Cần giúp: tre bi coi xuong thieu mau suy dinh duong

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi me cu phuc, 25/3/2010.

1. me cu phuc

me cu phuc Thành viên mới

chào các mẹ
    con em hôm nay bị sốt em cho bé tới khám o viện nhi bác sĩ nói con em bị còi xương thiếu máu và suy dinh dưỡng (be trai 6kg 6 thang) em lo lắm các mẹ à. mẹ nào có kinh nghiệm cho em thực đơn ăn để bổ sung chất sắt và caxi giúp cho bé tăng cân không? em mong tin của các mẹ , à có mẹ nào biết mua rau câu ở đâu không mách cho em với. em ở hà nội.em nghe nói trẻ bị còi cọc thì lấy nước rau câu cho bé uống rất tốt.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi me cu phuc
    Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

Sửa lần cuối: 25/3/2010
  2. chim sao

chim sao Thành viên tích cực

Bé nhà mình thì chưa bị suy dinh dưỡng nhưng cũgn bị còi xương và thiếu máu đấy. Mình thấy bảo tôm, cua, cá là có nhiều canxi còn thịt bò, lòng đỏ trứng gà thì có nhiều sắt nên mình thường đổi bữa cho con bằng tôm, cua, cá, thịt bò, trứng gà (bé nhà bạn 6t thì mõi bữa chỉ ăn 1/2 lòng đỏ thôi nhé). ah pho mai cũng nhiều canxi đấy, mỗi ngày cho ăn 1 viên bạn ah. ngoài ra thì cho con uông vitamin D và canxi theo chỉ định của bác sĩ nữa. Mà uống nước rau câu giúp bé tăng cân hả mẹ nó. Là rau câu tươi hay khô vậy?

3. me cu phuc

em đọc ở quyển 800 bài thuốc chữa bệnh thì có phần nếu trẻ bị còi cọc thì mua rau câu tươi về dun lấy nước pha sữa cho bé ưống nếu không có tươi thì mua khô cũng đc. trong rau câu có nhiều chất sắt lắm mẹ no à. chị có biết chỗ nào bán không chỉ e với. bác sĩ kê thuốc sắt và canxi cho bé nhà em uống nhưng bé uong em thay bé đi ngoài phân sẫm màu và nhầy lắm. bé nhà chị có uống sắt ko và đi ngoài thế nào.

4. bongbangBaoNgoc

bongbangBaoNgoc Đủ quyền lập Họ

Uống sắt nhưng phải phơi nắng bạn ạ. Rau câu mà bạn nói có phải rong biển không <

5. nghe05

nghe05 Thành viên tích cực

nếu con thiếu máu thì các mẹ nên tăng cường cho con ăn các loại gan lợn, gà, thịt bò là những thực phẩm có chứa nhiều sắt, ngoài ra cho con uống thêm thuốc tăng cường hấp thụ của Viện dinh dưỡng để hấp thụ sắt trong thức ăn. Số lượng bé bị thiếu sắt ở VN chiếm tỷ lệ khá lớn, nguyên nhân chủ yếu do khả năng hấp thụ sắt trong thức ăn kém, do đó phải tăng cường ăn uống theo dõi thời gian từ 1-3 tháng.

6. me cu phuc

rau câu chứ không phải rong biển các mẹ ạ. bé nhà em đang uống thuốc sắt ferlatum và canxi viosterol không biết thuốc đó có tốt không các mẹ thuốc này là bác sĩ viện nhi kê cho uống.bé nhà em 6 tháng co ăn được gan lợn ko các mẹ.

7. Axon_Edwards

Axon_Edwards Thành viên rất tích cực

Gan lợn là món bổ máu nhưng gan bây giờ ghê lắm ấy ạ. Tốt nhất là ko nên ăn nữa. Bác sỹ đã kê thuốc thì uống theo bác sỹ thôi. Tớ thấy bé 6th 6kg cũng chưa hẳn còi đâu nhé, còn phụ thuộc vào kg lúc bé sinh ra nữa.
    Tớ thấy có multyvitamin childlife và canxi của nó cũng được nhiều mẹ tin dùng lắm. Bản thân tớ cũng dùng cho con gái.
    Trong thực đơn của con thì tôm cua cá như mình biết, ấy cho con ăn phomai tươi, phomai chế biến sẵn. Tăng lượng sữa, sữa chua cho con.
    Tớ đọc được thông tin này ở web yeucon
    http://www.yeutretho.com/baiviet/2009/bo-sung-cang-nhieu-can-xi-cang-tot.html

đối với những trẻ em thiếu canxi thì nên ăn nhiều các món ăn làm từ đậu nành, thịt cá, sữa và nên hoạt động nhiều ngoài trời. Bởi vì ánh nắng mặt trời và vận động ngoài trời là thuốc bổ sung canxi thiên nhiên tốt nhất cho cơ thể của trẻ.

Về vấn đề thiếu máu, bạn xem thêm ở đây nhé
    http://www.yeutretho.com/baiviet/2009/tre-thieu-mau-dinh-duong.html

8. ha hoa

ha hoa Guest

rau câu ở ngoài Đồng xuân nhìu vô biên cương mẹ nó ah.nhưng là rau câu khô

9. ha hoa

ha hoa Guest

Cho ăn tôm biển thay gan lợn ý mẹ nó ah...........................................................