PDA

View Full Version : Nem chua rán

Neko
04-28-2010, 04:17 PM
các mẹ cho em hỏi chút với ạ, em ăn nem chua ràn ở ngô sỹ liên thấy rất ngon ạ, em muôn mua ve nhà để rán nhưng em không biết mua ở đâu ạ, mà mua nem chua bình thường ngoài hang giò chả thì không ngon nhu ở đấy

Mẹ Bun còi
04-28-2010, 04:43 PM
Và nem ở đâu thì đảm bảo an toàn thực phẩm nhỉ?

bibong xinhxinh1
04-28-2010, 04:47 PM
các mẹ cho em hỏi chút với ạ, em ăn nem chua ràn ở ngô sỹ liên thấy rất ngon ạ, em muôn mua ve nhà để rán nhưng em không biết mua ở đâu ạ, mà mua nem chua bình thường ngoài hang giò chả thì không ngon nhu ở đấy

Ở trên LCM có 1 mẹ bán nem chua về rán đấy bạn nhưng tớ k biết có ngon bằng nem chua bạn ăn ở Ngô sỹ liên k.

Neko
04-29-2010, 10:17 AM
Ở trên LCM có 1 mẹ bán nem chua về rán đấy bạn nhưng tớ k biết có ngon bằng nem chua bạn ăn ở Ngô sỹ liên k.

thế ah, bạn có link cua mẹ đó không cho mình với

bibong xinhxinh1
04-29-2010, 10:28 AM
thế ah, bạn có link cua mẹ đó không cho mình với

Link đây này mẹ nó. http://lamchame.com/forum/showthread.php?t=99625

otvang
04-29-2010, 02:15 PM
Nem chua rán tẩm bột camy tớ thấy ngon hơn đó.

Neko
04-29-2010, 02:52 PM
Nem chua rán tẩm bột camy tớ thấy ngon hơn đó.
thế hả chị, em chua an nem đó bao giờ nên e ko bít ạ

Ba_Me_Con
04-30-2010, 02:55 PM
Nhắc đến lại thấy thèm, tối phải đi ăn mới được.

Neko
04-30-2010, 06:45 PM
Nhắc đến lại thấy thèm, tối phải đi ăn mới được.

hjhj, em cũng thèm mấy hông rùi, mà bận quá chưa đi lúc nào được cả, hic

LâmNhi-baby
04-30-2010, 07:44 PM
Em thì khoái ăn ở quán Bà Già ngõ Tam Thương trên Hàng Bông í.
Nhắc đến lại thèm, bao giờ mới về HN mà ăn đc nhỉ
hix

mina_xinhxinh
05-03-2010, 11:24 AM
Nem chua mua về rán thì mua ở Trần Công Châu là ngon và đảm bảo nhất 17k/chục(nhà này cực nổi tiếng và chưa thấy tai tiếng :) ).hầu hết các hàng nem chua đều nhập ở đây.
Mình hay mua về rùi lăn qua bột chiên xù,rán lên cực ngon mà nem vẫn to,ko bị dính,ko bị teo,ăn lại giòn.
Mua nem ở đó đều có sãn tương ớt nhé.
Đ/c:số 8 Trần Xuân Soạn.
Cuối tuần toàn mua về cho cả nhà xơi,hoặc ax mời bạn bè lên nhậu nhẹt.Chứ lên Ngõ Tạm đắt quá 30k/chục(quá lời lãi)mà dầu mỡ thì có phải vệ sinh đâu.chỉ đc cái bù khú quán xá thui.

ME GAU & BILL
05-03-2010, 11:46 AM
Tớ hay mua nem chua của Hương Sơn - Quốc Tử Giám, đảm bảo an toàn thực phẩm.

LâmNhi-baby
05-03-2010, 03:29 PM
Nem chua mua về rán thì mua ở Trần Công Châu là ngon và đảm bảo nhất 17k/chục(nhà này cực nổi tiếng và chưa thấy tai tiếng :) ).hầu hết các hàng nem chua đều nhập ở đây.
Mình hay mua về rùi lăn qua bột chiên xù,rán lên cực ngon mà nem vẫn to,ko bị dính,ko bị teo,ăn lại giòn.
Cuối tuần toàn mua về cho cả nhà xơi,hoặc ax mời bạn bè lên nhậu nhẹt.Chứ lên Ngõ Tạm đắt quá 30k/chục(quá lời lãi)mà dầu mỡ thì có phải vệ sinh đâu.chỉ đc cái bù khú quán xá thui.

Thanks mẹ mina nhiều nhiều. Xã em đang đi công tác ngoài HN bảo mua về làm quà mới đc hihihi\\:D/\\:D/\\:D/

Neko
05-04-2010, 08:05 PM

em đã lấy thử, công nhận là ngon ạ

nguyenthu82
05-04-2010, 08:07 PM
Em thấy ăn ngoài hàng luôn luôn ngon hơn hẳn mua về nhà rán lấy, hí hí, còn có cả không khí ngồi ăn và các bạn cùng tám nữa mờ :)

Neko
05-04-2010, 08:08 PM
Em thấy ăn ngoài hàng luôn luôn ngon hơn hẳn mua về nhà rán lấy, hí hí, còn có cả không khí ngồi ăn và các bạn cùng tám nữa mờ :)

thì đúng là như thế mà chị, tâm trang đi ăn ở ngoài mà, :D

me_yeu_tina
05-05-2010, 02:30 PM
e gọi nem của trang web dungio.vn thì phải.
cũng tẩm bột chiên giòn, nhưng ăn bị cứng vì chiên nem lâu quá. e lại nghĩ ngoài hàng họ tẩm bột chiên gì khác ấy các mẹ ạ. ăn k bị cứng như e làm mà trong lại chín .

mehavy
05-05-2010, 02:32 PM
nhắc đến là thèm , chiều qua mua mới được

diaz
05-05-2010, 03:31 PM
e gọi nem của trang web dungio.vn thì phải.
cũng tẩm bột chiên giòn, nhưng ăn bị cứng vì chiên nem lâu quá. e lại nghĩ ngoài hàng họ tẩm bột chiên gì khác ấy các mẹ ạ. ăn k bị cứng như e làm mà trong lại chín .

Nem ngoài hàng là nem chưa chín, còn hơi ươn ướt, sau đó mới nhẹ bọc bột và rán nên nó ko bị cứng nem chị ah
Em thì thèm nem chua nướng da diết, HCM hok có, mà nem miền Tây ăn cứ ngọt ngọt, chả hợp vị tí nào cả :(

Neko
05-06-2010, 08:04 AM
Nem ngoài hàng là nem chưa chín, còn hơi ươn ướt, sau đó mới nhẹ bọc bột và rán nên nó ko bị cứng nem chị ah
Em thì thèm nem chua nướng da diết, HCM hok có, mà nem miền Tây ăn cứ ngọt ngọt, chả hợp vị tí nào cả :(
em thay trong đó hay an ngọt nên có khi nem họ cũng lalmf nem ngọt chứ không phải la nem chua

LâmNhi-baby
05-06-2010, 10:16 AM
Thế rốt cuộc tẩm bột chiên tôm hay bột chiên xù rán sẽ ngon hơn vậy các mẹ? Chiều nay xã đem vào rồi, phải làm luôn cho nóng sốt mới đc.
Nhiều lúc trong SG muốn ăn mà thấy xã bảo chỉ có nem Khánh Hòa nướng là ngon thôi, mà lại không biết chỗ mua nữa chứ. Vậy mới nan giải..

