Cần giúp: Hỏi ý kiến bố/mẹ về sách điện tử hỗ trợ học TA cho bé từ tiểu học EASY TALK

Thảo luận trong 'Tiếng Anh cho con' bởi *taxi*, 11/4/2010.

1. *taxi*

*taxi* Thành viên tập sự

Chào các bố/mẹ
    Con mình năm nay học lớp 1 và ở trường bắt đầu có học TA.
    Mình ko có chủ trương bắt con phải học mọi thứ nhưng con có vẻ hứng thú học và hay hỏi.
    Hôm nay tình cờ vào Vincom mình đc biết đến quyển sách điện tử này (gọi là sách EASY TALK). Mình thấy cũng hay, cũng đã hỏi họ khá chi tiết. Tuy nhiên, để quyết định mua mình muốn xin ý kiến của bố/mẹ đã cho con sử dung cuốn này, xin các bố/mẹ cho mình 1 số cmt về giá trị sử dụng, tích hữu ích, thân thiện của cuốn sách để mình mua cho con gái!
    Cảm ơn các bố/mẹ rất nhiều!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi *taxi*
    Đang tải...

2. hangbtcat

hangbtcat Thành viên chính thức

Em đã xem rồi ạ. Nhưng em nghĩ là với triệu mấy đấy (1,2 tr thì phải) em làm được nhiều việc có ích hơn. Nhóc nhà em học bằng bộ đĩa Word Wolrd (12 đĩa VCD thì phải), dạy ghép từ dưới dạng phim hoạt hình có cốt truyện, học được nhiều từ phết, mà học được cả cách đánh vần và văn cảnh, không nhớ giá mua nhưng chắc không đến 200k cả bộ. Bộ đĩa thứ 2 nó học là Magic English, hình như cũng 12 đĩa VCD, dạy từ, từ trong bài hát, từ trong văn cảnh bằng các nhân vật hoạt hình của Disney, cũng không đến 200k cả bộ. Mà vì có hiện chữ như Karaoke nên nó học được luôn cả cách đọc, tức là chữ đấy viết ở chỗ khác nó cũng đọc được chứ không phải là đọc vì thuộc theo đĩa. (mua ở Trần Phú cắt Lý Nam Đế). Nó tự xem và tự học hết 2 bộ đĩa này.
    Cộng với một vài bộ thẻ học tiếng Anh từ lớp 1 đến lớp 5, em mua ở đâu 67 Cửa Bắc, mình dạy nó thêm.
    Nhóc nhà em bây giờ 3 tuổi, tiếng Anh chiu chíu, sử dụng đúng từ và nói đúng ngữ pháp. Lúc cho nó đi xem quyển Easy Talk đấy là nó đã thuộc gần hết các từ trong đấy rồi, nên em không mua nữa.

Dăm ba lời mạn phép về kinh nghiệm nhà em, căn bản là sự kiên nhẫn của bố mẹ thôi ạ, chứ cái máy mấy triệu bạc chẳng thay thế được bố mẹ trong việc dạy con đâu ạ.

Quả thật cũng hơi "chùm nho xanh", em thấy bộ easy talk chắc là cũng tốt vì có người bỏ tiền ra mua, nhưng em cũng không có nhiều tiền đến thế.

*taxi* thích bài này.
  3. mật ong thiên nhiên số 1

mật ong thiên nhiên số 1 Mật ong thiên nhiên nguyên chất 100%

các mẹ nên tìm hiểu thật kĩ trước khi mua nhé