Cần giúp: chăm sóc trẻ sau ốm

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi Ninh Tú Uyên, 31/3/2010.

1. Ninh Tú Uyên

Ninh Tú Uyên Tú Hạnh

các mẹ nhiều kinh nghiệm em giúp em với. Bé nhà em vừa ốm khỏi, vốn dĩ bé đã rất lười ăn, sau vụ ốm vừa rồi tình hình lại càng tồi tệ. Bé ăn rất ít mặc dù em đã đổi bữa cho cháu liên tục, nhưng tình hình vẫn ko khá hơn.các mẹ tư vấn giúp em làm thế nào để cháu chịu ăn bi giờ. thanks ! Ốm mấy hôm mà sút mất 0,3kg, em xót cả ruột:(

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Ninh Tú Uyên
    Đang tải...

2. ha hoa

ha hoa Guest

Cho ăn fomai hoa quả cuă Đức và sữa chua các loại mình ah................................

3. nhim_xu_dangyeu

nhim_xu_dangyeu Thành viên rất tích cực

Nhím nhà mình cũng mới ốm dậy, gặp y chang tình trạng con nhà bạn luôn. CŨng ko chịu ăn, sau đợt ốm bị sụt mất gần 1 cân thịt cơ mà. Cả 2 vợ chồng đều xót con.

Mình thì ra sức ép con ăn, còn bố nó thì làm đủ trò, buồn cười lắm. Nhưng Nhím cũng ko đc nhìu đâu, bà nội thì mua thêm hoa quả, lúc thì quả bơ, măng cụt, lúc thì vắt cam, quýt cho cháu uống. nhưng mà cũng ko ăn thua.

May có bác hàng xóm, con dâu bác làm ở Viện Nhi, khuyên mình dùng Vitamonut. Bac ấy nói là lần trước cháu nhà bác bị tiêu chảy mất hơn chục ngày cơ, sau đợt ốm, bác thấy chị con dâu cho cháu uống thuốc đó. Mình hỏi lại thì ra Vitamount là loại thuốc bổ dành cho trẻ sau ốm, giúp bổ sung những vitamin và khoáng chất đã bị thiếu hụt trong thời gian mà bé bị ốm í.

Uống thuốc bổ này, bạn ko cần ép con ăn nhìu nữa, ăn được bao nhiu thì tốt bấy nhiu, đỡ mệt cả mẹ cả con.

Nhím nhà mình uống xong thấy tốt mà, bạn thử xem thế nào

4. sau be nho

sau be nho Banned

Bé nhà mình vị viêm đường hô hấp trên, rất dễ ốm sốt. Sau mỗi trận ốm, bé rất lười ăn, nhưng cũng không nên ép bé ăn nhiều trong 1 bữa và ăn quá lâu làm bé lại sinh ra sợ ăn hơn.Bạn có thể chia thành nhiều bữa hơn nữa, hoặc thay thế bằng sữa, uống bổ sung thêm vitamin, Mỗi lần bé ốm là một lần sút cân, sót ruột lắm. Chúc bé nhà bạn mau tăng cân, mạnh khỏe

5. HanhPhucBenCon

HanhPhucBenCon Bắt đầu nổi tiếng

Hi bạn,

Bạn cho bé uống thêm vitamin Unikids (dạng syrup) của Xí nghiệp dược Hậu giang xem. Nghe nói ok. 1 chai 100 ml khoảng 30K, uống khoảng 12 ngày. Bé ăn ngon, ngủ được. Dùng cho trẻ còi xương, chậm lớn, biếng ăn mất ngủ, và thời kỳ dưỡng bệnh. XNDHG rất có uy tín, hình như có đại lý ngoài Bắc luôn.

Chúc bé mau phục hồi sức khỏe.

----------------
    Con mình biếng ăn, kém ngủ, cho dùng đủ loại thuốc, nội, ngoại nhập, tây y,đông y, chuyển sang loại này thì hợp

Sửa lần cuối: 13/5/2010