PDA

View Full Version : Hà Nội: Mua bánh sinh nhật ở đâu ngon?( Hà Nội)

Mẹ Nghé Bin
04-14-2010, 08:51 PM
Mình muốn mua bánh sinh nhật mà đang đắn đo kg biết mua ở đâu ngon. Nhờ các Mẹ thông thái nào biết địa chỉ mua bánh sinh nhật ngon chỉ giúp mình nhé.
Cảm ơn các Mẹ nhiều!!!

heocon_thongminh
04-14-2010, 08:53 PM
Nhà mình đặt bánh nhà chị Vanilla 1 lần hồi Noel nhưng vẫn ấn tượng lắm. Nhất định sinh nhật cu sẽ đặt tiếp bánh nhà bác í. Mẹ nó thử xem sao. Chúc vui !!!!!!

lazio_85
04-14-2010, 08:54 PM
Em thích mua bánh sinh nhật ở hàng bánh Pháp ở trên đoạn Phan Đình Phùng chị ạ! Em thấy họ làm ngon, có dịch vụ đưa bánh đến theo giờ nữa ạ!

mebomxuc
04-14-2010, 08:58 PM
bánh ngọt Thu Hương ở Phan Đình Phùng mình hay mua, nhiều lựa chọn, mẫu mã đẹp và rất ngon

let it be
04-14-2010, 09:03 PM
bánh ngọt Thu Hương ở Phan Đình Phùng mình hay mua, nhiều lựa chọn, mẫu mã đẹp và rất ngon

em cũng vote cho bánh Thu Hương, ngon mà bánh nhìn đẹp lắm, có phải 35 phan đình phùng ko các mẹ nhỉ

vitcoi_shop
04-14-2010, 09:12 PM
E cũng vote cho bánh ngọt Thu Hương ở Phan Đình Phùng, bánh ở đấy mềm mà k ướt, ngọt vừa phải. Nhà e toàn ăn bánh Thu Hương thôi. Cửa hàng bánh đấy gần đối diện (chênh chếch 1 tý) với phố Hàng Bún đấy chị ạ (e k nhớ số nhà).

bongbongxinh
04-14-2010, 09:17 PM
Nhà em thì nghiện bánh Nguyễn Sơn cơ. Em hay mua ở 176 Trần Duy Hưng, Cầu Giấy.
:
Còn mấy địa điểm nữa của Nguyễn Sơn, mẹ nó tự tham khảo nhé: http://www.vnnavi.com/restaurants/nguyenson/

Em cũng ăn thử vài loại rồi. Nhưng thích nhất vẫn là bánh Hawaii Caramen.

Pizza_Inn
04-15-2010, 12:37 AM
:
Còn mấy địa điểm nữa của Nguyễn Sơn, mẹ nó tự tham khảo nhé: http://www.vnnavi.com/restaurants/nguyenson/

E cũng thích Ng Sơn lắm! Dưng mà ở tận SG nên ít có dịp ăn! Lần nào ra HN e cũng phải chạy ra Ng SƠn ở PBC làm vài cái bánh cho đã thèm! Bánh ở đấy đẹp và giá cũng vừa phải đấy chứ! Ngoài HN ko biết sao chứ trong SG thì có bánh SN bằng kem của tụi BUD's hay bánh SN của Brodard, Tour Lé Jouis

Rua&In
04-15-2010, 08:53 AM
Mình cũng vote cho bánh Nguyễn Sơn, ngoài bánh sinh nhật ra còn có rất nhiều laọi bánh khác ngon tuyệt :p

Mẹ Nghé Bin
04-15-2010, 11:23 AM
:

Mình chưa ăn bánh Nguyễn Sơn bao giờ, để hôm tới mua ăn xem thế nào. Nghe Mẹ Bongbongxinh nói thì chắc phải ngon lắm thì Mẹ nó mới ghiền như vậy. Hic
Cảm ơn Mẹ nó nhiều!!!

Vanilla
04-15-2010, 11:31 AM
http://www.lamchame.com/forum/showthread.php?t=83257 bạn vào đây nghiên cứu các mẫu bánh nhé.

tintin192
04-15-2010, 01:11 PM
Mẹ nó ơi, tớ thấy bánh đặt của mấy chị tự làm trên LCM này cũng rất ngon đấy: cakehomemade, vanilla, hay của em labangroi. Bánh này rất chất lượng, mọi người làm theo đơn đặt hàng nên bánh luôn mới và tươi ngon. Mẹ nó cứ đặt 1 lần xong đảm bảo muốn ăn lần nữa.
Tớ ko quảng cáo đâu, ko được tí hoa hồng nào đâu chỉ là đã đặt bánh ở những chỗ đó rồi, ăn ngon nên muốn chia sẻ thôi.

homemade-bakery
04-15-2010, 02:51 PM
Mình muốn mua bánh sinh nhật mà đang đắn đo kg biết mua ở đâu ngon. Nhờ các Mẹ thông thái nào biết địa chỉ mua bánh sinh nhật ngon chỉ giúp mình nhé.
Cảm ơn các Mẹ nhiều!!!

