bé bị tiêu chảy, các mẹ giúp với

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi Rubicmuathu2009, 30/3/2010.

1. Rubicmuathu2009

Rubicmuathu2009 Thành viên sắp chính thức

Con trai mình được 5 tháng 25 ngày, cách đây 1 tháng mình cho bé ăn dặm bột, đầu tiên cũng cho ăn loảng (nước cơm) rồi ăn bột ngọt hipp 2 tia2 tuần sau đó chuyển sang ăn bột gạo Thành Râu (nấu với nước thịt, cà rốt, rau ngót và cho thêm vài giọt dầu o liu, mấy hạt nước mắm), nhưng bé ăn được 2-3 bữa thì bị tiêu chỷ, ngày 4-5 lần, sau đó thì sống phân, phân lúc đen, lúc xanh, mùi chua. Cho đi Khám bác khánh thì nói là rối loạn tiêu hóa,dừng không cho ăn bột nữa, chỉ bú mẹ và uống sữa tiêu chảy , cho uống men, nước vôi nhì, viên thiếc. nhưng cũng chẳng đỡ, sau đó hỏi một chị bạn bsỹ thì có cho con uống bisepthol và lactominplus thì số lượng đi có giảm, 2-3 lần/ngày. nhưng 1 tuần sau thì lại đi 4-5lần/ngày, lại khám bác Khánh, lại uống men, vôi nhì, thiếc, nhưng cũng chẳng đỡ, mẹ đến cơ quan có bác bảo lấy gạo lứt đun lên quấy sữa cho con thì dứng lại được 2 hôm, đến ngày thứ 3 thì lại xì xoẹt lại, có lẽ là
    là do mẹ đổi sữa, vì thấy con đã đi phân ngon lành, thành khuôn nên mẹ lại cho uống smilac (loại này con vẫn dùng từ lúc nhỏ đến nay, output ok). 3 hôm
    nay lại xì xoẹt lại, ngày đầu 3 lần, ngày thứ hai 5 lần, tứ sáng đến h 1 lần. Mẹ sợ quá dừng luôn cả sữa, chỉ bú mẹ và cho uống nước gạo lứt loãng, cho uống oreron, mẹ nào có địa chỉ nào khám tiêu hóa hay có kinh nghiệm hay và có địa chỉ bác sỹ nào khám tiêu hóa tôt, thì mách mình với, mẹ cũng ăn kiêng, suốt ngày cà rốt, thịt nạc, thịt bò, rau ngót, cũng đã cho con uống nước cà rốt liên tục từ ngày bị. mẹ đã ăn cháo chuối xanh, cà rốt, thịt nạc mà
    không thấy con có biến chuyển gì cả. stress quá đi mất. Không biết mẹ sai ở chỗ nào nữa?????????????????????????????? trộm vía con vẫn ăn ngoan
    chơi vui bình thường, không bị sút cân.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Rubicmuathu2009
    Đang tải...

2. Trang_MẹChípxinh

Trang_MẹChípxinh mechipxinh.com-0908130366

Mình cũng chữa con vài lần tiêu hóa rồi, và bây h đang 1 đợt bị toan, out nát, ngày đi 3,4 lần, hậu môn đỏ ửng hic.

Đầu tiên bao h cũng là đi thử phân, xem độ ph ? bạch cầu hồng cầu có ko? nếu có là kiết lị lại chữa kiểu khác, còn ko thì rối loạn tiêu hóa sẽ chữa như sau

Kinh nghiệm vài lần chữa của mình là bé sẽ ăn kiêng hoa quả chín, rau xanh, dầu mỡ

bột cháo vẫn ăn nhưng chỉ là gạo tẻ (ko có đậu xanh sen j hết đâu, mà ko gạo lức nhiều chất bé đang tiêu hóa kém càng ko tiêu hóa đc- mình nghĩ bạn cân nhắc tự mua gạo xay thành bột đừng mua thành râu j hết hỗn tạp lắm chất bé tiêu hóa kém là ko chịu đc đâu) nấu với cà rốt hoặc khoai tây, thịt nạc.
    Uống men tiêu hóa, vôi nhì, sẽ khỏi.

Như mình nói chuyện với 1 bs ở viện dd, bác nói là 4000 năm ng việt nam ko cần sữa vẫn lớn đc vậy nên những lúc tiêu hóa kém vậy sữa mẹ vẫn bú, còn sữa ngoài thì có thể ngừng đc, cho ăn bột cháo như trên tốt.

Rubicmuathu2009 thích bài này.
  3. maimai 2004

maimai 2004 Thành viên mới

Các mẹ ơi, bé đi phân lỏng nhưng chỉ 1-2 lần ngày thì có gọi là tiêu chảy ko?
    Men nào chữa RLTH tốt nhỉ?

