Tranh luận: Có mẹ nào thắc mắc về date của váng sữa và sữa chua của hàng Đức chưa

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi vuquang, 21/4/2010.

1. vuquang

vuquang Thành viên sắp chính thức

Thực ra trong các mẹ có ai có người nhà hiện đang sống ở Đức không? Nếu có mẹ nào có người nhà sống ở bên đó thì hỏi giúp mình về date sữa chua và váng sữa nha.Nếu là mình nói thì có thể các mẹ sẽ không tin nên mẹ nào biết thì post lên đây cho mọi người cùng biết nha.
    Mình check thông tin và khẳng định rằng:
    Các mặt hàng của Đức ( ngạch bánh kẹo, váng sữa, sữa chua) trên bao bì sản phẩm chỉ ghi hạn sử dụng không ghi ngày sản xuất.
    ====>> DATE của mặt hàng váng sữa, sữa chua date tiêu chuẩn chỉ 1 tháng (váng sữa và sữa chua cho các bé) nếu có hơn cũng chỉ giao động xa nhất từ 1 đến 2 tháng là dài nhất ( hầu hết là các sản phẩm cho người lớn là phần nhiều).........Ai có người nhà đang sống ở Đức chêck thông tin này giùm mọi người nha xem có giống với mình nói không nha.
    Vậy các mẹ có thắc mắc gì khi những sản phẩm váng sữa, sữa chua Đức đang có mặt tại Việt Nam date dai tới 3 đến 4 tháng?
    Để ăn một hộp váng sứa và sữa chưa cận đate còn 1 đến 2 ngày so với 1 hộp váng sữa và sữa chua date còn tới 1 hai tháng thì các mẹ chắc chắn sẽ chọn loại nào ai cũng biết? nhưng chất lượng thì có ai biết được cái nào đảm bảo hơn không?
    Mời các mẹ vào đây thảo luận cùng.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi vuquang
    Đang tải...

2. let it be

let it be Thành viên rất tích cực

em đánh dấu hóng hớt...................

3. happychild

happychild Thành viên tích cực

Mình ở Đức đây, mình trả lời hộ mẹ nó nhé. ( ko hề có ý đả kích hay cạnh tranh gì vơí các mẹ bán hàng xách tay nhé, vì giờ mình ko bán hàng thực phẩm cho bé từ lâu rôì)
    Váng sưã và sưã chua của Đức chỉ có hạn 1 tháng là dài nhất, đúng là ko có ghi ngày sản xuất, nhưng Đức rất trọng vấn đề an toàn thực phẩm, nhất là cho trẻ con, nên hàng sản xuất ra là xuất xưởng ra thị trường luôn, trên bao bì ghi hạn Date, thường là trong vòng 1 tháng. CÒn như mẹ nó nói 3-4 tháng, thì mình ko thể hiêủ nôỉ, đâý là loại váng sưã và sưã chua gì ma tận 3-4 tháng. Mình sống ở Đức 13 năm rồi, trong các siêu thị, chưa bao giờ thâý cả. CÒn nếu đúng là có (vì có thể cái này mình ko chú ý, vì luôn chú ý hàng tươi cho ngon), thì là những loại váng sưã và sưã chua ko cần để lạnh, để ở nhiệt độ trong phòng bình thường, cái này ăn ko ngon và rất rẻ.
    Mình trước đây cũng có bán hàng thực phẩm cho bé xách tay, mâý đồ váng sưã và sưã chua, mình mua và cho vào túi giữ lạnh, gửi ngay phi công, hôm sau phi công bay về VN, người nhà mình lên sân bay lâý về và lại cho vào thùng giữ lạnh luôn, khách đến mua thôi. Vì những sản phẩm váng sưã này, họ cũng ghi là nên để ở nhiệt độ trong tủ lạnh. Nhưng giờ mình ko bán hàng này nưã. 2 nhóc nhà mình bên này cũng ăn váng sữa Monte, nên mình biết rất rõ date và bao bì của nó.
    Nêú mẹ nó cần hỏi gì thêm , mình biết gì mình sẽ trả lời.

4. shop1000

shop1000 Bắt đầu nổi tiếng

ya.... mình cung théc méc dây....co thể do ct nhap yeu câu dóng date xa dể họ dể ban

5. happychild

hàng xách tay thì là cá nhân làm, chứ làm sao là công ty đc hả bạn, nêú là công ty thì đã lên đc công ty thắc mắc rôì hì hì

6. MebeThuan

MebeThuan

Mình cũng toàn cho con ăn Váng Monte và phomai tươi Pettit của Đức, toàn date trên 1 tháng (có khi 2 tháng ấy). Lại đau đầu rồi đây...............................

