Cần giúp: Thuốc chống hăm nào cho bé tốt???

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi ST-Lu!, 21/4/2010.

1. ST-Lu!

ST-Lu! Thành viên chính thức

Hiện nay thị trường đang khan hiêm thuốc chống hăm Pepathen (của Đức)
    Anh chị nào đã và đang sử dụng thuốc chông hăm nào hiệu quả xin tư vấn giúp em với

Em cám ơn nhiều

Xem thêm các chủ đề tạo bởi ST-Lu!
    Đang tải...

2. Hai Anh

Hai Anh 0904173789

Bạn thử dùng sudocream, Boots của ANH, Desitin của Mỹ hoặc Balmex của Canada xem thế nào.

ST-Lu! thích bài này.
  3. vo mai anh kiet

vo mai anh kiet Thành viên tích cực

không phải là thuốc , chỉ là một loại kem thôi , dùng cho bé khi bọc bỉm , mình nghĩ ở vn khí hậu nóng bức các mẹ dùng bỉm cho con thực ra cũng không hay lắm , chỉ nên dùng cho bé sơ sinh và buổi đêm thôi
    Hơi chệch đề tài một chút nhưng mình thấy nếu tập cho bé tiểu hay tiện vào bô vẫy hay vừa tiết kiệm vùa đỡ nóng bức cho bé , bọc bỉm sinh ra hăm tội bé mà đặc biệt là bọc bỉm mẹ nào tính đoảng hay quên thì con dt cũng không để ý làm bé đỏ hết cả khu vực ...
    Còn muốn bé không hăm ở các kẽ thì dùng phấn rôm , và khi bé bị hăm rồi thì bạn dùng nước chè xanh hoặc trà pha thật đặc rửa cho bé sẽ rất hiệu quả
    .Nhớ là dội nhẹ qua thôi đừng làm bé đau

ST-Lu! thích bài này.
  4. bac binhi

bac binhi Bắt đầu tích cực

mình thấy tốt nhất là nên cho bé dùng nước lá chè xanh, hoặc chè mạn đặc, tốt hơn các loại kem chống hăm hiện có (từ loại của Đức, Ý Mỹ..). Ngày trước con mình xì xoẹt nhiều, nên hậu môn đỏ ửng, bôi thuốc không khỏi, mình sợ quá đưa con đi cả viện da liễu nhưng cũng không khỏi. Thế là sau mỗi lần cu cậu ị xong, mình lại lấy nước chè xanh lau cho con, trộm vía cu cậu hợp, chẳng bị lại nữa.

5. Rosa

Rosa Thành viên chính thức

Trời mấy ngày nay nắng nóng nên bé nhà em cũng bị hăm, nên em cũng muốn mua thuốc chống hăm về cho bé xài nhưng không biết loại nào là tốt nhất. Thấy mọi người hcia sẻ nhiều nên thanks mọi người nha

6. vo mai anh kiet

vo mai anh kiet Thành viên tích cực

Có lẽ là mình hiểu sai , thuốc bôi cho bé khi bé bị hăm thì tất nhiên là cũng có nhưng mình không ở nhà nên không biết . tuy nhiên mình thấy dùng nước chè đặc thật là hiệu nghiệm lại không mất tiền mua thuốc

7. qiuyun

qiuyun Vân - Mẹ Ken

Bé nhà tớ mấy hôm nay cũng bị đỏ nhưng mà bôi Bepanten vẫn ko thấy đỡ. Có thuốc nào tốt hơn không các mẹ nhỉ?

8. Dr Brown

Dr Brown Thành viên rất tích cực

Ngoài các loại mà mọi người nói ở trên có cả Daktozin của Úc cực tốt nhưng có vẻ không phổ biến

9. nhlan

nhlan Bắt đầu tích cực

Bé nhà em cũng bị hăm, đặc biệt là vào lúc thời tiết nóng nực. E hay dùng phấn Summer's Eve của 1 c bán hàng trên diễn đàn này đấy (mục mỹ phẩm ý ah). Dùng phấn này xoa lên ẽ cổ, nách, bẹn, mông của em bé thấy đỡ hẳn (mà c bán hàng nói phấn này ko giống loại phấn rôm thông thường, nó làm bằng bột ngô nên tốt cho em bé và có độ hút ẩm cao). Các mẹ thử dùng xem sao.

10. nguoiquaduong2010

nguoiquaduong2010 Thành viên tập sự

cảm ơn mẹ nhlan, để mình mua về dùng cho bé...vì đang dùng hàng nhập của đức ( Bübchen) ma vẫn bị....

11. meboiyeu

meboiyeu Thành viên sắp chính thức

hoi truoc be' nha minh cung ham suot minh doi het cac loai bim tu loai re den mac van bi ham.may co ba chi dung kem ham A+D minh xin thu ve dung con minh het ham luon day kem do con boi duoc con trung can nua ban mua thu ma dung do la hang xach tay

12. mekhoinho

mekhoinho Thành viên mới

Chào bạn, theo kinh nhiệm của mình và được bác sĩ dặn nhiều lần là không nên dùng bột phấn cho bé do thành phần có trong bột không có lợi cho bé nếu dùng nhiều, cũng như phấn khi thoa lên để một hồi trên da bé sẽ bi vón cục, giữ ẩm, một điều tối kỵ vì da bé sơ sinh rất cần thoáng mát, cứ bị ẩm ướt hoài cũng là nguyên nhân khiến da bị hâm. Cũng như có mẹ đã góp ý với bạn là nên sớm cho bé tập bỏ tã, tự đi vệ sinh, là bạn đã giải quyết được vấn đề hâm của bé. Hết hâm thì không phải tìm phương pháp trị, khi đó các loại kem gì đó cũng không cần mà lại tiết kiệm được tiền nữa. Dù sao phòng vẫn hơn là chữa đó mà! Chúc bạn sớm tìm được cách giải quyết thỏa đáng cho mình!