4. Mẹ Nhimcop

Mẹ Nhimcop UY TÍN - CHẤT LƯỢNG

bé đi 1 - 2 lần /ngày không gọi là tiêu chảy đâu bạn ạ, chắc bé hơi yếu bụng một chút thôi, bạn xem lại chế độ ăn cho bé

5. Mẹ Nhimcop

Mẹ Nhimcop UY TÍN - CHẤT LƯỢNG

Khi bạn cho bé ăn dặm, lẽ ra bạn nên cho bé ăn từ từ, có thể đầu tiên là các loại bột ngọtHipp, Nesle.. dành cho bé bắt đầu ăn dặm cho hệ tiêu hóa của bé quen dần. Bột của Thành râu chỉ thích hợp với các bé ngoài 6 tháng sau khi đã có thời gian tập ăn dặm quen vì loại bột này thành phần rất nhiều các loại đậu (khoảng 5-6 loại gì đó) và một số thành phần khác nên gây khó tiêu cho trẻ mới tập ăn dăm dẫn đến rối loạn tiêu hóa. Nếu bạn muốn cho ăn bột thì tốt nhất là tự xay bột cho bé và chỉ dùng gạo tẻ, sau một thời gian bé ăn quen thì bắt đầu thêm các thành phần khác. Nếu BS kê các loại men tiêu hóa mà không đỡ thì nên cho bé đi xét nghiệm phân tìm ra nguyên nhân.

Rubicmuathu2009 thích bài này.
  6. Trang_MẹChípxinh

Trang_MẹChípxinh mechipxinh.com-0908130366

nếu lỏng chỉ 1,2 lần thì chỉ là rối loạn tiêu hóa thôi

bt mình cho con uống entergominer hàng pháp mỗi khi có biểu hiện k tốt

7. Rubicmuathu2009

Rubicmuathu2009 Thành viên sắp chính thức

Em cho khám bác sỹ Khánh hàng Hòm 2 lần roài mà không an thua, mà gặp ông con khó chịu thật, em mang kết quả xét nghiệm phân con em đến thì mắng là thừa tiền à, em nói là vì suốt ruột muốn biết nên em đi làm, ông con mắng biết thì chị chữa đi, em bực lên nói thế thì phòng khám bác chắc sẽ không có bệnh nhân, hê hê. Kết quả XN con em nói là bị loạn khuẩn Gram duơng 80 (normal :h:0), Gram âm 20 (normal >70), không có máu, hạt mỡ, nấm trong phân. Em định chiều cho đi Khám bs Hiền ở 72 Nguyễn Chí Thanh, có mẹ nào đã khám ở đây chưa? tư vấn cho mình với. Xtress vụ này thật, hôm qua con lại đi 5 lần, huhu

8. me_bonggau

me_bonggau Bắt đầu nổi tiếng

mình thì cho gọi cho bác sỹ nhi của mình, bác sỹ bảo cho uống antibio, 1 gói k ăn thua, 2 gói (2 lần), cộng với nửa goí smecta
    Bg con mà bị xì xoẹt thì không gọi bác sỹ nữa, cứ cho mẹ tiêu hóa vào là ok thui, mẹ nó tử xem có được k nhé

9. Mẹ Hải Nguyên_hp

Mẹ Hải Nguyên_hp Thành viên tích cực

Nàng ah,
    Nàng nếu uống thuốc mà không đỡ thì nàng kiểm tra xem bé có mọc răng không? Như con gia nhà tớ mỗi lần mọc răng là bị đi tướt ngày đi 5 lần í, uống thuốc ko khỏi, 1 ngày đẹp trời tự nhiên khỏi thôi... Bây giờ 20 tháng rồi vẫn thế...

10. linhhieply

linhhieply Thành viên mới

em bé nhà mình 4 tháng cho ăn thử bột hip ăn dặm khởi đầu,mới ăn được 1 thìa thì bị đi ngoài, ngày 5-6 lần.hiện đang cho uống lactomin plus.3 ngày roi chua đỡ các mẹ ạ.có mẹ nào con bị vậy ko ạ

11. Shop RÙA

Shop RÙA Không dùng nick này mà chuyển sang dùng nick Emila

12. thuygau

thuygau Bắt đầu tích cực

Các mẹ à, nếu con hay bị tiêu chảy, đi nhiều lần, gầy và ăn kém thì các mẹ nên cho em đến viện nhi xét nghiệm nhé. Không chủ quan được đâu, có nhiều mẹ chủ quan lúc con bị hỏng vi sinh đường ruột mà không biết. Nếu mẹ nào chưa đưa con đi khám được thì hãy đến các hiệu thuốc mua loại men tiêu hóa Lactomin pluss của hàn cho con uống, sau 2 tuần sẽ nhìn thấy hiệu quả rõ rệt. Các mẹ hãy mua cho con dùng đi.

13. bemeomuop

bemeomuop Banned

Ðề: bé bị tiêu chảy, các mẹ giúp với

bé nhà em ko hiểu sao bị tiêu chảy, chứ ko bị rối loạn tiêu hóa như bé nhà chủ top?

14. manhduy

manhduy Thành viên mới

Ðề: bé bị tiêu chảy, các mẹ giúp với

Bạn nên cho bé dùng mên tiêu hóa bổ sung, để hệ tiêu hóa của bé có khả năng chống lại vi khuẩn gây rối loạn tiêu hóa, để tiêu diệt và đào thải chúng nhanh hơn. Sau khi bé khỏi và khỏe hơn thì tiếp tục cho uống thêm men tiêu hóa và bổ sung thêm vitamin và khoáng chất
    Bạn có thể tham khảo một số dạng men khác, như dạng men nước sẽ tiện sử dụng và tiện cho trẻ...
    Các sản phẩm men tiêu hóa, vitamin...được bán tại đây http://mentieuhoa.info