7. vuquang

Mẹ happy child ah mình cũng check được thông tin là date váng sữa và sữa chua của Đức date chỉ 1 tháng thôi vạy thì khi từ nhà sản xuất về tới Việt Nam cũng chỉ còn đựoc 2 đến 3 tuần thôi dúng không? Vậy mà Date của nhũng loại váng sữa và sưa chua đang có trên thị trường dài tận 2 - 3 tháng thì các mẹ lại yên tâm hơn là cho con ăn váng sữa và sữa chua date chỉ còn 1 -2 tuần
    Các mẹ bảo còn 1 đến 2 tuần date không đảm bảo các mẹ chọn mua date dài tận 2 tháng trong khi thực tế date của nó nhu thế nào?
    Mình cũng nghĩ là váng sữa và sữa chua là thực phẩm dinh dưỡng tưoi vậy sao date của nó lại dài tận 2 tháng thì tươi ở chỗ nào chứ các mẹ vào đưa ý kiến nha

8. mebong1211

mebong1211 Bắt đầu nổi tiếng

Chết rồi, con mình từ khi được 5 tháng đã ăn Monte của Đức và mình cũng hay mua sữa chua của Đức cho con ăn, sao lại khổ thế cơ chứ. Mình nghĩ là người bán hàng thì cần phải có lương tâm, bán cho người lớn còn phải cẩn thận huống gì trẻ con, mình vừa đau đầu vụ sữa Meiji xong bây giờ lại vụ váng sữa, trong tủ lạnh vẫn còn 1 vỉ sữa chưa vừa mua date tận tháng 8, mình thật sự ko biết tin vào đâu nữa. Tại sao người Việt Nam mình toàn đi hại lẫn nhau vậy nhỉ, theo như mình biết thì bên nước ngoài người ta cực kỳ coi trọng và cẩn thận đối với thực phẩm cho trẻ con, vậy mà dân mình thì cứ đặt lợi nhuận lên hàng đầu mà quên đi mất cái gì gọi là lương tâm. Bây giờ đồ ăn tươi cũng lo, đồ ăn sẵn cũng lo, sữa cũng lo thì mình ko biết cho con ăn gì bây giờ

baohiembuudien thích bài này.
  9. let it be

em cũng bít 1 số thông tin, nhưng chẳng bít có đúng ko, sợ nói ra bị ném đá, cơ mà em chưa bao giờ cho con ăn váng sữa đâu ạ

10. vuquang

date sữa

Mé nó ah nếu như là mẹ nó để chọn một loại váng sữa date còn dài tận mấy tháng và 1 loại chỉ có 1- 2 tuần thì mẹ sẽ chọn loại nào? Mình cũng đoán được bao nhiêu % là các mẹ sẽ dùng loại nào?
    Date dài đúng không? Không phải vì mình là nhà nhập khẩu nên mình nói vậy giờ thuyết phục khách rất khó?
    Hàng về chỉ hơn 2 tuần một chút là hết date đi trào bán trên thị Trường thì mẹ nào đi mua cũng bảo date ngắn như vậy mua cho con ăn không đảm bảo?
    Đi mời trào ở các đại lý cũng đa phần bị từ chối như vậy?
    Mình cũng không biết phải làm thế nào ? date còn vài tuần thì cũng có mẹ đặt câu hỏi là biết đâu bên nhà mình nhập hàng gần cận date rồi về bán nhưng thực chất đấu phải như vậy?
    Mà trên bao bì sản phẩm của Đức đâu có ghi ngày sản xuất....cũng khó giải thích ?
    Vậy chỉ mong các mẹ nào hiện tại đang sống ở Đức nói về date của váng sữa và sữa chua để các mẹ tin tưởng và dùng sản phẩm của nhà mình váng sữa và sữa chua nhập của Đức date tiêu chuẩn về tới việt Nam chỉ con hơn 2 tuần

mebong1211 thích bài này.
  11. let it be

là thế này ạ, chị họ em bảo đừng cho con ăn váng sữa, vì bạn chị ý xách tay mấy cái này về toàn mua loại gần hết date, ở bên đấy khuyến mại mua 5 tặng 1, về đến việt nam chắc cũng vừa vặn hết hạn, về đến Nguyễn Sơn đc bắn date mới,hic, em chỉ bít thế thui
    em ra siêu thị cầm những hộp váng sữa hay phô mai, em cạy cạy nhẹ cái date thấy bay lun, nên em càng ko dám mua, em nghĩ bên nước ngoài date thường dập rất khó cậy, thế mà đây thì date sờ nhẹ cũng bay lun ý chứ

12. MeBillVu05

MeBillVu05 Thành viên đạt chuẩn

Chết thật, mình đang định cho con ăn mà nghe thế này thì sợ quá.

13. chich 1b

chich 1b Bắt đầu nổi tiếng

mình cắt váng sữa cho con thôi. toàn ăn fontana. mẹ thiếu hiểu biết nên vừa khuân về 3 lốc, cũng xem date cẩn thận lắm, thấy đề là tháng 8 mới hết hạn, vị chi là còn những 4 tháng nữa cơ. đào đâu ra loại đúng mà cho con ăn đây. khổ nó lại thích mới chết chứ. tốn tiền, hại sức khoẻ. Tks các mẹ đã chia sẻ thông tin. nếu ai thấy lăn tăn về gì thì xin cứ đưa lên đây để mọi người biết với.

