PDA

View Full Version : Cần giúp: có mẹ nào bị viêm lỗ chân lông không ạ?

mesuxu`
04-28-2010, 10:27 PM
em bị viêm lỗ chân lông phải đến hơn 10 năm nay, mà trước đây chả thèm để ý, nên chẳng chữa trị j, lại còn cứ nặn ra nó cứ ra cái j đen đen kèm theo 1 sợi lông tơ mỏng như lặn trứng cá ý ạ, hồi đấy lại còn thích nặn cứ nặn sưng vù cả chân, nặn xong nó lại còn nổi to hơn, mụn càng ngày càng dày hơn, bg em mới thấy nó quan trọng, nhìn chân thấy toàn hoa hic, chẳng tự tin khi mặc váy và quần soóc nữa, có mẹ nào cũng bị như em hoặc biết cách chữa trị chỉ giúp em với, hic hic hic....:(

Mốt Đẹp
04-28-2010, 10:35 PM
Cái này gọi là viêm da rồi , tuyến bài tiết nhiều bã nhờn tốt nhất nên đi khám ở viện da liễu ấy, nhưng theo kinh nghiệm của tớ thì những ai ăn nhiều chất đạm hay bị lắm , mẹ nó thử ăn chay thời gian xem sao , giã lọ muối vừng ăn với cơm chan canh rau muống cũng dễ ăn đấy , hoặc chọn các loại nấm.
mình thấy mấy bọn trẻ ăn nhiều thịt giờ còn đầy trứng cá hai bên cánh tay hoặc ở những chỗ trứng cá không nên mọc .

rubjle
04-30-2010, 08:42 AM
Em cũng khuyen chị nên đi da liễu khám thử xem, chứ để vậy hoài thì chân mình nó xấu lắm, đi đâu cũng ko tự tin

nivoyeuyeu
05-05-2010, 02:33 AM
Đi da liễu cũng chẳng khỏi đc đâu ạ,bệnh này thuộc vấn đề nội tiết mà,nhưng có cách để khắc phục bớt đi chị ạ,chị mua wax tẩy lông về wax chỗ bị viêm,rồi tẩy da chết ,mua cát tắm cho hiệu quả chị ạ.Em thấy bên mỹ phẩm làm đẹp có mẹ pepsi bán đấy,còn vết thâm thì mua kem trị sẹo về bôi.Mình lười tẩy da chết nên da bí quá lông mọc ngược vào trong bảo sao ko ngứa.

Thien Lam
05-05-2010, 11:08 AM
Em cũng bị mấy năm rồi. vào hóng các mẹ đây. Hè đén nhìn ng khác diện váy, soóc mà tủi thân

Linhxinh05
05-05-2010, 12:51 PM
Đi da liễu cũng chẳng khỏi đc đâu ạ,bệnh này thuộc vấn đề nội tiết mà,nhưng có cách để khắc phục bớt đi chị ạ,chị mua wax tẩy lông về wax chỗ bị viêm,rồi tẩy da chết ,mua cát tắm cho hiệu quả chị ạ.Em thấy bên mỹ phẩm làm đẹp có mẹ pepsi bán đấy,còn vết thâm thì mua kem trị sẹo về bôi.Mình lười tẩy da chết nên da bí quá lông mọc ngược vào trong bảo sao ko ngứa.

mẹ này nói chính xác, nên nhờ bác sĩ thẩm mỹ họ tư vấn cho bạn ạ!

PhươngThảo
05-05-2010, 02:08 PM
Đi da liễu chả khỏi được đâu, mình chung thân rồi huhu. Nhưng mình nội tiết kém. Thuốc bôi chỉ đỡ thôi, dừng bôi lại mọc, chán lắm. Mình cũng đang thử cách tẩy da chết xem sao.

me_yeu_tina
05-05-2010, 02:11 PM
nhà e truyền thống bị bệnh này..e thấy mấy bà chị chịu khó đi xông hơi để dãn lỗ chân lông ra và bôi kem gì đó..đúng là nên đến viện thảm mỹ..
Còn bệnh của e có mẹ nào biết điều trị k? đó là sau khi đẻ: 2 bên cánh tay sát nách viêm lỗ chân lông giống ở chân các mẹ đó.. e k dám nặn gì cả, nhưng ngày càng mọc nhiều..lười đi spa quá..có mẹ nào biết chữa mẹo mách e với ạ

Hanhbee
05-05-2010, 02:14 PM
Ah bệnh này bạn có thể tẩy tế bào chết bằng muối + dầu oliu bạn nhé hoặc là muối + sữa tươi vừa tẩy vừa dưỡng da. Tuần làm 2 lần thôi.
Nếu có điều kiện thì tắm/ngâm bùn khoáng, tắm biển thường xuyên cũng bớt bạn ah.
Yên tâm là các điều mình nói mình đã kiểm nghiệm thực tế mình và người nhà, cũng đã tham khảo ý kiến bác sỹ và được khuyến khích tốt.

Ba_Me_Con
05-06-2010, 04:43 PM
Mình không bị viêm lỗ chân lông mà chỉ bị nhiều lông tay chân thôi,hehe. Như thế cũng đủ chết rồi.

