Trường MẦM NON tại khu TRUNG TỰ

Thảo luận trong 'Trường lớp, học hành' bởi fortunate68, 14/3/2008.

1. fortunate68

fortunate68 Thành viên tập sự

2. Duc Ming

Duc Ming Thành viên chính thức

hi bố Nam,

Nhà em ở Trung Tự đây. Trường mầm non ở khu này thì hơi bị nhiều . Đi vòng quanh các dãy nhà thì ở nơi nào cũng có.

Em thì thấy trường mẫu giáo Việt Triều ngay sát nhà là chất lượng OK nhất, các con được ăn uống đầy đủ, chơi trò chơi, chăm sóc y tế cũng được và các cô cũng rất yêu các con nữa .

Bố Nam thử tham khảo xem .

Duc Ming

3. thanhthuong

thanhthuong thành viên hội rắn

Nhưng mà mình thấy bảo trường này khó vào lắm đấy . Không phải dễ xin đâu .

4. mimichan

mimichan Banned

VT có nhược điểm là hơi bị đông, có lớp hơn 60 cháu cơ . Các cô giáo có vẻ được đào tạo bài bản, nên đông hs nhưng cũng vẫn OK (con tớ sắp tốt nghiệp trường này rồi mà) . Bạn muốn xin vào phải tìm hiểu từ bây giờ đi .

5. Nấm Bum

Nấm Bum Thành viên tích cực

Tớ thấy VT đông lắm, mỗi lớp 50-60 cháu. Con tớ đang học mầm non Kim Liên, bên kia đường của VT thôi, thấy cũng ổn.
    Khu TT còn có mấy trường MN tư thục, như Minh Hải, Chích Bông... cũng được đấy bạn ạ

6. Golden

Golden GV dạy trang điểm

Con gái mình cũng đang học ở VT đây, yên tâm về khoản ăn uống và học lắm. Lúc đầu mình cũng lăn tăn là sĩ số đông nhưng theo quan sát thì kô bao giờ mà học sinh đi học đủ 100% đâu, lớp con gái mình (lớp số 4) theo ds là 60 HV nhưng ngày nào cũng chỉ có khoảng hơn 40 HS có mặt ở lớp thôi. Luôn có 3 cô giáo chính và 3 cô thực tập.
    Còn về xin vào trường, nếu bạn xin đúng vào dịp trường chiêu sinh (đâu năm học) thì đơn giản hơn vì mình thấy nhà trường có thông báo cụ thể trên bảng tin mà, còn xin vào giữa năm học thì có thể khó khăn hơn.

7. hope

hope Thành viên chính thức

Mọi người ơi, cho hỏi con mình mới gần 2 tuổi, vậy gần đây có trường mầm non chất lượng cao nào không nhỉ, vì nói thật nhà trẻ tư mình rất sợ vì bé nhà mình còn chưa biết nói. Thank mọi người nhiều nhé

8. mityêu

mityêu Thành viên đạt chuẩn

Không biết trường Trung Tự thế nào các mẹ nhỉ? Trường VT chắc mình không xin được rồi. Tháng 9 tới này cũng muốn cho con gái đi học mà vẫn lăn tăn quá :(

9. Duc Ming

Duc Ming Thành viên chính thức

Trường Trung Tự hôm trước chả có trường hợp cô giáo trông cháu không cẩn thận cho cả cháu ăn luôn cái tăm, hóc vào họng chả đi cấp cứu là gì ?

Em đi gội đầu toàn đi qua trường mầm non Trung Tự, thấy cơ sở vật chất không đầy đủ gì cả, nếu không xin được vào Việt Triều, theo em thì học trường Chích bông là hay nhất .

10. mityêu

Úi giời ơi, nghe mẹ Duc Ming nói mà nhụt hết cả chí anh hùng :mad:

Thế này thì lại phải xem xét lại vậy. Chích bông là trường tư thục đối diện trường Thủy tiên hả mẹ nó? Thôi, chị xem trường công lập ở quanh Nam Đồng vậy.

Hic.

11. pingping

pingping Thành viên mới

Con nhà mình cũng đang học trường tư thục Thuỷ Tiên đây. Mình thấy gửi ở đây khá ổn vì các cô giáo chăm trẻ & đặc biệt lại có cô quản lý ở đó là cô Hằng rất thương trẻ . Nên những cháu nào mới đi học thì bố mẹ cũng yên tâm vì cô Hằng quan tâm nên trẻ ko có cảm giác tủi thân. Vì nhà ko có người trông nên mình buộc phải gửi con ở tư thục để thoải mái giờ giấc & vì thế trước đó mình cũng đã tham khảo rất nhiều trường ở Trung Tự . Nhưng chung quy lại mình thấy trường Thuỷ Tiên hoặc trường Thái Dương là được nhất còn Chích Bông thì thấy nhiều phụ huynh ko thiện chí lắm vì nghe nói hiệu trưởng hơi khó tính. Hoặc Minh Hải ở Trung tự trước đây còn được nhưng bây giờ chất lượng giảm rồi , có người quen của mình đang gửi con ở trường mà phải cho chuyển đấy .

