Kinh nghiệm: Mua xe đạp cho con

Thảo luận trong 'Các vấn đề chăm sóc khác' bởi mevuminh, 25/4/2010.

1. mevuminh

mevuminh Thành viên tích cực

Mình mua xe đạp cho con nên đúc rút ra kinh nghiệm thế này, các bạn tham khảo nhé.
    Số là tớ muốn mua cho thằng cu lớn cái xe đạp địa hình. Đi làm thấy dọc phố Bà Triệu có nhiều của hàng bán xe nên ra đấy mua. Vùa dừng xe, các chủ hàng đã tíu tít chạy ra chào mời, giwois thiệu đi thử.. đến lúc hỏi giá thì ôi, già trên trời luôn: cử từ 2,5 - 3,5 tr (mà toàn hàng Tàu chứ), tớ xuồng phía dưới 1 đoạn giá đã khác rồi, chỉ 1,6 tr thôi. Cuối cùng về chỗ Thái Hà, đại lý của xe đạp thồng nhất ấy, bao nhiêu loại ,tha hồ chọn, kiểu dáng bắt mắt mà mẫu mã cũng tốt. Nhân đây tớ nhắc các bạn là trwowcs khi đi mua cần tham khảo giá trước. Chớ có mua hàng này xong lại khảo giá ở mấy hàng bên cạnh thì o ổn đâu vì họ đã có quy định với nhau rồi

Xem thêm các chủ đề tạo bởi mevuminh
    Đang tải...

2. love4ever

love4ever Thành viên rất tích cực

Chị ơi em muốn mua xe cho bé 2 tuổi nhà em, không biết chỗ xe Thống Nhất có xe bé không nhỉ?

3. smile

smile Thành viên rất tích cực

giống câu hỏi trên..............................

4. rubjle

rubjle Thành viên chính thức

Cám ơn mẹ bé nhiều nhé! Học được thêm 1 kinh nghiệm nữa rồi

5. kutie_bong

kutie_bong Bắt đầu nổi tiếng

EM cũng hỏi giống mẹ này ..................

6. boombang

boombang Thành viên rất tích cực

Tớ nghĩ ko có xe cho bé 2 tuổi đâu. Năm trước tớ đi mua xe đạp cho cún nhà tớ, lúc đó cún cũng hơn 2 tuổi, đành lấy loại bé nhất là phù hợp với trẻ khoảng 4 tuổi, vì nói thật lên Bà Triệu mua xe như bị mất tiền ý, xe yếu, lỏng lẻo mà cũng xấp xỉ 2 tr. Xe 4 bánh nên lúc đó cún nhà tớ chỉ nhúc nhắc đạp nửa vòng thôi. Đặc điểm của xe đạp Thống Nhất là bền, chắc, nặng bạn ạ. Xe của trẻ con nhưng cấu tạo ko khác gì xe người lớn. Giá là 1,3tr. Cún nhà mình đến bây giờ vẫn đang đi, và có thể dùng cho đến 6, 7 tuổi, lúc đó mình gỡ 2 bánh phụ ra. Xe hỏng hoặc cần phải cắt xích là phải mang ra ngoài hàng y như sửa xe đạp của người lớn, thỉnh thoảng cũng phải tra dầu... Tuy màu sắc ko bắt mắt như xe TQ nhưng đáng đồng tiền bát gạo bạn ạ.

mecuti2014 thích bài này.
  7. Ngọc_Linh

Ngọc_Linh Thành viên sắp chính thức

Mình thấy có loại xe đạp Việt Nhật có cả xe cho bé 2 tuổi đi vừa, mà xe đấy cháu mình dùng rồi, rất chắc chắn, màu sắc đẹp, kiểu dáng ok. Giá cả thì mình thấy cũng ko quá đắt, như năm ngoái mình mua cho cháu thì 780k, còn năm nay giá cả ntn thì mình cũng ko nắm đc nhưng chắc cũng ko lên giá đến > 1tr đâu. Các mẹ tham khảo thêm nhé

8. heomoi_2007

heomoi_2007 Thành viên tích cực

Mình mua xe đạp 4 bánh cho con phải đến cái thứ 3 mới hài lòng - đó là hiệu Asama. Ko biết ở HN có ko?
    Lần đầu mình mua chiếc xe khuyến mãi từ sữa Dumex (khoảng 350k) -> chỉ phù hợp với bé lớn >3T, con mình lúc đó có 2T thôi nên thấy đạp rất nặng. Sau đó mua thêm 1 cái xe Thái hiệu Babie (giá hơn 1triệu thì phải), hình thức rất đẹp nhưng yên xe hơi cao & cũng nặng. Cuối cùng thì đc giới thiệu mua xe của Asama khoảng 600k thôi - dáng nhẹ nhàng, đạp rất trơn...
    Mình nghĩ khi các mẹ muốn con đạp xe sớm (khoảng 2T) thì khi mua xe phải lựa kỹ (phần ghi đông -tay nắm xe, yên xe có vừa tầm với bé ko?, xe đạp phải trơn, nhẹ vì tuổi đó các bé còn yếu). Chứ sau đó 1 t/gian, khoảng 2,5T đến 3T thì các bé cứng cáp rồi thì sẽ dễ dàng hơn. Con mình sau đó xe nào cũng chạy đc hết.

