PDA

View Full Version : Hà Nội: Địa chỉ shop bán quần bò đẹp.

Sơn Nam
03-28-2010, 09:57 PM
Chào các mẹ! Có mẹ nào có địa chỉ chuyên bán quần bò đẹp, giá cả đừng chặt chém thì cho mình xin với nhé. Do form người mình mặc váy xấu kinh lên được nên các topic váy áo xúng xính của các mẹ post lên mình lượn vào ngó chán rồi lại lượn ra. :(
Cảm ơn các mẹ nhìu!

tranlinh0411
03-28-2010, 10:18 PM
em hay ra Oanh Oanh trên Trần Nhân Tông(đoạn giao phố Huế) hoặc Nguyễn Du.

Điểm cộng: Nhân viên tiếp thị siêu nhanh; sửa free từ cắt gấu, bóp ống hay bóp bụng (làm tát cả các thứ trên cũng chỉ 15'); các loại quần phong phú, cửa hàng rộng thoáng; không mặc cả giá (giá khá hợp lí).

Điểm trừ: Nhân viên nhanh quá nên nhiều lúc mới thử cái đầu tiên đã vội hô hào đi cắt gấu luôn để lấy rồi.

chichchoe07
03-28-2010, 10:19 PM
Oanh Oanh trước đây đồ còn được, giờ quần bò ở đó mặc chán lắm. Giặt 3 lần là biết ngay. Nhưng được cái giá hợp lý.

mebetiti
03-28-2010, 10:52 PM
Có time bạn qua chỗ mình xem hàng trực tiếp nhé
Bạn tham khảo link dưới đây nhé : http://www.lamchame.com/forum/showthread.php?t=15351
Tks bạn nhìu

Sơn Nam
03-29-2010, 12:21 PM
Có time bạn qua chỗ mình xem hàng trực tiếp nhé
Bạn tham khảo link dưới đây nhé : http://www.lamchame.com/forum/showthread.php?t=15351
Tks bạn nhìu

Cảm ơn mẹ nó và các mẹ nhìu. Loại quần bò mình mình hay mặc là bó côn. Mình không sài được các loại bò mài rách nhiều hoặc hoa văn quá sặc.
Mình vừa lướt qua địa chỉ mẹbetiti đưa nhưng toàn đồ lửng không à? Mình không mặc đc váy nên đồ lửng lại càng không rồi.
Tiếp tục mong nhận đc các địa chỉ hay từ các mẹ thân yêu!
:X

MECUONGTHANH
03-29-2010, 12:23 PM
mẹ nó có gần mạn Thanh Xuân thì qua cửa hàng Minh Thu ở Nguyễn Quý Đức nhé,mình thấy đồ ở đấy được chọn kĩ càng mà giá cũng không quá cao đâu

Sơn Nam
03-29-2010, 12:23 PM

Điểm cộng: Nhân viên tiếp thị siêu nhanh; sửa free từ cắt gấu, bóp ống hay bóp bụng (làm tát cả các thứ trên cũng chỉ 15'); các loại quần phong phú, cửa hàng rộng thoáng; không mặc cả giá (giá khá hợp lí).

Điểm trừ: Nhân viên nhanh quá nên nhiều lúc mới thử cái đầu tiên đã vội hô hào đi cắt gấu luôn để lấy rồi.

Thường thì mình mua quần bò không bao giờ phải cắt gấu (vì cái nào mà phải cắt gấu là ứ mua - kiểu gì cũng mất dáng).
Nhưng nghe mẹ chichchoe07 nói về chất lượng hàng của Oanh Oanh lại làm mình nhụt lại ý định ra đó. :(

Sơn Nam
03-29-2010, 12:25 PM
mẹ nó có gần mạn Thanh Xuân thì qua cửa hàng Minh Thu ở Nguyễn Quý Đức nhé,mình thấy đồ ở đấy được chọn kĩ càng mà giá cũng không quá cao đâu

Chất lượng tốt chứ mẹ nó? Sợ nhất là cứ mặc giặt dăm lần là rão hết quần (mà đó là chỉ giặt tay thôi đấy). Lúc mới thử đồ thì dáng đẹp, ưng lắm, nhưng mặc rồi lại xuống nhanh, nhìn chán lắm mẹ nó à.

tomyphuong
03-29-2010, 12:28 PM
em thấy có một topic cũng hỏi mua quần bò,thấy mọi người bảo ở 46 hàng ngang hay sao ý chị ạ.ko bít có chính xác ko,để em kiểm tra lại đã.vì ở đó chuyên bán buôn bán lẻ quần bò,giá phải chăng lắm

tranlinh0411
03-29-2010, 12:29 PM
Thường thì mình mua quần bò không bao giờ phải cắt gấu (vì cái nào mà phải cắt gấu là ứ mua - kiểu gì cũng mất dáng).
Nhưng nghe mẹ chichchoe07 nói về chất lượng hàng của Oanh Oanh lại làm mình nhụt lại ý định ra đó. :(

