Có mẹ nào cho con học ở trường mầm non Hoàng Gia -Đội Cấn không ạ?

Thảo luận trong 'Trường lớp, học hành' bởi PhươngNgaBong, 23/2/2008.

1. PhươngNgaBong

PhươngNgaBong Thành viên tập sự

Các mẹ ơi,
    Có mẹ nào cho con học ở trường Hoàng Gia - Đội Cấn không ạ ? Hôm nọ em có ghé qua tham quan trường, thấy cũng OK, nghe các cô ở đó giới thiệu thì thích nhưng không biết liệu họ thực hiện có được như vậy không nhi? :confused:
    Các mẹ phản hồi cho em ngay nhé! Thứ hai này em định cho con đến học thử .

Xem thêm các chủ đề tạo bởi PhươngNgaBong
    Đang tải...

2. Mẹ Hạnh Minh

Mẹ Hạnh Minh Thành viên đạt chuẩn

PhươngNgaBoongs ơi, bạn đã cho con đi học thử ở Hoàng Gia chưa ? Mình cũng đang dự định cho bé đi học ở đó , nhưng đang phân vân quá vì trường ở xa nhà . Mình biết ÉQuest Path Finder từ rất lâu rồi (từ khi chưa mang bầu bé) và đã được tham khảo nhiều tài liệu dạy con của HOàng GIa , mình thấy rất tâm đăc. Kết quả đi học tử thế nào, bạn update cho mình biết với . Cuối tuần trước mình cũng đi tham quan 1 số trường gần nhà mình như Kangaroo, Wonderland, nhưng thấy không ưng ý. Thanks bạn nhiều !!!

3. mecasau

mecasau Thành viên đạt chuẩn

Mej chau da gui con o dau chua vay? Chia se thong tin nhe?

4. ME TI-BUM

ME TI-BUM Thành viên chính thức

Các mẹ ơi, con em đang học trường Hoàng Gia nè! Cháu học lớp Chồi Biếc. Có mẹ nào có con học cùng lớp không vậy?

5. mecasau

mecasau Thành viên đạt chuẩn

Quà tặng cho ngày 1.06, có mẹ nào tham gia

Nghe nói sắp có đợt có quà cho các con nhập học đấy, có mẹ nào quan tâm khổng
    Tháng đặc biệt cho trẻ Hoàng Gia

Nhân dịp Tết thiếu nhi 01/06 Trường Hoàng Gia gửi tới toàn thể Qúy phụ huynh chính sách ưu đãi đặc biệt như sau:
    • Đối với các bé nhập học vào đúng ngày 01/06/2008
    - Miễn Phí nhập học đầu vào
    - Tặng Ba lô Hoàng Gia khi nhập học chính thức
    - Miễn phí Test Trí tuệ và tư vấn cho Phụ huynh
    - Giảm học phí 10%/tháng trong 6 tháng đầu.
    Chỉ áp dụng duy nhất vào ngày 01/06/2008

• Đối với các bé Đăng ký học từ Từ 02/06/2008 – 30/06/2008
    - Tặng Ba lô Hoàng Gia khi nhập học chính thức
    - Miễn phí Test trí tuệ, tư vấn cho Phụ huynh
    - Giảm 10% học phí 03 tháng đầu nhập học.
    http://www.truonghoanggia.vn/home/detail.php?module=news&iCha=28&iCat=68&iNew=279

6. hoahongnguoi10

hoahongnguoi10 Thành viên tích cực

Chào mẹ nó, con của mình thì lại đang học lớp Lộc biếc. Con mới học được 2tuần thôi, nhưng mẹ cháu mãn nguyện lắm rồi. Cháu thích học, chơi với bạn được rồi, ngoan ngoãn, ăn tốt, ngủ tốt, lại khỏi được căn bệnh táo bón (từ bé đến giờ toàn bị táo thôi), nên mẹ cháu vui lắm. Mặc dù sáng đến có khóc tý nhưng rồi thôi ngay. Hôm nay thì đang bị sổ mũi ho vì nằm quạt. Thứ bảy này các con đi Văn Miếu mẹ nó có đi không?
    Mẹ nó có tham gia lớp học cho mẹ không? Hy vọng hôm nào gặp mẹ nó. thế bé tên là gì vậy. Bé nhà mình tên là Nguyễn Mai Chi. Tuần đầu cháu đi học đặc biệt lắm, hầu hết toàn một cô một trò, cô bế cho ngủ, thích ai thì theo người đó, người đó chơi cùng, cho ăn cùng không phân biệt là học sinh của cô nào nên giờ ai trong trường cũng biết đến tên. Đến nỗi theo cả bà nấu ăn của trường. Nhưng giờ thì ngoan rồi. theo đúng lớp đúng cô. Nhà trường quan tâm thế cũng vì con mình đã đi học một tuần ở một trường nhưng giáo viên không chu đáo nên cháu bị sốc, tinh thần hoảng loạn, nên giờ đi học ở đây, giáo viên cũng phải rất khó khăn giúp cháu hồi phục tinh thần. May mà cháu nhanh quên.

