Cac me giup minh voi

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi Haidang2009, 14/4/2010.

1. Haidang2009

Haidang2009 Thành viên tập sự

Cu ty nha minh duoc hon 7 thang roi. luoi an kinh khung luon, luc truoc minh cho uong similac IQ. thay output mau den va tang it can qua. Minh doi sang hipp luon. me nao dang dung hipp cho em hoi sua nay co tao bon khong? cac me cho con an them phomai loai nao va hoa qua j de con de an:confused:

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Haidang2009
    Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

2. Bông & ỉn

Bông & ỉn Give it a try

Theo mình thì, cơ thể mỗi bé phù hợp với mỗi công thức sữa khác nhau. Nhưng có 1 vấn đề là nếu không thử thì cũng không thể biết con mình có hợp hay không. Ví dụ bé lớn nhà mình, trước kia mình rất thích Meji Nhật nên cho con uống, con không hợp output thường không nhuyễn và màu hơi xanh. Mình chuyển sang Friso Gold thì lại rất ổn. Trong khi đó thì con 2 cô bạn mình thì lại hợp Meiji cực kỳ. Còn bé thứ 2, mình đã từng thử gần như là tất cả các loại sữa có uy tín trên thị trường HN mà bé đều không chịu, cuối cùng phát hiện ra con dị ứng với sữa bò, chuyển sang sữa dê thì lại chịu uống và output cũng cải thiện hơn. Vậy, nếu bạn thấy output của con chưa ổn thì nên chuyển sang 1 loại mới của 1 hãng nào đó uy tín rồi tiếp tục theo dõi con trong vòng từ 5-7 ngày, nếu output ok là cân nặng sẽ dần được cải thiện.

Còn về fomai và sữa chua thì với độ tuổi này, fomai tươi (độ béo 6%) và sữa chua không đường là hợp với hệ tiêu hóa của con bạn ạ. Nếu bạn không có thời gian làm cho con thì có thể mua mấy loại fomai sữa chua hoa quả của Pháp như Petit chẳng hạn, bé cũng có thể ăn được, trong mấy loại thì mình thấy vị chuối, xoài hoặc mơ là dễ ăn hơn, vị cũng đỡ gắt hơn. Còn nếu muốn điều chỉnh được độ chua của fomai và sữa chua thì bạn có thể tự làm cho con ăn.

3. let it be

let it be Thành viên rất tích cực

đúng roài, con em uống sữa này phân cũng đen sì, ghê lắm, em chuyển sữa cho con lun