3 tháng đầu: me mang thai 10 tuan bi cam cum-lam sao đay

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi binbincuame, 8/4/2010.

1. binbincuame

binbincuame Thành viên mới

chao cac me,
    minh mang thai đuoc 10 tuan roi ma bi cam , khg biet fai lam sao vi nghe la me mang thai ma bi cam thi sanh con ra kem thong minh , fai lam sao bay h cac me oi:cry:

Xem thêm các chủ đề tạo bởi binbincuame
    Đang tải...

2. lam_me

lam_me Thành viên đạt chuẩn

Em cũng cảm tầm vào mấy tuần đấy này, nhưng theo em đc biết thì chi là phải cẩn thận khi dùng thuốc ko con dễ bi dị tật thui.còn thong minh hay ko thì con phụ thuộc nhiều yếu tố lắm( như gen di chuyền , chế độ ăn uống, điều kiện sống và còn nhiều vấn đề khác tạo thành "chìa khóa" để mở đoạn gen thông minh biến thành gen trội nữa cơ) chứ chẳng phải chỉ có ốm ko đâu( biết đâu cháu lai đc biến đổi đọan gen nào đó và biến thành thiên tài thì sao) vì vậy chị cứ lạc quan đi. Lac quan chắc chắn đó là điều tố cho cả mẹ và bé, chúc 2 mẹ con sơm khỏe mạng_ 1% là do thông minh còn 99% còn lại là do lỗ lực mà thành:)

binbincuame thích bài này.
  3. me_songhye

me_songhye Bắt đầu nổi tiếng

Bạn có bị sốt ko, nếu chỉ cảm cúm thông thường hắt hơi sổ mũi thì cũng ko đáng lo lắm, bạn uống cảm xuyên hương dùng cho phụ nữ có thai là đỡ thôi. Chúc bạn mau khỏe.

4. Birua

Birua Thành viên tích cực

Mình hay bị cảm cúm, chỉ cần người nào bị cúm nói chuyện với mình vài câu là lây ngay. Khi mang thai 2 bé nhà mình, mình đều bị cảm cúm nhưng không làm sao cả. Bạn nhớ phải hỏi bác sỹ trước khi uống bất cứ loại thuốc gì, vì uống thuốc cảm cúm khi mang thai, em bé sau này dễ bị dị tật bẩm sinh

5. danangmart

danangmart Thành viên đạt chuẩn

Bạn không nên uống thuốc Tây, vì thai nhi còn bé quá sẽ bị ảnh hưởng. Bạn cần uống ít nước cam để giải cảm.

6. TOMSUFASHION.COM

TOMSUFASHION.COM Thiên Thượng Hỏa

Bạn k nên dùng bất cứ loại thuốc gì kể cả cảm xuyên hương nhé, vì tớ đọc báo thấy cảm xuyên hương có chứa xuyên khung mà chất này rất dễ gây xảy thai. Bạn nên uống nhiều nước cam và pluzz, tối trước khi đi ngủ uống thêm 1 nhánh tỏi sống. Còn vụ con k thông minh thì sai nhé, tớ cũng mới sinh và hồi bầu bí cũng bị cúm (bị nhiều lần lắm) mà bé nhà tớ mấy ngày đã biết nhìn theo đến BS còn k tin được (trộm vía con), đến 2 tháng đã " a...a.. ơ .... ơ" với mọi người rồi nhé. Bạn yên tâm đừng lo lắng nhé. Chúc bạn và bé khỏe

7. meruarua

meruarua Bắt đầu nổi tiếng

Hồi em bầu cũng bị cảm, đau đầu và cúm cúm nhưng hồi ấy thai cũng to rồi nhưng bác sĩ cũng ko kê thuốc gì cả mà chỉ dặn uống nhiều nước cam nước chanh thôi. Chị đừng lo lắng quá nhé!

8. doanthinh81

doanthinh81 Uy tín - thân thiện

Mình thấy đa số mọi ng có bầu giai đoạn đầu dễ bị cảm cúm vì khi đấy cơ thể mình thay đổi sức đề kháng kém hơn, nếu bạn bị nặng thì nên dùng thuốc theo chỉ định của bác sỹ, nếu bị nhẹ bạn có thể dùng cảm cúm xuyên hương nhưng nên dùng càng ít càng tốt. Không phải ai có bầu uống thuốc cũng bị ảnh hưởng đâu nó còn tùy từng loại thuốc, tuỳ từng bệnh cơ

9. Trang_MẹChípxinh

Trang_MẹChípxinh mechipxinh.com-0908130366

Theo tớ cảm xuyên hương cũng ko nên uống nốt

Cố ăn uống tốt sức đề kháng lên là an toàn nhất

10. TOMSUFASHION.COM

Mẹ nó ơi cảm xuyên hương cũng k uống đc đâu nhé, cảnh báo rồi đấy nên bây giờ trên thuốc đó không để là có thể dùng cho pn có thai đâu.
    Mẹ nó search google là ra bài đó ngay nhá.

11. tuenhi

tuenhi CHỈ BÁN ĐỒ SẠCH

Chính xác đấy nhé, mình có bầu cũng bị cảm mấy lần rồi nhưng chẳng uống gì cả. Cảm xuyên hương chẳng có cơ quan nào kiểm địh là dùng được cho phụ nữ có thai cả.

12. ha hoa

ha hoa Guest

mẹ nó xơi tỏi thật lực vào,ăn sốn or chín đều đc. giã tỏi ra cho ít H2O vào,vẩy khắp nhà cho nó xua tà khí. Ngày xưa tớ đã từng nhắm mắt xơi hêt1 củ tỏi sống dầmn nc mắm,hôm sau mũi khô queo

13. TOMSUFASHION.COM

Chuẩn không cần chỉnh...................

14. memjdang

memjdang Thành viên chính thức

Không phải là kém thông minh mà uống thuốc cảm thì thai nhi có nguy cơ bị dị tật. Bạn nên ăn những gì có nhiều Vitamin C như cam, nước chanh thường xuyên nhé. Nếu bị cảm nặng thì bạn nên đến bác sĩ.
    Chúc bạn mau khỏi!

15. binbincuame

binbincuame Thành viên mới

cam on tat ca cac me nhe, thoi rang đoi cho khoi vay , khg can thuoc.:D

16. DsThao_vnp

DsThao_vnp Thành viên tập sự

khi mang thai mà bị cúm

Khi mang thai mà bạn bị cúm thì thật thận trọng , vì có thể ảnh hưởng đến em bé . nếu chỉ cảm cúm bình thường thì bạn chỉ nên uống cảm xuyên hương thôi đó là thuốc đông y nên không ảnh hưởng gì đến thai nhi. còn trong trường hợp bạn có ho nhẹ hoặc viêm họng thì bạn nên ngậm viên ngậm sâm Ngọc linh của Việt Nam nhé , viên ngậm đó có tác dụng như một kháng sinh chỉ định dùng cho phụ nữ mang thai .