Hà Nội: CH Sách nhà Cún & Lu

Thảo luận trong 'ĐỒ CHO BÉ' bởi Cun & Lu, 31/3/2010.

1. Cun & Lu

Cun & Lu Thành viên kỳ cựu

Nhiều mẹ qua nhà tớ mua hàng đều biết là tớ có bán sách cho Nhã Nam . Thời xa xưa , tớ cũng đã có topic giới thiệu về sách cho các mẹ trên 1 website khác ( các mẹ có thể search Google theo nick Cun & Lu của tớ sẽ tìm thấy rất nhiều bài tớ viết giới thiệu về sách cho thiếu nhi như : Ngôi nhà nhỏ trên thảo nguyên , Cô bé Coriander , Nhóc Emil , Pipi Tất dài ..) .
    Sách do tớ giới thiệu đến tay các mẹ và các con :100% tớ đã đọc qua nên có thể tư vấn cho các mẹ chọn sách cho con theo độ tuổi , theo cá tính , theo môi trường bé sống . Một số đầu sách cho các bố và các mẹ : tớ có thể tư vấn lựa chọn theo quan điểm và sở thích của tớ

Sách cho thiếu nhi : Hôm nay tớ tạm giới thiệu sơ qua 1 vài tác phẩm "hot" trong 2 năm qua tại nhà tớ
    - " Bác Phiodo ,con chó và con mèo "
    Tác giả : Eduard Upsenski
    Với ngôn ngữ trong trẻo , hồn nhiên ,tranh minh họa rất ngộ nghĩnh và màu sắc , trình bày dưới hình thức sách bìa cứng , giấy bóng trắng , chữ to rõ ràng thích hợp cho bé từ 3 tới 30 tuổi ( tớ vẫn đọc và thấy rất hay )
    Nội dung : Chú bé Phiodo tự lập và già dặn trước tuổi nên bố mẹ chú thường gọi là " bác Phiodo " dù chú mới lên 4 .
    Chú rất yêu súc vật ,và mọi chuyện sẽ không có gì to tát nếu mẹ chú không ghét súc vật đến thế . Một ngày kia , chú mang về nhà 1 con mèo biết nói ,bị bỏ rơi mà lại còn biết nói tiếng người .
    Vậy là mẹ nổi giận , vậy là chú quyết chí ra đi cùng bạn mèo .
    Cuộc phiêu lưu của bác Phiodo bắt đầu như thế đó . Trên chặng đường phiêu lưu , với bản tính yêu súc vật , chú còn "kết nạp " thêm bạn chó Sarich , bò Muốc Ka , quạ Khơ vai tai ka ..
    Câu chuyện phát triển với nhiều tình tiết rất hài hước với trí tưởng tượng phong phú của tác giả . Ví dụ sau đây là trích đoạn của chương 8 " Hoa bia nở rộ " :
    Đến trưa , xảy ra một chuyện mới . Cũng là chuyện con bò sữa Muốc ka .Không hiểu tại sao từ đồng cỏ trở về chị chàng lại đi bằng hai chân sau , vừa đi vừa nghiêng ngả hát :
    " Nhớ khi xưa ta còn thanh xuân
    Nẻo đường nào các anh từng hành quân "
    Có điều nó không biết tiếng người ,nên bài hát của nó nghe ra như thế này :
    O o oo ò o o
    O ò ò ó o ò ò o o
    Một cụm mây lơ lửng trên đầu nó trông như một chiếc mũ . Sa rích hỏi :
    - Làm gì mà nó hí hửng như thế nhỉ ? Hay nó có ngày lễ gì vui ?
    - Lễ lạt gì ? - Bác Phiodo hỏi .
    - Có thể hôm nay là ngày sinh nhật nó ,hoặc là ngày sữa chua , hoặc Tết của bọn bò sữa chẳng hạn .
    - Tết nhất gì đâu , chẳng qua nó chén quá nhiều hoa bia ( một loại hoa có hạt để sử dụng nấu bia - có lẽ là hoa hublon )
    Con bò xông thẳng vào nhà húc túi bụi .Vất vả mãi mới nhốt nó vào chuồng được .Ma tơ rô xkin đi vắt sữa bò .Một lát sau ,nó vào nhà với điệu bộ lạ lùng .Chiếc áo lính thủy của nó buộc trước bụng như chiếc tạp dề , còn chiếc xô thì úp lên đầu như chiếc mũ .Mèo ta vừa đi vừa véo von một bài hát lạ lùng :
    " Ta người lính hải quân
    Dọc ngang trên biển rộng
    Ngày lại ngày
    Ta tung hoành với sóng .."
    Rõ ràng là cậu chàng vừa nếm loại sữa ngộ :p