7. ME TI-BUM

ME TI-BUM Thành viên chính thức

Hi mẹ nó, Bé nhà mình tên là Hoàng Nhật Nam học lớp Ms.Thuỷ và Ms.Ngân. Bé đi học cũng ngoan lắm, không hôm nào khóc cả, rất yêu trường, yêu các mẹ ở lớp. Về nhà cũng ý thức hơn và nói được nhiều hơn nên mình cũng rất yên tâm. Thứ 7 này mình đang cố gắng thu xếp công việc để tham gia cùng các con. Bé nhà mình toàn ông bà nội đưa đi học nên mình cũng chưa có thông tin về lớp học dành cho cha mẹ, bạn share cho mình với nhé! Thanks

8. hoahongnguoi10

hoahongnguoi10 Thành viên tích cực

Mẹ nó cho bé học ở đây mà không biết lớp học dành cho bố mẹ thì phí thế. Lớp học này thường học vào sáng hoặc chiều chủ nhật dành cho các bố các mẹ có con học ở hoàng gia. học chính thức hay không chính thức, hoặc các mẹ đăng ký học cho chính mình đều tham gia được. Thường thì thứ sáu hay thứ bảy sẽ có thông báo lớp học của tuần đó vào trang web của trường hoặc dán ở bảng ở cổng trường cho phụ huynh đến đón con sẽ biết.
    Nếu ông bà đi đón thì cậu bảo ông bà hàng ngày nếu thấy có cái bảng dán giấy gì thì tạt vào ngó xem hoặc viết một cái giấy cho vào ba lô của con đề nghị cô chủ nhiệm nếu tuần nào có học cho mẹ thì nhờ cô báo với văn phòng gọi vào máy của mẹ nó.
    Lớp học này thích lắm, bố mẹ tha hồ nghe các tình huống rồi cách giải quyết thế nào. Mình tham gia học ba tuổi rồi mà lấy được nhiều thông tin lắm: nào là dạy conn chơi thế nào? Cách giúp con giải quyết vấn đề thế nào? Cách giải quyết khi con mề nheo....

9. bizu

bizu Bắt đầu tích cực

Các mẹ khác có con học ở trường này nữa không, chia sẻ với em với ạ ??? EM đang tìm trường cho bé nhà em, mà chưa biết chọn trường nào.

10. hoangminhanh78

hoangminhanh78 Thành viên tập sự

Gần Đội Cấn có trường Liễu Giai ở 50 Liễu Giai, nhưng từ tháng 6/2009 sẽ chuyển về địa điểm ổn định tại số 6 Đội Nhân. Mẹ thử vào www.maugiaolieugiai.com.vn mà xem trước khi đến hỏi nhé.

11. ACD

ACD nhatbanhaiduoc.com

Ðề: Có mẹ nào cho con học ở trường mầm non Hoàng Gia -Đội Cấn không ạ?

Mình cũng muốn hỏi trường Hoàng Gia ở Đội cấn. Các mẹ cho mình thêm ý kiến với

12. quyt's mum

quyt's mum Thành viên rất tích cực

Mình cũng đang nghiên cứu trường này. Các mẹ cho thêm ý kiến nhé ạ.

13. Cờ Thông Minh

Cờ Thông Minh Thành viên rất tích cực

Theo mình bạn cứ thử cho con học thử xem sao, mẫu giáo quan trọng nhất là gần nhà. Còn bảo học trường này tốt hay trường kia tót thì khó nói lắm vì các cô giáo cũng là cùng 1 lò đào tạo giáo dục VN ra cả, không khác nhau mấy đâu. Có điều tránh mấy trường mầm non lởm ra thôi