Cũng ko hẳn đâu, mình mua mấy cái đợt sau tết giặt máy giặt mãi ko làm sao cả.

fshop68.com
03-29-2010, 12:29 PM
http://fshop68.com/?cat=22 Bạn thử ghé qua shop mình xem có ưng mẫu nào ko nhé! Tks!

tranlinh0411
03-29-2010, 12:32 PM
em thấy có một topic cũng hỏi mua quần bò,thấy mọi người bảo ở 46 hàng ngang hay sao ý chị ạ.ko bít có chính xác ko,để em kiểm tra lại đã.vì ở đó chuyên bán buôn bán lẻ quần bò,giá phải chăng lắm

đúng rồi, hiệu đó từ lâu lắm rồi nhưng mà là 46 Hàng Đào chứ ko phải Hàng Ngang, từ hồi còn là sv năm nhất đã suốt ngày lên đó mua. Nó có 1 series các cửa hàng như thế, ngày xưa có 146 Nguyễn Lương Bằng nhưng giờ chuyển đi đâu rồi ý, rồi ở Bạch Mai đoạn gần về phía phố Huế nữa, Khâm thiên cũng có nhưng chẳng nhớ địa chỉ cụ thể

Sơn Nam
03-29-2010, 12:35 PM

Chờ tin nhé.
@ Mẹ shop68: Ngó qua một loạt hình ảnh của mẹ nó, nhưng hình như dáng quần toàn hơi côn thì phải. Mình thích côn bó mẹ nó thân yêu à.

MECUONGTHANH
03-29-2010, 12:40 PM
Chất lượng tốt chứ mẹ nó? Sợ nhất là cứ mặc giặt dăm lần là rão hết quần (mà đó là chỉ giặt tay thôi đấy). Lúc mới thử đồ thì dáng đẹp, ưng lắm, nhưng mặc rồi lại xuống nhanh, nhìn chán lắm mẹ nó à.

mình thấy đồ ở đó nói chung mặc thích lắm bạn ạ , bạn cứ thử qua xem,

InTuLa
03-29-2010, 12:46 PM
Em thì hay mua ở hàng quần bò nhỏ xíu trên đường Phạm Ngọc Thạch (nếu em nhớ không nhầm thì hình như cạnh Hảo Anh). Anh chủ tên Huy. Khách vào, anh ý nhìn 1 lượt rồi sẽ tư vấn cho nên mặc quần dáng nào, size bao nhiêu. Em đi mua bao nhiêu lần, lúc gầy, lúc béo đủ cả mà anh ý chọn size cho em lúc nào cũng chuẩn luôn. Giá cả chấp nhận được. Bán đúng giá, không mặc cả.

tomyphuong
03-29-2010, 12:49 PM
đúng là số 46 Hàng Đào chị ạ.Ở đây bán buôn nên khách ko nhiệt tình chiều khách lắm đâu,giá thì hạt dẻ,các shop bán quần bò đa số lấy ở đây đấy.ở webtretho có 1 topic các chị vào đọc tham khảo nhé
http://www.**************/forum/f69/mua-quan-bo-dep-re-o-dau-14119/

tomyphuong
03-29-2010, 12:51 PM
ĐÂY LÀ BÀI CỦA 1 BẠN CHIA SẺ KINH NGHIỆM MUA QUẦN BÒ NHÉ
Sở trường của mình là quần jean nên cá nhân mình muốn góp ý với bạn một chút về chất lượng của hàng jean nhé!

Quần jean VN chất lượng tốt nhưng vải thường bị nhũn mà không còn độ đứng quần sau khi đã giặt 1, 2 lần. Còn hàng TQ đẹp về mẫu mã nhưng chất lượng không tốt lắm, độ đàn hồi kém, thường bị chảy sau một thời gian ngắn.

Mình thường dùng quần jean Hong kong hoặc hàng cao cấp của TQ, hàng này thường không bán đại trà mà chỉ bán tại các shop. Nếu sành mua bạn cũng không sợ bị đắt đâu, hàng chỉ dao động trong khoảng 180.000 đến 250.000 VNĐ/chiếc.

Một số địa chỉ của Made in Vietnam
65 trần nhân Tông
267 Tôn Đức Thắng
82 Hàng Điếu
89 Cầu giấy
245 Giảng Võ
96 Nguyễn Hữu Huân
ngoai ra còn có một số cửa hàng ở đầu đường Quán thánh( phía post Hàng Đậu), Hàng Lược( gần mấy cửa hàng bán hoa tươi đẹp í).
Bác thử tham khảo nhé chứ mọi người ở Văn phòng em là nghiện Made in VN đấy..

Còn một số địa chỉ khác ở Chùa Bộc hay Oanh Oanh ở Nguyễn Du em thấy cũng ổn...