Mẹ Bắp cải
05-06-2010, 04:53 PM
Mẹ nó ơi, mình cũng bị cái này cả gần 10 năm rồi ý
- Cũng chữa Đông và Tây y đủ cả. Uống rất nhiều loại thuốc và bôi cũng không ăn thua.
- Đã xếp hàng đến khám Trưởng khoa da liễu bệnh viện bạch mai. Bôi và uống thuốc ko ăn thua
- Bôi thuốc của 102 Trần Hưng Đạo cũng tèo
- Mình đến thẩm mỹ ở 23 Thái Phiên, ko nhớ tên lắm nhưng thấy quảng cáo trị tận gốc cái này. Hỏi thử, cô nhân viên ở đấy bảo của chị hết 26 triếu ( choáng). Mình hỏi có hết tận gốc ko? Cô ý bảo là hết 98%.
Mình hỏi thế sau thời gian điều trị ( 2-3 tháng) vẫn ko hết thì chị kiện . Cô ý bảo chị chả kiện được đâu, vì về nhà ai dám chắc chị làm theo đúng hướng dẫn của bọn em ( choáng tiếp). Đi về luôn

- Có lần mình đến 1 thầy lang gần nhà, anh ý đuổi về bảo ko chữa được. Em phải vận động nhiều vào, mồ hôi tiết ra nhiều, nó tự đào thải, ăn mát là nó đỡ nhiều. Đừng uống thuốc hoặc bôi nữa mà tốn kém lắm ( mình nghe còn có lý hơn)

Các mẹ tham khảo nhé
Mẹ nào có cách nào hay thì post lên cho anh em tham khảo. Mình cũng chán vụ này lắm. :(

Mẹ Bắp cải

Orange
05-07-2010, 09:47 PM
Mình từng bị đầy hai bên cánh tay rồi, sờ vào thấy lẩn mẩn là ngứa tay không chịu được, thế nên tay vừa thâm vì mụn cũ, vừa đỏ lấm tấm vì mụn mới. Nhìn chán lắm ấy. Rồi một đợt vì mình wax ở chân, bị lông mọc dưới da nhiều quá, tìm hiểu thì thấy mọi người nói là nên tẩy da chết. Mình săn đón mấy loại tẩy da chết trên mạng mãi không được (mua ở Xuân Thuỷ thì sợ), cuối cùng chọn mua muối tắm, giá rẻ mà lại dễ mua. Mình mua của một bạn bán trên mạng, giờ k nhớ ở phố nào nữa, vì bạn ấy ship hàng cho mình, hàng của VN, giá khá rẻ, muối tắm hình như 60-70K, muối rửa mặt hình như tầm 40-50K gì đó, lâu quá quên rồi, tầm tầm đấy thôi.
Muối tắm thì nếu có bồn thì pha vào tắm, nhà mình không có bồn nên toàn dùng chà xát lên chân. Còn muối rửa mặt thì dùng vài lần thì mình chán, bỏ thì tiếc nên mình mang chà sát lên hai bên cánh tayt chỗ mụn mọc nhiều. Thực ra hồi đầu nghĩ làm thì làm vậy thôi chứ cũng chả hy vọng cải thiện được bao nhiêu đâu. Thế mà hiệu quả không ngờ, chân mình hết bị mọc lông ngược, tay thì cứ nhẵn nhụi dần, tự dưng một hôm nhận thấy chả còn cái mịnh nào nữa, duy những vết thâm mụn để lại là vẫn còn mờ mờ, nhỏ nhỏ. Nhưng cũng chả sao, vì không bị mụn nữa là mình mừng lắm rồi.
Dùng xong một đợt ấy (mình không nhớ là bao lâu n ữa, chỉ biết là hết lọ muối tắm, hết lọ muối rửa mặt là mình thôi không mua nữa, chắc tầm được 3, 4 tháng), đến nay cũng gần 2 năm rồi, mình thỉnh thoảng mới tẩy da chết, mà cũng rẻ tiền lắm, mình dùng sữa rửa mặt hạt nghệ Thorakao thôi, nếu chăm chỉ tuần 2 lần thì tay chân nhẵn nhụi hẳn, còn lười bỏ bẵng thì lại lấm tấm mọc lại.
Ah, tẩy da chết xong mọi người nhớ bôi kem dưỡng ẩm, kể cả mùa hè cũng vẫn nên bôi. Không thể thiếu bước này đâu nhé. Còn về chủng loại thì trừ khi da bạn quá mẫn cảm phải dùng loại phù hợp, còn thì mình thấy không nhất thiết phải chọn dưỡng ẩm quá đắt tiền. Như mình thử chán chê cuối cùng lại trung thành với Nivea hộp thiếc, nắp xanh (loại to to của Thái Lan ấy nhé). Mua có 27 - 28 K/hộp dùng mãi mới hết, mà dưỡng ẩm rất ok :-)

Hanhbee
05-07-2010, 10:25 PM
Mình có bày cách trị bằng muối ở trên, còn có cách nữa là bùn khoáng, nhưng thấy hình như các mẹ chả tin tưởng mấy nên thôi, chán luôn, dạo topic khác đây!!!!!!!!!

me_yeu_tina
05-07-2010, 10:57 PM
Thực ra e k có thời gian đi spa, cũng chẳng có thời gian nhiều bày vé.mặc dù xấu thật , muốn làm đẹp thật nhưng lúc nào cũng tìm kiếm cách dễ làm nhất do các mẹ có kinh nghiệm chỉ ra.. chỉ tiếc là e k biết mua muối tắm ở đâu..vì 2 cácnh tay ngày càng nhiều chị ạ..hic

Mẹ của Ỉn
05-08-2010, 08:50 AM
Muối tắm có bạn GiadinhPepsy bán nè chị, hàng của Thái, giá cả khá mềm. Em cũng mới dùng nên chưa biết hiệu quả ra sao nhưng cảm nhận ban đầu là ổn

me_yeu_tina
05-08-2010, 08:51 AM
Muối tắm có bạn GiadinhPepsy bán nè chị, hàng của Thái, giá cả khá mềm. Em cũng mới dùng nên chưa biết hiệu quả ra sao nhưng cảm nhận ban đầu là ổn

Lại gặp mẹ nó tư vấn giups rùi..cám ơn chị..chị cho e xin link để e mua nhé..