Neko
05-06-2010, 02:47 PM
em thấy có mẹ bảo là tẩm bột chiên xù, chị cứ thử xem thế nào

meyeuchuoi
05-06-2010, 04:05 PM
Đúng rồi, tẩm bột chiên xù ngon lém, chẹp chẹp...

diaz
05-06-2010, 04:42 PM
mẹ cứ pha bột tôm + trứng, nhúng nem qua đó 1 xíu rồi nhúng vào chiên xù là chuẩn đấy ah

meyeu2be
05-06-2010, 04:52 PM
k hiểu do kĩ thuật kém hay thế nào mà nhiều khi mua về rán cứ thấy k ngon = ngoài hàng ý >"< nhưng được cái đảm bảo VSATTP ^^

khonggiansong
05-06-2010, 06:44 PM
ngon thì có ngon nhưng em nghĩ mình nên ăn ít thôi, vì bây giờ vấn đề vệ sinh an toàn thực phẩm ko tốt lắm ,Mình cũng nên mua về mà rán chứ đừng ăn ngoài hàng họ dùng mỡ bẩn đó.,

Neko
05-07-2010, 07:09 AM
ngon thì có ngon nhưng em nghĩ mình nên ăn ít thôi, vì bây giờ vấn đề vệ sinh an toàn thực phẩm ko tốt lắm ,Mình cũng nên mua về mà rán chứ đừng ăn ngoài hàng họ dùng mỡ bẩn đó.,

đúng đấy ạ, giờ cứ nghĩ đến họ ràn bằng mỡ bẩn sợ lắm ạ

LâmNhi-baby
05-07-2010, 05:18 PM
k hiểu do kĩ thuật kém hay thế nào mà nhiều khi mua về rán cứ thấy k ngon = ngoài hàng ý >"< nhưng được cái đảm bảo VSATTP ^^

Em cũng thấy như mẹ này, đúng là rán ngoài hàng ngta có kỹ thuật hay sao ấy, vỏ vàng đều còn bên trong ăn mềm mềm ngọt ngọt dai dai :D :D :D
Với lại ngta rán sao mà nhìn cái nem chín xong vẫn dài thế nhểy, chả bù em tẩm bột xù rán xong nó thu nhỏ lại còn có 2/3 thôi, chẹp.. chẹp.. lỗ quá...

meemin
05-07-2010, 11:15 PM
món này dễ làm lắm và đảm bảo các mẹ làm ở nhà sẽ chỉ gặp mẹ thành công thôi :)

Trên diễn đàn có mengong bán sp này hồi tết em mua rất nhiều.

cách làm: nem chua ran, 1 gói bột chiện xù.
nem này bao quản ở ngăn đá vì thế để nem rã đông sau đó lăn qua bột chiên xù, lăn nhiều 1 chút

chuẩn bị 1 cái xong nhỏ nhỏ như kiểu xông quấy bột của em bé ấy ạ, các mẹ đổ dầu nhiê tý nhé. Em thấy nhiều chỗ hướng dẫn cho dầu ít nhưng kinh nghiệm của em là cho nhiều dầu vào. Để dầu ăn nóng cho từng cái 1 vào chiên đến lúc nhìn cái nem vàng đều vớt ra. bột chiên xù giúp róc mỡ rất nhanh lúc ăn nem ròn mà ko hề bị ngấy dầu ăn.

để nguội cũng ko sợ ỉu các mẹ nhé.

món này làm ở nhà ăn yên tâm hơn chứ ngoài hàng em thấy họ chiên dầu ăn hôi lắm :(.

meemin
05-07-2010, 11:20 PM

mẹ nó cứ mua bột cà mỳ hoặc bột chiên xù cách to 1 chút về lăn nem rồi rán như rán chả nem hay bánh rán ấy đảm bảo ngon vệ sinh ăn toàn hơn ngoài hàng nhiều :)

nem này cũng có thể tự làm được các mẹ nhé.

nguyên liệu làm nem: bì lợn làm sạch luộc chín thái mỏng, thịt thăn ngon giã mịn hoặc dùng giò sống (nếu mẹ nào lười), bột nêm, 1 ít tiêu bột, tỏi, ớt (nếu thích ăn cay) trộn đều hỗn hợp sau đó nặn từng cái nem :) nếu ko muốn ăn chua mà rán ngay thì cho vào ngăn mát 1 lúc cho nem khô hơn rồi lấy ra lăn qua bột cà mỳ hoặc bột chiên xù rồi rán,

Nếu muốn để chua thì bọc bằng lá chuối cho thêm lá đinh lăng và lá ổi quấn cùng.

Món này mẹ em hay làm để tầm 3 -4 ngày là chua, ăn ngon chả kém gì nem chua thanh hóa.

rainbow0512
05-08-2010, 12:29 AM
đúng sở thích của em rồi :D mỗi tội dạo này không có thời gian! chờ 1 đợt nữa rảnh rảnh hơn, em sẽ học các mẹ làm xem thế nào :)

LâmNhi-baby
05-08-2010, 08:16 AM
nguyên liệu làm nem: bì lợn làm sạch luộc chín thái mỏng, thịt thăn ngon giã mịn hoặc dùng giò sống (nếu mẹ nào lười), bột nêm, 1 ít tiêu bột, tỏi, ớt (nếu thích ăn cay) trộn đều hỗn hợp sau đó nặn từng cái nem :) nếu ko muốn ăn chua mà rán ngay thì cho vào ngăn mát 1 lúc cho nem khô hơn rồi lấy ra lăn qua bột cà mỳ hoặc bột chiên xù rồi rán,

Nếu muốn để chua thì bọc bằng lá chuối cho thêm lá đinh lăng và lá ổi quấn cùng.

Món này mẹ em hay làm để tầm 3 -4 ngày là chua, ăn ngon chả kém gì nem chua thanh hóa.

Thanks mẹ nó nhiều nhé.
Hôm nào có thời gian rảnh phải làm mới đc, xem ra tự cung tự cấp thế này vừa đỡ cơn nghiền vừa đảm bảo vệ sinh các mẹ nhỉ.

Neko
05-08-2010, 08:20 AM
hjhj, mẹ meemin gioi thế, em cũng tập tẹ làm xem sao, cảm ơn mẹ meemin nhé

meemin
05-08-2010, 08:26 AM
hjhj, mẹ meemin gioi thế, em cũng tập tẹ làm xem sao, cảm ơn mẹ meemin nhé

hi, nem thì em học của mẹ em, còn nem chua rán là vì thích ăn nên mày mò. vì mẹ em thích món này nên thường tết sẽ tự làm lấy. mẹ em có món nem nướng thanh hóa ngon lắm. Hôm nào về nhờ mẹ chỉ cho rùi hướng dẫn các mẹ. Vì mấy món này em thấy chỉ tốn công thái bì lợn và giã thịt thôi, chứ làm thì đơn giản.

Neko
05-08-2010, 08:32 AM
hi, nem thì em học của mẹ em, còn nem chua rán là vì thích ăn nên mày mò. vì mẹ em thích món này nên thường tết sẽ tự làm lấy. mẹ em có món nem nướng thanh hóa ngon lắm. Hôm nào về nhờ mẹ chỉ cho rùi hướng dẫn các mẹ. Vì mấy món này em thấy chỉ tốn công thái bì lợn và giã thịt thôi, chứ làm thì đơn giản.

lót dép chờ món nem chua nướng của mẹ nó. Nhưng mà nghe chưng có ve luòi giã thịt, thôi mua giò sông như chị nói cho nhanh, hjhj

meemin
05-08-2010, 09:03 AM
lót dép chờ món nem chua nướng của mẹ nó. Nhưng mà nghe chưng có ve luòi giã thịt, thôi mua giò sông như chị nói cho nhanh, hjhj

vậy mẹ nó chờ đi tý em gọi về cho ma ma hỏi công thức cho :)

TRong khi chờ đợi chỉ cho các mẹ 1 món này làm món nhậu đãi khách rẻ cực mà lại dễ làm nữa :)

Giả tái dê:

Mua thịt chân giò (500g) về rửa sạch bó chặt lại sau đó bọc giấy báo đốt vàng, các mẹ nhớ là bọc kín mít nhé, cháy hết giấy mà thấy chưa vàng lắm lại bọc giấy đốt tiếp. Sau khi bì lợn vàng đều các mẹ đem rửa sạch rồi cho vào nồi hấp.