12. Golden

Golden GV dạy trang điểm

Nếu không gấp thì dù sao cũng cuối năm học rồi, trong mấy tháng hè các mẹ cứ nghiên cứu kỹ các trường đi, mình thấy trường VT xin cũng kô khó lắm đâu, cứ đúng thời điểm chiêu sinh đầu năm là vào lấy đơn đăng ký. Năm ngoái mình thấy còn ghi rõ trên bảng ngày bắt đầu nhận hồ sơ, ...

13. MeSongHa

MeSongHa Thành viên mới

theo minh thay thi truong mam non KIM LIEN cung on day vi con gai minh cung da hoc o do roi, lop rong,khung canh thoang mat,co giao cham thi cung tot,minh quen co giao o do

14. mityêu

Trường Chích Bông có lần mình vác bé con đến tham quan rồi. Bà hiệu trưởng có vẻ tính hơi đồng bóng thì phải. Sau khi nói chuyện với bà ấy xong mình cũng không thấy thiện cảm.

Tháng 9 này mới chiêu sinh lứa tuổi 2005, lúc đó bé nhà em thiếu 3 tháng nữa tròn 3 tuổi, không biết trường VT có lớp nhà trẻ không mẹ Golden nhỉ? Với lại em nghe ai cũng nói là vào trường đó phải quen biết và mất 5,7 triệu... gì đó mới vào được. Mới nghe thế đã nản quá rùi.

Trường Kim Liên mình cũng thích vì không gian rộng rãi và nhiều người khen nhưng lại xa nhà mình quá - Bà nội không đi đón cháu được.

15. Bống&Na

Bống&Na Thành viên rất tích cực

Chính con gái đầu nhà mình học trường Chích Bông từ khi 19 tháng đây. Đúng là tính bà hiệu trưởng hơi đồng bóng thật và rất nghiêm khắc nên các cô ở đó được bà rèn rất kỹ đấy, như thế thì con mình được nhờ.
    Về khoản ăn uống ở đó cũng yên tâm vì ngay như việc mình góp ý với bà là không nên dùng nồi nhôm nấu canh chua cho các ăn thì mấy hôm sau bà đi mua 1 nồi inok to cho nhà bếp luôn và còn gọi mình xuống xem nữa.
    Thời gian gửi trẻ cũng rất linh hoạt có tổ chức cả bữa ăn chiều cho các cháu đón muộn nữa, mùa đông nếu các mẹ có nhu cầu trường cũng nhận tắm gội cho các cháu.
    Tuy nhiên cơ sở vật chất của nhà trường thì không thể bằng trường công đươc.
    Bà chủ trường có vẻ rất kiêu vì bà chính là vợ của ông Bách nguyên là ủy viên BCH trung ương Đảng (đại khái thế tớ không nhớ chính xác).

16. Nấm Bum

Theo như tớ biết thì VT là trường mẫu giáo, chỉ nhận trẻ từ 3 tuổi trở lên và không có lớp nhà trẻ. Còn Kim Liên, chỉ cách VT một cái sang đường thôi mà, đâu có xa hơn VT là mấy đâu bạn? Tớ đang gửi con ở KL, thấy rất ộn

17. mityêu

Đấy đấy, cái chính là : một cái sang đường đấy bạn ạ. Mẹ chồng mình ko biết đi xe máy và đi qua đường thường hay sợ :(

18. Nấm Bum

Hic, thế thì cũng khó nhỉ. Hay bạn xem thử mấy trường tư thục quanh đó xem thế nào

19. Chút chít

Chút chít Bắt đầu nổi tiếng

Các chị cho em hỏi một chút là muốn xin cho con vào VT thì phải xin từ lúc nào ạ? Con em mới gần 2T, định 3T cho vào VT vì rất là gần nhà. Em thấy cái sân rộng là thik lắm có chỗ cho các con chơi, phòng thì chưa biết nhưng mà đang thắc mắc là có điều hòa không nhỉ? Chứ con em trừ mùa rét thì lúc nào cũng mồ hôi đầm đìa nhất là lúc ngủ.

20. mn hương giang

mn hương giang Thành viên tích cực

Nhà mẹ nó ở đâu ạ nếu tiện mẹ nó vào trường mình xem nhé trường mình đây ạ http://www.lamchame.com/forum/showthread.php?t=72710