Mẹ của Ỉn
05-08-2010, 08:53 AM
Link đây chị nhé
http://www.lamchame.com/forum/showthread.php?t=59410

colcl
05-08-2010, 03:24 PM
Em cũng bị cái này, thành ra nhìn chân tay mình mà buồn kinh khủng luôn ý huz :(
Hiện tại e đang uống thuốc và dùng thuốc bôi Đông y, của hiệu thuốc Minh Trí trên đường Hoàng hoa Thám(Hà nội). Phần bắp đùi thì đã đỡ nhiều rùi, chỉ còn mấy đốm mờ mờ, nhưng ở bắp tay thì .... chỉ đỡ chút ít T___T
Chắc còn phải lâu dài thêm 1 thời gian nữa mới hết được quá :(

Mẹ Bắp cải
05-08-2010, 07:46 PM
Mình từng bị đầy hai bên cánh tay rồi, sờ vào thấy lẩn mẩn là ngứa tay không chịu được, thế nên tay vừa thâm vì mụn cũ, vừa đỏ lấm tấm vì mụn mới. Nhìn chán lắm ấy. Rồi một đợt vì mình wax ở chân, bị lông mọc dưới da nhiều quá, tìm hiểu thì thấy mọi người nói là nên tẩy da chết. Mình săn đón mấy loại tẩy da chết trên mạng mãi không được (mua ở Xuân Thuỷ thì sợ), cuối cùng chọn mua muối tắm, giá rẻ mà lại dễ mua. Mình mua của một bạn bán trên mạng, giờ k nhớ ở phố nào nữa, vì bạn ấy ship hàng cho mình, hàng của VN, giá khá rẻ, muối tắm hình như 60-70K, muối rửa mặt hình như tầm 40-50K gì đó, lâu quá quên rồi, tầm tầm đấy thôi.
Muối tắm thì nếu có bồn thì pha vào tắm, nhà mình không có bồn nên toàn dùng chà xát lên chân. Còn muối rửa mặt thì dùng vài lần thì mình chán, bỏ thì tiếc nên mình mang chà sát lên hai bên cánh tayt chỗ mụn mọc nhiều. Thực ra hồi đầu nghĩ làm thì làm vậy thôi chứ cũng chả hy vọng cải thiện được bao nhiêu đâu. Thế mà hiệu quả không ngờ, chân mình hết bị mọc lông ngược, tay thì cứ nhẵn nhụi dần, tự dưng một hôm nhận thấy chả còn cái mịnh nào nữa, duy những vết thâm mụn để lại là vẫn còn mờ mờ, nhỏ nhỏ. Nhưng cũng chả sao, vì không bị mụn nữa là mình mừng lắm rồi.
Dùng xong một đợt ấy (mình không nhớ là bao lâu n ữa, chỉ biết là hết lọ muối tắm, hết lọ muối rửa mặt là mình thôi không mua nữa, chắc tầm được 3, 4 tháng), đến nay cũng gần 2 năm rồi, mình thỉnh thoảng mới tẩy da chết, mà cũng rẻ tiền lắm, mình dùng sữa rửa mặt hạt nghệ Thorakao thôi, nếu chăm chỉ tuần 2 lần thì tay chân nhẵn nhụi hẳn, còn lười bỏ bẵng thì lại lấm tấm mọc lại.
Ah, tẩy da chết xong mọi người nhớ bôi kem dưỡng ẩm, kể cả mùa hè cũng vẫn nên bôi. Không thể thiếu bước này đâu nhé. Còn về chủng loại thì trừ khi da bạn quá mẫn cảm phải dùng loại phù hợp, còn thì mình thấy không nhất thiết phải chọn dưỡng ẩm quá đắt tiền. Như mình thử chán chê cuối cùng lại trung thành với Nivea hộp thiếc, nắp xanh (loại to to của Thái Lan ấy nhé). Mua có 27 - 28 K/hộp dùng mãi mới hết, mà dưỡng ẩm rất ok :-)

Mẹ nó ơi, cám ơn mẹ nó về vụ này nhé. Mình đọc bài bạn xong liền đi mua ngay muối khoáng, nhưng chưa mua được, ko có loại của VN. Chỉ có loại to đùng của Pháp . Ko biết lần này thế nào ...( Lạy trời)

HanLinh_shoes
05-17-2010, 11:36 AM
hix, em thì không bị như chị nhưng mà lông chân của em nó cứ xoắn tít như con ốc nằm gọn ở lỗ chân lông ý >"< có khi là do mặc quần bò sát quá :(

hunghieplan
05-17-2010, 12:52 PM
thử dùng thuốc tranggala loại chữa viêm da đó

ngochan32
05-17-2010, 01:10 PM
Ah bệnh này bạn có thể tẩy tế bào chết bằng muối + dầu oliu bạn nhé hoặc là muối + sữa tươi vừa tẩy vừa dưỡng da. Tuần làm 2 lần thôi.
Nếu có điều kiện thì tắm/ngâm bùn khoáng, tắm biển thường xuyên cũng bớt bạn ah.
Yên tâm là các điều mình nói mình đã kiểm nghiệm thực tế mình và người nhà, cũng đã tham khảo ý kiến bác sỹ và được khuyến khích tốt.