Các ấy chuộng hàng shop lưu ý: quần bò trong shop chưa chắc đã là hàng xịn đâu, các bạn nên ra CH 46 Hàng Đào tham khảo trước giá và kiểu dáng rồi hãy ra shop, vì đa số quần bò trên thị trường đều lấy từ CH đó.

chichchoe07
03-29-2010, 12:54 PM
ĐÂY LÀ BÀI CỦA 1 BẠN CHIA SẺ KINH NGHIỆM MUA QUẦN BÒ NHÉ
Sở trường của mình là quần jean nên cá nhân mình muốn góp ý với bạn một chút về chất lượng của hàng jean nhé!

Quần jean VN chất lượng tốt nhưng vải thường bị nhũn mà không còn độ đứng quần sau khi đã giặt 1, 2 lần. Còn hàng TQ đẹp về mẫu mã nhưng chất lượng không tốt lắm, độ đàn hồi kém, thường bị chảy sau một thời gian ngắn.

Mình thường dùng quần jean Hong kong hoặc hàng cao cấp của TQ, hàng này thường không bán đại trà mà chỉ bán tại các shop. Nếu sành mua bạn cũng không sợ bị đắt đâu, hàng chỉ dao động trong khoảng 180.000 đến 250.000 VNĐ/chiếc.

Một số địa chỉ của Made in Vietnam
65 trần nhân Tông
267 Tôn Đức Thắng
82 Hàng Điếu
89 Cầu giấy
245 Giảng Võ
96 Nguyễn Hữu Huân
ngoai ra còn có một số cửa hàng ở đầu đường Quán thánh( phía post Hàng Đậu), Hàng Lược( gần mấy cửa hàng bán hoa tươi đẹp í).
Bác thử tham khảo nhé chứ mọi người ở Văn phòng em là nghiện Made in VN đấy..

Còn một số địa chỉ khác ở Chùa Bộc hay Oanh Oanh ở Nguyễn Du em thấy cũng ổn...

Các ấy chuộng hàng shop lưu ý: quần bò trong shop chưa chắc đã là hàng xịn đâu, các bạn nên ra CH 46 Hàng Đào tham khảo trước giá và kiểu dáng rồi hãy ra shop, vì đa số quần bò trên thị trường đều lấy từ CH đó.

Mẹ Tommy lọ mọ thế? Chị cũng đang kiếm thêm mấy cái quần bò để mặc mà chưa có chỗ nào ưng đây.

tomyphuong
03-29-2010, 12:59 PM
Mẹ Tommy lọ mọ thế? Chị cũng đang kiếm thêm mấy cái quần bò để mặc mà chưa có chỗ nào ưng đây.

:finga::finga::finga: tại em cũng tìm mấy lần rùi,đi mua quần bò mà nên tìm thì share cho mọi người.nhưng bi giờ hè lại thích mặc váy chị ạ.hehe.đang kiếm áo sơ mi và váy đây

Sơn Nam
03-29-2010, 01:14 PM
:finga::finga::finga: tại em cũng tìm mấy lần rùi,đi mua quần bò mà nên tìm thì share cho mọi người.nhưng bi giờ hè lại thích mặc váy chị ạ.hehe.đang kiếm áo sơ mi và váy đây

He he, mẹ nó nếu kiếm áo sơ mi đẹp thì thò cái địa chỉ lên đây nhé. :X
Mình sẽ qua chỗ Phạm Ngọc Thạch mà mẹ Intula chỉ để thử xem, nếu ổn -> làm cái (kinh nghiệm cho thấy, cứ mua hai cái quần/1 cửa hàng thì y rằng chỉ được một cái ưng, còn cái thứ hai kiểu gì cũng chán sớm).
Còn lại sẽ qua một vài trong các đ/c mà mẹ tomyphuong đã cho.
Cảm ơn các mẹ nhìu nhìu!

chichchoe07
03-29-2010, 01:19 PM

Chị cũng đang trên đường tìm kiếm đủ loại luôn nè. Mặc mãi quần jean đâm ra ngại mặc váy. Ngại nhất là phải may đồ, chờ đợi lâu ơi là lâu. Rồi lấy lại ko ưng.
Mẹ nào có địa chỉ mua đồ bao gồm váy (liên và rời), quần jean, quần âu và áo sơ mi thì share nhé!

luulycanhtim
03-29-2010, 01:23 PM
mình mới phát hiện ra một quán bán quần bò rất đẹp giá tầm 300-350k thôi, ở ngay quán thánh hàng này chuyên bán quần bò thôi. bạn nào quan tâm thì để mình ngó qua địa chỉ chính xác nhé. mình cũng tung tăng lượn lờ mua quần bò mãi ko được,hôm nọ tình cờ phát hiện ra quán này.
oanh oanh quần bò chất chán và ghét cái thái độ bán hàng nữa, cứ xum xoe để mình mua. ghét

Sơn Nam
03-29-2010, 03:35 PM
mình mới phát hiện ra một quán bán quần bò rất đẹp giá tầm 300-350k thôi, ở ngay quán thánh hàng này chuyên bán quần bò thôi. bạn nào quan tâm thì để mình ngó qua địa chỉ chính xác nhé. mình cũng tung tăng lượn lờ mua quần bò mãi ko được,hôm nọ tình cờ phát hiện ra quán này.
oanh oanh quần bò chất chán và ghét cái thái độ bán hàng nữa, cứ xum xoe để mình mua. ghét