Dịch giả Nguyễn Thị Kim Hiền là người đã từng học tại Nga ,nên theo tớ , văn phong chuyển tải sang Việt ngữ rất uyển chuyển .Quan trọng nhất : cảm tưởng khi đọc cuốn sách này như quay lại thời nhỏ với những bản dịch của NXB Cầu Vồng xa xưa : bản in đẹp , chất lượng dịch tốt .
    Giá bán : 55K/ cuốn

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Cun & Lu
  2. Mẹ Sushi

Mẹ Sushi Thành viên sắp chính thức

:)Chúc Mừng Khai Trương...:finga::finga::finga:

Cun & Lu thích bài này.
  3. gaheonghe

gaheonghe Thành viên chính thức

cho em đặt một cuốn nhé, lúc nào tiện em qua lấy

4. Linh xinh

Linh xinh Thành viên rất tích cực

Cuốn này em cũng mua ở nhà chị về đọc cho em bé nhà em lúc đó mới 18 tháng, nó chưa nhớ được truyện nhưng chỉ hình để kể chuyện rồi. Ví dụ đoạn cuối thì kể là bác phiodo bị óm, con mèo đút cháo, con chó đứng nhìn, hihi

Em đợi tập 2 ở nhà Bác để mua tiếp về cho con đọc.

5. Cun & Lu

Cuốn này nhà chị còn nhiều em nhé , không phải đặt hàng đâu :p

6. papa&daughter

papa&daughter Thành viên chính thức

Chị ơi, nếu muốn order mà ko ở HN trong khi chị ko dùng Tk thì e phải làm ntn nhỉ? Em rất mê sách chị ah.

7. Khánh Linh

Khánh Linh Thành viên rất tích cực

Năm ngoái nghe c " xui " mua quyển này cho con đi, đầu tiên mua về e cứ sợ chuyện dài con k thích nhưng hoá ra con lại rất háo hức được mẹ đọc tiếp câu chuyện mỗi ngày nên e thấy rất tâm đắc với lời "xui " này của c . Sao bgio các câu chuyện ngày xưa như cô bé quàng khăn đỏ... dịch chán quá c ah

8. cốm ơi

cốm ơi Thành viên tích cực

Chúc mừng nhà mới bác Hương!!! Lẽ ra bác phải mở topic này lâu rồi mới phải chứ! Em cũng phải mua cuốn này cho Cốm mới đc. Nó thích xem sách lắm, giờ bắt đầu biết tập trung nghe kể chuyện rồi..
    Bác giới thiệu tiếp đi.. Em cũng nhớ mãi sách của NXB Cầu Vồng, giờ vẫn giữ đc "kiến và chim bồ câu" đấy bác!

9. Cun & Lu

hihi , dạo này chị có dùng TK rồi , nhưng số TK do chồng nắm giữ .Để chờ chồng chị về ,báo cáo lại nhé :p

10. hd_0306

hd_0306 Banned

Mua hàng nhà bác từ thủa bác vừa đi làm, vừa mở shop, hàng hóa chỉ chai với lọ, toàn bé bé xinh xinh. Đi ra đi vào top nhà bác, nhưng thấy đông thì ngại lắm. Hôm rồi mới quay lại nhà bác mua quần áo, thấy khủng quá trong cái phòng bé nhỏ xinh xắn các mẹ ngồi chật phòng tay cầm tay nhặt quần quần áo áo cho con. Nhìn giá sách của bác cũng muốn xông vào ngó nghiêng nhưng ngại quá!
    Bác giới thiệu sách nhiều vào nhé. Em note vào rồi qua mua chứ lười chen lém.