Rau hấp cũng có: xả, gừng, ít lá chanh hấp khoảng 30 - 40 phút sao cho thịt chín nhưng bên trong vẫn hơi hồng 1 tý như món thịt ngâm muối ý

Lấy thịt ra để nguội. cho vào ngăn mát chừng nửa ngày cho thịt dễ thái. Sau đó thái lát mỏng nhé.

Chuẩn bị tiếp tỏi băm nhỏ 2 củ, xả 2 củ thái mỏng hoặc đập dập băm nhỏ cũng đc. lá chanh thái chỉ thật nhỏ. nướ mắm, 1 nửa quả chanh vắt lấy nước, 2 thìa cafe đường. 1 quả xoài xanh hoặc khế chua thái mỏng. cho hỗn hợp này vào bóp với thịt. nêm nếm gia vị cho vừa ăn.

Cuối cùng là vừng rang vàng giã dập cho vào đảo đều rồi bày ra đĩa

Mua bánh tráng, rau thơm về chấm với tương.

Tương thì em thấy mỗi quê em có món tương đó, ở các nơi khác các mẹ mua tương bần về chấm cùng.

Làm cái này rẻ mà kinh tế laị ngon nhé: lúc ăn thịt thơm thơm mùi khí, bì lợn zai zai ròn ròn. hi hi, chị em ăn cũng mê chứ chả phải anh em đâu nhé:d

Neko
05-08-2010, 09:23 AM
vậy mẹ nó chờ đi tý em gọi về cho ma ma hỏi công thức cho :)

TRong khi chờ đợi chỉ cho các mẹ 1 món này làm món nhậu đãi khách rẻ cực mà lại dễ làm nữa :)

Giả tái dê:

Mua thịt chân giò (500g) về rửa sạch bó chặt lại sau đó bọc giấy báo đốt vàng, các mẹ nhớ là bọc kín mít nhé, cháy hết giấy mà thấy chưa vàng lắm lại bọc giấy đốt tiếp. Sau khi bì lợn vàng đều các mẹ đem rửa sạch rồi cho vào nồi hấp.

Rau hấp cũng có: xả, gừng, ít lá chanh hấp khoảng 30 - 40 phút sao cho thịt chín nhưng bên trong vẫn hơi hồng 1 tý như món thịt ngâm muối ý

Lấy thịt ra để nguội. cho vào ngăn mát chừng nửa ngày cho thịt dễ thái. Sau đó thái lát mỏng nhé.

Chuẩn bị tiếp tỏi băm nhỏ 2 củ, xả 2 củ thái mỏng hoặc đập dập băm nhỏ cũng đc. lá chanh thái chỉ thật nhỏ. nướ mắm, 1 nửa quả chanh vắt lấy nước, 2 thìa cafe đường. 1 quả xoài xanh hoặc khế chua thái mỏng. cho hỗn hợp này vào bóp với thịt. nêm nếm gia vị cho vừa ăn.

Cuối cùng là vừng rang vàng giã dập cho vào đảo đều rồi bày ra đĩa

Mua bánh tráng, rau thơm về chấm với tương.

Tương thì em thấy mỗi quê em có món tương đó, ở các nơi khác các mẹ mua tương bần về chấm cùng.

Làm cái này rẻ mà kinh tế laị ngon nhé: lúc ăn thịt thơm thơm mùi khí, bì lợn zai zai ròn ròn. hi hi, chị em ăn cũng mê chứ chả phải anh em đâu nhé:d

chị ơi em hỏi tí, hình như là luc trộn thì có cả xả băm nhỏ thì phải, em chưa làm món này bao giờ, nhưng hôm đến nhà bạn em mẹ no làm, ngon hết sảy luôn. Còn món nhậu nào nxa chị cho ct đi chị

meemin
05-08-2010, 09:35 AM
chị ơi em hỏi tí, hình như là luc trộn thì có cả xả băm nhỏ thì phải, em chưa làm món này bao giờ, nhưng hôm đến nhà bạn em mẹ no làm, ngon hết sảy luôn. Còn món nhậu nào nxa chị cho ct đi chị

Đúng rồi mẹ nó, mình có viết ở trên là 2 cay xả băm nhỏ hoặc thái mỏng đó :)

Cuốn nhớ chuẩn bị chuối xanh, khế chua hoặc xoài xanh, dứa chín thai nhỏ và dài bằng ngón tay nhé, cuốn ăn cùng ngon lắm. nói thật gọi là món nhậu chứ chị em mình ăn còn mê nữa là.

Neko
05-08-2010, 09:48 AM
Đúng rồi mẹ nó, mình có viết ở trên là 2 cay xả băm nhỏ hoặc thái mỏng đó :)

Cuốn nhớ chuẩn bị chuối xanh, khế chua hoặc xoài xanh, dứa chín thai nhỏ và dài bằng ngón tay nhé, cuốn ăn cùng ngon lắm. nói thật gọi là món nhậu chứ chị em mình ăn còn mê nữa là.

đúng đấy chị ạ, em ăn mà còn mê luôn, tiện thể em xin góp thêm món này ạ. Món nộm gà ạ, có gì thì chị góp ý nhe.
Nguyên liệu :
Lườn gà luộc chín rùi xé phay, vưng rang, lạc rang giã đập.
hoa chuối, tỏi ớt,cốt chanh, mùi ta, rau răm, nêu ăn được hanh tây thì có cả hành tây nữa. Nhưng hành tây bổ cau rùi ngâm dấm. Đến phần hành động này : gà + hoa chuôi + cốt chanh + toi bằm, ớt + gia vị+ 1 chút nước mắm ngon, tất cả trộn đều cho thấm gia vị, sau đó cho thêm mùi ta và rau dăm , lạc + vừng, trộn lại lân nữa rùi cho ra đĩa --> măm măm thôi, Đẻ hôm nào làm, em up ảnh cho cả nhà xem nhé.

meemin
05-08-2010, 09:51 AM
Cuối tuần như thế này nhà tớ hay ăn đồ nướng lắm. Thường mua ba chỉ về bỏ bì đi thái miêng như thịt rang ấy rồi tẩm ướp. Vì thích ăn thịt chó nên tớ hay ướp kiểu giả cầy.

500g ba chỉ ướp với 1 gói cari gà cho có màu đẹp, + 1 thìa canh mẻ (mẻ này mình tự làm lấy nhé) + 100 - 150g riềng xay. Nếu ko thích cho cari gà thì cho 1/2 thì cafe bột nghệ vàng tạo màu cũng được. nêm mắm tôm rồi trộn đều. Nên tẩm ướp trc khi ăn khoảng 2 tiếng.

Rau củ nướng cùng có: cà tím, hành tay, dứa chín và các loại rau củ khác tùy mình thích ăn gì mua rau củ đó (đậu bắp, ngô ngọt, ngô bao tử, cà rốt, khoai môn....), nhớ cho cả hành tây cắt khúc dài nữa nhé :)

Nhà tớ dùng bếp cồn để nướng. cho vào chảo 1 thìa dầu và 1 miếng bơ (tớ thấy bơ mộc châu ngon và khá kinh tế, tường ăn thì rẻ nhưng ko thơm lắm). cho thịt và rau củ quả vào nướng.