Chào bạn, thấy rất nhiều bạn nhiệt tình chỉ dẫn cho bạn những ĐC quen thuộc để mua bánh SN ngon. Bạn đã biết ĐC này chưa, ngõ 14 Phố Đường Thành, Ở đó bánh ga tô SN chỉ làm theo order của khách, với tiêu chí: CHẤT LƯỢNG là SỐ 1. ( Vì với đồ ăn thức uống thì yếu tố NGON phải đặt lên trên ĐẸP). Nếu cũng bạn cho là vậy thì mình tin là bạn sẽ tìm 1 ĐC tin cậy để chọn bánh. Rất mong có dịp đc giới thiệu với bạn các '' đặc sản'' của nhà mình.See u.

nguyenthu82
04-15-2010, 03:12 PM
Chào bạn, thấy rất nhiều bạn nhiệt tình chỉ dẫn cho bạn những ĐC quen thuộc để mua bánh SN ngon. Bạn đã biết ĐC này chưa, ngõ 14 Phố Đường Thành, Ở đó bánh ga tô SN chỉ làm theo order của khách, với tiêu chí: CHẤT LƯỢNG là SỐ 1. ( Vì với đồ ăn thức uống thì yếu tố NGON phải đặt lên trên ĐẸP). Nếu cũng bạn cho là vậy thì mình tin là bạn sẽ tìm 1 ĐC tin cậy để chọn bánh. Rất mong có dịp đc giới thiệu với bạn các '' đặc sản'' của nhà mình.See u.

Đúng đấy chị ơi, bánh ở đây ngon tuyệt luôn nhé :D:D:D

janny24
04-15-2010, 03:32 PM
Nhà mình đặt bánh nhà chị Vanilla 1 lần hồi Noel nhưng vẫn ấn tượng lắm. Nhất định sinh nhật cu sẽ đặt tiếp bánh nhà bác í. Mẹ nó thử xem sao. Chúc vui !!!!!!

Nhà em thì nghiện bánh của chị Vanilla rùi. Hồi trước thấy ăn bánh Thu Hương, Nguyễn Sơn là ngon lắm rùi. Thế mà từ hồi đặt nhà chị Vanilla thì ngon hơn hẳn, với cả nguyên liệu của chị ấy cũng rất chất lượng. Mà giá cả thì đương nhiên là rẻ hơn ngoài hàng nhiều.

Chị chủ topic cứ thử một lần xem sao! :D

Mẹ Nghé Bin
04-15-2010, 03:33 PM

Mình cũng vừa ngó nghiêng topic của bạn, thấy ngon quá. Bạn có ship bánh đến nhà kg vậy?

richie1711
03-25-2011, 11:40 AM
em thấy các phụ huynh ở đây đều là những người sành ăn rồi .
em chỉ góp ý 1 chút thôi , bản thân em và nhiều người ở đây có lẽ đều " vote " cho bánh ngọt thu hương 35 phan đình phùng và nguyễn sơn vì chất lượng và thương hiệu ở đây đã được khẳng định . bánh ngot , nguyên liệu nhập khẩu chất lượng cao , và đặc biệt không dùng phẩm mầu mà bánh vẫn đẹp tinh tế .
Paris gateaux em cũng đã ăn thử rồi nếu bác nào sành ăn cũng nghĩ như em thôi . nguyên liệu rẻ tiền , bánh đẹp do dùng quá nhiều phẩm ... hjx hjx
chân thành khuyên các bác nên qua 35 phan đình phùng or 149 phố huế để xem các mặt hàng của thuhuong bakery

xanhthuynguyen
03-25-2011, 11:52 AM
Bánh ngọt HongKong 2 Hàng Lược
Bánh ngọt HongKong 149 Giảng Võ
Bánh ngọt HongKong 17 Thụy Khuê Cửa hàng Bánh ngọt 7 Đặng Văn Ngữ
Bánh ngọt Bùi Công Trung 20 Hàng Bồ
Bánh ngọt Trung Nguyên 290 Minh Khai
Bánh ngọt Như Lan 6 Chùa Bộc
Bánh ngọt Như Lan 517 Kim Mã
Bánh ngọt Pháp 16 Lý Nam Đế
Bánh ngọt Pháp Hatison 49 Cửa Đông
Bánh ngọt Châu âu 84 Thợ Nhuộm
Bánh ngọt Châu âu 64 Ngô Sỹ Liên
Bánh ngọt Hương Lan 517 Kim Mã
Bánh ngọt Gia Bảo 85 Hàng Điếu
Bánh ngọt Lộc Tài 76 Hàng Điếu
Bánh ngọt Song Ngọc 15 Hàng Thùng
Bánh ngọt Tây Đô 36 Đinh Liệt
Bánh ngọt Tây Đô 127, 158 Tôn Đức Thắng
Bánh ngọt Tây Đô 200 Thái Hà
Bánh ngọt Hoàng Gia 136 Cầu Giấy
Bánh ngọt Bảo Ngọc 98 Hai Bà Trưng
Bánh ngọt Bảo Ngọc 68 Lê Duẩn
Bánh ngọt Bảo Ngọc 34 Liên Trì
Cửa hàng Bánh ngọt 4 Lê Trực
Ngày trước em hay mua bánh tặng sếp sếp khen ngon các chị ạ. Mà ở đó còn làm bánh theo tuổi nữa ạ.