13. ha hoa

ha hoa Guest

Bẹphathen tốt đấy mình ah.Ngoài ra còn có Skinbibi, Genttitrok dùng cũng đc

14. Ken Sữa

Ken Sữa Thành viên chính thức

Mình thấy Bepanthen hoặc Penaten dùng đều tốt, cả 2 đều là hàng của Đức. Tuy nhiên, các mẹ lưu ý là thường dùng kem này sẽ có 1 chai dầu chuyên đi kèm. chai dầu này nó giống như baby oil ấy, có thể dùng baby oil cũng được. Đầu tiên là bôi dầu lên cho thấm rồi mới bôi kem vào, khi bôi kem thì bôi vừa đủ thôi, đừng nhiều, bí bé! Khi thay tã cho bé thì cũng dùng oil bôi cho bé, vừa êm da bé, vừa là lấy đi lượng kem cũ.
    Bé con mình thì hay dùng 2 loại trên đều của Đức cả

15. Mẹ PimPim

Mẹ PimPim Thành viên tích cực

Các mẹ ơi chú ý là kem chống hăm và kem trị hăm khác nhau đấy nhé.

16. Birua

Birua Thành viên tích cực

Nhà mình cũng dùng Bepanthen cho cả 2 bé. Mình thấy rất tốt, bé ko bao giờ bị hăm cả, mặc dùng đóng bỉm suốt ngày. Bên cạnh đó, các mẹ cần phải thay bỉm thường xuyên, giữ vệ sinh sạch sẽ cho con

17. me_gau booth

me_gau booth Bắt đầu nổi tiếng

về khoản trị hăm cho em bé mình có rất nhiều kinh nghiệm,hiện tại mình cũng đang nuôi đứa thứ 2 mới được hơn 1 tháng,cả 2 đứa mình đều bôi thuốc mỡ mắt cloxit H ko bao giờ bị hăm cả,thuốc đấy lại lành nữa.mình dám đảm bảo với các mẹ đấy.chẳng may bé mà bị côn trùng đốt bôi vào cũng khỏi ngay.
    kinh nghiệm này mình được chị y tá trong viện c mách cho đấy,hiệu nghiệm lắm,các mẹ cứ dùng thử la biết ngay,yên tâm vì thuốc này dùng bôi cho mắt nên lành lắm.

18. HanhPhucBenCon

HanhPhucBenCon Bắt đầu nổi tiếng

Khi bé bị hăm, các mẹ hạn chế mặc tã giấy cho bé. Ví dụ như khi thay tã cũ ra, lau rửa cho bé xong, đừng mặc tã giấy mới vào ngay, cứ để bé thoáng 1 chút, ở dưới để 1 tấm vải gì đó, cho bé nằm lên, nếu thời tiết lạnh thì đắp phía trên thêm cho bé, hoặc có thể quấn tạm bằng tã vải. Da bé thoáng sẽ nhanh khỏi hăm (nếu bị hăm rồi) hoặc ngăn ngừa được hăm tã.

Bé đầu, mình không hề xài tã giấy nên da bé cực khỏe. Sử dụng toàn tã vải, trừ khi ẵm đi chích ngừa hay đi chơi mình mới mặc, về nhà là tháo ra bỏ ngay.

Hai bé sau sinh đôi, mình bắt buộc phải sử dụng tã giấy cho đỡ vất vả, nhưng xài ăn gian lắm :), tức là khi thay tã xong mình cũng làm như miêu tả ở trên, lâu lâu sau mới mặc tã giấy mới vào hhihihi, bé vừa thoáng, mình cũng tiết kiệm được tý tiền. Nhưng mỗi khi bà ngoại sang thì bà vứt hết, lấy quần áo cũ ra lót ở dưới, cho 2 bé nằm lên :d, ẩy chuồng luôn, phía trên đắp 1 miếng vải mỏng (mình ở miền Nam nên nóng bức mà). Ban đầu mình phản đối, sau thấy ok nên ... đồng tình luôn :). Hơn nữa là nhà của mình, không phải làm dâu con, nên thế nào cũng được :)

Thuốc ngăn ngừa và trị hăm cực tốt là Bepanthen. Nhưng giờ hiếm thấy. Có thể thay thế bằng Lactoplux Baby, từ mỡ trăn và collagen, cũng tốt lắm. Nghe chị bạn kể con chị ấy bị hăm nặng, xức vào liền da lại trong ngày luôn. Tuýp 5 gr chỉ có 12K. Quá rẻ.
    Cũng có thể nấu nước chè xanh đặc 1 tý rồi nhúng bông lau cho bé, khỏi hăm rất nhanh.

Sửa lần cuối: 4/5/2010
  19. memaica

memaica Thành viên chính thức

Mình đang dùng kem chống hăm Chicco (ý) cho bé. Trộm vía bé nhà mình từ lúc sinh đến giờ chưa bị hăm bao giờ. Hôm qua trời nóng, thấy con có một vệt hơi đỏ ở bẹn mình bôi kem vào đến sáng thì hết ngay. Các mẹ dùng thử xem.

20. HuyLinh

HuyLinh Thành viên chính thức

Mình đã dùng Benphathen cho con rồi nhưng ko thấy hiệu quả, được mách mua tuýp kem Gentrison (nhỏ giống tuýp kem mỡ bôi mắt ý) về bôi thấy ok ngay.Các mẹ thử dùng xem sao.