Ăn: cái này biến tấu được nhiều kiểu lắm nhé:
Trước tiên nước chấm đã nhé: kết luận của tớ là chỉ có xì dầu là hợp nhất mà pha cũng cực kỳ đơn giản: xì dầu + đường + tương ớt

- Đầu tiên món này có thể ăn kèm bánh mỳ
- Ăn bánh tráng cuốn: cuốn cùng rau thơm, chuối xanh, dứa chín, dưa leo, xoài xanh...
- Ăn phở cuốn: cũng cuốn như ăn với bánh tráng

có thể mua bún về cuốn cùng

tặng cả nhà mấy tấm hình nhà trâu bọn tớ op ep món nứong này nhé :): hôm đó bọn tớ nướng ba chỉ, nầm bò, thịt bò, vừa ăn kèm bánh mỳ vừa có bánh tráng cuốn ^_^ ngon cực :)

meemin
05-08-2010, 09:52 AM
đúng đấy chị ạ, em ăn mà còn mê luôn, tiện thể em xin góp thêm món này ạ. Món nộm gà ạ, có gì thì chị góp ý nhe.
Nguyên liệu :
Lườn gà luộc chín rùi xé phay, vưng rang, lạc rang giã đập.
hoa chuối, tỏi ớt,cốt chanh, mùi ta, rau răm, nêu ăn được hanh tây thì có cả hành tây nữa. Nhưng hành tây bổ cau rùi ngâm dấm. Đến phần hành động này : gà + hoa chuôi + cốt chanh + toi bằm, ớt + gia vị+ 1 chút nước mắm ngon, tất cả trộn đều cho thấm gia vị, sau đó cho thêm mùi ta và rau dăm , lạc + vừng, trộn lại lân nữa rùi cho ra đĩa --> măm măm thôi, Đẻ hôm nào làm, em up ảnh cho cả nhà xem nhé.

MÓn này ngon dễ làm nè:), nhà tớ thì toàn thay lạc bằng hạt điều ăn ngậy và thơm lắm:)

meemin
05-08-2010, 10:09 AM
Xin được công thức nem nướng cho các mẹ nè :)

Nguyên liệu là thịt mông sấn, bì lợn làm sạch, tỏi, tiêu, lá đinh lăng nhiều 1 chút ạ, muối mì chính vừa ăn.
lá chuối để bọc

cách làm: thịt mua về lọc sạch mỡ, rửa sạch sẽ. Đun 1 nồi nước sôi, khi nứoc sôi cho phần thịt nạc vào trần qua cho sôi trở lại rồi nhấc ra dùng nước đun sôi để nguội có pha chút muối dội lại 1 lần nữa cho thật sạch. để nguội thái thịt dài 1 chút như ngón tay út ấy.

Bì lợn làm sạch luộc chín thái sợi.

Trộn bì lợn với thịt + muối, tiêu, tỏi cho đều để khoảng 15 phút cho ngấm rồi chải lá chuối ra, xếp lá đinh lăng lên nhìu 1 tý, cho thịt lên rồi cuộn chặt lại. cứ như thế cho đên hết thịt. Mỗi cái nem chỉ nên làm 50g thịt thôi. để khoảng 3 ngày là đc.

Khi ăn bỏ lá chuối đi rồi cho lên bếp than hoa nướng cho vàng đều. cho ra đĩa dĩa tơi sợi nem ăn cùng lá sung, đinh lăng rau thơm :), chấm mắm tỏi ớt

Nếu ko nướng than hoa thì rẽ nem ra cho len cái chảo ko dính áp chảo. nhớ để chảo thật nóng hãy cho nem lên áp chảo.

món này tết nhậu cũng ngon mà ko sợ ngán nhé!

bibong xinhxinh1
05-08-2010, 11:21 AM
Thanks mẹ mina nhiều nhiều. Xã em đang đi công tác ngoài HN bảo mua về làm quà mới đc hihihi\\:D/\\:D/\\:D/

bạn này giống mình nè. Mình ở trong hcm nên thèm nem rán lắm mà k biết làm thế nào. CHỉ ngóng đến ngày ra HN để được măm thôi

meemin
05-08-2010, 11:29 AM
bạn này giống mình nè. Mình ở trong hcm nên thèm nem rán lắm mà k biết làm thế nào. CHỉ ngóng đến ngày ra HN để được măm thôi

mẹ nó đặt của chị ngống trên này cũng có nè, hàng đông lạnh bay chừng 4 tiếng là okie :).

Neko
05-10-2010, 11:05 AM
mẹ nó đặt của chị ngống trên này cũng có nè, hàng đông lạnh bay chừng 4 tiếng là okie :).

úi giời, hôm qua làm món giả dê tái chanh của chị, ngon quá trời luôn, cả nhà em ai cũng khen ngon

nghé_ọ
05-10-2010, 11:12 AM
Thế rốt cuộc tẩm bột chiên tôm hay bột chiên xù rán sẽ ngon hơn vậy các mẹ? ..

HIc, tớ thấy trên Tạm Thương có dùng bột gì đâu?
Chỉ thấy họ rán 2 lần hai chảo khác nhau. Chảo đầu rán sơ, dầu sôi tăm thôi, còn chảo sau rán có vẻ dầu sôi hơn...

mina_xinhxinh
05-11-2010, 07:08 PM
Nem rán có mấy kiểu:
1.Rán ko(ko tẩm bột gì hết):cái nem sống đó mẹ nó ấn hơi dẹt ra rui cho vào xông nhỏ ngập mỡ,rán vừa lửa.nem vàng là ok:giống nem trên ngõ Tạm,Nguyễn Trường Tộ..ăn ko thế này thì như ăn chả rán í,nhanh ngấy,nem bị hao,teo = ngón tay cái mất.
2.Tẩm bột mì:cho bột mì vào cái bát,cho nem vào lăn qua lăn lại rồi thả vào dầu rán vừa lửa:tẩm bột mì thì ko giòn cho lắm,bột bám ít.
3.Tẩm bột chiên xù:cũng như cách trên:bột chiên xù thì giòn mà ko bị teo,rán hơi vàng thôi thì nem ko bị cứng.

Neko
05-12-2010, 08:01 AM
Nem rán có mấy kiểu:
1.Rán ko(ko tẩm bột gì hết):cái nem sống đó mẹ nó ấn hơi dẹt ra rui cho vào xông nhỏ ngập mỡ,rán vừa lửa.nem vàng là ok:giống nem trên ngõ Tạm,Nguyễn Trường Tộ..ăn ko thế này thì như ăn chả rán í,nhanh ngấy,nem bị hao,teo = ngón tay cái mất.
2.Tẩm bột mì:cho bột mì vào cái bát,cho nem vào lăn qua lăn lại rồi thả vào dầu rán vừa lửa:tẩm bột mì thì ko giòn cho lắm,bột bám ít.
3.Tẩm bột chiên xù:cũng như cách trên:bột chiên xù thì giòn mà ko bị teo,rán hơi vàng thôi thì nem ko bị cứng.

em đi ăn ở hang bông, không hiểu họ có tẩ bột hay không nhưng ăn nem thấy giòn và ngon lắm.

nghé_ọ
05-12-2010, 08:33 AM
em đi ăn ở hang bông, không hiểu họ có tẩ bột hay không nhưng ăn nem thấy giòn và ngon lắm.