tutibimbim
03-25-2011, 12:00 PM
http://www.lamchame.com/forum/showthread.php?245966-B%C3%A1nh-Ng%E1%BB%8Dt-Nh%C3%A0-M%E1%BA%B9-P%C3%B4n

Bánh của nhà mẹ Pôn cũng ngon lắm

juongxinh
03-25-2011, 02:04 PM
chị ơi, giờ có bánh ngọt ở fresh garden ở chỗ Nguyễn Chí Thanh, ngay cạnh khách sạn Bảo sơn í. bánh cực ngon, em mới mua 2 lần nhưng chắc chắn sẽ mua bánh ở đây luôn.
kem mềm, ngon nhưng nhạt ko ngọt lắm nên ăn được nhiều chị ạ, chị ăn thử mà xem, Thu hương cũng là bình thường luôn ^^

Mẹ em Chinsu
03-25-2011, 02:06 PM
nhà tớ đặt bánh sinh nhật con gái 1t nhà chị Vanila vừa đẹp mà lại ngon nữa, kem nhân sữa chua dâu ăn hay lắm. Em đặt cái bánh số 1 toa đùng đoàng mà sạch bách.

Meyeubill
03-25-2011, 02:27 PM
Hic, ko hiểu bạn richie1711 lấy căn cứ ở đâu mà bảo là Paris gateux nguyên liệu rẻ tiền,bánh đẹp do dùng nhiều phẩm... Chắc bạn ấy nghĩ tất cả các mẹ thích ăn bánh Paris gateux đều là gà hết hay sao mà bỏ 1 số tiền lớn ra (vì đắt hơn các hiệu khác) để mua về ăn. Tớ thì cũng chả liên quan gì đến cái bọn paris gateux đấy hết nhưng cá nhân tớ cảm nhận là nó ngon hơn những loại tớ đã thử khác (Thu Hương, Nguyễn Sơn, HOngkong...). Ngon hay ko là do khẩu vị từng người nhưng mà chưa gì đã lên bảo ngta dùng nguyên liệu rẻ tiền nọ kia dìm hàng thì đúng là ko hiểu kiểu gì. Bạn chủ topic tạo topic là để hỏi kinh nghiệm mọi người, thấy ngon thì bảo ngon đừng ném đá thế.

Mẹ em Chinsu
03-25-2011, 02:45 PM
chị ơi, giờ có bánh ngọt ở fresh garden ở chỗ Nguyễn Chí Thanh, ngay cạnh khách sạn Bảo sơn í. bánh cực ngon, em mới mua 2 lần nhưng chắc chắn sẽ mua bánh ở đây luôn.
kem mềm, ngon nhưng nhạt ko ngọt lắm nên ăn được nhiều chị ạ, chị ăn thử mà xem, Thu hương cũng là bình thường luôn ^^
hình như chuẩn bánh ngọt bây giờ là TH hay sao mà đi đâu cũng thấy các mẹ đem TH ra "dọa". Em nói thật là nhà TH đắt, chất lượng thì bt mà thái độ bán hàng khó chiu. Em đã ăn nhà này từ khi nó chỉ nhận đặt bánh tại nhà, hồi nó còn trong ngõ 16A Lý Nam Đế cơ .
Hồi đấy nhà em đặt bánh ngọt để tiếp khách tết, đúng là ngon thật mà hồi đó chưa có cửa hàng cửa hiệu gì nên đon đả lắm h thì kiêu lòi mắt

MecuabeBO
03-25-2011, 02:57 PM
ặc, mình vẫn sợ Thu Hương 1 chuyện. số là hôm áy mình mua bánh ngọt nhân nho khô. ăn uống nhởn nha, vừa bẻ ra từng miếng nhỏ vừa nghĩ ngợi.
đến lúc thấy chình hình một đốm đen, không phải nho khô, mà là ruồi khô.
sợ quá mang ra bắt đền, được đền cho một cái khác, nhưng từ lúc ấy trở đi thấy sợ quá.

CHIP_08
03-25-2011, 03:04 PM
Mỗi người một khẩu vị thôi, nhưng với mình sau khi đặt bánh ngọt của một số bạn trên LCM rồi thì những bánh ngọt Thu Hương, Nguyễn Sơn, hay Paris gì đó... cũng dở hết, đơn giản là vì họ làm theo kiểu sản xuất công nghiệp đại trà khó mà ngon được.

