có ai biết về "kem trộn" trị mụn làm trắng da không ạ

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi cuncun09, 4/5/2010.

1. cuncun09

cuncun09 Thành viên tích cực

chào cả nhà. đã mẹ nào nghe nói hay sử dụng :kem trôn" trị mụn làm trắng da chưa ạ. Đó là 1 hỗn hợp gồm 5 hay 6 thành phần gì đó,em nhớ mang máng là có trângla,ph8,kem sâm...và mấy cái nữa,tổng cộng chỉ hết khảong 20-25k thôi ạ,nhưng hiệu quả thì tức thì. Ngày xưa em từng dùng,trước đó da em cũng không phải là đẹp,đem,nhiều mụn và da dầu. Nhưng chỉ dùng khoảng 2 tuần thì da đẹp,trắng và rất mỡ màng,ai cũng phẩi trầm trồ khen ngợi,1 làn da mơ ước,trời càn nắng thì da càng đẹp,hồi ấy hầu như ở lớp em ai cũng dùng,đứa nào cũng đẹp. Sau đso nhiều người bảo dùng nếu cứ dùng sẽ bị hỏng da về sau này,em và lũ bạn dùng 1 khoảng thời gian cũng dài khoảng vài tháng,giờ dừng lại mấy năm rồi,hầu như da lại trở về trạng thái ban đầu, Giờ em lại muốn dùng (vì thích đẹp mà),cả nhà có ai có thông tin gì thì hỗ trợ em nhé. thanks nhìu ạ

Xem thêm các chủ đề tạo bởi cuncun09
    Đang tải...

2. nivoyeuyeu

nivoyeuyeu Banned

kem trộn tốt nhất ko trộn lên mặt chị ơi,trên báo tràn lan lời cảnh báo cho ai dùng kem trộn bôi mặt rồi đấy,da mặt mỏng nên dễ bị bào mòn.Mà kem có 20k thì làm sao mà đảm bảo đc

3. Em tây

Em tây Thành viên tập sự

mẹ nó ơi! tốt nhất muốn đẹp mẹ nó tìm cách khác, như đắp mặt nạ hoa quả hay làm j chứ. cách này hại da lắm. chị gái mình có đợt cũng dùng cái này nhưng mua sẵn kkem Bảo Lâm ý, chả hiểu sao bà ý có thể bôi đc. Chứ hôm mình đi mua hộ mà thấy choáng. Mấy bà bán hàng như bán hàng quốc cấm ý ( mà chả hiểu có cấm ko). cất trong cái túi bóng đen, ai hỏi thì có ng chỉ cho nói chung là chả thấy có tý j an toàn.
    Mẹ nó tìm cách nào cải tạo từ từ chứ dung cái này thì sợ lắm. chị mình h cũng chả dám dùng, còn hậu quả để lại thì chg biết bao h mới hết. mặt nhiều dầu trông thấy, da thì nhạy cảm thôi rồi...
    nói chung có các vàng thì cũng chả dám dùng lại

4. phiphung

phiphung Thành viên chính thức

Mình thấy kem trôn xài rất hiệu quả vì trắng rất nhanh. Nhưng hậu quả về sau ghê lắm. Nếu ngưng sử dụng là da mặt sẽ te tua ngay. Vì vậy mình ko nên dùng mẹ nó ơi

5. thuy86

thuy86 Thành viên chính thức

Em cũng thấy mọi người nói caí này hại lắm mà. Thế mà bạn lại dùng được hồi đi học á? Công thức của cái này làm bào mòn da nên dễ bị tổn thương da lắm

6. halinh71183

halinh71183 Banned. Cẩn thận người này không trung thực

thành phần nó có crotobiol ( ko biét viết đúng không) nhưng đại loại sẽ cực bào mòn da

7. Tuan_Hanh

Tuan_Hanh Thành viên tích cực

mình mua các loại thuốc về nhà rồi tự làm chứ có phải mua ngoài hàng đâu ....... Mẹ em là 1 nhân chứng , Bà dùng đã gần 5 năm rồi , cái này kô phải Bà ra hàng thuốc mua mà bạn Bà làm trong bệnh viện , họ nói công thức rồi về nhà Bà tự hí hoáy làm rồi ra 1 sản phẩm để dùng .. da rất đẹp mà lại tự nhiên ........ em cũng bôi mấy lần nhưng do em có nhiều mồ hôi nên mặt lúc nào cũng dính nên em ghét , em thấy khó chịu ....

8. HanhPhucBenCon

HanhPhucBenCon Bắt đầu nổi tiếng

.... là corticoid. Hì.

@ chủ topic: KHÔNG NÊN dùng kem trộn bạn ạ. Tác hại khôn lường.
    Bạn vào google, gõ " tác hại của corticoid" rồi tham khảo nhé.
    ĐƯƠNG NHIÊN, CORTICOID cũng có tác dụng trị bệnh của nó, nhưng không nên dùng bừa bãi và lạm dụng.

................
    .... Cách đây vài mươi năm, viên thuốc "hạt dưa" đã trở nên quen thuộc đến mức người dân - nhất là ở các vùng quê - đau gì cũng mua dùng; Mà quả là hiệu nghiệm thật, uống vào thấy "hết bệnh" ngay, nhưng khi ngưng dùng thì bệnh tái phát. Loại thuốc này chính là Dexamethasone, nhiều người quen gọi là viên "đề xa", một loại thuốc corticoid. Tuy nhiên nếu sử dụng các thuốc corticoid bừa bãi sẽ dẫn đến nhiều tác dụng phụ có hại cho sức khỏe.
    ......