Mẹ nó chỉ cách dùng muối + dầu oliu hoặc sữa tươi như thế nào. Vì muối mua ở siêu thị hạt to, làm thế nào để tan và thấm vào người?
Con trai mình bị ở tay và chân. Nếu tuần làm 2 lần thì khoảng trong bao lâu sẽ hết?
Cảm ơn mẹ nó trước nhé.

casablance
05-17-2010, 01:55 PM
Tẩy da chết thường xuyên cũng bớt đó mẹ nó ơi!

Me Miu Kute
05-18-2010, 06:12 AM

Mình cũng đang dùng, thấy tẩy da chết rất ổn, lại rẻ nữa, 1 lọ 400ml có 75 hay 75k gì đó, cũng mua của pepsy.

Các mẹ thử dùng xem, thích phết đấy, dùng xong da dẻ láng mượt, thêm tý kem dg ẩm là ngon..

hoanglanngoc2010
05-21-2010, 05:19 AM
Chào các mẹ! mình cũng bị đây này 6 năm rồi, cả chân lẫn tay,mình buồn lắm. Nhưng mình có cách này vừ tiện vừa rẻ mà cũng hiệu quả,mình sử dụng cả năm nay rồi,nhưng phải thường xuyên nhé. Khi tắm mình dùng 1 viên đá kì( loại không quá thô ráp) kì lên chỗ bị viêm chân lông,tắm xong lau sạch và bôi kem giữ ẩm thường xuyên là được. Chúc các mẹ thành công!

metybong
05-21-2010, 12:39 PM
mình cung ơ HN, các bạn cho mình hỏi mua muối tẩy tế bào chết, loại nào dùng chữa bệnh viêm da ý, thì chỉ cho mình tên, địa chỉ mua, gia tiền với nhé, các nàng đã giúp thì chỉ cho trót nhé

Mẹ Bắp cải
05-21-2010, 12:39 PM
Các mẹ ơi,
mình vừa dùng muối tắm được 3 hôm rồi. chưa biết có đỡ ko .
hi, sốt ruột quá

Mẹ Bắp cải

metybong
05-21-2010, 12:40 PM
Các mẹ ơi,
mình vừa dùng muối tắm được 3 hôm rồi. chưa biết có đỡ ko .
hi, sốt ruột quá

Mẹ Bắp cải

nàng mua muối hãng gì ? ở đâu? bao tiền ?

Mẹ Bắp cải
05-21-2010, 12:44 PM
nàng mua muối hãng gì ? ở đâu? bao tiền ?

Mẹ nó ơi,
Mua của mẹ pesi đó ( hoặc ở siêu thị cũng có) Cậu xem link ở các trang 2 hay sao ý
hi, chiều nào cũng kỳ có và căng mắt ra nhìn xem đỡ tí gì chưa
Hi hi
Nghe mẹ ở trên vừa nói dùng đá kỳ, tớ cũng từng nghe có người nói cái này cũng khá hiệu nghiệm. Hay mình dùng cả hai nhỉ? mà chưa biết mua đá kỳ ở đâu??

Mẹ Bắp cải

Mẹ Bắp cải
05-21-2010, 12:45 PM
Chào các mẹ! mình cũng bị đây này 6 năm rồi, cả chân lẫn tay,mình buồn lắm. Nhưng mình có cách này vừ tiện vừa rẻ mà cũng hiệu quả,mình sử dụng cả năm nay rồi,nhưng phải thường xuyên nhé. Khi tắm mình dùng 1 viên đá kì( loại không quá thô ráp) kì lên chỗ bị viêm chân lông,tắm xong lau sạch và bôi kem giữ ẩm thường xuyên là được. Chúc các mẹ thành công!

Mẹ nó ơi mua đá kỳ ở đâu thế

Mẹ Bắp cải

Mẹ của Ỉn
05-21-2010, 12:47 PM
Hi hi, em dùng đá kì hoài nè, dùng từ khi nó mới lấm tấm xuất hiện thôi có thấy đỡ gì đâu, chẳng qua là tẩy bỏ được một phần nang lông nổi lên chứ phần nang lông chìm bên dưới da vẫn đen xì

huongmt
05-21-2010, 12:53 PM
Chán nhờ, đúng bệnh của mình. Mình cũng đi hóng hớt các mẹ nhưng mà nghe nói chả khỏi dc chán thế ko biết.

bibi7684
05-21-2010, 01:35 PM
E cũng bị nè, dạo này e tắm với muối tẩy da chết sau đó bôi lem dưỡng ẩm nên cũng cải thiện tình hình đc phần nào.

Me Miu Kute
05-22-2010, 08:56 PM
Link đấy các mẹ nhé http://lamchame.com/forum/showthread.php?t=59410

Các mẹ thử gọi xem, lần trc mình mua em ý mang đến tận nhà freeship đấy

metybong
05-22-2010, 10:07 PM
Link đấy các mẹ nhé http://lamchame.com/forum/showthread.php?t=59410

Các mẹ thử gọi xem, lần trc mình mua em ý mang đến tận nhà freeship đấy

các mẹ mua loại nào của pepsi shop thế ? mình vào link thấy mấy loại liền thì biết loại nào dùng ok nhất nhỉ? ai dùng rùi chia sẻ cái nào

mesuxu`
08-29-2011, 07:21 PM
bệnh này nói chung là có vẻ khó chữa, mình mùa hè ko bị vẫn váy và sooc diện ngon, nhưng cứ mùa đông mới bị, haizzz, mệt hết cả người.