MecuabeBO
03-25-2011, 03:06 PM
ặc, mình vẫn sợ Thu Hương 1 chuyện. số là hôm áy mình mua bánh ngọt nhân nho khô. ăn uống nhởn nha, vừa bẻ ra từng miếng nhỏ vừa nghĩ ngợi.
đến lúc thấy chình hình một đốm đen, không phải nho khô, mà là ruồi khô.
sợ quá mang ra bắt đền, được đền cho một cái khác, nhưng từ lúc ấy trở đi thấy sợ quá.

emLinh_1987
03-25-2011, 03:41 PM

Em cũng mua bên nhà chị Vanilla, em cũng thik lắm...ship chuẩn giờ, bánh thì đẹp (vì em tặng nên ko đc ăn, ko bít ngon ko ^^)...e chẳng bít ss với giá cả ngoài thị trg ntn, nhưng với em - sinh viên, thì hơi mắc ạ T___T

beeline
03-25-2011, 03:42 PM
Mỗi người một khẩu vị thôi, nhưng với mình sau khi đặt bánh ngọt của một số bạn trên LCM rồi thì những bánh ngọt Thu Hương, Nguyễn Sơn, hay Paris gì đó... cũng dở hết, đơn giản là vì họ làm theo kiểu sản xuất công nghiệp đại trà khó mà ngon được.

Câu này đơn giản mà chuẩn, riêng điều đó thôi chưa nói đến họ phải thuê cửa hàng cửa hiệu, thuê nhân viên, và E đã từng đọc bên WTT có chị có người nhà làm ở Paris gateux nói nguyên liệu của họ chủ yếu nhập từ Đài loan, trung quốc (công ty này cũng của ĐL luôn) ,có những loại bánh để mấy ngày vẫn mang ra bán, thậm chí còn dán các loại tem dưới đế để phân biệt loại bánh nào cần phải bán gấp và nhân viên sẽ được đào tạo về vấn đề này, có nghĩa là phải gợi ý để khách hàng mua những loại bánh này.

beeline
03-25-2011, 03:53 PM
http://www.lamchame.com/forum/showthread.php?245966-B%C3%A1nh-Ng%E1%BB%8Dt-Nh%C3%A0-M%E1%BA%B9-P%C3%B4n

Bánh của nhà mẹ Pôn cũng ngon lắm

Bánh nhà Mẹ Pôn tớ thấy yên tâm lắm về chất lượng.

bé sóc xinh
03-25-2011, 03:57 PM
Câu này đơn giản mà chuẩn, riêng điều đó thôi chưa nói đến họ phải thuê cửa hàng cửa hiệu, thuê nhân viên, và E đã từng đọc bên WTT có chị có người nhà làm ở Paris gateux nói nguyên liệu của họ chủ yếu nhập từ Đài loan, trung quốc (công ty này cũng của ĐL luôn) ,có những loại bánh để mấy ngày vẫn mang ra bán, thậm chí còn dán các loại tem dưới đế để phân biệt loại bánh nào cần phải bán gấp và nhân viên sẽ được đào tạo về vấn đề này, có nghĩa là phải gợi ý để khách hàng mua những loại bánh này.

eo sợ thế!!!!em thích bánh của hãng này lắm, huhu, chán thế

phamtuyetmai81
03-25-2011, 04:12 PM
Các mẹ đã ăn bánh Quốc Việt chưa nhỉ? Mình rất thích bánh của hàng này, ngọt vừa phải, mẫu mã cũng đẹp nữa, sinh nhật ai tớ cũng chỉ đặt của bọn Quốc Việt, nằm ở Phố Huế thì phải. Mình cũng thử của Nguyễn Sơn, Thu Hương và của chị Vanilla (LCM) nhưng không thấy ngon bằng Quốc Việt, Hải Hà, Kinh Đô thì khỏi nói, vừa không ngon vừa xấu.

binhminh_mua05
03-30-2011, 03:20 PM
Hôm vừa rồi sinh nhật con gái, cô em chồng đặt bánh ở S-hope, ăn ngon phết, thích nhất là có loại bánh 2 nửa, 1 bên là kem tươi, 1 bên là Mouse ( đỡ phải cãi nhau, thỏa mãn nhu cầu của 2 người), cũng khá rẻ. Anh Hòa cũng được nhưng cỡ bẻ nhất là 20cm, còn Shope có thể đặt loại nhỏ hơn. Kem thì ko dày lắm nhưng thế là được

memitlong
03-30-2011, 03:51 PM
Tớ chỉ thích mỗi bánh Poem ở trên Phố láng Hạ, tuyệt ngon!