Nhớ post mau mau nhé mẹ nó ơi. Mình đang cần mua mà.
Xa thì xa, nghèo thì nghèo cũng cho thằng Tèo đi Úc, miễn là đẹp. He he.

lemons249
03-29-2010, 03:39 PM
Em thì hay mua ở hàng quần bò nhỏ xíu trên đường Phạm Ngọc Thạch (nếu em nhớ không nhầm thì hình như cạnh Hảo Anh). Anh chủ tên Huy. Khách vào, anh ý nhìn 1 lượt rồi sẽ tư vấn cho nên mặc quần dáng nào, size bao nhiêu. Em đi mua bao nhiêu lần, lúc gầy, lúc béo đủ cả mà anh ý chọn size cho em lúc nào cũng chuẩn luôn. Giá cả chấp nhận được. Bán đúng giá, không mặc cả.

hehe, vote cho cửa hàng bé xíu của a Huy. Sáng nay đọc cái top này, chiều tiện thể lượn qua đấy, e đã rinh đc 1 e quần rùi các mẹ ạ. a chủ rất nhiệt tình + vui tính, mặc dù mới nhìn cửa hàng thì chả mún vào tẹo nào :P. cám ơn mẹ Intula nhá. (các mẹ nên đi mua buổi chiều thì a ý bán hàng, còn buổi sáng là chị vợ bán hàng - ko bit tư vấn gì đâu)

Sơn Nam
03-29-2010, 07:41 PM
hehe, vote cho cửa hàng bé xíu của a Huy. Sáng nay đọc cái top này, chiều tiện thể lượn qua đấy, e đã rinh đc 1 e quần rùi các mẹ ạ. a chủ rất nhiệt tình + vui tính, mặc dù mới nhìn cửa hàng thì chả mún vào tẹo nào :P. cám ơn mẹ Intula nhá. (các mẹ nên đi mua buổi chiều thì a ý bán hàng, còn buổi sáng là chị vợ bán hàng - ko bit tư vấn gì đâu)

Thế hả? Thế chiều mai mình đi làm về ghé qua (gần nhà mình mà) và tiện thể khoe luôn là các mẹ trên này cho đc, để quán biết đường để phục vụ tốt hơn.

metramcoi
03-29-2010, 07:56 PM

tớ cũng đã từng mua quần bò ở chỗ này, lần nào định rẽ vào cũng bị đi quá, vì CH quá bé........hihi........nhưng đúng là đc cái anh chủ có mắt nhìn, tư vấn ổn phết. nhắc ra mới nhớ, hôm nào cũng phải lên đấy mua thêm 1 cái. ng dạo này chẳng hiểu kiểu j, lúc mua thử thì vừa, nhưng về nhà mặc lại rộng:confused::confused::confused:

carin
03-29-2010, 08:36 PM
Mình vừa vào thấy cái topic này hot ghê, mình cũng từng có thắc mắc tương tự với bạn chủ topic. Bản thân mình thì thấy thế này nhé.

Quần hiện bán trên thị trường đa số là hàng TQ, một phần là hàng VN nhưng chất lượng vải đều không được tốt (chưa nói đến form dáng nhé). Quần khi mới mua thì mặc cũng ổn lắm, nhưng giặt vài lần là biết ngay, màu bạc, quần dão. Mình đã từng khá khổ sở đi bao nhiêu shop để thử mà không mua được cái quần ưng ý.

Mình cũng đã từng mua quần "xịn" ở VN (mua ở shop tương đối xịn và giá cũng xịn) mà vẫn bị tình trạng quần dão, bạc màu => Có vẻ như mấy shop này cũng không trung thực về nguồn gốc hàng hóa (Mình không có ý vơ đũa cả nắm nhưng đó là điều mình thấy thực tế, mẹ nào vào topic này mà đang có shop thì cũng cho mình xin lỗi trước nhé).

Nhưng kể từ khi mình ra nước ngoài thì mình thấy mua quần jeans vô cùng dễ. Mình hoàn toàn ưng ý, quần dáng đẹp, chất vải tốt, mà giá cũng không hề đắt (nếu chờ mua vào đợt sale thì branded jeans cũng chỉ khoảng 20-30$, thậm chí rẻ hơn nữa). Thế cho nên đợt vừa rồi mình ở nước ngoài về thì mua tới gần 1 vali toàn quần jeans luôn ý.

