Sữa Chua Cho Bé

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi Ninh Tú Uyên, 6/4/2010.

1. Ninh Tú Uyên

Ninh Tú Uyên Tú Hạnh

các mẹ ơi tư vấn giúp em với. Bé nhà em được 6 tháng, em muốn cho cháu ăn thêm sữa chua, phomai đã được chưa hả các mẹ. và cho em hỏi sữa chua ăn loại nào thì tốt, pho mai thì cho ăn như thế nào? em mới có con kinh nghiệm ít lắm các mẹ tư vấn giúp em nhé. thankss:p

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Ninh Tú Uyên
    Đang tải...

2. Mẹ vĩ đại

Mẹ vĩ đại Bắt đầu nổi tiếng

6 tháng ăn đc rồi bạn ạ.
    Sữa chua thì mua sữa chua cho trẻ của Pháp,Đức.....chứ chưa dùng đc sữa chua bt như là Vinamilk hay Ba Vì nhé.
    Còn phomai thì bạn cho vào bột,khi bột gần chín cho vào nghiền ra cho tan hết,tắt bếp là xong,chú ý ko nên đun phomai lâu làm mất chất,thế nên chuẩn bị bắc ra hãy cho nhé.à khi đã cho phomai thì cho ít dầu ăn hơn nhé.

3. Ninh Tú Uyên

Ninh Tú Uyên Tú Hạnh

cảm ơn mẹ vĩ đại, à cho em hỏi thêm phomai thì có thể cho ăn phomai con bò cười đc ko chị?

4. Trang_MẹChípxinh

Trang_MẹChípxinh mechipxinh.com-0908130366

Ăn sữa chua pho mai đc rồi, n lần đầu thử ít một thôi nhé còn theo dõi

5. Mẹ vĩ đại

Mẹ vĩ đại Bắt đầu nổi tiếng

Đc bạn ạ.mình hay cho con ăn Kiri,Petit và con bò cười.Kiri là loại tách muối,tốt cho thận của bé.

6. honghanhbt

honghanhbt Thành viên mới

Bé nhà bạn mới bắt đầu ăn thì bạn cho bé ăn váng sữa trước ý. vì sữa chua có vị chua bé sẽ khó ăn hơn. các loại sản phẩm này bảo quản từ 4-8oC nên bạn cho vào ngăn mát tủ lanh. trước khi cho ăn bạn phải lấy ra để cho hết lạnh mới cho bé ăn, nhưng bạn đừng cho nó vào nước nóng để nhanh hết lạnh nhé, như thế sẽ ko tốt.

7. Bông & ỉn

Bông & ỉn Give it a try

Bé 6 tháng là có thể tập ăn được rồi. Hai bé nhà mình thì bắt đầu ăn sữa chua từ khoảng 5.5 tháng.
    Nếu mua ngoài thì bạn nên mua loại sữa chua hoa quả của Pháp petit, vị cũng dễ ăn.
    Nhưng nếu muốn tránh chất bảo quản thì bạn nên tự làm cho bé. Làm bằng sữa tươi không đường để sữa chua dịu, bé dễ ăn hơn. Và phomai thì bạn có thể lấy sữa chua tự làm rồi tách nước để được phomai tươi cho con ăn - bổ sung canxi mà lại dễ tiêu hơn các loại bán trên thị trường. Có thể cho bé ăn không hoặc trộn với 1 ít hoa quả nghiền như táo, chuối, xoài
    Cảm nhận của riêng mình về sữa chua và phomai tự làm: ngon hơn và yên tâm hơn. Và cũng thấy con ủng hộ mẹ hơn:D