duongkieuvan
03-30-2011, 04:01 PM
Tại sao mọi người không dùng thử bánh của các chị trên diễn đàn nhỉ? Ngon và chất lượng, lại không có chất bảo quản, trang trí đẹp. Bánh của các cửa hàng thế nào người ta cũng phải cho chất bảo quản mà

thangco
03-30-2011, 04:06 PM
Mẹ này nói chuẩn đấy. Ngày trước mình làm ở Kinh Đô các loại bánh đều được dán tem ngày vào bánh để phân biệt bánh nhập ngày nào. Nhưng hết ngày thứ 3 mà chưa bán được thì bánh được mang về xưởng và huỷ. Còn có huỷ thật hay không mình không biết. Sau này mình nghỉ, thích ăn bánh ở Kinh Đô cả nhà toàn bảo mình đi mua vì biết bánh nào là bánh mới.

richie1711
03-30-2011, 04:26 PM
thông tin chuẩn mà em được biết là Thu Hương , nguyễn sơn họ nhập nguyên liệu nhập khẩu từ địa chỉ 21A lý nam đế . nghe nói chỗ này độc quyền bơ sữa pháp ở hà nội thì phải , toàn nguyên liệu cao cấp . thỉnh thoảng em cũng ra 21a lý nam đế mua đồ về tự làm . hà hà

Mẹ Nghé Bin
04-04-2011, 10:11 AM
Tại sao mọi người không dùng thử bánh của các chị trên diễn đàn nhỉ? Ngon và chất lượng, lại không có chất bảo quản, trang trí đẹp. Bánh của các cửa hàng thế nào người ta cũng phải cho chất bảo quản mà

Năm ngoái Mình cũng đã đặt bánh của 1Me trên diễn đàn rồi ngon và chất lượng. Năm nay lại tham khảo thêm chỗ nào làm bánh ngon để đặt đây. Mẹ nào biết chỉ giúp mình nhé.
Many thanks!!!

memitlong
04-04-2011, 02:23 PM
Năm ngoái Mình cũng đã đặt bánh của 1Me trên diễn đàn rồi ngon và chất lượng. Năm nay lại tham khảo thêm chỗ nào làm bánh ngon để đặt đây. Mẹ nào biết chỉ giúp mình nhé.
Many thanks!!!

Tớ có biết Bánh nhà mẹ Pon trên diễn đàn, thấy mẫu mã đẹp lắm, không biết có mẹ nào làm bánh nữa không

Mẹ Chuối
06-07-2011, 07:22 PM
Em cũng vote cho Fresh Garden cạnh KS Bảo Sơn ở Nguyễn Chí Thanh :) em ăn 2 lần ở 2 sinh nhật thấy rất rất ngon, loại bên trong bánh có kem ý @@ em vừa phải hỏi địa chỉ để mua mang đến cơ quan ăn dần vì bị nghiện mất rồi, giá thì có lẽ cũng tương đương với bên Paris gateux.

itcream
12-15-2011, 02:12 PM
ITCream một địa chỉ mới nhưng được nhiều người lựa chọn và sử dụng. Tham khảo chi tiết tại http://itcream.vn

vinacake
03-29-2012, 07:04 AM
VỢ CHỒNG EM MỚI MỞ SHOP MONG CÁC MẸ CÁC CHỊ CÁC BỐ ỦNG HỘ
http://www.lamchame.com/forum/showthread.php/526854-Vinacake-shop-%C4%91%E1%BA%B7t-b%C3%A1nh-sinh-nh%E1%BA%ADt

KuTun09
09-23-2012, 03:36 PM
Mình vừa đặt 1 bánh sinh nhật cho Công ty của Fresh Garden. Bánh cỡ 10inch giá 320k cực đẹp và mọi người ai ăn cũng đều khen ngon vì độ ngọt và béo vừa phải. Mình thấy mọi người khen và nghe theo mua và thấy giá cả chất lượng như vậy là quá ổn rồi. Sẽ tiếp tục ủng hộ cho Fresh Garden khi sinh nhật con zai.

tubeo193
10-03-2012, 04:55 PM
Mẹ này nói chuẩn đấy. Ngày trước mình làm ở Kinh Đô các loại bánh đều được dán tem ngày vào bánh để phân biệt bánh nhập ngày nào. Nhưng hết ngày thứ 3 mà chưa bán được thì bánh được mang về xưởng và huỷ. Còn có huỷ thật hay không mình không biết. Sau này mình nghỉ, thích ăn bánh ở Kinh Đô cả nhà toàn bảo mình đi mua vì biết bánh nào là bánh mới.