Trên khu vực đấy k tẩm bột đâu em nhé!!! Toàn rán 2 lần thôi.

mina_xinhxinh
05-13-2010, 04:20 PM

uh.họ ko tẩm bột đâu.nem họ rán qua 1 lần rồi đến khi mình ăn họ rán lại lần nữa,lần rán này họ rán to lửa và ngập mợ nên nem giòn

Neko
05-14-2010, 07:27 AM

hóa ra là thế, thả nào mà em mua ve nhà, rán thế nào cũng không nogn băng họ làm, ối thèm quá, hic hic.

be_salinh
05-18-2010, 12:25 AM
Bảo Châu hay j j đó ở phố Lê Văn Hưu ý mẹ nó ơi

trananh9922
05-18-2010, 08:39 PM
neu bac o H anoi thi em thay moi ng bao o doi can co ban nem chua chuyen de rán ngon lắm

misslinh
05-18-2010, 08:46 PM
mình cũng hay mua ở 8 trần xuân soạn, công nhận ăn ở đấy ngon mà nhà này đổ buôn cho các hàng bán nem rán đó, mình mua ở đây đc gần 8 năm rùi vì ngày xưa khi mình ăn ở trên hàng bạc thế là có người chỉ ra đó, 1 mẹ ở trên diễn đàn mình tưởng bán nem rán của thanh hóa nhưng cũng là nem ở hà nội, mua ở đó chỉ 17k/1 chục thôi.

Neko
05-19-2010, 08:00 AM
mình cũng hay mua ở 8 trần xuân soạn, công nhận ăn ở đấy ngon mà nhà này đổ buôn cho các hàng bán nem rán đó, mình mua ở đây đc gần 8 năm rùi vì ngày xưa khi mình ăn ở trên hàng bạc thế là có người chỉ ra đó, 1 mẹ ở trên diễn đàn mình tưởng bán nem rán của thanh hóa nhưng cũng là nem ở hà nội, mua ở đó chỉ 17k/1 chục thôi.

chị mua về có rán 2 lần không ạ, mà mua ít không biết họ có ship không chị nhỉ, từ nhà em lên đó xa quá, muốn ăn mà lười đi

misslinh
05-19-2010, 09:15 AM
chị mua về có rán 2 lần không ạ, mà mua ít không biết họ có ship không chị nhỉ, từ nhà em lên đó xa quá, muốn ăn mà lười đi

mình có thấy họ giao hàng đó, tốt nhất bạn lấy 50c để vào hộp nhựa rồi cho vào tù lạnh cũng đc mà bạn nhà mình toàn làm vậy, mình ko rán 2 lần mình chỉ rán 1 lần thôi mà nhà mình thích ăn rán già ăn ngon lắm.

nguyet_2509
05-30-2010, 11:28 PM

Trần Công Châu là tên quán hay tên đường vậy các mẹ?
cho em xin cái địa chỉ chính xác đi ạ.

Đang đêm mò vào topic này thấy đói wa !!!!

Neko
05-31-2010, 07:26 AM
Trần Công Châu là tên quán hay tên đường vậy các mẹ?
cho em xin cái địa chỉ chính xác đi ạ.

Đang đêm mò vào topic này thấy đói wa !!!!

quán đó ở số 8 trần xuân soạn, sdt: 0439713387 chị cứ gọi, họ mang đến tận nhà

nghé_ọ
05-31-2010, 10:33 AM

Bao nhiêu cái thì mang tận nhà vậy em?

Neko
05-31-2010, 10:41 AM
Bao nhiêu cái thì mang tận nhà vậy em?

hôm em gọi 50 cái chị ạ, về để tủ lạnh, ăn 2 hôm là hết veo, công nhận là ngon chị ạ, hjhj, nghĩ đến lại thèm

nghé_ọ
05-31-2010, 10:46 AM
hôm em gọi 50 cái chị ạ, về để tủ lạnh, ăn 2 hôm là hết veo, công nhận là ngon chị ạ, hjhj, nghĩ đến lại thèm

Chị mua làm quà gửi vào Nam thôi, có 1 mình nên chẳng muốn làm gì nữa. Đợt này bận rùi, gác hết sở thích lên nóc bếp :(

Neko
05-31-2010, 10:51 AM
Chị mua làm quà gửi vào Nam thôi, có 1 mình nên chẳng muốn làm gì nữa. Đợt này bận rùi, gác hết sở thích lên nóc bếp :(

thế hả chị, chị gọi cho họ thì gọi từ sáng chị nhé, để họ tiện chuyến la chuyển cho chị chứ chiều mới gọi là họ không mang tới được ạ.

SweetKitty
05-31-2010, 03:27 PM
Em muốn mua để mang vào SG ăn, hix! Tong SG ko có món này, mà e rất thích món này, :(! Nem chua này mình cứ thế đem về chiên lên hay có cần tẩm ướt gì ko vậy mẹ nó? Tks!

Neko
06-01-2010, 12:50 PM
Em muốn mua để mang vào SG ăn, hix! Tong SG ko có món này, mà e rất thích món này, :(! Nem chua này mình cứ thế đem về chiên lên hay có cần tẩm ướt gì ko vậy mẹ nó? Tks!

dạ chị mua về rùi cứ thế là rán thôi ạ, theo em thì nên rán 2 lần thì sẽ ngon hơn ah, lần đầu rán sơ qua để nguội chiên lại cho giòn là được.

SweetKitty
06-02-2010, 10:39 AM
dạ chị mua về rùi cứ thế là rán thôi ạ, theo em thì nên rán 2 lần thì sẽ ngon hơn ah, lần đầu rán sơ qua để nguội chiên lại cho giòn là được.
Tks bạn! Nhưng mình muốn hỏi 1 chút, mua về mà chưa ăn ngay thì mình cho vào tủ lạnh ngăn mát hay ngăn đá, hay để ở ngoài vậy bạn? Tks nhé

nguyet_2509
06-02-2010, 10:43 AM
Tks bạn! Nhưng mình muốn hỏi 1 chút, mua về mà chưa ăn ngay thì mình cho vào tủ lạnh ngăn mát hay ngăn đá, hay để ở ngoài vậy bạn? Tks nhé

Tớ toàn tống lên ngăn đá. Mấy hàng bán ngoài chợ cũng toàn để trong tủ đá mà. :eek:

Ba_Me_Con
06-02-2010, 02:20 PM
Nhắc đến lại thấy thèm ghê...........

Neko
06-03-2010, 07:12 AM
Nhắc đến lại thấy thèm ghê...........

hjhj, đúng là nhắc đến là thấy thèm

nghé_ọ
06-03-2010, 09:04 AM
Chẳng biết bà con nhà chị rán kiểu gì mà mấy thằng em nó kêu quá em ơi...

hathu222
06-03-2010, 10:14 AM
các bác cho e hỏi giá nem ở Trần Công Châu lên bao nhiu rùi?trc e cũng hay ăn nhưng từ khi có dịch lợn tai xanh thì nghỉ lun!!!lang thang vào đây lại thấy thèm!!

nghé_ọ
06-03-2010, 10:45 AM
Tớ vừa lấy giá 1500/cái, em giao hàng bảo k phải lấy nhà hàng thì 1700 nhưng vẫn tính mình 1500

hathu222
06-03-2010, 10:48 AM
Tớ vừa lấy giá 1500/cái, em giao hàng bảo k phải lấy nhà hàng thì 1700 nhưng vẫn tính mình 1500

bác mua bao nhiu cái đấy???để tí nữa e gọi lấy lun!
con e gái e bảo hôm trc ra tận nơi lấy mà tận 2k/1 cái là sao các bác nhờ???

