Nhật ký: Chỉ còn anh và em

Thảo luận trong 'Nhật ký con yêu' bởi quangsonshop, 8/4/2010.

1. quangsonshop

quangsonshop 0167.239.4084

Sau một tuần ngụ cư ở phòng của Thạc, mình cũng phải rút đi. Không phải vì mình và nó xích mích gì nhau, mà nói chung là đồng hương với nhau ai cũng tốt cả giúp đỡ người khác bằng sự nhiệt tình của mình. Nhưng bạn cùng phòng của nó có vẻ như không được thân thiện như Thạc..

Sao mà mình thấy nó không được thân thiện cho lắm, không biết với bạn bè cùng xóm trọ, cùng lớp và người yêu thì nó thế nào chứ riêng với bạn của bạn cùng phòng mình thì nó tỏ vẻ không thích lắm. Với mình cũng thế và với Nội cũng thế..Trong khi mình chơi ở đây cũng còn quen biết với mấy đứa phòng bên, với cả cái đứa hàng ngày đến lấy rác..

Nó ích kỷ, có máy tính mà không chịu nối mạng cho anh em trong phòng dùng. Thạc hai lần ngỏ ý muốn mượn dây từ phòng người yêu bên cạnh nó cho mình dùng nhưng thấy nó lạnh lùng quá, mình cũng đâm thôi. Nó còn đổi mật khẩu máy tính mà lý do ngầm là mình quên tắt máy tính. Híc, chẳng lẽ đến cái máy tính mà mình cũng không biết tắt; có lẽ đó là cái lần mình đang luyện nghe tiếng Anh thấy tụi nó về thì mình nhường máy cho tụi nó, thế thôi mà..

Lại còn kêu là mất dây xạc điện thoại di động. Bó tay, cái dây đó hôm trước mình vẫn thấy rơi dưới bàn một hôm sau khi nó từ quê ra thì dây đó mất. Mà theo cái cách Thạc hỏi mình thì nó nghĩ mình lấy dây xạc của nó..

Nó keo kiệt thật, mình nghĩ thế; thường Thạc nấu cơm cho nó ăn rồi bát đũa cứ để đấy đến chiều..Thạc rửa để nấu tiếp. Bạn gái cạnh phòng nó thường nấu cho nó ăn nhưng tuyệt nhiên không mời Thạc một bữa; trong khi con bé đó nó qua phòng nấu cơm rồi rửa rau cũng ngay phòng của Thạc. Ôi trời! Mình khó chịu đến ngứa cả mặt

Nói chung mình thấy khó chịu vì sự không thân thiện của nó; trước mắt mình nó im ắng nhưng sau lưng thì ý kiến này nọ. Ôi sao mà Thạc sống chung với thằng này được nhỉ..Một đứa rất rộng lượng còn một đứa thì hẹp hòi/

Giường ngủ 3 đứa mình, Thạc với Nội chẳng có chuyện gì xảy ra, mình vẫn thấy giường rộng. Thế mà khi có nó, hôm mình nằm ngoài thì nó đạp mình xuống dưới đất, tưởng nó chỉ ngủ mê thôi; hôm sau nó không nằm ngủ nữa, ngồi xem phim suốt đêm rồi lại than phiền với Thạc mình chiếm hết giường. Híc.

Hôm trước đi về phòng buổi chiều, gõ cửa thì thấy nó và bạn nó ở trong phòng. Không cần nói mình cũng hiểu có chuyện gì xảy ra. Thôi thì mình biết ý cất hết sách báo trong cặp, thay cái áo khác rồi đi cho tụi nó làm gì thì làm. Thế mà tối về mấy tờ báo của mình biến đi đâu mất. Cũng không dám nói với Thạc.

Hôm qua tìm dây xạc điện thoại của mình cũng biến đâu mất. Trời thật lạ..