The Lemon Spa
08-30-2011, 02:45 PM
nếu dùng sáp wax mẹ nó nên dùng sáp nóng nhé, sáp lạnh chỉ được lúc ấy thôi nhưng càng về sau càng bị viêm hơn đấy. :p

mechipnt
08-30-2011, 03:02 PM
các mẹ mua loại nào của pepsi shop thế ? mình vào link thấy mấy loại liền thì biết loại nào dùng ok nhất nhỉ? ai dùng rùi chia sẻ cái nào
Loại nào cũng có tác dụng tẩy tế bào chết, giảm viêm nang lông hết đó chị, chỉ khác dạng khô hay gel, và mùi hương khác nhau thôi

meholi
08-31-2011, 04:43 PM
e cũng bị bênh này nè, mùa đông thì nổi nhiều và to hơn mùa hè. e có hỏi cách điều trị bằng ánh sáng nhưng đắt quá tầm hơn 10tr cơ nên thôi.
E tự chăm sóc ở nhà được 5 tháng rồi thấy cũng đỡ nhiều lắm các mẹ ạ. Đó là dùng kem tẩy da chết sau đó dùng sữa tắm rồi dùng kem dưỡng ẩm. Bg chân e nhìn chỉ còn mờ mờ li ti thôi. k rõ như trước

hieungochappy
08-31-2011, 06:16 PM
em bị viêm lỗ chân lông phải đến hơn 10 năm nay, mà trước đây chả thèm để ý, nên chẳng chữa trị j, lại còn cứ nặn ra nó cứ ra cái j đen đen kèm theo 1 sợi lông tơ mỏng như lặn trứng cá ý ạ, hồi đấy lại còn thích nặn cứ nặn sưng vù cả chân, nặn xong nó lại còn nổi to hơn, mụn càng ngày càng dày hơn, bg em mới thấy nó quan trọng, nhìn chân thấy toàn hoa hic, chẳng tự tin khi mặc váy và quần soóc nữa, có mẹ nào cũng bị như em hoặc biết cách chữa trị chỉ giúp em với, hic hic hic....:(
hic em cũng giống chị, ngồi rỗi việc cứ nặn thấy sướng sướng.

Tuệ Phương
04-23-2012, 02:08 PM
em cũng bị nhưng chỉ vùng đầu gối và chỏ tay thôi, sờ vào ghê lắm, hôm trước em có đi khám mà bs bảo là cái này ko trị hết đựợc đâu, nhưng nên thương xuyên dưỡng da ở vùng bị viêm để tránh lan sang những vùng khác

shopmechuot
04-26-2012, 12:34 AM
các mẹ nào bị viêm lỗ chân lông thì tham khảo em này nhé.........http://shopmechuot.com/smc/productView_435__919.html
Nhiều người khen lém........

shopxuxi
05-06-2012, 04:37 PM
đánh dấu...............................

lehanako
05-06-2012, 05:30 PM
Bạn ơi đừng nặn, sẽ thâm, viêm...da càng tổn thương hơn...bạn bắt đầu với thói quen tẩy da chết body đi...có nhiều nguyên nhân nhưng 1 trong các nguyên nhân là tế bào chết nhiều quá đó..

mechipnt
05-07-2012, 08:19 AM
Bạn ơi đừng nặn, sẽ thâm, viêm...da càng tổn thương hơn...bạn bắt đầu với thói quen tẩy da chết body đi...có nhiều nguyên nhân nhưng 1 trong các nguyên nhân là tế bào chết nhiều quá đó..

đồng í với í kiến bạn này, nên tẩy da chết, mặc quần áo thoáng mát

charmingvn
05-07-2012, 02:16 PM
em đay ạ, bị viêm lỗ chân lông nên mặc váy ko thoải mái cho lắm nhưng mà mặc váy còn đỡ bị hơn là mặc quần ạ. nói chung cái này khó chữa thì phải

me_kieuanh
05-07-2012, 02:18 PM
tớ chả bị viêm,nhưng caí lỗ chan lông trên mặt to dã man,nhìn chán ơi là chán,hic

mechipnt
05-07-2012, 04:02 PM
mấy chị tắm muối tinh chất trà xanh là đỡ lắm, vì trà xanh cũng có chất sát khuẩn mà

Polly.Shop
05-10-2012, 01:22 AM
huhu, e bị viêm lỗ chân lông ( chân) nặng í các mẹ ạ, nhìn mọi ng diện váy, sooc mà lòng buồn tê tái, mai e sẽ thử tẩy tbc = muối + dưỡng như các mẹ nói xem có cải thiện đôi chân k, lạy trời tình hình khá lên :((

mechipnt
05-17-2012, 08:26 AM
em nghe nhiều khách của em phản hồi là tẩy da chết trà xanh hoặc olive thì viêm chân lông giảm hẳn, nhưng không dùng lotion vì sẽ làm cho lỗ chân lông bí gây viêm lại, nếu bị thâm thì các chị có thể dùng các loại mặt nạ body hoặc là tắm chung với muối tắm + sữa non để cải thiện tình hình

thuhang_146
05-17-2012, 08:28 AM
mẹ nó tắm bằng muối tắm ý hoặc tắm bằng nước chè tươi,đun lá chè tuơi để nguội rồi tắm,nhanh khỏi lắm

Polly.Shop
05-18-2012, 02:27 PM
1 tuần nay, e chăm chỉ tắm = muối sữa bò rồi dùng kem dưỡng vaseline trc khi ngủ, trộm vía có vẻ khả quan ah,,, hy vọng kiên trì 1 time sẽ đỡ vs khỏi ^^, but sẹo thâm thì khó quá, có mẹ nào bít cách làm mờ sẹo chỉ e vs nha, e cám ơn nhìu nhìu ah ^^

tinnie
05-23-2012, 09:21 AM
Em bị viêm lcl em dùng bã cà phê để tắm, dùng thường xuyên tuần 1 - 2lần hết hẳn đấy, da sau khi dùng da mịn lắm lắm luôn, giảm thâm nữa, các chị thử dùng xem sao

beto1
05-31-2012, 07:50 AM
Để chữa viêm chân lông các mẹ dùng lá lốt xay chắt lấy nước cốt rửa hàng ngày lên vùng bị viêm sẽ làm xe chỗ viêm lại tạo vẩy sau đó tắm bằng lá hương nhu sẽ khỏi

meholi
05-31-2012, 01:20 PM
hic nhiều mẹ có kinh nghiệm quá, nhưng của em mùa hè nó lặn đi hết mùa đông nó mới nổi. Chẳng hỉu kỉu j