Neko
06-03-2010, 01:32 PM
Chẳng biết bà con nhà chị rán kiểu gì mà mấy thằng em nó kêu quá em ơi...

sao hả chị, chi cứ cho len rán bình thường thôi mà, nhưng rán già sẽ giòn và ngon hơn chị ạ, em lấy vẫn toàn 1500 thôi ma. :)

nghé_ọ
06-03-2010, 02:00 PM
sao hả chị, chi cứ cho len rán bình thường thôi mà, nhưng rán già sẽ giòn và ngon hơn chị ạ, em lấy vẫn toàn 1500 thôi ma. :)

Hôm đó em giao hàng bảo với chị nhận hàng hộ chị là chị mua ăn là giá 1700đ nhưng chị ấy bảo: cứ coi như chị bán hàng đi, giá đúng thôi. :D

hathu222
06-03-2010, 06:41 PM
các mẹ vẫn gọi bao nhiu cái thì nó mới ship thía?free ship hết hay tính ship ntn ah???
thấy nhìu mẹ ăn quá mà ham!!xã e cứ bảo ăn bẩn lắm!nhưng hỏi mua về có ăn k thì ông ý gật ngay!!!
e định mua ít ít thoai!ăn nhìu ông ý lại chê cơm e nấu thì chít!!!

giangmilex
06-04-2010, 01:52 AM
e xí xớn 1 tí , e thấy ăn nem ở số 8 trần xuân soạn cũng ngon đáy ah

Neko
06-04-2010, 07:02 AM
các mẹ vẫn gọi bao nhiu cái thì nó mới ship thía?free ship hết hay tính ship ntn ah???
thấy nhìu mẹ ăn quá mà ham!!xã e cứ bảo ăn bẩn lắm!nhưng hỏi mua về có ăn k thì ông ý gật ngay!!!
e định mua ít ít thoai!ăn nhìu ông ý lại chê cơm e nấu thì chít!!!

freeship chị ạ, chị cứ alo là họ mang tới ạ

nguyet_2509
06-04-2010, 04:05 PM

Oi re the =D&gt;
Hom no mua 2500/cai, tiec qua tiec qua

hathu222
06-04-2010, 10:49 PM
hwa m ra tận nơi mua!!mua có 20 cái nên bị tính 1,7k!!
mang về ăn thấy k ngon như trc đây nữa!!!ăn bã hơn hẳn!
dạo này hàng nào cũng thía!ăn ở nguyễn trường tộ cũng bã như thía!!hix hix!!!

mizyni cici
06-05-2010, 03:27 PM
mình kết món này lắm đó, ui, thèm quá, có bà con nào biết chỗ ăn ngon mà lại rẻ chỉ cho mình với, thanks nhiều! :)[-o&lt;

Neko
06-07-2010, 07:25 AM
mình kết món này lắm đó, ui, thèm quá, có bà con nào biết chỗ ăn ngon mà lại rẻ chỉ cho mình với, thanks nhiều! :)[-o&lt;

chị lên hàng bông ăn cũng ngon nhưng mà họ bán tận 3k/chiếc,

Neko
06-07-2010, 07:47 AM
em hơi lạc đề tí, em mời các chị thưởng thức món chả cốm ạ

LgMPhuong
06-07-2010, 07:57 AM
Chả cốm là món gì mà trông lạ lạ lại cứ đỏ đỏ vậy chủ top ơi, ăn như thế nào thế !?

Neko
06-07-2010, 08:04 AM
Chả cốm là món gì mà trông lạ lạ lại cứ đỏ đỏ vậy chủ top ơi, ăn như thế nào thế !?

đỏ là chắc do em chụp ảnh thôi, món này làm như làm chả bình thường thôi ạ nhưng mình trộn thêm cốm + trưng rui viên và rán vàn thôi ạ. Ăn cùng cơm chị ạ, em thấy món này khá ngon ạ.

nghé_ọ
06-07-2010, 10:42 AM
em hơi lạc đề tí, em mời các chị thưởng thức món chả cốm ạ

Em gái chịu khó làm thế nhỉ! Hôm nào mua nem chua, gọi cho chị luôn với nhé! Hic, hôm rồi chị gọi từ sáng, tới khi về nhà rồi mới mang đến cho chị làm chị mất công quá!

Neko
06-07-2010, 10:47 AM
Em gái chịu khó làm thế nhỉ! Hôm nào mua nem chua, gọi cho chị luôn với nhé! Hic, hôm rồi chị gọi từ sáng, tới khi về nhà rồi mới mang đến cho chị làm chị mất công quá!

ok chị, hôm nào gọi e sẽ bảo chị.

nuoiduongtamhon
11-10-2010, 11:57 AM
Hôm qua e ra quán Bà già ăn nem, ngon vô cùng!!!!!!!!!!!!!!!!!! Nhưng ăn xong vẫn chưa cảm thấy đc thỏa mãn vì còn thèm ăn nhiều hơn nữa =))))))))))))))))))))

Neko
11-10-2010, 06:45 PM
Hôm qua e ra quán Bà già ăn nem, ngon vô cùng!!!!!!!!!!!!!!!!!! Nhưng ăn xong vẫn chưa cảm thấy đc thỏa mãn vì còn thèm ăn nhiều hơn nữa =))))))))))))))))))))

Sao chị không mua về mà rán, ăn cho thoải mái, em toàn mua về nhà thôi, em có post địa chỉ và sdt ở mấy trang đầu ý, chị chịu khó quay lại xem nhé, hàng đó ngon lắm chị ạ. Không hiểu sao em đăng cái topic này lên mà có rất nhiều người gọi em để mua nem chua. :D.

huongscarlet
11-11-2010, 10:18 PM
Mình thấy bạn bán nem chua rán bảo thả vào lẩu ăn cũng ngon lắm. Chưa thử nhưng nghe đã thèm.

hanhdt
11-25-2010, 02:52 PM

Bạn ơi bạn ra hàng nem chua ở phố Trần Xuân Soạn đi ở đoạn gần chỗ rẽ phố Lò Đúc nhé cửa hàng đó có tên Trần Công Châu đó nem nhà đó ăn cũng ngon lắm...

tomyphuong
11-25-2010, 03:04 PM
nem chua hôm lăn bột chiên xù nó bắn tung tóe bột cứ bị đen đen ý.hic.Em thấy ở hàng Bông họ ko cho bột đâu thấy rán luôn.Em thấy nem ở đó ngon nhưng của bà già ngõ Tạm Thương em chẳng bao giờ ăn nữa, bà ý đanh đá bỏ xừ mắng khách xơi xơi.

Neko
11-27-2010, 09:11 AM
nem chua hôm lăn bột chiên xù nó bắn tung tóe bột cứ bị đen đen ý.hic.Em thấy ở hàng Bông họ ko cho bột đâu thấy rán luôn.Em thấy nem ở đó ngon nhưng của bà già ngõ Tạm Thương em chẳng bao giờ ăn nữa, bà ý đanh đá bỏ xừ mắng khách xơi xơi.

Nem chua ở Hàng Bông là họ lấy ở Trần Xuân Soạn đấy chị ạ, chị lên đó mà mua về rán chỉ có 1,5k/chiếc thôi.

MeLongMy
11-27-2010, 09:28 AM
Địa chỉ ở Trần Xuân Soạn là bao nhiêu hả bạn?

tomyphuong
11-27-2010, 09:31 AM
Địa chỉ ở Trần Xuân Soạn là bao nhiêu hả bạn?

8 trần Xuân Soạn, tên cửa hàng là Trần Công Châu

MiMicuame
11-27-2010, 10:44 AM
lạnh lạnh thế này thèm ăn nem chua rán quá.

las
01-21-2011, 04:10 PM
mình vừa gọi đến chõ cửa hàng Trần công chung, h tết họ bán 25k/ 1 chục. Lên giá quá nhỉ

meyeuchuoi
01-21-2011, 05:13 PM
25k lâu rồi ấy chứ, tớ mua cách đây vài tháng đã giá đấy rồi.