Mình ở đây một tuần cũng có cái gì đó áy náy; Thạc thì nhiệt tình mà bạn nó thì có vẻ ích kỷ. Chỉ tội Thạc là lúc nào cũng phải chịu trách nhiệm về những than phiền của nó về mình..Lần cuối cùng mình gây cho nó sự khó chịu là cầm chìa khóa nhà đi mà không cho nó vào phòng.

Ôi, mình nên trở về với những gì vốn có của bản thân. Dù sao cũng cảm ơn Thạc vì những gì đã qua..

Xem thêm các chủ đề tạo bởi quangsonshop
    Đang tải...

2. quangsonshop

Đêm..
    Anh đang có những chuyện rất buồn..
    Anh muốn có một ai đó để chia sẻ..
    Một người bạn xa lạ bỗng trở nên quen, kéo anh ra khỏi phòng trọ lúc nửa đêm để sống với hàng net vào cái lúc ai cũng yên giấc nồng. Cảm ơn em nhé!

Nhất là cuộc tán gẫu với một người lạ: bi_monokuro
    Chẳng hiểu..
    Mình đã được cảnh báo là không liên quan gì đến người đó cả. Nếu không tất cả mối quan hệ tốt đẹp của mình sẽ tan biến..
    Nhưng nó đã chat với mình, đã lắng nghe mình và để nghe mình nói những gì vẫn vơ nhất..

Dù mình đã nói gì sai đi chăng nữa nhưng khi ta đi tin tưởng vào một điều thì chẳng bao giờ hối tiếc cả. Và mình tin ngày mai sẽ trở lại tươi sáng..
    Còn không thì hãy tự hào vì mình đã làm những gì có thể để níu kéo lại một tình bạn!

3. quangsonshop

Có những người thật sự chỉ biết nói cho người khác nghe mà chẳng bao giờ biết lắng nghe người khác!

Lạ thật! Thế thì sau này con cái họ sẽ ra sao nhỉ? Bố mẹ đang bảo mình có chuyện gì cũng phải tâm sự với bố mẹ, đừng giữ kín trong lòng để rồi mắc phải sai lầm. Nhưng có bao giờ họ để cho mình nói đâu, chưa đâu vào đâu đã thấy phản bác..

Chán! Chẳng muốn nói nữa. Đi làm cái gì có ích thôi!

4. quangsonshop

Hiếm có dịp em mới ra được Hà Nội.
    Chính thế nên dù là lúc 22h30 em nhắn tin gọi anh đến gặp em anh cũng đến.
    Và cả ngày anh mất thời gian để chở em ra ngoại thành để tránh cái nắng oi ả của mùa hè Hà Nội.
    Anh đã hứa sẽ mua quà tặng các bạn của em vì em không còn đủ thời gian nữa
    Thời gian thật ngắn ngủi đúng không em nhỉ?
    Dẫu biết là em không rảnh đến mức cả ngày em phải có mặt bên anh nhưng lúc không có em sao anh cảm thấy buồn vô vọng.
    Anh cố níu giữ từng phút giây được gặp em.
    Anh đang cố quên cảm giác ngày kia em đã lên máy bay vô Sài Gòn.

Chẳng biết anh có còn cơ hội gặp em giữa lòng thành phố Hồ Chí Minh nữa không? Khi em hỏi anh có tính vô thành phố không, tự dưng anh đã muốn.

5. Số Sáu

Số Sáu Banned

Em đồng quan điểm với bác đấy,đi làm cái gì có ích thôi.:evil:

6. quangsonshop

Sao cứ nói bạn trên mạng thì người ta có vẻ nghi ngại nhỉ?
    Em quen anh trên mạng thì đã làm sao nào, chẳng lẽ không thể thành tình bạn thân thiết được.
    Em lại còn bảo anh là chỉ có bạn bè trên mạng chứ không có bạn bè thực ngoài đời; thế ai là người đã đưa em đi khắp các phố phường Hà Nội trong tuần trước, bạn bè thực của em ư..

