Hoc truong 20-10

Thảo luận trong 'Trường lớp, học hành' bởi Gaubong, 8/3/2008.

1. Gaubong

Gaubong Thành viên tích cực

Chao cac me, Gau con nha minh 18th, moi xin hoc o truong 20-10 o Tho Nhuom, thu 2 toi nhap hoc. Co 1 chuyen te nhi nay muon hoi cac me co kinh nghiem cho con di hoc 1 chut: k biet moi vao hoc nen boi duong cho co giao bao nhieu la hop ly?
    Cac me tu van cho minh voi nhe!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Gaubong
    Đang tải...

2. Két xinh

Két xinh Thành viên tích cực

Cũng tuỳ thui mẹ nó ạ, nếu vào đúng dịp lễ tết thì lớp có 4 cô,làm một phong bì (tuỳ tâm, làm sao chia cho dễ hi hi hi). Con bạn học lớp nào đấy, con nhà mình học lớp B1 đấy, ngày lễ tết nào mình cũng biếu thêm các oô . Yên tâm là các cô nhân.

3. thaoquyen_baby

thaoquyen_baby Thành viên chính thức

chào các mẹ, mình cũng rất muốn xin cho con gái mình vào học ở đó . Con gái giờ mới 14 tháng . Mình định tháng 9 này xin nhập học cho con . Nhờ các mẹ chia sẻ kinh nghiệm xin học, từ việc chuẩn bị hồ sơ , tới thời điểm đi nộp . Cám ơn các mẹ nhiều ( 1 thanks ý ) :D

4. Gaubong

Gaubong Thành viên tích cực

Cảm ơn mẹ Két xinh nhé. Bé nhà mình cũng học lớp B1, lớp bé nhất mà. Mấy hôm nay chưa quen nên còn khóc, thấy mẹ là mếu máo, thương lắm.
    Nhà mình là nhờ người xin hộ, nên cũng k biết thủ tục cụ thể thế nào đâu, Thao quyen hỏi thêm các mẹ khác, hoặc đến trường hỏi thẳng cũng được .

5. Cuntocxu

Cuntocxu Thành viên chính thức

Mẹ nào đã cho con học trường này cho em hỏi mình có thể cho con đến trường để làm quen trước khi con đi học được không, ví dụ một ngày 1-2 tiếng hoặc nửa ngày? Hay phải đi học luôn? Tks các mẹ.

6. agi2004

agi2004 Thành viên chính thức

Các mẹ cho con học 20-10 mới ngày đầu thì như thế này nhé:
    Cô giáo có 4 cô, cô giáo sẽ yêu cầu tuần đầu tiên ngày nào các mẹ cũng phải đón con lúc 10h ( có nghĩa là các bé tha hồ khóc nhè từ 8-10h). Vì trẻ con bé nên một đứa khóc thì cả đoàn sẽ khóc theo . Đảm bảo bạn sẽ nghe thấy từ xa một đoàn trẻ gào khóc, vừa thương vừa thấy buồn cười .
    Các bạn nên có phong bì 4 cái cho 4 cô vì mình nghĩ gọi là ra mắt và các cô "nhìn" cháu nhiều hơn. Tùy tâm nhưng thời buổi vật giá leo thang thế này đành ngậm đắng nuốt cay 100k/1cô, Ai giàu hơn thì tùy nhé .
    Nếu buổi chiều bạn ngại nấu cháo cho con thì bạn cũng có thể mang cặp lồng đến mua cháo ở trường . Cháo ở trường nấu cũng ngon, năm ngoái mình chỉ cần mua 2-3K là đủ 1 bát . Bây giờ chắc phải 5k.
    Thế thôi, nói chung các cô ở đây chăm cháu là mình yên tâm rồi vì phòng học rộng rãi , mỗi cô trông 10 cháu là quá tuyệt rồi .

thaoquyen_baby thích bài này.
  7. Cuntocxu

Chị ơi, nếu xin được vào trường thì con em cũng được 2 tuổi. Thủ tục cũng vẫn thế hả chị? Tình hình là con em chưa quen tự ngồi bô, chưa biết gọi lúc buồn ị đái, lại chẳng có giờ giấc cố định thì cô rèn thế nào nhỉ? Em lo cái khoản này quá. Dạy mãi mà con em vẫn cứ tè dầm vô tư.

8. agi2004

hehehehe, chẳng sao đâu em, cô giáo sẽ rèn được, quan trọng là mẹ có quan tâm cô giáo không thôi
    Cô giáo sẽ giặt qua quần của bé , nhưng nhớ là trong balo lúc nào cũng có nhiều quần để thay nhé,

9. Cuntocxu

Thanks chị . Mà chăm sóc 4 cô liền cũng tốn nhỉ . Chị có kinh nghiệm chăm sóc các cô thế nào mà hiệu quà và đỡ tốn không ? Tiện thể chị tư vấn em phải chuẩn bị những gì để bé mang đến lớp nhé.

10. thaoquyen_baby

thaoquyen_baby Thành viên chính thức

mẹ agi ơi, làm ơn nói cho mình thủ tục xin học cho con . Nhiều người nói, giờ này nộp hồ sơ là muộn rồi , huhuhu

11. PIT

PIT Thành viên Hội Rắn

Mình cũng đang quan tâm vụ này đây, ngày đầu đi học nên mang gì cho con hả mẹ nó, mình thấy lo lắng quá.

12. Linh coi

Linh coi Thành viên tích cực

Chị ơi, Gấu bông nhà chị học đúng tuyến hay trái tuyến thế ạ? Em cũng rất muốn cho bé nhà em học ở trường đấy vì tiện đường đi làm về, với cả em đi qua thấy trường cũng đẹp và quy mô lắm. Nhà em neo người nên mẹ đi làm là đưa con đi cùng luôn. Vợ chồng em lại chưa có khẩu ở HN nhà thì ở Bạch Mai không biết có xin vào được không chị? Chị biết gì chia sẻ cho em với?

13. Bobu

Bobu Thành viên mới

Có mẹ nào có con học lớp 11 khônglớp Cô Mai Anh và cô Phương Anh , đọcÂnĩ toàn thấy lớp mẫu giáo bé.

14. agi2004

Tớ đang cho agi nhà tớ học ở lớp số 7 đây nè