Beutiful mom's shop
06-23-2012, 08:37 PM

Các mẹ ơi, thử sp muối tắm bên e nhé. Có td tẩy tế bào chết, trị viêm nang lông cực tốt nhé. Tắm xong da mịn lắm lun . Các mẹ ghé thăm shop e tham khảo nha.

lhathu999
06-23-2012, 10:44 PM
Ô, em cũng mới bị bệnh này ở lưng này, không hiểu sao mà lắm mụn, lắm thâm thế. Chán kinh.

herbalapeel
10-26-2012, 02:36 PM

Tình trạng rất nghiêm trọng đấy bạn ạ, nếu không chữa tri kịp thời sẽ để lại sẹo và vết thâm vĩnh viễn. Bạn nên đi khám và xin tư vấn của các chuyên gia thẩm mỹ để tìm được những sản phẩm phù hợp.

beto1
10-29-2012, 10:18 AM
cách chữa viêm lỗ chân lông hiệu quả nhất
dùng lá lốt đun lên rồi vò lá lấy nước ngâm vùng bị viêm hoặc tắm hàng ngày, sau khi tắm xong bằng nước lá lốt thì các mẹ và chị em tắm lại bằng nước lá hương nhu cho đỡ mùi ạ. tắm hàng ngày sẽ khỏi nhé .....................

timvehanhphuc90
03-16-2013, 02:35 PM
Em cạo lông chân nhiều nên giờ cũg bị viêm lỗ chân lông này :-ss
Giờ mặc váy toàn phải mặc quần tất.

ha.vi2011
03-16-2013, 03:00 PM
Em cạo lông chân nhiều nên giờ cũg bị viêm lỗ chân lông này :-ss
Giờ mặc váy toàn phải mặc quần tất.

hic cạo lông là thảm họa đấy mẹ nó nên dùng wax hay kem tẩy lông vừa chậm mọc mà k bị viêm

nguyenthu82
03-16-2013, 03:21 PM
TRước em bị viêm nên phải đến Key club 24b ngõ 36 đào tấn trị đấy ạ

mecubi14
03-16-2013, 03:29 PM
mẹ nó có thể làm theo cách này:Phải vệ sinh sạch sẽ bằng cách tẩy da chết đều đặn, 1 lần/tuần, loại gì cũng được, dạng gel, xịn thì mua của the body shop còn không thì dùng muối tắm tẩy da chết của thái hoặc loại gel của tàu, bán ở các cửa hàng mỹ phẩm rất dễ mua. Mình thì dùng gel của tàu thôi, 40k/hộp, rất dễ mua mà tắm rất lâu mới hết
Sau đó:
- Tắm bằng cám gạo 3 lần/tuần trong đó bao gồm: tắm chanh pha cám gạo 1 lần, sữa tươi cám gạo 2 lần. Những ngày khác thì tắm bằng sữa rửa mặt Cetaphil của mỹ, mua ở nhà thuốc nào cũng có.

Tắm chanh cám gạo: Cho một nửa bát nước và vắt nửa quả chanh rồi cho cám gạo sữa thơm của Ái Liên vào khuyấy thành bột sền sệt. Sau khi tắm sạch bằng Cetaphil (mua ở nhà thuốc) rồi lau khô người và bôi lên và massage trong vòng 5-10 phút rồi tắm lại bằng nước.

Tắm sữa tươi cám gạo: Lấy nửa bát con sữa tươi không đường rồi đổ cám gaọ vào khuấy đều sền sệt sau khi tắm sạch bằng cetaphil bôi lên và để cho khô rồi tắm sạch bằng nước.

Dưỡng da: Sau khi tẩy da chết và tắm cám gạo khoảng 2 tháng liên tục mình có thêm công đoạn dưỡng da sau đó là bôi kem sâm. Dùng loại kem sâm vàng hoặc sâm đỏ của hàn quốc, loại bôi mặt nhưng mình bôi ở chân, hi hi, chỗ bị viêm nang lông. Bôi một lớp thật mỏng thôi. Từ đó đến giờ khoảng gần 1 năm rồi, mình cảm nhận được rõ rệt là không còn sờ thấy nốt sần nữa, nhìn kỹ mới thấy vết mờ viêm nang lông thôi.

trangtron2403
04-20-2014, 04:07 PM
em có thuốc của Thái Lan khỏi hẳn bệnh này và không bị lại nhé, mọi người pm em chia sẻ cho ạ

thuthugbbn
04-20-2014, 09:34 PM
đọc được nhìu kinh nghiệm của cm quá

thungabnbg
04-20-2014, 09:41 PM
mẹ nó có thể làm theo cách này:Phải vệ sinh sạch sẽ bằng cách tẩy da chết đều đặn, 1 lần/tuần, loại gì cũng được, dạng gel, xịn thì mua của the body shop còn không thì dùng muối tắm tẩy da chết của thái hoặc loại gel của tàu, bán ở các cửa hàng mỹ phẩm rất dễ mua. Mình thì dùng gel của tàu thôi, 40k/hộp, rất dễ mua mà tắm rất lâu mới hết
Sau đó:
- Tắm bằng cám gạo 3 lần/tuần trong đó bao gồm: tắm chanh pha cám gạo 1 lần, sữa tươi cám gạo 2 lần. Những ngày khác thì tắm bằng sữa rửa mặt Cetaphil của mỹ, mua ở nhà thuốc nào cũng có.