Đúng đấy chị ạ. Có lần nhà em mua bánh của Paris Gateaux (mà bánh của bọn này cũng đắt lắm chứ có rẻ gì đâu), bánh sinh nhật đấy ạ. Chắc cái bánh này họ để mấy ngày rồi hay sao ý, bánh có vị chua chua, thiu thiu. Kinh lắm. Lâu lắm rồi em cũng chả mua của họ nữa. Nhà em chỉ kết mỗi Poem trên Láng Hạ thôi. Bánh đấy độ xốp tốt, bánh bông, kem ngon mà không ngậy ngấy như của bọn Hải Hà. Bánh của Hải Hà đắt mà ăn cứ ghê ghê vì kem nó làm dở quá. Bánh của Nguyễn Sơn em chỉ thích nhất loại Hawaii thui à, mấy loại khác đều ko kết lắm (Nguyễn Sơn mới đổi thiết kế nhìn đẹp lắm, không biết có thêm loại bánh mới không :)). Bánh của Thu Hương thì nhà em mua duy nhất 1 lần, không ngon tẹo nào, lại còn đắt nữa. Chị gái em biết 1 cửa hàng bánh Pháp khu vực Bờ Hồ ý (em không nhớ rõ đường) bánh họ làm chỉ để bán miếng thôi, mua cả cái phải đặt trước. Em khoái bánh táo ở đấy lắm. Ăn thích chết đi được.

fragilelys.linhnguyen
10-03-2012, 09:43 PM
chị tới cửa hàng Mon Chéri của chị Phương này, bánh SN của chị ấy rất đẹp và ngon, với cả nhiều loại bánh khác nữa. Giá cả ok lắm ạ ;;)

Đây là link fb, chị ý có giới thiệu trên này nhưng mà e quên mất nick name rùi :)

https://www.facebook.com/moncheri.cakes?fref=ts

Tuminhanh
10-03-2012, 09:55 PM
Mình đã ăn các bánh của mấy mẹ nổi nổi trên lcm nhưng ngon nhất vẫn là bánh mẹ pôn, mình nghiện bánh su kem, ngon lắm, còn mấy mẹ khác làm ko hợp vị, bánh hơi mặn, kem trang trí có vị hơi đắng, quay đi quay lại vẫn chỉ thấy mẹ pôn làm ngon nhất.
Các bánh ngoài hàng kiểu gì cũng có chất bảo quản, các mẹ làm thì ăn ngay trong ngày.

lobby
10-03-2012, 09:58 PM
Tớ hay ăn mouse của mẹ này, ngon và rẻ, 200k là bánh to và ngon:
http://www.lamchame.com/forum/showthread.php/652764-B%C3%A1nh-Mousse-hoa-qu%E1%BA%A3-c%C3%A1c-v%E1%BB%8B-gi%C3%A1-ch%E1%BB%89-t%E1%BB%AB-130k?p=12851903#post12851903

phạm lan phương
10-03-2012, 10:30 PM
Nhà tớ thì thích bánh của Anh Hòa ngon, ngọt vừa mềm, giá cả ok hơn nguyễn sơn

thuynguyetle
10-03-2012, 10:40 PM
Bánh mouse trà xanh của mẹ Bảo Bình ngon tuyệt, trang trí đẹp và giá rất ok

ruanhatminh
10-03-2012, 10:51 PM
mình thấy bánh nhà mẹ bupbe_depxinh rất ngon. Mình đã đặt rất nhiều lần ở đây rồi. Bánh tự tay mẹ đó làm nên chất lượng khỏi phải bàn và mẫu mã thì khỏi phải nói. đây là đường link topic của mẹ đó
http://www.lamchame.com/forum/showthread.php/653312-Susihouse

mebeluan
10-03-2012, 11:40 PM
Tớ thấy bánh chuẩn vị nhất là quầy bánh ngọt của highland, tớ ăn còn thích hơn bánh ở KS 5 sao, tớ thích nhất là mango matcha mà giờ họ ngừng sản xuất loại đó rồi oa oa nên tớ chuyển sang kết black forest - cốt bánh xốp mềm quyện vào lớp wippingcream trộn quả cherry thơm ko hôi dầu tí nào, thêm mấy hạt chíp socola giòn giòn nữa...yummy

mexinh_condep
11-05-2012, 03:21 PM
k ngấy , mờ lại ngon lại đc cái k ngọt quá , có nước quả ở đấy ngon , thích nhất nc xoài chẹp chẹp .
bạn chủ top qua bánh ngọt pháp hồi trước ở ngõ Trạm ý , bh chuyển ra 38 phùng hưng thì phải

Doannt90
11-05-2012, 04:19 PM
Em thì thích cả Nguyễn Sơn và Anh Hòa, bánh Hawaii ngon lắm ạ, chị thử xem nhé, nhưng bánh này nên đặt trước, hi.
Em thấy ở Hn, đc ủng hộ nhiều hơn cả vẫn là bánh Nguyễn Sơn, Thu Hương, Anh Hòa. Nếu cao cấp hơn chị có thể đến Paris Gâteaux.

mekemzai
11-05-2012, 04:20 PM
. Trên này có nhà mẹ Bảo Bình thấy các mẹ khen bánh ngon và đẹp mắt lắm!

mekemzai
11-05-2012, 04:21 PM
. Quên, ở ngoài cửa hàng thì có bánh của Pari Gatueux ý (chả nhớ viết có chính xác ko), bánh ngon nhưng hơi đắt chút!