Mạng là ảo nhưng tình bạn là có thật em ạ.

Những ngày ở thành phố Hồ Chí Minh nhờ có những người bạn như em, anh Phước Vinh, anh Huy Hoàng mà anh đang có những phút giây thú vị.

7. quangsonshop

Cóc ạ,cảm ơn em vì những ngày đã qua nhé.Những phút lang thang trên đường phố Sài Gòn, anh cứ nghĩ tới một người..
    Bạn anh đã đưa anh đi qua những địa điểm nổi tiếng nhất thành phố,những người anh em họ của anh dẫn anh đến Saigon riverside nói nôm na là những quán cafe bên cạnh dòng sông Sài Gòn đoạn gần cầu Bình Triệu,và anh được sống trong những nhà trọ của sinh viên thành phố. Anh yêu cuộc sống này vô cùng, yêu những con người mình đã gặp; yêu những phút bên bạn bè. Nhưng chính những lúc anh ở nơi đông người nhất anh thấy mình lạc lõng vô vị, cười cũng giả tạo, nói chuyện cũng giả tạo,; anh muốn lang thang trên những con đường cùng với em mà thôi tâm sự những gì thật nhất khi người ta nói chuyện với nhau. Giờ anh đang ở rất gần em, chỉ còn một đoạn đường nữa thôi, một khoảng cách địa lý không hề ngắn nhưng con đường để em đồng ý gặp anh còn xa xăm hơn...

Anh phải làm gì? Anh không hề mạnh mẽ,tự tin. Có đứa bảo anh bất tài không giữ được những thứ về mình thế nên mới phá hoại nó.Ừ, anh làm người ta ghét mình đấy; thà anh biết người ta hận mình còn hơn anh phải cứ băn khoăn xem người ta thế nào. Kệ người ta đi! Khi không còn gì để giữ nữa thì hãy để nó biến mất.

Anh chẳng muốn rời khỏi nơi này Cóc ạ. Tính anh là thế,khó mà thay đổi trước những lúc mình phải thay đổi. Giờ anh đang ở trong chùa Pháp Trí, còn 2 ngày nữa, suốt ngày quẩn quanh với những hòa thượng; tự hỏi sao người ta cứ thích ẩn mình trong những góc khuất. Suốt ngày tụng kinh gõ mõ là có thể mang lại cuộc sống tốt đẹp ư.

Anh chán rồi Cóc ạ. Anh không chịu nổi những gì nhàm chán,cả ngày anh nằm ngủ trong nhà, tránh cái nắng nóng rồi buổi trưa anh lại đi bộ trên con đường 1 khu phố 5 phường Linh Xuân quận Thủ Đức,đáng lẽ anh phải theo hướng ra ngã ba chùa Cao Đài thì anh lại ngược hướng về khu công nghiệp Sóng Thần tỉnh Bình Dương. Thì chí ít anh cũng đã đặt chân đến một nơi khác ngoài Hà Nội, ngoài thành phố Hồ Chí Minh; nhưng càng muốn đi anh càng lạc hướng..

Còn một ngày nữa, chuẩn bị sức để ngồi quỳ lạy nghe các tăng ni đọc kinh. Rồi anh lại trở về với cuộc sống sôi động chốn thành thị thôi Cóc ạ. Hy vọng anh sẽ có cơ hội tìm đường đến em. Hãy đón anh em nhé!