14. MebeThuan

MebeThuan

Các mẹ ơi váng sữa đã đành rùi, thế còn cái món phomaihoa quả Petit thì sao nhỉ? Mình đang dùng 1 lốc hạn sử dụng đến tận 27/5/2010. Nhưng mình cạo mãi mà date k trôi, hy vọng là k bi đát như váng sữa...............

15. mebop77

mebop77 Thành viên tích cực

thế thì các mẹ ko biết gì rồi! riêng hàng váng sữa và phô mai date của nước ngoài chỉ khoảng 2 tuần _4 tuần thôi nhé.Mình bán hàng xách tay,nhà chồng mình toàn người của VNAirline.Mình ko bán hàng này vì date hết hạn rất nhanh.Đúng là ng ta dập date lại,nhất là hàng của cty phân phối các mẹ ạ! mình chỉ nhờ cô em chồng mua về cho bé dùng,mỗi lần mua 2 vỉ thôi,hết lại mua date mới.Các mẹ cảnh giác nhé!

16. let it be

đấy, giống như em nói mừ, sợ thế đấy............

17. MebeThuan

MebeThuan

Cám ơn mẹ nó nhìu. Nhân tiện mẹ nó giúp mình (và các mẹ trên này nữa) cạo thử date ở hộp váng sữa xem nó có trôi k với? :D. Phòng khi mình muốn mua nguồn váng sữa "xách tay" thì cũng bít để phân biệt hàng chuẩn. Tks mẹ nó.
    Đính chính lại là mình vừa cạo lại date hôp Pettit ở nhà mình rùi, cạo mạnh tay hơn 1 tí là date cũng bay sạch tinh luôn:(.

MeChuotPomebop77 thích.
  18. let it be

mẹ nó ơi cho em hỏi, váng sữa nào cũng hạn cùng lắm chỉ 1 tháng hay có loại hạn sử dụng lâu hơn?vì sợ có khi lại oan cho các hãng khác???
    nhưng mà riêng em em nghĩ, váng sữa chỉ 1 tháng thui chứ lâu quá thì phải dùng đến chất bảo quản nhìu ý chứ, như thế cho bé ăn còn hại hơn

MebeThuanmebop77 thích.
  19. happychild

Đây....tớ nói lại 1 lần nưã nhé. Tớ có con trai 2 tuôỉ rưỡi và 11 tháng, 2 đưá đều rất thích ăn Monte. Chính bản thân tớ cũng rất thích, 1 lốc 6 hộp, 1 ngày mẹ 2 hộp, anh lớn 2 hộp, anh bé 1 hộp, bố 1 hộp, thế là hết lốc. Nên là nhà tớ mua MOnte điên đảo lắm ý, 1 ngày hết 1 lốc rôì mà hì hì.. Thôi ko nói đến chuyện giá cả, lệch đề. Tớ nói lại vấn dề Date nhé. Váng sưã và sưã chua mà mua trong siêu thị, họ để trong khu hàng để tủ lạnh, thì chỉ có date dài nhất là 1 tháng. Date mà 2-3 tháng là hoàn toàn ko có
    Chính vì thế nên tớ cũng ko bán mặt hàng này xách tay về, vì date ít, mua về fai bán đc ngay. Mà như bạn chủ top nói, các mẹ lại cứ thích date dài hạn. Các mẹ nào thích date dài hạn thì lên mạng search lại thông tin đi nhé. Sao lại thích thế nhỉ. Váng sưã và sưã chua, là các thực phẩm liên quan đến bơ, sưã, cheese, mà để lâu liêụ có tốt ko?????
    Như 1 mẹ vưà nói đâý, về đến VN bắn date mơí, mình đọc xong thì chỉ biết lắc đâù. Vẫn còn quá nhiêù người vô lương tâm, chứ ko fai có lương tâm bán hàng như bạn chủ Top đâu, thật là buồn.
    Chúc các mẹ và các con 1 cuôí tuần vui vẻ.

Sửa lần cuối: 24/4/2010
  20. mebop77

mebop77 Thành viên tích cực

Thưa với các mẹ,tất cả các hãng của nước ngoài hạn đều giống nhau hết nhé! Vì ở nước ngoài sk của trẻ em đc ưu tiên số 1 ,ko có loại nào hạn dài hơn 6 tuần cả.Mình đã thử cạo ở vỏ hộp váng sữa và phô mai,ko thấy bay nhá! xin chia sẻ để các bé thân yêu nhà ta có 1 sk tốt.Các mẹ nên tìm nguốn hàng tin cậy để mua,mà 1 lần mua ít thôi ,tính sao cho đủ đến ngày gần hết hạn.Bé nhà mình mỗi lần cô nó mua cũng chỉ 2 vỉ thôi ạ.Mà các mẹ cũng đừng ham mua hàng rẻ nhé ,vì hàng rẻ là mua hàng date cũ,hoặc hết date rồi bị dập lại nhé!
    Trên đây là 1 số thông tin mình biết xin chia sẻ với các mẹ để các bé yêu nhà mình luôn Khỏe và Đáng yêu!

let it beMebeThuan thích.