Việc lạm dụng corticoid sẽ gây rất nhiều tác hại cho người dùng. Nhiều loại kem trị mụn chứa corticoid nếu dùng dài ngày sẽ làm mụn nổi nhiều hơn khi ngưng thuốc hoặc gây nám da mặt.

(Nguyên đoạn này được trích dẫn từ trang ykhoanet.com)

9. oanhkiều

oanhkiều Thành viên rất tích cực

mẹ nó cho các chị em trên này xin công thức dc ko? nếu đã có bác sĩ chỉ thì chắc là ko hại gì da.

10. rainy

rainy Thành viên tích cực

cái này em cũng biết công thức thì có trangala, ph8, vitamin E, mật ong, kem sâm, mấy năm trước em thấy chị gái em bôi cái này thường xuyên, em cũng có bôi thử nhưng do lười ko thích bôi kem củng gì hết nên bôi được vài lần là thôi. Chị gái em thì dùng khá lâu các chị ạ -cũng khoảng vài năm cơ- lúc dùng thì da cũng trơn bóng, mịn màng, trắng nõn nói tóm lại rất đẹp, nhưng sau cũng nghe báo đài nói ko tốt nên thôi. các chị biết ko đến lúc ko dùng nữa thì trứng cá với mụn lên ầm ầm, da thì xấu đi trông thấy cứ như thuốc phiện ấy nhỉ. Tóm lại thì em thấy là ko nên dùng đâu ạ.

11. Tuan_Hanh

hôm nào mình về nhà Mẹ đẻ thì mình hỏi công thức rồi ghi lên đây nhé :):)

12. Tuan_Hanh

tớ kô rõ công thức là thế nào nhưng sao Mẹ tớ ngừng kô bôi nữa thì da vẫn thế , chẳng có biểu hiện gì cả , vẫn đẹp như cũ ...........

13. hoacucvang_86

hoacucvang_86 Bắt đầu tích cực

mẹ tuanhhanh share công thức nhé! em cũng đang hóng

14. phuc1986

phuc1986 Thành viên nổi tiếng

Mình chưa bao giờ ủng hộ các thể loại kem trộn, hic, can nhá

15. thuonghtc

thuonghtc Bắt đầu tích cực

em cũng đồng quan điểm với chị.
    lơớp em toàn con gái bắc, da ai cũng trắng hồng xinh xắn, hỏi ra thì mới biết có 1 số dùng kem trộn theo công thức, lại còn có cả kem trộn sữa dê gì đấy nữa ạ, xong nếu ko dùng nữa thì da nó ko đẹp như vậy nữa còn nổi mụn, nên em can những ai muốn dùng kem trộn, thực sự là ko nên.

16. sociu2002

sociu2002 Thành viên mới

tuyệt đối không dùng kem trộn nữa em nhé, khi trộn các hỗn hợp đó với nhau sẽ tạo ra 1 phần của chất corticoid làm teo da và hỏng da nghiêm trọng đấy, nguy hiểm lắm. Nếu em bị mụn thì nên đi khám chữa ở viện da liễu để trị dứt điểm, còn nếu đã đi chữa nhiều mà không được thì đành sống chung với nó, ăn uống điều độ để chống tái phát nữa.

17. pesaynt

pesaynt Thành viên rất tích cực

chị ơi thui đừng dùng, ko bít hậu quả sau thế nào, chứ mấy cái đẹp nhanh tức thì đấy cũng thấy hãi hãi í :|

18. makeup_pro

makeup_pro dạy trang điểm

theo mình khuyen thì e ko nên sử dụng kem trộn ,kem trộn này phía nam sử dụng đại trà hơn ,nó gồm các thành phần hỗn hợp nghiền ra và trộn với nhau xong đậy nắp để vào nước nóng nhiệt độ cao cho nhuyễn với nhau ,phải ko bạn ,nó có cả chất tẩy mạnh thì mới co hiệu quả tức thì đc ,nói chung là khi sử dụng thì rất đẹp ,mà lại phải kiêng nắng nữa ,đến khi ko dùng nữa da còn xấu hơn lúc đầu cơ,bạn nên chăm sóc da cơ bản và tưng bước ,như vậy mới có lànn da khỏe mạnh đc ,bây h bạn còn trẻ chứ cảm nhận đc sự tác hại của nó ,bạn muốn làm sáng da ,trước tiên là nên dùng sữa rửa mặt 2 lần vào buổi sáng và tối ,khi rửa massa nhẹ nhàng ,và dùng nc cam pha với mật ong phết đều lên mặt ,hay dùng vài giot chanh với lòng trắng trứng gà ,khoai tây luộc nghiền trộn với sữa tươi ko đường ,những thứ ấy rất rẻ tiền và hiệu quả chắc chắn ,và còn nhiều những thứ tự nhiên nữa đấy ,bạn cũng lên 15 ngày tẩy da chết 1 lần ,tẩy nhẹ thôi ,chúc bạn có làn da khỏe và đẹp,và co kiến thức chăm sơc da phong phú,

19. nhokzui

nhokzui gangster**ar

Ðề: có ai biết về "kem trộn" trị mụn làm trắng da không ạ

eo ơi...chị này vẫn dùng kem trộn cho mặt ạ...

20. tuenhi

tuenhi CHỈ BÁN ĐỒ SẠCH

Ðề: có ai biết về "kem trộn" trị mụn làm trắng da không ạ

Các mẹ có ý định dùng cái này thì em can nhé. Ti vi đã có hẳn chương trình nói về tác hại của loại kem này rồi đấy.