Cần giúp: Các mẹ pha sữa Karicare 3 có thấy lắng cặn ở dưới đáy cốc không?

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi haanh09, 4/5/2010.

1. haanh09

haanh09 Bắt đầu tích cực

Mình đã thử pha sữa Karicare 3 cho con mua ở hai địa chỉ khác nhau đều thấy có cặn trắng mịn như cát ở đáy cốc. Khi pha để vài phút rồi chắt sang cốc khác là thấy cặn ngay. Mình không hiểu do sữa K như thế hay là sữa có vấn đề????? Các mẹ cho con dùng K cho mình chút thôngtin để yên tâm cho con uống tiếp nào? Con mình lại chịu uống sữa này.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi haanh09
    Đang tải...

2. Mẹ PimPim

Mẹ PimPim Thành viên tích cực

Trước em cũng gặp trường hợp này, cặn nhà chị cứng không ? Dạo trước em lấy thìa di còn không tan cơ, cứng như cát ấy. Em cũng hỏi trên diễn đàn thì có chị nói cái hạt đấy là men tiêu hoá (chị ấy đọc ở website của hãng sản xuất). Nhưng mà em không cho uống nữa vì sợ hạt đấy nó cứng thế không tiêu hoá được, hị hị. Có mỗi số 3 bị thế thì phải.
    Có chị nào biết kỹ hơn không ạ ?

3. haanh09

haanh09 Bắt đầu tích cực

Mình cũng đã nghĩ cái cặn ấy có thể là men tiêu hóa vì K 3 có bổ sung men tiêu hóa của Nutricia nhưng vẫn thấy ghê ghê nên hỏi các mẹ. Cặn này mịn và nhỏ như hạt cát, nếu di bằng tay hoặc thìa không tan được. Có ai gạp trường hợp này không và cho xin thêm thông tin ah??????

4. bomeyeutit

bomeyeutit Thành viên sắp chính thức

Đúng rồi các chị ạ. Bé nhà e trước cũng uống sữa này bé cũng thích nhưng cứ đến cuối cốc là ko dám cho uống nữa vì có cặn đấy, 1 lần em cho bé uống hết làm trớ hết cả sữa vừa uống ra trông mà xót lắm.

5. minhanh_son

minhanh_son Thành viên tập sự

Ðề: Các mẹ pha sữa Karicare 3 có thấy lắng cặn ở dưới đáy cốc không?

Chào các mẹ,
    Lâu lắm rồi em mới vào lại diễn đàn. Em thấy các mẹ có thắc mắc về cặn sữa Karicare 3, em có chút kinh nghiệm đóng góp.
    Các mẹ ạ, con em hay ốm đau, em cho con ăn uống tẩm bổ các kiểu, rồi dùng liên tục sữa S26 xách tay từ Úc về, rồi là cả sữa Pridiea sure loại lon. Vấn không ăn thua.
    Chị gái em ở Úc nói rằng sữa Karicare rất tốt mà giá ko đắt như các sữa khác. Thế là em cứ tin cho con uống.
    Trộm vía con, con em nó tiêu hóa tốt, ăn uống tốt, tăng cân đều mà lại cao nữa.
    Theo em tìm cặn sữa đó là Prebiotic, các mẹ cho con uống thì cứ lắc đều liên tục cho con uống đến hêt mà ko bị nôn.
    Con em uống sữa này được 6 tháng rồi, em thấy rất ổn, yên tâm, nhà em hay có người từ Úc về nên mỗi lần về là mang về cho con uống cả vài tháng luôn.
    Hiện nay ông nội con cũng đang ở bên đấy, khi ông về cũng xách theo vài thùng luôn.

Em thấy sữa này tốt quá nên có lẽ sẽ sang Úc một chuyến để tìm hiểu làm đại lý độc quyền của hãng này.

6. zinmy

zinmy Thành viên mới

Hình như sữa Úc nào cũng thế đấy các mẹ ạ. Em cho cháu uống S26, Karicare, Sunland 3 sữa nào cũng như vậy đấy các mẹ ạ. Em cũng gọi điện thẳng đến nhà nhập khẩu yêu cầu giải thích thì họ nói có thể do 2 lý do: thứ nhất có thể do cách pha sữa của mình chưa đúng, thứ 2 là từ số 3 trở đi sữa được bổ sung thêm men tiêu hóa những hạt này khó tan và lâu tan hơn các hạt sữa và cũng cần nhiệt độ cao hơn. Những hạt này không ảnh hưởng đến sức khỏe của bé cả, bổ sung thêm men tiêu hóa để giúp hệ tiêu hóa của bé tốt hơn thôi.

7. puppy2104

puppy2104 Thành viên mới

Em pha cũng thấy vậy chị ah, em thấy cháu vẫn thích uống và mùi vị vẫn thơm mát nên em vẫn cho cháu uống. Em theo chủ nghĩa lạc quan nên nghĩ chắc ko sao đâu. Nhưng cẩn thận vẫn hơn, chị đã hỏi bên nhập khẩu / phân phối chưa?