Mình nói vậy không có ý chê hàng VN đâu nhưng đó là thực tế các mẹ ạ. Vì vậy, theo mình thì các mẹ có thể mua quần chất lượng tốt ở các cửa hàng Made in VN hoặc là mua hàng xách tay của shop uy tín là tốt nhất, giá thì mình thấy không đắt hơn quần TQ nhiều đâu. Mong là các mẹ sớm tìm được địa chỉ uy tín để sắm được những chiếc quần jeans ưng ý nhé!

mecubi3112
03-29-2010, 08:46 PM
tớ thì hay mua quần bò ở Yến Nhi . Đặc biệt ko thích Oanh Oanh vì : chất lượng , thái độ nhân viên . Hum nay hoc hỏi các mẹ thêm được địa chỉ ở Phạm ngọc thạch nữa , hihi

Sơn Nam
03-29-2010, 09:54 PM
Ôi, mẹ carin ơi. Làm thế nào để mà mua đc một cái quần jean được đẹp chất, đẹp giá như mẹ nó chứ. Mà các mẹ nào có kinh nghiệm mua jean, chọn thế nào để được cái tốt chất, tốt màu thì share cho mình cùng các mẹ khác học theo với.
@ mẹ cubi3112: Nhà Yến Nhi ở đâu vậy mẹ nó?

Sơn Nam
03-29-2010, 09:56 PM
Mà các mẹ à! Trang phục chính của mình là jean thôi, nên tìm cho mình được một vài cửa hàng ngon và sau đó làm khách ruột thì cũng có cái hay, nhưng đồ mình vẫn tiện đâu mua đấy thế nên hay phải thay đồ lắm. Cứ mặc đc thời gian mà rão cái là lại bỏ. Phí của.

tomyphuong
03-29-2010, 09:58 PM
Mình vừa vào thấy cái topic này hot ghê, mình cũng từng có thắc mắc tương tự với bạn chủ topic. Bản thân mình thì thấy thế này nhé.

Quần hiện bán trên thị trường đa số là hàng TQ, một phần là hàng VN nhưng chất lượng vải đều không được tốt (chưa nói đến form dáng nhé). Quần khi mới mua thì mặc cũng ổn lắm, nhưng giặt vài lần là biết ngay, màu bạc, quần dão. Mình đã từng khá khổ sở đi bao nhiêu shop để thử mà không mua được cái quần ưng ý.

Mình cũng đã từng mua quần "xịn" ở VN (mua ở shop tương đối xịn và giá cũng xịn) mà vẫn bị tình trạng quần dão, bạc màu => Có vẻ như mấy shop này cũng không trung thực về nguồn gốc hàng hóa (Mình không có ý vơ đũa cả nắm nhưng đó là điều mình thấy thực tế, mẹ nào vào topic này mà đang có shop thì cũng cho mình xin lỗi trước nhé).

Nhưng kể từ khi mình ra nước ngoài thì mình thấy mua quần jeans vô cùng dễ. Mình hoàn toàn ưng ý, quần dáng đẹp, chất vải tốt, mà giá cũng không hề đắt (nếu chờ mua vào đợt sale thì branded jeans cũng chỉ khoảng 20-30$, thậm chí rẻ hơn nữa). Thế cho nên đợt vừa rồi mình ở nước ngoài về thì mua tới gần 1 vali toàn quần jeans luôn ý.

Mình nói vậy không có ý chê hàng VN đâu nhưng đó là thực tế các mẹ ạ. Vì vậy, theo mình thì các mẹ có thể mua quần chất lượng tốt ở các cửa hàng Made in VN hoặc là mua hàng xách tay của shop uy tín là tốt nhất, giá thì mình thấy không đắt hơn quần TQ nhiều đâu. Mong là các mẹ sớm tìm được địa chỉ uy tín để sắm được những chiếc quần jeans ưng ý nhé!

:finga::finga::finga: chưa khi nào chị em mua được quần giá 20=30$ như chị nói.khi nào giảm giá thì là 50euro chị ạ.quần bò ở nước ngoài mặc rất thích,đặc biệt là nó rất mỏng.ko dày cứng như ở VN.chất lượng miễn bàn,dáng đẹp và quần k bị phai màu

huecapetown
03-29-2010, 11:02 PM
Mình thì hay mua quần trong chuỗi cửa hàng Made in VN và có khi mua trong SG, tuổi thọ cũng chỉ một năm vì mình mặc quần Jean quanh năm, hay giặt cho nên nó cũng nhanh xuống mã lắm, mình cũng thích quần Nobody của Thái mỗi tội hay phải cắt gấu nó mất đẹp. Còn Jean xịn thì mình chưa có cơ hội mặc nên NOTABLE:D

Sơn Nam
03-30-2010, 08:35 AM
Mình thì hay mua quần trong chuỗi cửa hàng Made in VN và có khi mua trong SG, tuổi thọ cũng chỉ một năm vì mình mặc quần Jean quanh năm, hay giặt cho nên nó cũng nhanh xuống mã lắm, mình cũng thích quần Nobody của Thái mỗi tội hay phải cắt gấu nó mất đẹp. Còn Jean xịn thì mình chưa có cơ hội mặc nên NOTABLE:D

Mẹ này được cái giống mình. Quanh năm suốt tháng mặc jean (nhìn thấy chị em diện váy áo xúng xính đôi khi thèm), vì thế mà cũng được năm một là bỏ. Mình còn chưa đc mặc quần Nobody gì gì đó mà mẹ nó nói nữa cơ. Mẹ nó cho hỏi là ở đâu bán nhỉ, mình thử phát, chắc là nó dài quá nên hay phải cắt gấu à mẹ nó.

