Cần giúp: Bé nhà em có phải bị suy dinh dưỡng không hả các mmẹ ơi ?

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi mebong4285, 25/3/2010.

1. mebong4285

mebong4285 Thành viên chính thức

xin chào các mẹ thông thái
    em là lính mới vừa bước chân vào diễn đàn này :p mong các mẹ giúp đỡ và ủng hộ em nhé .
    cho em hỏi bé Bống nhà em 14 tháng mà biếng ăn quá mới đc có 8.7 kg , nếu mẹ ở nhà chỉ thích bú mẹ lười ăn nhưng vẫn nghịch nghợm vui chơi khỏe mạnh, liệu bé có bị suy dinh dưỡng ko ? em có nên cai sữa cho bé hay ăn không ?...thanks các mẹ nhiều.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi mebong4285
    Đang tải...

2. Mechuot2009

Mechuot2009 Thành viên chính thức

Bé nhà mình cũng 14 tháng mà vừa hơn 9 ký thôi ,,, trộm vía con khõe mạnh cứ nghich suốt, nhưng chiều cao thì bé ok , nên mẹ cũng không lo, thôi mẹ Bống cứ để ý đến con khõe mạnh phát triển chiều cao tốt là được, còn về ký thì không nên coi nặng quá, sẻ stress lắm đấy.
    Con mình vẩn ti mẹ nhưng vào đêm giậc mình ngậm tí cho đở thèm thôi chứ ban ngày thì không hề đòi, mẹ bé cai từ từ cũng được nếu không còn sữa nhiều...

3. AngelRose

AngelRose Thành viên chính thức

Nếu bé nhà bạn vẫn vui chơi, nghịch ngợm thì không phải lo đâu bạn. Tùy theo thể trạng của bé, bạn đừng để ý nhiều quá đến cân nặng sẽ mệt lắm, miễn sao bé đừng sút cân là được. Bé càng lớn hoạt động nhiều hơn nên không tăng cân nhanh như lúc còn bé đâu. Nếu bạn vẫn còn sữa thì cứ tiếp tục cho bé. Mình có hỏi BS thì BS bảo cho bé bú mẹ không có hại gì cho mẹ và bé, chỉ lo bé quấn mẹ quá thì mẹ bận thôi. Chúc bạn vui, bé khỏe.

4. ha hoa

ha hoa Guest

Có nhìu trường hợp bé nặng cân nhưng vẫn bị chuẩn đoán là"còi xương thể bụ" đấy.Có 1 time con mình cũng ko tăng cân,lí do là mọc răng liên tục,nên ko sút cân là may rồi.Mình đổi các loại sữa cuối cùng dừng ở PEDIA của VINAMILK,hợp.Ma quá.từ bấy đến giờ Cún chỉ hâm mộ mỗi loại đó thôi