Cần giúp: Hỏi các mẹ cách chế biến Sá sùng

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi Mẹ vĩ đại, 2/4/2010.

1. Mẹ vĩ đại

Mẹ vĩ đại Bắt đầu nổi tiếng

Bà em vừa mua cho 1kg sá sùng khô,em search thì thấy đây là loại rất bổ dưỡng,tốt cho trẻ con,nhưng em ko hiểu phải nấu thế nào cho đúng.
    Em thì hay ninh xương lấy nước nấu cháo,có ng bảo là cho 8-10 con vào nồi nước xương ninh cùng thì ngọt và bổ,nhưng em thường ninh 1 nồi lớn,chia ra các túi nhỏ nấu trong 2-3 ngày,vậy 1 nồi áp suất lớn thì dùng 8-10 con liệu có đủ ko nhỉ????????????????
    Còn có cách khác em đọc đc là ngâm nước,rửa sạch cát rồi xay nhỏ nấu cháo,có đc ko ạ.:confused::confused::confused::confused:
    Con này thấy bảo nhiều cát,nếu chỉ ngâm rồi rửa liệu có hết ko các mẹ.
    Mọi ng giúp em với,con em ăn khỏe mà còi,giờ nghe thấy cái này bổ dưỡng muốn làm cho con mà ko bít làm............:(
    :confused::confused::confused::confused::confused::confused::confused:

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Mẹ vĩ đại
    Đang tải...

2. mẹ An Khang

mẹ An Khang Bắt đầu nổi tiếng

Tớ thấy cách ngâm nước, rửa sạch, thái nhỏ rồi cho vào xay, nấu cháo cho con là hợp lý đấy.
    Nhà tớ cũng hay có món này nhưng toàn làm cho người lớn nhậu thôi chứ chưa cho trẻ con ăn bao giờ. Bé nhà mình 3 tuổi rồi, hay ăn sá sùng khô, rang lên cùng người lớn lắm. Cái này mà cho vào nồi nước ninh thì ngọt và bổ vô cùng, 1 nồi canh to chỉ cần 8-10 con là ngọt lắm rồi.

3. dkhangnguyen

dkhangnguyen Bắt đầu nổi tiếng

Mẹ chồng tớ làm bún thang và phở gà , thấy bà cũng hay cho sá sùng vào nước dùng, bà bảo cho thơm và ngọt nước, but thấy trc khi cho vào bà hay nướng qua lên, mùi thơm lắm.

4. Mẹ vĩ đại

Mẹ vĩ đại Bắt đầu nổi tiếng

Cách chế biến cho ng lớn thì tớ thấy đơn giản,chứ cho trẻ con mông lung quá,đọc mãi ko hiểu,chỉ sợ làm sai thì phí đi....:(

5. Meo_mup

Meo_mup Thành viên rất tích cực

nhân tiện đây, cácmẹ cho em hỏi thăm mua sá sùng ở đây ấy nhỉ?!