Neko
01-22-2011, 08:48 AM
25k lâu rồi ấy chứ, tớ mua cách đây vài tháng đã giá đấy rồi.

Ủa sao mọi người mua bị đắt thế, em vẫn lấy là 1,5k/ chiếc mà, Em vẫn mua 50 chiếc= 75k mà. Hay mọi người lấy ít quá nên họ lấy đắt. Em toàn mua 50 chiếc mà.

Lantrailt
01-22-2011, 09:44 AM
Ủa sao mọi người mua bị đắt thế, em vẫn lấy là 1,5k/ chiếc mà, Em vẫn mua 50 chiếc= 75k mà. Hay mọi người lấy ít quá nên họ lấy đắt. Em toàn mua 50 chiếc mà.

Neko ơi, có chỗ nào mua nem chua chưa rán mà gần nhà bọn mình không? Trần Xuân Soạn xa quá hic hic........

Neko
01-22-2011, 11:52 AM
Neko ơi, có chỗ nào mua nem chua chưa rán mà gần nhà bọn mình không? Trần Xuân Soạn xa quá hic hic........

Chị ơi chị cứ alo cho họ, họ mang đếntận nơi mà chị, nên nhà chị có xa đó cũng không phải lo chị ạ. Chị cứ gọi buổi sáng là chiều họ mang tới ạ.

nguyet_2509
02-22-2011, 11:31 AM
tuần trước tớ gọi giá là 2K.
Tớ có cảm giác là nem cho nhiều mì chính/bột nêm...hoặc gì đó nên ăn cứ ngòn ngọt, lợ lợ. hic

ngocanh89hn
09-21-2011, 01:49 PM
hôm trc em lên thẳng cua hang thì thấy báo giá là 23k/chục rùi! Nhg e quên chưa hỏi gọi bn cái thì ng ta mới mang tận nhà ? Và có mất phí ship ko ah?

nghé_ọ
09-21-2011, 02:46 PM
hôm trc em lên thẳng cua hang thì thấy báo giá là 23k/chục rùi! Nhg e quên chưa hỏi gọi bn cái thì ng ta mới mang tận nhà ? Và có mất phí ship ko ah?goi ho thi ho nghi minh la cua hang, mang toi k mat ship va gia cung re hon. Neu biet mua ve gia dinh dung ho tinh gia khac day

HappySmile.
09-21-2011, 02:56 PM
Em nghĩ cứ thèm lúc nào vù ra hàng mà ăn cho tiện!

Neko
09-21-2011, 03:34 PM
chị mua về để tủ lạnh, khi nào ăn thì bỏ ra rán thôi, nhưng chỉ để 2-3 ngày thôi chị nhé. Em toàn goi 50 cái về, ăn 2 hôm là hết rồi. Một minh em cũng đã hết 15 cái.

Lee1986
09-21-2011, 10:01 PM
Nem chua ở Hàng Bông là họ lấy ở Trần Xuân Soạn đấy chị ạ, chị lên đó mà mua về rán chỉ có 1,5k/chiếc thôi.
Chị ơi chị có số điện thoại của cửa hàng chị mua nem không ạ? Chị cho em xin số với ạ. Em hỏi xem giá rổ bi giờ chính xác thế nào. Em đang định mở cửa hàng bán đồ ăn nhanh, muốn nhập thêm nem chua rán về bán. Thanks chị.

Neko
09-22-2011, 07:04 AM
Chị ơi chị có số điện thoại của cửa hàng chị mua nem không ạ? Chị cho em xin số với ạ. Em hỏi xem giá rổ bi giờ chính xác thế nào. Em đang định mở cửa hàng bán đồ ăn nhanh, muốn nhập thêm nem chua rán về bán. Thanks chị.
Số Đt đây ạ: 0439713387 bây giờ nem 2.3k/ chiếc rồi. Trên hàng bông e thấy họ bán là 4k đó. Kèm thêm quả gì đó nữa là ok. Em cũng đang định mở thêm bán nem chua rán đây.

Lee1986
09-22-2011, 11:13 AM
Số Đt đây ạ: 0439713387 bây giờ nem 2.3k/ chiếc rồi. Trên hàng bông e thấy họ bán là 4k đó. Kèm thêm quả gì đó nữa là ok. Em cũng đang định mở thêm bán nem chua rán đây.
Thanks chị nha. Nem tăng giá quá nhỉ. Ngày trước đi học đại học ăn 3k 1 chiếc. Thời tiết này em nghĩ bắt đầu bán nem chua rán là quá hợp rùi. Nghĩ đến lại muốn đi măm rồi, hic hic.

Phượng Ớt
09-22-2011, 04:39 PM
Nghe các mẹ bàn tán về ném rán mà thèm quá ! trời trở mát ăn nóng nóng cay cay mới thưởng thức hết cái vị ngon của nem rán ! chẹp chẹp !

TrQuynh
09-22-2011, 04:52 PM
:rolleyes: ôi, thèm quá, nghĩ đến lại thèm, em toàn mua về ăn chứ làm hơi lích kích, mà dán toàn bị sát thui, nhìn ứ đẹp

thuyhoa208
09-23-2011, 02:26 PM
Hôm qua mua 1 hộp khoảng gần 30pcs 55k, về tự rán tẩm bột cà mì, thấy ngon phết, lại đảm bảo!

mẹ bé Táo
09-23-2011, 08:34 PM
mình cũng hay mua về tẩm bột rồi tự rán lắm...hihi, trời lạnh lạnh đọc bài này lại thấy thèm....:(

ngocanh89hn
09-24-2011, 10:52 AM
Hôm qua mua 1 hộp khoảng gần 30pcs 55k, về tự rán tẩm bột cà mì, thấy ngon phết, lại đảm bảo!
Chị mua ở đâu mà rẻ vậy a? Htrc bạn e lên tận cửa hàng Công Châu mua 20c mà đã 50k r :(

Neko
09-24-2011, 12:59 PM
Chị mua ở đâu mà rẻ vậy a? Htrc bạn e lên tận cửa hàng Công Châu mua 20c mà đã 50k r :(
Nhưng nem mọi người nói đến là nem ngọt mua trong siêu thị ý, nem đó về lăm bột chiên xù rồi chiên. Nhưng mình ăn không thấy ngon = nem mua ở hàng Công Châu nên mình không thích. Lần trước mình cũng mua nem đó trong big c. Nhưng không thích nên mình không mua nữa.

maimeo140288
10-05-2011, 08:19 PM
chị mua về để tủ lạnh, khi nào ăn thì bỏ ra rán thôi, nhưng chỉ để 2-3 ngày thôi chị nhé. Em toàn goi 50 cái về, ăn 2 hôm là hết rồi. Một minh em cũng đã hết 15 cái.
chị ơi chị gọi họ đưa hàng có mất phí k , mà chị gọi về đâu , nhà e ở nghi tàm gọi 50 cái k biết có mất phí k nhỉ :( hic

thuyvy090
10-18-2011, 10:37 AM
các mẹ thích ăn món này thì mình mua chung đi , gọi 1 lần bõ công , thêm nữa nhiều lại đc giảm giá thì sao ?? mình cũng đang thèm quá .