À, các mẹ đã mua đồ jean ở anh Huy - Phạm Ngọc Thạch cho mình hỏi: có phải đi từ phía Chùa Bộc lại nó bên tay trái, gần chỗ cái cầu phải không nhỉ? Sáng nay mình ngó thấy mỗi cửa hàng có tên Hảo Anh thôi, đang đoán nó nằm quanh đó.

chichchoe07
03-30-2010, 09:25 AM

Mẹ nó ngó địa chỉ chính xác rồi post lên cho bà con nhé, tớ cũng đi bon chen xem thế nào.

chichchoe07
03-30-2010, 09:26 AM

Nàng cho tớ xin địa chỉ mua quần Nobody của Thái với nhé!

chichchoe07
03-30-2010, 09:27 AM
:finga::finga::finga: chưa khi nào chị em mua được quần giá 20=30$ như chị nói.khi nào giảm giá thì là 50euro chị ạ.quần bò ở nước ngoài mặc rất thích,đặc biệt là nó rất mỏng.ko dày cứng như ở VN.chất lượng miễn bàn,dáng đẹp và quần k bị phai màu

Sales rồi mà còn tận 50Eur thì ko dám nghiến răng em nhỉ?

Glanchester
03-30-2010, 12:52 PM

Mẹ nó qua Cửa hàng ở phố Ấu Triệu chuyên bán quần bò Nobody Thái nó nằm gần đối diện với Nhà thờ chỗ cái tường rào chắn ý. Cửa hàng tên gì e quên mất rồi, thời sv e toàn mua ở đấy, trước CH này chuyên bán buôn là chính bây giờ mở bán lẻ nữa. Giờ bận rộn e toàn mua quần VNXK trên này, e hay mua của e Chi quần dáng đẹp mà chất cũng được.
Các mẹ thử xem nhé

tomyphuong
03-30-2010, 12:56 PM
Sales rồi mà còn tận 50Eur thì ko dám nghiến răng em nhỉ?

:finga::finga::finga:em có 2 cái chị em tặng.ít nhất cũng bít cái hàng hiệu nó thía nào.hehe

canhgachien
03-30-2010, 01:04 PM

Nàng ơi, muốn mua quần Thái nàng qua chỗ Giảng Võ, có 1 hàng chuyên bán đồ Thái Lan (ở gần Tracy và Made in VN), Cty tôi hay mua ở đó.
Còn 2 hàng nữa tôi biết cũng bán Nobody là trên Đê La Thành và 1 hàng trong ngõ ... (không nhớ lắm) trên đường Kim Mã. Nếu muốn ngó thì để tôi ngó địa chỉ chính xác rồi tha hồ mà lượn lờ :D

Sơn Nam
03-30-2010, 01:07 PM
Nàng ơi, muốn mua quần Thái nàng qua chỗ Giảng Võ, có 1 hàng chuyên bán đồ Thái Lan (ở gần Tracy và Made in VN), Cty tôi hay mua ở đó.
Còn 2 hàng nữa tôi biết cũng bán Nobody là trên Đê La Thành và 1 hàng trong ngõ ... (không nhớ lắm) trên đường Kim Mã. Nếu muốn ngó thì để tôi ngó địa chỉ chính xác rồi tha hồ mà lượn lờ :D
Mẹ nó nhớ nhá. Ngó đi, trưa thứ 7 lượn là hợp lý lắm đấy. :X

bibichun
03-30-2010, 01:25 PM
Mình biết 1 chỗ mua quần bò, ngay trong chợ Ngã tư khổ (chợ mới ý), cửa hàng này đi thẳng cổng chính vào, nó ngay đầu tiên dãy bán quần bò. Cửa hàng chuyên chỉ bán quần jeans, trước tết mình đi mua, mặc thích quá nên hôm trước lại ra mua cái nữa. Quần bò loang, màu tốii chất ko bị giãn sau khi giặt máy giặt mấy lần rùi. Mỗ tội ở đây họ nói rất thách nhưng mà mình toàn trả 150K -180K thôii, lúc đầu nhân viên cố nài thêm nhưng mình khăng khăng bảo chỉ trả vậy thôi, ko hơn đc, mình cứ đi là nó giữ lại ngay đồng ý bán (biết bọn này toàn thế). Bọn này nói thách toàn 320K-380K nhưng kệ nó thui, mình toàn mặc cả tầm đó là bán ngay, ko tăng thêm xu nào (tùy chất mà trả), kể cả những mẫu mới ra bây giờ, bò loang, côn …he he. Mình đi mua nhiều loại, ở nhiều nơi rùi, quần bò như thế mình thấy các nơi khác toàn bán hơn 300K. Ở đây họ thuê cửa hàng trong chợ rẻ lại chuyên buôn quần bò nên mới rẻ,
Còn ở Oanh Oanh trước cũng hay mua nhưng giờ ra thấy chất chán quá, mặc vài lần đem giặt là gião hết còn Jeans ở 46 hàng đào cũng được nhưng xa nhà nên mình ít khi mua. Mình cũng mua 2 cái quần bò Thái NOBODY ở The Garden hơn 600K 1 cái, chất cũng thích nhưng mà giặt cũng nhanh bạc màu lắm. Mình mặc quần bò từ lúc 5 tuổi lớn đến bây giờ 30 tuổi rùi vẫn mặc nên chất bò nào đẹp mình sờ là biết ngay, mình ko có điều kiện để mua những loại mấy triệu 1 cái nhưng mà mua ở đó đc 2 cái thời trang mới ra chất cũng ok, giá cả lại quá rẻ nên khá hài lòng, vài lời mách mẹ nào muốn mua cứ ra đó hihi…nhớ mặc cả thật kinh dị vào :D