8. quangsonshop

Nản với cách cư xử của những người lớn rồi. Thấy chị Như Trang online mình cũng không thèm hỏi nữa, đã quyết chí đi theo con đường của mình thì chẳng thể nào ngăn cản được. Ai cũng có quyền suy nghĩ và hành động, mặc kệ người ta nói thế nào; ừ thì mình sống cho mình chứ đâu phải cho người khác..Ôi thì cứ tuân theo một lời duy nhất "cuộc sống có nhiều người này khác, những lời họ nói cũng chỉ đáng tham khảo thôi, quan trọng là mình quyết định thế nào"

Vô đến tận nơi này, thoảng một chút buồn vì không gặp được nhiều người như dự định. Có 3 nơi mình sẽ phải băn khoăn lựa chọn: Vũng Tàu, Cần Thơ hay là Bảo Lộc. Hoặc là không nơi nào cả?

Lần thứ hai mình chứng kiến một cơn mưa ở thành phố. Mưa thích đến thì đến, mưa thích đi thì đi; mưa biết là lòng người đang ngóng trông mưa lắm nhưng mưa cứ kiêu kỳ như thế đấy..

Để rồi sẽ có kẻ phải ngậm ngùi khăn gói rời khỏi mảnh đất phương Nam khi chưa thực hiện được ước nguyện của mình..

Chuẩn bị cho hôm nay và ngày mai ngồi tụng kinh niệm Phật thôi. Mai mình sẽ quay trở lại trung tâm thành phố!

9. tinhoctrevietnam

tinhoctrevietnam Thành viên tập sự

Ðề: Nhật ký: Chỉ còn anh và em

Bạn ơi làm sao mà bạn có thể trút ra những tâm sự rất thât như vậy nhỉ

10. quangsonshop

Nick của anh/chị là thietbimavach01 đúng không ạ?

Con gái đúng là một ẩn số. Nhìn bề ngoài thì nó lười nhác lắm, chẳng bao giờ động tay động chân vào công việc chung của tập thể, lúc nào cũng ì à ì ạch như một tiểu thư yêu kiều. Thế mà nghe bảo nó đa tài lắm, cái gì cũng giỏi. Kệ nó chứ, mình chỉ tin vào cảm nhận của mình. Mình tin con gái mà lười như thế dễ..ế lắm.

11. kHATVONG

kHATVONG Thành viên chính thức

Nhiều khi mình cũng thấy mình khó chịu như bạn này ,ít khi thôi ...thời tiết mà .Nói chung người bạn Thạc biết tính bạn ý rồi nên bỏ qua thôi chứ không đáng chấp làm gì .

12. quangsonshop

Thôi có sao. Có những người chỉ gặp một lần và không bao giờ muốn gặp lại
    Haizz
    Nhất là cái con bé ấy, nghịch như quỷ hơn cả đứa con trai.

13. LOVEAi

LOVEAi Banned

Đêm..
    Anh đang có những chuyện rất buồn..
    Anh muốn có một ai đó để chia sẻ..
    Một người bạn xa lạ bỗng trở nên quen, kéo anh ra khỏi phòng trọ lúc nửa đêm để sống với hàng net vào cái lúc ai cũng yên giấc nồng. Cảm ơn em nhé!

Nhất là cuộc tán gẫu với một người lạ: bi_monokuro
    Chẳng hiểu..
    Mình đã được cảnh báo là không liên quan gì đến người đó cả. Nếu không tất cả mối quan hệ tốt đẹp của mình sẽ tan biến..
    Nhưng nó đã chat với mình, đã lắng nghe mình và để nghe mình nói những gì vẫn vơ nhất..

Dù mình đã nói gì sai đi chăng nữa nhưng khi ta đi tin tưởng vào một điều thì chẳng bao giờ hối tiếc cả. Và mình tin ngày mai sẽ trở lại tươi sáng..
    Còn không thì hãy tự hào vì mình đã làm những gì có thể để níu kéo lại một tình bạn!

14. quangsonshop

Đừng copy những gì thuộc về người khác. Mình chẳng muốn thế, sao cứ phải học hỏi kinh nghiệm từ đàn anh đi trước, cái gì mình tự khám phá tự tìm hiểu vẫn hay hơn.
    Nhất là mình đã mất niềm tin ở một số người dù đó là thầy.