Trẻ suy dinh dưỡng dùng sữa nào?

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi mattroinhocuame, 21/4/2010.

1. mattroinhocuame

mattroinhocuame Thành viên đạt chuẩn

Con mình 18th nặng 9,5kg. Mình thấy có một số loại sữa chuyên dùng cho trẻ suy dinh dưỡng như Pediasure, PediaPlus, PediaBA,...mà k biết dùng loại nào. Các mẹ có kinh nghiệm tư vấn giúp, cho con bắt kịp cân nặng lứa tuổi. Con mình từ nhỏ uống Abbot mà vẫn bé tí nên loại Pediasure.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi mattroinhocuame
    Đang tải...

2. ha hoa

ha hoa Guest

Cún nhà mình cũng kinh qua các loại sữa ngoại, sau mình phát hiện ra là trẻ VN mít hok ưa đồ Tây vì nó có mùi nói chung hok hợp, mình đổi qua loại PEDIA của Vinamilk và đậu lại cho đến bi giờ

3. MeMia09

MeMia09 Thành viên tích cực

Bạn ơi, sao cùng giống hoàn cảnh quá, thấy con ốm nhong mà xót ruột, bé mình 22t mà chỉ nặng 10kg, hix. Cũng đổi mấy loại sữa rồi, cho uống PediaSUre rồi nhưng không có tác dụng. KHông biết phải làm sao nữa. Mình nghĩ nên cho bé đi TT dinh dưỡng thôi.

4. nguyetha05

nguyetha05 Thành viên mới

Bé nhà mình gần 5 tuổi mà có 17kg thôi, buồn quá! Mình cho đi viện dinh dưỡng, bác sỹ cho uống Berlamin nhưng ông anh mình làm dược sỹ nói sữa đó ko tốt, chỉ vì liên kết với viện dinh dưỡng nên kê đơn thế thôi. Bây giờ mình cho con uống linh tinh, chưa thấy sữa nào hiệu quả hết?

5. mebop77

mebop77 Thành viên tích cực

mình ko phải quảng cáo đâu nhưng ku nhà mình trước cũng còi lắm,4-5 tháng ko lên cân,chuyển bao nhiêu loại sữa của Nhật và Pháp,rồi lại quay về sữa VN cũng ko ăn thua,khi cô em chồng mình(là tiếp viên) mang về mừng tuổi dịp tết cho 6 hộp Pedia Sure của Úc, mình cho ku chuyển sang ,giờ cháu hấp thụ tốt và tăng cân rồi nhé,ốm cũng ko thấy sút cân nhiều.Mẹ nó thử xem.Chúc bé khỏe_đẹp!

6. Ngoinhanhotrenthaonguyen

Ngoinhanhotrenthaonguyen Thành viên mới

Quan trọng là lượng uống nữa các mẹ ơi.
    Nếu k 6-800ml/ngày mà bé vẫn ko tăng cân thì nên đổi sữa nhỉ

kytich_anh thích bài này.
  7. me_bonggau

me_bonggau Bắt đầu nổi tiếng

đồng ý mẹ này, nhưng bé nhà mình đổi nhìu lắm rùi, k ăn thua lắm
    ổn nhất vẫn là PS của Úc hoặc của Sing mẹ nó ạ, chứ PS Vn ngọt, bé vừa k chịu u lại vừa k lên cân
    1 đợt mình cho dùng pedia của VNM
    Nghe bảo sữa dê hấp thụ tốt lắm mà mình chưa thử

8. me_com

me_com Guest

Mẹ nó thử dùng sữa Hipp xem sao vì sữa đó là loại sữa siêu sạch của Đức và có chứa thành phần tinh bột, vị hơi ngọt ngọt. Con cháu mình từ hồi dùng Hipp 3 trộm vía giờ đã lên được 1 cân rưỡi đó. Mẹ nó thử tham khảo xem sao.
    --------------------------
    Suanhap.com

9. mehienbahieu

mehienbahieu http://cocashops.com

mình có người bạn con cũng bị sdd, lót dép ngóng kinh nghiệm của các mẹ dùm bạn mình.

10. Mẹ Bun còi

Mẹ Bun còi Thành viên đạt chuẩn

Mình nghĩ đã còi, tiêu hóa kém lại ép con uông sữa nhiều chất quá sẽ rất khó hấp thụ.
    Sang tháng sau mình thử đổi từ loại Gold sang loại thường cho con xem kq sao.

11. thaiha

thaiha Thành viên chính thức

Các mẹ có thấy trên tivi mới quảng cáo loại sữa collostrum milk power của Neu zealand không? mình đã từng cho con uống rồi. Nó là loại sữa non, rất tốt cho bé. Hồi trước mua ở 110 Ngọc khánh, hay các mẹ thử tìm thêm thông tin trên mạng của thucphamchucnang xem sao nhé.

12. giahanlehuynh

giahanlehuynh Thành viên tích cực

Bé mình cũng còi 17 tháng mà có 8.8kg, cũng uống nhiều laọi sữa nhưng trụ lâu nhất vẫn là PS mà vẫn chẳng thấy tiến triển gì, uống hết hộp này cho con ngưng, mà công nhận sữa gì ngọt quá chừng, ép con uống mà thấy tội luôn. Ai có bí quyết gì xin bos lên để mọi người cùng nghiên cứu nhé.