Tắm chanh cám gạo: Cho một nửa bát nước và vắt nửa quả chanh rồi cho cám gạo sữa thơm của Ái Liên vào khuyấy thành bột sền sệt. Sau khi tắm sạch bằng Cetaphil (mua ở nhà thuốc) rồi lau khô người và bôi lên và massage trong vòng 5-10 phút rồi tắm lại bằng nước.

Tắm sữa tươi cám gạo: Lấy nửa bát con sữa tươi không đường rồi đổ cám gaọ vào khuấy đều sền sệt sau khi tắm sạch bằng cetaphil bôi lên và để cho khô rồi tắm sạch bằng nước.

Dưỡng da: Sau khi tẩy da chết và tắm cám gạo khoảng 2 tháng liên tục mình có thêm công đoạn dưỡng da sau đó là bôi kem sâm. Dùng loại kem sâm vàng hoặc sâm đỏ của hàn quốc, loại bôi mặt nhưng mình bôi ở chân, hi hi, chỗ bị viêm nang lông. Bôi một lớp thật mỏng thôi. Từ đó đến giờ khoảng gần 1 năm rồi, mình cảm nhận được rõ rệt là không còn sờ thấy nốt sần nữa, nhìn kỹ mới thấy vết mờ viêm nang lông thôi.

nay mình mới biết tác dụng của cám gạo nữa......................

kimthuongchv
04-20-2014, 09:45 PM
ra hiệu thuốc mua cái kem kochi hình như có 5k/ lọ mn a, bôi vào là hết

vuthuha79207
04-20-2014, 10:20 PM
mn nên đi thẩm mỹ viện họ chiếu tia laze gì đó là khỏi đấy

love_u_so_much
05-16-2014, 10:36 PM
nhà e có bán nè ^^, đảm bảo khỏi luôn ạ :))))))))))))))))))

poly.mom
05-16-2014, 11:28 PM
tiện quá :)) mẹ nó thử vào shop của chị love_u_so-much xem sao, em thấy nhiều mẹ fb tốt lắm :)

Bỉm cho bé yêu
07-18-2014, 03:26 PM

chị oi, em bánbọt trị viêm lỗ chân lông đây ạ, em bảo đảm đó ạ, chị dùng 1 thoi gian là khỏi ngay, số em là 0962.082.586. bột làm hoàn toàn băng thiên nhiên, em bán nhiều rồim sỉ lẻ toàn quốc ạ

SENTA.MEDI
07-18-2014, 05:09 PM
Bạn thử dùng các cách này nhé
1. tẩy da chết bằng kem sạn, bằng muối y tế hay bằng cám gạo đều ok. Khi loại bỏ được da chết, sợi lông không bị bít kín nữa sẽ bật đươck ra ngoài, 30% lỗ chân lông viêm sẽ khỏi sau những thao tác này.
2. Nếu bị viêm nhiều, có khuẩn thì nên dùng ánh sáng để xử lý.
3. Nếu có nhiều vết thâm thì phải làm cả chu trình chữa thâm nữa.
Đã có nhiều làm cách này và khỏi, các mẹ thử xem nhé

Mẹ Ber
07-18-2014, 05:24 PM
Hii tớ và chị gái cũng bị...người ta còn gọi là viêm nang lông..hè đến cũng có..mà đông thì nhiều hơn
Tắm dùng xơ mướp tắm cũng đỡ nhưng chẳng khỏi được. Thử cách mẹ nào về tắm với muối xem

dungbeooo
07-18-2014, 05:30 PM
chị oi, em bánbọt trị viêm lỗ chân lông đây ạ, em bảo đảm đó ạ, chị dùng 1 thoi gian là khỏi ngay, số em là 0962.082.586. bột làm hoàn toàn băng thiên nhiên, em bán nhiều rồim sỉ lẻ toàn quốc ạ

Giá cả như nào với dùng bao nhiêu lượng bột trong bao nhiêu time thì khỏi hả b ? mình cũng bị viêm ở lưng mãi k khỏi

Bỉm cho bé yêu
07-19-2014, 09:36 AM
Giá cả như nào với dùng bao nhiêu lượng bột trong bao nhiêu time thì khỏi hả b ? mình cũng bị viêm ở lưng mãi k khỏi

em bán lẻ 300k/kg bột, sỉ thì giá ib,
thành phần: tinh bột nghệ, tinh bột gạo, tinh bột đậu, thạch bì, hòa khương, rong biển...
cách sd:1 kg dùng cho 1 tháng (30 lần). hòa với sữa non hoặc sữa không đường tỷ lệ 1:2. thoa lên chỗ da bị viêm 5 đến 10 phút rồi tắm lại bằng nước, đảm bảo đỡ ngay, em bán nhiều rồi, ngày cũng phải 15-20kg là chuyện bình thường chị ạ nên em đảm bảo, thành phần tự nhiên ko lo dị ứng,

Bỉm cho bé yêu
07-19-2014, 11:17 AM
bột trị viêm của em đảm bảo ạ. chị nào muốn có đôi chân đẹp thì dùng bột này là sự lựa chọn số 1 ạ

Choa_mom
07-19-2014, 11:37 AM
Hix chân mình cũng bị từ ngày còn học cấp 3 đến giờ. Ngày xưa chả để ý đâu, thỉnh thoảng ngồi buồn lại cậy cậy ra giống bạn chủ top cơ mà trộm vía là ko bị sưng đỏ:-s Giờ pải lội page để học các mẹ cách chữa mới được :(