11. meplinh

meplinh Bắt đầu nổi tiếng

Chúc mừng chị khai trương nhà sách! Trưa hoặc chiều nay em sẽ qua lấy 1 cuốn ah :)

Cun & Lu thích bài này.
  12. DaLi

DaLi Bắt đầu nổi tiếng

Chị ơi, em thích bé Emil lắm ý. Nhà chị giờ có chuyện này không ah? Cả chuyện Ngôi nhà nhỏ trên thảo nguyên nữa

13. Cun & Lu

Cũng nhớ lắm cái thuở hàn vi :p , vài ba khách thưa thớt ,có dư thời gian để tám chuyện và hỏi han khách khứa :p. Bây giờ chỉ có mặt hàng sách là có thể tám chuyện được thôi .. vì bận quá rồi . Sách lại phải giới thiệu vả lại gia chủ cũng đam mê và " nghiện " nặng :p
    Chị sẽ giới thiệu mấy đầu sách nữa .. Nếu em mua nhiều ,và tiện đường : chị sẽ ship cho :p

hd_0306 thích bài này.
  14. teptom

teptom Đủ quyền lập Họ

con gái em nghiền quyển này 3 lần liền, đêm ngủ còn ôm quyển sách như bảo bối. Khi nào có phần mới hoặc chuyện hay tương tự, chị nhớ giới thiệu nhé.

15. MeTung

MeTung Thành viên nổi tiếng

mừng bác H khai trương nhà mới,e cũng hay mua truyện nhà bác lắm .Mà nhà bác còn Mật mã Tây Tạng 1 ko nhỉ ?hôm trước e qua thấy có tập 2 mà e chưa xem tập 1 nên chưa dám mua.

16. Cun & Lu

Cuốn " Lại thằng nhóc Emil " có đấy em ạ .. Xem cuốn này lại nhớ đến phim " Nhóc Emil " : có cảnh mẹ Emil gọi cậu khi xảy ra chuyện " E.. mi.. iiiiil " rất rất hài . Lại cả đoạn Emil nhổ răng cho chị hầu gái , đoạn Emil nhốt bố trong nhà vệ sinh nữa :p:p
    Còn cuốn " Ngôi nhà nhỏ trên thảo nguyên " chị đan gạ Nhã Nam xin lại bản quyền của NXB Trẻ để tái bản lại mà vẫn chưa được . Nhà chị có 1 bản : nhưng chả dám cho ai mượn vì sợ mất sách quý :p

DaLi thích bài này.
  17. DaLi

DaLi Bắt đầu nổi tiếng

Em đợi bác giới thiệu thêm vài cuốn, cuối tuần em qua ôm 1 thể :)

18. MITME

MITME Thành viên rất tích cực

Em chờ bác giới thiệu thêm vài cuốn nữa. Chẹp con em bé quá, mẹ đọc cho 2-3 trang sách vải là phá đám rồi, chả chịu nuôi dưỡng tâm hồn gì cả

19. Nhim xu con

Nhim xu con

Chị ơi tất cả truyện của Nhã Nam chị có hết hay sao ah
    Em thích truyện của Nhã Nam, trình bày đẹp, chữ rõ ràng, giấy tốt và các tác phẩm thì có chọn lọc
    Truyện của người lớn cũng có chứ chị, để em ko mua được ở đây thì còn nhờ chị ;) Niềm vui thú duy nhất của em bây giờ là chăm con và đọc truyện thôi, có còn làm gì được đâu, hic...

20. typhoon

typhoon Thành viên tích cực

Ui, e vẫn quan mua hàng nhà chị nhưng không biết là bác có cả sách truyện thiếu nhi (vì chỉ mải bon chen quần áo cho con nên k biết thứ gì trên đời nữa :p) Con e mới có 9m thui, đã mua truyện được chưa bác H nhỉ?