Sơn Nam
03-30-2010, 01:39 PM
M×nh biÕt 1 chç mua quÇn bß, ngay trong chî Ng• t­ khæ (chî míi ý), cöa hµng nµy ®i th¼ng cæng chÝnh vµo, chø ko ph¶i ®i tõ ngâ bÐ bÐ bªn tay ph¶i chî. Cöa hµng chuyªn chØ b¸n quÇn jeans, ®ñ chñng lo¹i, m×nh thÊy ë ®©y cã c¶ quÇn chÊt mÆc rÊt ch¸n (lo¹i cò) cã c¶ lo¹i chÊt mÆc rÊt thÝch, tr­íc tÕt m×nh cã ®i mua, mÆc thÝch qu¸ nªn h«m tr­íc l¹i ra mua c¸i n÷a. QuÇn bß loang, mµu tèi chÊt ko bÞ gi•n sau khi giÆt m¸y giÆt mÊy lÇn rïi. Mçi téi ë ®©y hä nãi th¸ch nh­ng mµ m×nh toµn tr¶ 150K -180K th«i, lóc ®Çu bän nh©n viªn cø nµi thªm nh­ng m×nh kh¨ng kh¨ng b¶o chØ tr¶ vËy th«i rïi ®i th× bän nã sÏ gäi l¹i. Bän nã nãi th¸ch toµn 320K-380K nh­ng kÖ nã thui, cø b¶o chóng nã lµ sao nãi kinh thÕ, chÞ mua ë ®©y mÊy lÇn rïi chØ 160K th«i, he he. M×nh ®• ®i mua nhiÒu lo¹i, ë nhiÒu n¬i rïi, quÇn bß nh­ m×nh mua ®c ë chç kh¸c th­êng h¬n 300K.
Cßn ë Oanh Oanh tr­íc còng hay mua nh­ng giê ra ®ã thÊy chÊt ch¸n qu¸, mÆc vµi lÇn ®em giÆt lµ r•o hÕt c¶. Jeans ë 46 hµng ®µo còng ®c nh­ng mµ h¬i xa nhµ nªn Ýt khi mua. M×nh còng ®• 2 c¸i quÇn bß Th¸i ë The Garden 560K 1 c¸i, chÊt còng thÝch nh­ng mµ giÆt còng nhanh b¹c mµu l¾m. Giê m×nh thØng tho¶ng ra chî Ng• t­ së mua.
ÔI trời, mẹ nó dùng chữ kiểu gì mà chả đọc đc. Mình phải cóp ra word rồi đổi ra font vntime thì đọc đc gần hết. Chợ Ngã Tư Sở thì dịch mãi mới ra.
Các mẹ có bị lỗi thế không nhỉ?

chichchoe07
03-30-2010, 01:48 PM

Nàng liệt kê ra cho tớ nhá, hôm nào rảnh lượn lờ thể. Có gì buzz YM tớ cũng được. Và nhớ post lên cho các mẹ cùng tham khảo luôn nữa nhé!

lemons249
03-30-2010, 02:26 PM
À, các mẹ đã mua đồ jean ở anh Huy - Phạm Ngọc Thạch cho mình hỏi: có phải đi từ phía Chùa Bộc lại nó bên tay trái, gần chỗ cái cầu phải không nhỉ? Sáng nay mình ngó thấy mỗi cửa hàng có tên Hảo Anh thôi, đang đoán nó nằm quanh đó.[/QUOTE]

cửa hàng của a Huy ở ngay cạnh Hảo Anh ý, nó bé lắm nên fải nhìn cho kỹ. cửa hàng chắc mặt tiền chỉ đc hơn 1m thui ý, bên ngoài thì bầy toàn quần bụi fủi nên là nhìn ko mún vào, hic. mẹ nó nhớ đi buổi chiều thì a Huy bán hàng, a ý bit nhìn người chọn quần cho nó hợp, chứ đi buổi sáng chị vợ bán hàng là ko bit gì đâu. chúc mẹ nó sớm mua đc quần như ý nhá.

lien_hanoi
03-30-2010, 02:33 PM
mẹ nó may ở cát linh ý.may nhìn xịn mà đẹp lắm

Sơn Nam
04-02-2010, 02:52 PM
Chiều nay mất điện, thế là tớ đc té sớm, trong đầu nuôi ý định qua chỗ nhà anh Huy này và khấp khởi lắm với hi vọng mua đc cái quần như ý. Dưng cơ mà, cửa nhà anh im ỉm khoá mất rùi. Đen thế.