baolinhminh81
11-05-2012, 04:26 PM
Bánh chanh leo của THu Hương cũng ngon lắm nhé, nhưng phải đặt trước

Link Bông
11-05-2012, 04:26 PM
c ơi mua bánh của c Mẹ Bảo Bình í. Đẹp mà giá cả ok lắm ah.

me be sin
11-05-2012, 04:46 PM
Cảm ơn các Mẹ nhiều!!!
bác thử mua bánh của thu hương, anh hòa , hải hà kôtbuki xem ngon lắm ạ

vickie
12-04-2012, 05:08 PM
cho em hỏi tí! em cần mua bánh sinh nhật, nghe bảo bánh mẹ Pond ngon, vậy em muốn mua 1 bánh đường kính 30cm, dày khoảng 10 cm (bánh sinh nhật thôi ạ) thì giá tầm nào ạ? @@ trước em chỉ ăn bánh sinh nhật của paris gateaux thôi, chỗ này rất rất ngon nhưng năm nay lại vừa tăng giá lên đến 400k một cái @@ nên em cũng đang phải xét lại! các chị cho em ý kiến nhá

me_toet_2710
12-04-2012, 05:28 PM
E cũng thích bánh Pháp, công nhận là ngon tuyệt cú mèo

longkeutn
12-27-2012, 11:16 AM
Bánh ngọt Nguyễn Sơn (http://nguyenson.vn/) - 100% hand-made

Có lẽ những người yêu thích bánh ngọt, đặc biệt là bánh được làm theo phong cách Pháp không xa lạ gì với thương hiệu Nguyễn Sơn Bakery (http://nguyenson.vn/product.html).

Mỗi chiếc bánh ở Nguyễn Sơn Bakery lại mang một vẻ riêng, từ hương vị đến cách trang trí. Hình thức giản dị chỉ với hai màu đen trắng làm chủ đạo nhưng chất lượng nhờ cách làm tinh tế và tỉ mỉ. Bánh có vị ngọt không quá đậm, vị béo thì thanh nên không gây cảm giác ngán cho người thưởng thức. Cũng rất hiếm khi tìm thấy sự trùng lặp trong các loại bánh ở Nguyễn Sơn Bakery vì tất cả chúng, từ bánh mì, bánh ngọt, bánh quy đều được làm 100% hand-made.

https://lh6.googleusercontent.com/-9-VNVUdF3DY/UID9aHrpyiI/AAAAAAAAAEY/Do0lkakcieQ/s720/B%25C3%2581NH%2520HOA%2520QU%25E1%25BA%25A2%2520%2 528FRUIT%2520CAKE%2529.jpg
https://lh3.googleusercontent.com/-paMDbj-tLGU/UID9boJkDKI/AAAAAAAAAEo/smiLUVDZoK4/s720/B%25C3%2581NH%2520TROPICAL%2520FOREST.jpg
https://lh6.googleusercontent.com/-Mh7NAenlasE/UID9d1fyP2I/AAAAAAAAAFA/77EvvbcGsXs/s720/B%25C3%2581NH%2520MOKA%2520CAKE.jpg
https://lh6.googleusercontent.com/-8omqfikuVJM/UID9eXskTwI/AAAAAAAAAFI/T-r0e890q5E/s720/BANH%2520BLACK%2520FOREST%2520CAKE.jpg
https://lh5.googleusercontent.com/-BPoiJcSzhcQ/UID9gKRMheI/AAAAAAAAAFg/eWuB_WsQbpU/s720/B%25C3%2581NH%2520S%25C3%2594C%25C3%2594LA%2520%25 C4%2590EN%2520%2528DARK%2520CHOCOLATE%2520CAKE%252 9.jpg
https://lh5.googleusercontent.com/-F2DjQ66Rn8A/UID9g4E96xI/AAAAAAAAAFk/l2_PhvXeuRE/s720/B%25C3%2581NH%2520S%25C3%2594C%25C3%2594LA%2520TR% 25E1%25BA%25AENG%2520%2528B%25C3%2581NH%2520WHITE% 2520CHOCOLATE%2520CAKE%2529.jpg
https://lh4.googleusercontent.com/-V5DHoUE9c40/UID9n6ckQ1I/AAAAAAAAAGQ/8VnMkyvoyac/s720/B%25C3%2581NH%2520CHANH%2520LEO%2520%2528PASSION%2 520FRUIT%2520MOUSSE%2529.jpg

Hơn nữa, ông chủ của tiệm bánh, anh Nguyễn Sơn, cũng là người khá khó tính trong việc lựa chọn nguyên liệu cho các sản phẩm của cửa hàng.

Xuất thân trong gia đình có nghề làm bánh mỳ truyền thống, anh Nguyễn Sơn cũng có thời gian dài làm làm việc tại Công ty Bodega rồi Sofitel Metropole. Anh có hơn 10 năm kinh nghiệm làm Chef bánh tại khách sạn danh tiếng Sofitel Metropole Legende Hanoi.