9. Gau_be_bong

Gau_be_bong Bắt đầu nổi tiếng

Các chị ơi, xe thống nhất cho bé khoảng 4đến 6 tuổi thì giá bao nhiêu ạ? many thanks

10. Gau_be_bong

Gau_be_bong Bắt đầu nổi tiếng

Em có xem xe asama, trông đẹp, of đài loan, nhưng giá cao lắm, em ko có thấy cái nào 600K

11. chichizzz

chichizzz Thành viên chính thức

Hôm trước em cũng mua xe đạp cho bé nhà em 2 t các mẹ ah. em mua xe liên doanh Việt Nhật đấy, ở Bà Triệu 800k xe đạp trơn lắm ,màu vàng xanh lá kết hợp, họ nói thách 900 đấy các mẹ ah.

12. mecun123

mecun123 Thành viên tập sự

Ðề: Mua xe đạp cho con

Mình mới mua một xe đạp AVIBUS cho con ở cửa hàng 185 Xuân Thủy và vừa bị lừa, vừa bị thóa mạ và bị đe dọa hành hung, chiếc xe bán lẻ trên thị trướng có giá 1.5 triệu, nhưng mình đã mua với giá 2. 2 triệu, với lời tư vấn là xe sản xuất tại Nhật bản, lắp đăt tại Việt Nam. Biển hiệu của của hàng là XE ĐẠP NHẬT, và hóa đơn có ghi CHUYÊN KINH DOANH XE ĐẠP NGOẠI. Nhưng trong cửa hàng toàn đồ sản xuất tại Việt nam và Trung Quốc thôi. Khi mình biết chiếc xe mình mua chẳng có cái gì của Nhật và mang đến tranh cãi với chủ thì ông ta cư xử một thăng du côn, dọa đánh dọa giết. Đừng ai bước chân vào cửa hàng đó mà mang họa vào thân.

13. frankychip

frankychip cao chè vằng,lạc rim vừng

minhgf cũng băn khoăn k biết mua loại nào cho con bây h nhỉ , con mình đc gần 2 tuổi rùi, các mẹ thông thái tư vấn giúp nhé,

14. metinthoi

metinthoi Thành viên kỳ cựu

Hic mình cũng đang định mua xe đạp cho thằng cu lớn, mình hỏi gần nhà mình thi toàn 2-3tr thì nhìn mới thấy chắc chắn, hicc nghĩ sao mà xe đạp của chúng nó giờ đắt quá đi thui, hix

15. mecuti2014

mecuti2014 Thành viên tập sự

Bây giờ họ bán hàng như kiểu vừa lừa đảo vừa cướp giật các mẹ nhỉ.. Nghĩ mà kinh.. Có mẹ nào đã mua xe địa hình cho bé độ tuổi đi học rồi thì nói cho mình chỗ. Mình muốn mua một cái để tặng sinh nhật cho cháu. Cảm ơn các mẹ nhé

16. Đông Đào

Đông Đào Thành viên tích cực

Mình định mua cho con zai 7 tuổi 1 chiếc xe đạp để con tập đi nhưng chưa biết mua loại nào tốt mà giá cả vừa phải . Mẹ nào biết chỗ nào giá hợp lý mách cho mình với nhé , mình định mai 2 mẹ con dắt nhau đi xem và mua . Cám ơn cả nhà

17. yeu-chong-con

yeu-chong-con Thành viên rất tích cực

Mình cũng giống mẹ này, muốn mua xe hai bánh cho con giai 6 tuổi. Thấy mọi người nói cửa hàng xe đạp thống nhất ở Thái Hà cũng được, mai mẹ nó thử qua đó xem sao.

18. Me DIỆP ANH

Me DIỆP ANH

Chiều nay đi xem xe cho con,mà sao ng ta hét giá cao thế không biết.hai cua hang chenh nhau den 500k

19. Me DIỆP ANH

Me DIỆP ANH

mình xem xe Avibus rồi,chỗ đòi 1800k có chỗ đòi 2350k.Giá cả loạn nên chẳng dám mua,về nhà check thì ra cái top này.

20. chuoicabuong

chuoicabuong Thành viên kỳ cựu

mình thì thấy cứ asama mà mua, anh đi xong em vẫn đi được ngon lành, chắc chắn và không phải suy nghĩ