hopshopgo
10-18-2011, 03:42 PM
Hôm rồi mình cũng tò mò đi ăn cái món nem chua rán này ở ngoài đường, ở quán vỉa hè, vì mình thấy rất nhiều người thích. Cảm nhận chung là ăn rất ngon, đúng kiểu ăn vặt, ăn chơi, ăn rồi lại muốn ăn nữa, nhưng mà nói thật là nhìn thì ko có tí cảm tình nào hết, và thực sự mà mình cũng ko biết nó được chế biến như thế nào nữa và mình hoàn toàn ko có chút tự tin nào về độ bổ béo hay an toàn về chất lượng của nó cả? Nó cong queo, nhỏ thó, xấu xí, cái dài cái ngắn và thực sự là nhìn ko giống nem chút nào hết, nói thật là nó chỉ bằng cái ngón tay út của mình thôi, có cái chỉ bằng nửa ngón tay út, giá 5000/chiếc :rolleyes: Kết luận cho dù nó ngon đến mấy thì mình cũng chẳng muốn thử lại, hay ít nhất là ko phải ở quán đó.

medaudo
10-19-2011, 06:32 PM
em thấy ở chợ Bưởi nhà em bán một hộp nem chua chưa rán là 45k/hộp. Một hộp 20c, để thành 3 hàng cách nhau cái lá chuối.
Nhìn chung em thấy nem cũng ngon đấy ạ
Mỗi tội chả biết rán, tẩm bột xong bày trò rán, cả nhà mắng cho là vụng thối vụng nát nên nản trí

thuyvy090
10-20-2011, 09:58 PM
em thấy ở chợ Bưởi nhà em bán một hộp nem chua chưa rán là 45k/hộp. Một hộp 20c, để thành 3 hàng cách nhau cái lá chuối.
Nhìn chung em thấy nem cũng ngon đấy ạ
Mỗi tội chả biết rán, tẩm bột xong bày trò rán, cả nhà mắng cho là vụng thối vụng nát nên nản trí

mẹ nó ơi chợ bưởi chính xác là quán nào ạ ?? mình gần đây cũng muốn mua .

nglinh2326
10-20-2011, 10:10 PM
Ơ...Em tưởng mua cái nem chua mà mình hay gọi nem chua Thanh Hóa về cho vào dầu rán lên thì đc gọi là nem chua rán..Thế đấy là món khách hả các chị ?

Neko
10-21-2011, 08:34 PM
Ơ...Em tưởng mua cái nem chua mà mình hay gọi nem chua Thanh Hóa về cho vào dầu rán lên thì đc gọi là nem chua rán..Thế đấy là món khách hả các chị ?
Thực ra thì nem đó cũng rán được, nhưng không ngon thôi. Nem chua rán thường là loại nem ngọt nglinh ạ.

ngoctram2212
11-06-2011, 02:41 PM
Ở SG thì mua ở đâu các mẹ nhỉ? nghe kể có vẻ ngon quá

meNghe&Du
11-07-2011, 01:08 AM
Úi, vào đây đọc mà thấy thèm quá, nem chua và cả mấy món nhậu nữa. Nhà mình trước toàn mua nem của Trần công Châu thôi, nhưng dạo này bận bịu nên k có thời gian bày vẽ gì cả. Nghe nói bây giờ chất lượng nem của họ không còn được ngon như trước thì phải.

Bau beo
05-04-2012, 10:38 PM
Mình mới biết và mua ở cửa hàng số 8 Trần Xuân Soạn, nem ngọt (loại nem để rán) ngon. Nhưng nem chua k biết ở đó có ngon k nhỉ?Hum đó mình hỏi mua thì họ hết mất rồi.

babymouse186
06-01-2012, 11:00 AM
Các mẹ cho em hỏi ai biết chỗ mua tương ớt ngon giống hàng bà già ở trên hàng bông k ạ. Chẹp chẹp, nem ngon mà k có tương ngon thì cũng chán lắm.

Neko
06-01-2012, 04:47 PM
Các mẹ cho em hỏi ai biết chỗ mua tương ớt ngon giống hàng bà già ở trên hàng bông k ạ. Chẹp chẹp, nem ngon mà k có tương ngon thì cũng chán lắm.

Em toàn ăn chinsu thôi.
.

mecubi14
06-01-2012, 06:20 PM
Em thì khoái ăn ở quán Bà Già ngõ Tam Thương trên Hàng Bông í.
Nhắc đến lại thèm, bao giờ mới về HN mà ăn đc nhỉ
hix
Em cũng hay ăm nem chua ở đây nhưng mà tự đợt lên giá lâu lại chưa ăn ,ăn ở đây nem cũng được giờ đổi tông toàn lên tận thuỵ khuê ăn nem và ốc.

koreastyle
06-12-2012, 02:18 PM
Mua nem ngọt về tẩm thêm bột và rán phải không bạn mình toàn ăn thôi chứ chưa tự làm món này hi

msjanuary
06-14-2012, 01:09 AM
Chị ơi, bọn e hay tụ tập ăn uống nên hay mua nem ở trên hàng Trần Công Châu, hình như ở số 8 Trần Xuân Soạn ấy chị ah.
mà mua nem trên đấy ngta còn cho mình tương ớt cơ. :D
Mua về e hay lăn qua 1 lớp bột chiên xù ấy chị, rán ngập dầu 1 tý chị nhé. Ăn ròn ròn cũng ngon lắm ah

Pampi
10-11-2012, 11:55 PM
Không biết nem của nhà Trần Công Châu mua về để được mấy hôm các mẹ nhỉ? Mình ở hơi xa nên muốn mua về nhiều nhiều bỏ tủ lạnh rán ăn dần

nghé_ọ
10-12-2012, 08:42 AM
Cái tương ớt này là tương ớt lít loại rẻ mà ra hàng khô ở chợ họ hay đựng trong can k nhãn mác ấy. Mua về rồi pha thêm đường, quất vào là ngon như mấy hàng ở Tạm Thương. Tớ học cách pha này của chị bán ở nộm trên chợ Bưởi từ lâu lắm rồi. Nếu thích, đập thêm tí tỏi thì ... :rolleyes:

Lantrailt
10-12-2012, 01:26 PM
Cái tương ớt này là tương ớt lít loại rẻ mà ra hàng khô ở chợ họ hay đựng trong can k nhãn mác ấy. Mua về rồi pha thêm đường, quất vào là ngon như mấy hàng ở Tạm Thương. Tớ học cách pha này của chị bán ở nộm trên chợ Bưởi từ lâu lắm rồi. Nếu thích, đập thêm tí tỏi thì ... :rolleyes:
Hic mẹ nó ơi, mua loại trong can không nhãn mác liệu có đảm bảo không??? Vì mình có đọc bài báo nói là cái màu vàng ấy là phẩm màu với gạch, ngói gì ý..... Thấy sờ sợ ấy :(

nghé_ọ
10-12-2012, 01:41 PM
Hic mẹ nó ơi, mua loại trong can không nhãn mác liệu có đảm bảo không??? Vì mình có đọc bài báo nói là cái màu vàng ấy là phẩm màu với gạch, ngói gì ý..... Thấy sờ sợ ấy :(
Đấy là tớ biết được như thế. Ngày trước chị bán hàng chị ấy tự làm luôn nên tớ nói lại cách làm cho các mẹ thôi, còn tớ thì toàn ăn loại đóng chai của các hãng :D

Lantrailt
10-13-2012, 12:44 PM
Đấy là tớ biết được như thế. Ngày trước chị bán hàng chị ấy tự làm luôn nên tớ nói lại cách làm cho các mẹ thôi, còn tớ thì toàn ăn loại đóng chai của các hãng :D

Hí hí phải nói rõ thế để các mẹ ấy tỉnh táo :D
Mình ăn quen tương ớt Mường Khương nên toàn dùng món này.
Gần đây trước cửa nhà có bà bán ốc, nem chua.... Nước chấm ốc của bà ấy pha ngon lắm, mình ăn toàn lấy nước đó chấm thôi. Vị là lạ so với tương ớt truyền thống hay ăn :D

shop_hagiang
10-13-2012, 12:46 PM
hihi món này em khoái lắm ạ nhắc mà them