Cần giúp: Khi trẻ em bị đi phân có bọt

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi Be Bao Nam, 2/5/2010.

1. Be Bao Nam

Be Bao Nam Thành viên tập sự

Em chào cả nhà!Em là 1 thành viên mới vào trang LCM này,qua tìm hiểu thì em biết trang này rất có ích cho những ai đang nuôi con nhỏ.Em cũng đã làm Mẹ,con em mới 7 tháng tuổi,cháu rất biếng ăn và đặc biệt từ khi cháu sinh ra cháu hay đi ị ra bọt,lần nào cũng vậy cứ mỗi lần đi ị xong là cháu ra rất nhiều bọt.Em rất mong ai có kinh nghiệm gì về vấn đề này hãy giúp em với.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Be Bao Nam
    Đang tải...

2. me Hoang Anh

me Hoang Anh

bé nhà mình trước cũng có khi đi mà phân có bọt, mình thấy bác sỹ bào là do rối loạn tiêu hóa ( bé nhà mình thế, còn k biết bé nhà bạn thế nào, hx ), bạn có cho bé ăn bột ăn liền hay nước cháo với sữa không, bé nhà mình hồi đầu ăn nước cháo sữa bị thế thì bác sỹ bảo ăn bột ngọt dễ bị RLTH mà

3. Be Bao Nam

Cảm ơn mẹ bé Hoàng Anh nhé!Con nhà mình chưa ăn bột ăn dặm bao giờ cả, nhưng cháu vẫn bị đi đi phân có bọt đến bây giờ vẫn chưa khỏi,mà mình cũng chưa cho con đi khám chỗ nào cơ.thế con nhà bạn có chịu khó ăn không,con nhà mình lười ăn lắm,mình đang cho cháu uống BIO acimin,không biết uống như vậy có tốt không nhỉ?

4. nguyenquynh_ntq

nguyenquynh_ntq Thành viên rất tích cực

Em à em có cho con bú mẹ không,hay toàn ăn sữa ngoài,nếu bú mẹ mà bé vẫn có bọt thì là do mẹ ăn nhiều đồ béo hoặc ăn đồ lạnh em cố gắng giảm bớt mỡ trong thời gian bé đi phân có bọt,em chỉ ăn cơm và thịt thôi,không ăn rau chỉ trong một hôm là bé hết ngay,còn ăn sữa ngoài thì bé bị rối loạn tiêu hóa và nhiễm khuẩn,đồ dùng của bé nên rửa cẩn thận và đậy vào nhé em.

5. Be Bao Nam

Chị ơi em không cho con uống sữa ngoài vì nó không chịu uống,cháu chỉ bú mình sữa mẹ thôi mà không biết có phải do sữa mẹ nóng không nữa nhưng cu nhà em đi phân có bọt từ khi cháu còn là 1 tháng tuổi cơ,bây giờ cháu được 7 tháng rồi nhưng khi nào cháu không chịu ăn bột mà chỉ bú sữa mẹ thôi là cháu lại đi ra phân có bọt.Em ăn uống cũng kiêng khem lắm,em không ăn mỡ nhiều đâu.Mà cháu nhà em cũng lười ăn nữa chứ.hic...:( Chị có cách nào giúp em với không

6. me Hoang Anh

me Hoang Anh

Trộm vía bé nhà mình ăn ngoan lắm, mình k bao giờ ép bé ăn cả, nên trộm vía lần nữa là cứ nhìn bát bột là bé thích lám, bát bột đi đâu thì nhìn theo đấy, đang nhìn mà k thấy là khóc luôn, mình nghĩ bạn nên cho bé đi khám bác sỹ xem, hoặc lấy phân bé đi xét nghiệm, phân có bọt là do tiêu hóa thức ăn k tốt, k hết ( mình thấy bác sỹ bảo vậy ), k nên để kéo dài dễ làm bé trở nên biếng ăn, còi xương, me nguyenquynh noi đúng đấy, chế độ ăn của mẹ cũng làm cho con bị vậy đấy

7. me Hoang Anh

me Hoang Anh

ah, mình nhớ ra là hôm trước mình đi dự hội thảo, thấy bảo có những bé cơ thể k hấp thụ được lactose nên khi bú mẹ ( trong sữa có lactose mà ) thường bị rồi loạn tiêu hóa, có loại sữa dành cho những bé như thế, bạn thử tìm hiểu rồi cho bé dùng thử xem

8. Be Bao Nam

Vâng em biết rồi,cảm ơn chị nhiều nhé.Cuối tuần sau em sẽ cho cháu đi khám ở viện Nhi vậy.Chị bảo em nên khám ở đâu thì tốt nhỉ?

9. Ken Sữa

Ken Sữa Thành viên chính thức

Sữa này là sữa Al110 - 1 dạng Nan - của Nestlé đấy mẹ nó ạ! nhưng nên cho bé đi kiểm tra cho chắc xem bé bị làm sao!
    Con mình hồi dưới 4 tháng cũng hay bị như vậy, mà lại còn đi suốt cả ngày cơ. Nhưng mà xong thì bé tự hết đấy!

10. shop3me-bimchip

shop3me-bimchip Hàng xách tay Đức

Bé chắc chắn bị rối loạn tiêu hóa rồi. Bạn ở HN hay SG nhỉ? nếu ở HN cứ đưa bé qua khoa Tiêu hóa bệnh viện Nhi Trung ương khám thử và xét nghiệm phân xem. Còn các loại men tiêu hóa thì uống trong thời gian khoảng 2 tuần liên tục thôi, mặc dù rất lành không có tác dụng phụ nhưng nếu bé uống kéo dài cũng sẽ không tốt vì nó làm đường ruột của bé mất khả năng tự sản sinh ra các khuẩn đường ruột có ích (vì nó được men tiêu hóa cung cấp một thời gian dài rồi mà).

Chúc bạn mau tìm ra nguyên nhân chữa khỏi cho bé.

11. Be Bao Nam

Cảm ơn các mẹ nhé đã cho em những lời khuyên bổ ích,mấy hôm nay nắng khó chịu quá,con nhà em lại biếng ăn rồi,khổ thật đấy đã còi rồi lại không chịu ăn gì,sữa cũng không uống thế mới chán chứ.Các mẹ ơi em đang cho con nhà em uống sữa Similac nhưng sao sữa ấy có mùi không được thơm nhỉ mà uống cũng không hấp dẫn cho bé lắm,con nhà em không chịu uống em đang định đổi sữa khác nhưng chưa biết dùng loại nào?Các mẹ cho em biết nên dùng loại nào với?

12. Be Bao Nam

nhớ nhanh giúp em với nhé!em thấy lo lắng và sốt ruột cho con quá mà chẳng biết làm gì?

13. Ken Sữa

Ken Sữa Thành viên chính thức

Mình đang cho bé nhà mình dùng Friso gold đây, cũng tùy bé thích sữa gì nữa mà mẹ Bảo Nam

14. shop3me-bimchip

shop3me-bimchip Hàng xách tay Đức

Bạn thử cho bé dùng Aptamil xem sao, mát, vị dễ uống, dễ tiêu hóa.

15. me Hoang Anh

me Hoang Anh

sữa similac mùi nó cứ tanh tanh, khó uống lắm, bé nhà mình ít uống ngoài nhưng cũng đổi vài loại rùi, hy, hầu như loại nào cũng cứ ngai ngái, tanh tanh, khó uống, giờ ông ý thik nhất là hipp, thứ nhì là dielac, hehe, dielac thì mẹ đỡ tốn xiền, hỳ