Sơn Nam
04-02-2010, 02:54 PM
mẹ nó may ở cát linh ý.may nhìn xịn mà đẹp lắm

May có mấy cái ngại:
1. Mua vải;
2. Công chờ đợi
3. Đến ngày lấy đồ, mặc vào cái không vừa ý, bỏ thì vương, thương thì tội.
Thế nên cứ mua sẵn là triết lý của riêng mình, mẹ nó ạ.

dannt85
12-09-2010, 02:34 PM
Bạn cần gì phải tìm đâu xa, mình là nhà phân phối quần Jean Nam Levi's Thái Lan cho toàn Hà Nội và 1 số tỉnh thành phố khác. Bạn cứ đến địa chỉ: Kho hàng Hà Loan - phố Bán buôn - đường Bờ Sông - Vạn Phúc - Hà Đông - Hà Nội hoặc qua số điện thoại: 0943 99 11 18 hay Ym: dannt85 mình sẽ giảm giá cho

Minh ti toe
12-09-2010, 02:45 PM
Em hay mua ở shop YT chỗ bên tay trái phố Huế, giá cũng hơi cao (hơn 400k/cái) nhưng em thấy nhiều mẫu mã đẹp và rất trẻ trung, với lại ở đó hay bán quần ống côn nhỏ hợp với em nữa nên em thấy cũng được. Các mẹ thử ra đó ngó nghiêng xem có ưng ý được cái nào hay ko?

BillcuaME
10-08-2011, 08:13 AM
Topic này lâu quá rùi nhỉ ,mình vừa mới tành kinh doanh trên diễn dàn .Vì đang có em làm việc ở bên Thái nên đánh ít quần bò Nobody về bán cho nên hàng đảm bảo chuẩn giá tốt để phục vụ các mẹ .Quần nhà mình nhập đa phần phục vụ cho các mẹ làm công sở dáng hơi xuôn ,côn đứng và độ mài rất ít và chủ yếu là cạp cao ko như quần bây giờ ngòai thị trường .Mình quảng cáo sơ vậy thui nếu mẹ nào có nhu cầu ghé vào topic của mình xem nhé http://www.lamchame.com/forum/showthread.php/277893-Quần-Bò-Thái-xịn-các-mẹ-nhé >Rất mong sự ủng hộ của cả nhà

katze1001
10-08-2011, 03:56 PM
Chị có thể vào link này tham khảo, shop e vừa về thêm skinny colour block( 3 màu: đỏ, xanh navy, xanh coban), hàng XK hãng Enkistar, mà e chưa có time up ảnh lên đc.
http://www.lamchame.com/forum/showthread.php/389894-MaeRi-Shop-37A3-L%C3%BD-Nam-%C4%90%E1%BA%BF-We-love-jeans-*...-h%C3%A0ng-XK-gi%C3%A1-r%E1%BA%BB-v%E1%BB%9Bi-nh%C3%ACu-%C6%B0a-%C4%91%C3%A3i-cho-c%C3%A1c-m%E1%BA%B9.

vibeyeu
10-02-2012, 12:48 PM
Mẹ nó qua Cửa hàng ở phố Ấu Triệu chuyên bán quần bò Nobody Thái nó nằm gần đối diện với Nhà thờ chỗ cái tường rào chắn ý. Cửa hàng tên gì e quên mất rồi, thời sv e toàn mua ở đấy, trước CH này chuyên bán buôn là chính bây giờ mở bán lẻ nữa. Giờ bận rộn e toàn mua quần VNXK trên này, e hay mua của e Chi quần dáng đẹp mà chất cũng được.
Các mẹ thử xem nhé

em là tín đồ của cửa hàng này đấy ạ. Chất quần bò ko chê đc. Nhưng giá thì rẻ nhất là 400k. Mặc thì nuột luôn. Bây h chuyển sang nhà chung rồi

nana196
12-25-2013, 09:15 AM
đành đào mộ cổ lên xem có nơi nào bán quần bò đẹp k, e mua lấy cái về dùng

viethuong1989
12-25-2013, 09:32 AM
em cũng đang tìm địa chỉ mua quần bò đây ạ

Familygiaminh
12-25-2013, 09:45 AM

ngày trước cũng mua nhiều nhwng giờ quần ở đó xấu rồi, bà chủ không còn, tên cửa hàng chỉ là thương hiệu thôi