13. Kều&NấmSHOP

Kều&NấmSHOP Đủ quyền lập Họ

Mình không có bí quyết, chỉ có kinh nghiệm thôi, share 1 chút được ko ạ?
    - Trẻ em nào cũng có lúc biếng ăn, con mình cũng thế, chẳng nên than vãn nếu con vẫn chịu chơi, không ốm đau, vui vẻ, dù nhẹ cân một tí hơn các bạn khác.
    - Pediasure không phải là cứu cánh, nó chỉ có tác dụng nếu mình sử dụng cho con trong 1 thời gian thôi, nếu kéo dài liên tục sẽ không được như ý, có khi còn làm cho bé lười ăn, chán ăn thêm.
    - Sữa bột, sữa tươi, sữa mẹ... tất cả đều tốt. Vấn đề là sử dụng ntn thôi.
    Nói về sữa mình cũng có biết nhiều loại lắm, mẹ nào cần thông tin cứ hỏi mình nha, đặc biệt là về sữa dê Cabirma của Hà Lan, sữa dê viên của ÚC và sữa non Ausome của ÚC nhé.

14. Chuột đeo kính

Chuột đeo kính Thành viên tích cực

bé nhà mình cũng sdd và đang dùng neosure bé lên cân vẫn chậm. gần 10th rồi mà có hơn 7kg thui. một ngày bé uống cả sữa ct được khoảng 300ml còn lại ti mẹ. Mà bé chỉ thích ti mẹ thui. Mình cũng cho con ti mẹ bất cứ lúc nào ở nhà mà bé thèm. SDD buồn các mẹ nhỉ! Nhưng trộm vía con ít ốm và nghịch nên cũng đỡ tủi!

15. thaiha

thaiha Thành viên chính thức

Hay các bác cho con uống thêm vitamin có tên là Kidmax đi, là thực phẩm chức năng nên ko sợ tác dụng phụ. Bẽ uống sẽ giúp đường tiêu hóa tốt và tăng cảm giác thèm ăn đấy.

16. loanOrifame

loanOrifame Thành viên tập sự

Thực phẩm dinh dưỡng dành cho trẻ suy dinh dưỡng

Chào các bạn, hiện mình đang sự dụng 1 dòng sản phẩm dinh dưỡng nhập từ Thủy Điện cho baby của mình, và thấy rất hiệu quả, bạn nào muốn tham khảo hay mua thì gọi đt cho tư vấn viên giao hàng cho mình nha. Số đt anh ấy là 0909921885, gặp anh Minh nha các bạn, mong là có thể giúp ít cho các bạn.

17. minhchau2009

minhchau2009 Thành viên chính thức

friso gold mát và tốt cho bé lên cân chậm, bạn thử xem !

18. thotrang.yeu

thotrang.yeu Thành viên mới

:ANAL:Cháu gái của em không hẳn là suy dinh dưỡng nhưng hơi còi một xí. :rolleyes:Uh, làm sao để bé tăng cân thêm xí nữa ha, trẻ con nhìn bụ bẩm một chút thì sẽ dễ thương hơn. Các chị có đồng ý hok????

:confused:Giá như trẻ biết nói ha, thích ăn gì thì ăn hay thích uống gì thì uống cứ như người lớn ý, được như vậy thì tốt quá trùi luôn.

19. shop3me-bimchip

shop3me-bimchip Hàng xách tay Đức

Các mẹ ơi, đừng lo con không bụ, chỉ đừng để bé còi xương vì thiếu canxi và vitamine D thôi.
    Nhà mình có 2 trường hợp:
    1. Ku đầu nhà mình nhé, đẻ 2,8kg. Mẹ xót con nhồi lấy nhồi để. Cũng đủ loại Pediasure, thuốc bổ. Đến hết 3 tuổi, nó đột ngột phì ra, giờ 8 tuổi 35kg hichic... mẹ phanh con ko kịp.
    2. Chị họ thằng cún đó (là con chị gái mình nè), đẻ 2,6kg. Được cả nhà chăm bẵm kỹ càng, con đầu cháu sớm nữa nên lại càng chăm tợn. Dưới 2 tuổi, nó còn đuợc trong danh sách nhận sữa phòng chống suy dinh dưỡng của phường. Thế rồi gần 4 tuổi, nó tròn quay. Cả ông bà bố mẹ lại hì hục phanh lấy phanh để. Giờ lớp 6 hơn 40kg, may được cái cao ráo.

Kinh nghiệm là kệ tụi nó, ko quá sốt ruột. Các chất dinh dưỡng vào người sẽ ko có tác dụng ngay mà sau này mới "ngấm" cơ. Mới lại sau 3 tuổi, hết tuổi sài đẹn, các bé sẽ phát triển ổn định và dễ tăng cân hơn, lúc đó mẹ sẽ thấy công sức của mình có kết quả, vậy nên đừng lo lắng quá.
    Các bác sĩ dinh dưỡng cũng nói: bé lên cân đều (dù ít) là ko lo, còn tốt hơn là lên xuống thất thường.

kytich_anhMom Mickey thích.
  20. tho$chinsu

tho$chinsu Thành viên rất tích cực

Các chị ơi, con em mới 6 tháng,nặng 6.3kg, cao 63cm. Đi khám Viện DD nói cháu bị SDD, kê cho cháu uống Similac neousure. Nhưng mà cháu cũng chẳng uống, vậy nên chuyển sữa hay thế nào các mẹ giúp em với. À nhân tiện em hỏi luôn..Tự dưng cháu lười uống sữa và biếng ăn hơn tháng trước, có phải do cháu sắp mọc răng ko ạ!