Bỉm cho bé yêu
07-21-2014, 11:04 AM
em hiện đang bán bột trị viêm lỗ chân lông ạ, hàng bên em bán rất chạy, đảm bảo khỏi luôn sau khi dùng khoảng 1 tháng ạ. hàng bên em bán rất chạy và dc phản hồi rất tốt từ phía ng dùng, số em là 0962.082.586

zubii
07-21-2014, 02:30 PM
oái, em cũng bị y xì như chị này này. Em bị ở khắp người, ở vùng da dưới ngực em cũng bị mọc mụn đầu đen mà da ở đấy rất mỏng không biết nó mọc kiểu zì, ở bắp tay cũng thế, em lặn ra toàn có mụn thôi. Chẳng biết làm sao nữa. mà không lặn thì nhìn lại khó chịu. mấy mẹ nào có bí quyết hay chỉ dùm em với ạ

me-cubi
07-21-2014, 02:48 PM
cái này nhiều người bị lắm, mùa hè tắm cọ kị nhiều thì đỡ, mùa đông kì cọ ít lại nhiều.

Diệu Thanh
07-21-2014, 03:04 PM
đi khám xem thế nào chị ạ

Bỉm cho bé yêu
07-21-2014, 08:56 PM
mọi ng thử dùng sản phẩm của e, em đảm bảo đó ah, ko khỏi các chị cứ nén đá hộ e

Anlizi'shop
07-23-2014, 10:48 AM
em chuyên bán bột trị viêm lỗ chân lông,hàng bên em bán rất chạy. đảm bảo dùng 1 liệu trình là khỏi, thành phần hoàn toán bằng tự nhiên: tinh bột gạo, tinh bột nghệ, rong biển, hòa khương, thạch bì. không khỏi ko lấy tiền đâu ạ. mọ ng có thể liên hệ với em số 0962082586. đường link của em ở dưới đấy ah

me be sin
07-23-2014, 11:00 AM
em cũng bị mà chỉ mùa đông nó mới viêm thôi mùa hè lại chẳng sao

glinh2012
07-23-2014, 11:07 AM
trên này cũng có bạn chữa hay sao ấy .

hiendo79
07-23-2014, 11:30 AM
Em đang dùng kem bôi của nhà em Love-u-so-much.
Ở đùi thì hết mấy tháng nay rồi ko bị lại, tay cũng mới hết xong. Cầu trời ko bị lại không thì mệt lắm.
Lúc mua thì cũng sợ ko biết có khỏi ko hay lại mât tiền oan.
Giờ thì ngon rùi, các mẹ cứ thử xem sao.
Giờ em ý còn bán giá rẻ hơn đợt em mua nữa chứ. :(

kimthuy3006
07-23-2014, 11:36 AM
hóng với, em cũng bị mấy năm rùi, nhưng nhẹ thui ạ, đi khám bác sĩ khuyên tắm chanh đấy ạ, nhưng tắm mãi k khỏi hẳn nhưng đỡ ạ, vì cái này do nội tiết nên không thể khỏi hẳn được đâu. các mẹ thử xem thế nào nhé!!!

hadiepot
07-23-2014, 11:45 AM
Mn cũng bị, mặc váy xấu hẳn, chán ghê...............

huongmt1
07-23-2014, 11:45 AM
Ở đùi thì hết mấy tháng nay rồi ko bị lại, tay cũng mới hết xong. Cầu trời ko bị lại không thì mệt lắm.
Giờ em ý còn bán giá rẻ hơn đợt em mua nữa chứ. :(ư
Mẹ nó có thể cho em xin link bán hàng của em ý không, mình có em trai cũng bị viên chân lông bạn ạ.
tks bạn nhiều nhé.

hiendo79
07-24-2014, 10:57 AM
ư
Mẹ nó có thể cho em xin link bán hàng của em ý không, mình có em trai cũng bị viên chân lông bạn ạ.
tks bạn nhiều nhé.

http://www.lamchame.com/forum/showthread.php/1292359-SRM-%C4%91%E1%BA%B7c-tr%E1%BB%8B-m%E1%BB%A5n-Neutrogena-Kem-%C4%91tr%E1%BB%8B-kh%E1%BB%8Fi-100-vi%C3%AAm-nang-l%C3%B4ng-t%C3%A0n-nhang-n%C3%A1m-m%E1%BB%A5n-tr%E1%BB%A9ng-c%C3%A1
mn thử vào xem.hi

MayCute
07-24-2014, 12:42 PM
khiếp quá ạ, em cũng phải đi da liễu thôi

love_u_so_much
07-24-2014, 01:18 PM
Giờ em ý còn bán giá rẻ hơn đợt em mua nữa chứ. :(
tay cũng hết r hả c? tình cờ vào topic này, đọc comment của c mà e cười đau ruột ^^
Tks c nhiều nhiều nhé (u)

dacsanSapa
07-24-2014, 03:56 PM

mẹ này nói rất đúng. E cũng bị viêm toàn tắm bằng muối tắm và tâye da chết thấy đỡ hơn nhiều
E k dùng sữa tắm. Toàn tắm bằng bã cà phê, chanh hoặc vở bưởi thôi
Dùng sữa tắm càng bít lỗ chân lông lại càng nặng hơn ý ạ

nguyentruongdhln
07-25-2014, 10:52 AM
Nhà em có ông anh cũng bị viêm lỗ chân lông, có đợt bị cả mảng như hắc lào, uống đủ loại kháng sinh mà vẫn không khỏi.