Và cũng chính ông chủ Nguyễn Sơn vẫn tự tay làm ra những chiếc bánh ngọt độc đáo. Bên cạnh việc kinh doanh, với ông chủ trẻ này thì “ làm bánh là một nghệ thuật đầy sáng tạo, được thể hiện cầu kỳ và nghiêm ngặt từ khâu chế biến cho đến việc trang trí, trình bày các họa tiết ". Mỗi chiếc bánh được anh làm ra đều thỏa mãn hai ước mơ: nghệ thuật và kinh doanh.

Đến nay Nguyễn Sơn Bakery (http://nguyenson.vn/) đã phát triển với một chuỗi cửa hàng tại Hà Nội. Mỗi nơi có một phong cách, một ấn tượng riêng nhưng tất cả đều hướng tới một điều là chất lượng và trang nhã.

vacontimdavuitrolai
02-19-2013, 11:58 AM
Mình và mấy mẹ ở cơ quan là fan trung thành của Paris gateaux, sinh nhật ai cũng ra đó mua bánh về tự sướng với nhau. Bánh mềm chứ ko khô như những loại bánh khác nên bọn tre con cũng thích.Bánh nè mà có dịch vụ giao tận nơi thì nhất quả đất

mina1011
06-06-2013, 09:43 AM
Trên đây ko thấy mẹ nào bán bánh sinh nhật nhỉ

tuenhi2012
08-29-2013, 10:32 AM
vote cho thế giới bánh sinh nhật, bên này giao hàng tận nơi cho mình, bánh khá ngon và có nhiểu mẫu mã đẹp tha hồ lựa chọn

DPMH
03-08-2014, 02:04 PM
me nao co nhu cau thi qua em nhe!
http://www.lamchame.com/forum/showthread.php/1199957-Nh%E1%BA%ADn-%C4%91%E1%BA%B7t-b%C3%A1nh-sinh-nh%E1%BA%ADt-in-%E1%BA%A3nh-tr%C3%AAn-gi%E1%BA%A5y-%C4%83n-%C4%91%C6%B0%E1%BB%A3c

Lethanh1985
03-08-2014, 02:40 PM
Mình thấy nói đến bánh sinh nhật phải nói nhà nguyễn sơn ăn rất ngon và đến nhà thu hương tuy hơi đắt 1 tí nhưng mẫu mã đa dạng,bánh ngon,kem xốp và thơm nữa

banhngothanoi
06-23-2014, 04:01 PM
MUA BÁNH SINH NHẬT- NHẬN NGAY FREEZE COFFEE
Nhân dip khai trương mô hình mới “ kết hợp giữa bánh ngọt và coffee truyền thống” cùng tri ân những khách hàng đang sử dụng những sản phẩm từ Anh Hòa Bakery

Từ 21/06-12/07, khi mua 1 sản phẩm bánh sinh nhật tại hệ thống Anh Hòa Bakery mỗi khách hàng sẽ nhận được phiếu quà tặng- đồ uống miễn phí FREEZE COFFEE – 55K thưởng thức tại Anh Hòa bakery and coffee – 48 Trần Đại Nghĩa – Hà Nội

Xem thông tin thêm về Anh Hòa Coffee - 48 Trần Đại Nghĩa tại :
http://banhngotphap.vn/tin-tuc/905_5...-Dai-Nghia.htm
https://www.facebook.com/anhhoa.coffee
Thời gian áp dụng phiếu quà tặng từ 21/06 – 17/08.­

Hệ thống cửa hàng Anh Hòa:
+38 Phùng Hưng
+78 Láng Hạ
+ 16 Trần Thái Tông
+580 Trương Chinh
+55 Khuất Duy Tiến
+ 48 Trần Đại Nghĩa
+ 429 Âu Cơ

Me_moka
06-23-2014, 04:09 PM
Mình hay mua bánh ở nguyễn sơn ngon lắm

tranhonghue
06-23-2014, 04:15 PM
em hay đặt của Poeme, bánh home made của nhật, ăn ngon và cực vệ sinh luôn, em ko nhớ rõ ở bao nhiêu Láng hạ nữa...

itcream
07-17-2014, 04:19 PM
Cảm ơn các Mẹ nhiều!!!

Bạn qua ITBAKERY ủng hộ mình nhé đang có chương trình giảm giá đến 50% đó

thuytrang87
07-17-2014, 04:27 PM
Bạn qua ITBAKERY ủng hộ mình nhé đang có chương trình giảm giá đến 50% đó

ui sao rẻ thế!k biết chỗ này sớm mình vừa đặt cái bánh sn 300k ở gần nhà rồi!

donikids
07-17-2014, 05:02 PM
Anh Hòa hoặc Thu Hương mẹ nó ạ

nghe-mung 1
07-17-2014, 05:22 PM
mẹ nó thử bánh nhà mình đi, link ở dưới chữ ký, nhà mình rất đông khách mà được mọi người tín nhiệm lắm :D