Cần giúp: Địa chỉ kiểm nghiệm sữa

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi minhchau2009, 28/4/2010.

1. minhchau2009

minhchau2009 Thành viên chính thức

Có mẹ nào biết địa chỉ kiểm nghiệm sữa ở đâu mách giùm mình nhé ! Mình đang định mang 1 mẫu sữa Nhật đi xét nghiệm, vì dạo này mình thấy nhiều tin đồn quá, thay vì ngồi nghe các mẹ bán sữa mỗi người nói 1 kiểu, thì mình nghĩ nên đi xét nghiệm cho yên tâm. Chỉ cần hơi lăn tăn là không thích rồi. Các mẹ biết địa chỉ nào mách giùm mình cảm ơn nhiều !

Xem thêm các chủ đề tạo bởi minhchau2009
    Đang tải...

2. Tunglam1009

Tunglam1009 Thành viên đạt chuẩn

bạn tới viện kiểm nghiệm vệ sinh an toàn thực phẩm quốc gia số 48 tăng bạt hổ nhé (nó cùng cổng với phòng khám dinh dưỡng của viện dinh dưỡng đấy). bên đó có làm xét nghiệm sữa đấy (các vấn đề về thực phẩm bên đó làm hết)

3. minhchau2009

minhchau2009 Thành viên chính thức

Thanks !

Cảm ơn bạn ! Mình sẽ tới đó xem giá cả thế nào, lần trước đi xét nghiệm nước mình có qua đấy, giá khá đắt , cũng ko biết ở đấy người ta kiểm nghiệm sữa.

4. mẹ Mít Minh Châu

mẹ Mít Minh Châu Bắt đầu tích cực

nếu sợ sữa rởm thì bạn nên hỏi những người có kinh nghiệm về việc lựa chọn mua sữa chuẩn thế nào, ngoài ra tìm kiếm và lựa chọn những nhà cung cấp tin cậy.

nếu bạn sợ thành phần sữa có cái gì đó ko ổn (trong trường hợp bạn tin sữa bạn mua là sữa thật) thì bạn có thể đem đi đến các trung tâm kiểm nghiệm, mình chả biết trung tâm nào để recommend cho bạn nhưng mà có ý này. Đợt rồi các mẹ bên web trẻ thơ (sợ bị ***) có phong trào tẩy chay enfa vì sữa này có hàm lượng canxi cao hơn nhiều lần tiêu chuẩn của chính nhà sx, nhiều mẹ đem sữa enfa đang dùng cho con đi kiểm nghiệm lắm. Ngoài ra, đợt sữa Trung quốc có melamine, mình biết chính chị Nga Bống cũng đem xét nghiệm đầy đủ các mẫu sữa mà chị ấy bán, kết quả là an toàn hết.

Bạn có thể gúc gồ tìm kiếm 2 chủ đề của 2 nhóm/cá nhân này để tìm xem có những trung tâm kiểm nghiệm nào nhé. Mình còn biết thêm là tùy từng trung tâm mà họ kiểm nghiệm những thông số khác nhau, thế nên tốt nhất, để an tâm nhất, bạn nên đem mẫu sữa kiểm nghiệm ở nhiều trung tâm khác nhau để có kết quả so sánh tốt nhất.

Lưu ý là khi đi xét nghiệm sp, bạn phải biết và yêu cầu ng ta kiểm tra thành phần nào. Còn nếu ko biết nên kiểm tra cái gì thì bạn cứ yêu cầu kiểm tra hết, cho nó lành. Hồi ấy, mình nghe nói, ở trung tâm kiểm nghiệm ng ta có mấy chục thành phần gì đó, mỗi cái một giá khác nhau, sơ sơ tính ra cũng khoảng chục triệu tiền xét nghiệm. Vì có 1 số thành phần có chi phí xét nghiệm rất đắt.

Bạn đang mua sữa ở đâu cho con vậy. Sao không hỏi người bán hàng cho bạn để có thêm thông tin tốt nhất.

minhchau2009 thích bài này.