Bé chậm mọc răng

Thảo luận trong 'Các vấn đề chăm sóc khác' bởi Me Chi Mai, 5/5/2010.

Tags:
  1. Me Chi Mai

Me Chi Mai Guest

Dear các Mẹ,

Bé nhà mình được 11 tháng rồi mà chưa có cái răng nào chịu mọc lên cả. Có mẹ nào có con cũng chậm mọc răng như vậy không? chia sẻ kinh nghiệm cho mình với. Mình lo quá! Đã cho con uống canxi nhiều nhiều rồi, không biết có cần bổ sung gì nữa không?:confused:

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Me Chi Mai
    Đang tải...

2. chim sao

chim sao Thành viên tích cực

Chắc không sao đâu mẹ nó ah. Con nhà chị gái mình cũng 13 tháng mới mọc cái răng đầu tiên mà. bây giờ 16 tháng cũng được 4 cái rồi. Bạn cứ yên tâm cho con ăn tốt và các loại thức ăn giàu canxi thôi chứ đừng cho con uống canxi nhiều không tốt đâu. Bé nhà mình trước uống nhiều canxi và D nhưng về sau lại còn dẫn đến biếng ăn nữa. Từ hồi nghe bạn mecuabe tư vấn mình không cho uống nữa giờ cháu ăn tốt hẳn lên đấy (trộm vía bé).

3. nguyenbaochau

nguyenbaochau Thành viên nổi tiếng

ừ, cu nhà mình cũng đúng sinh nhật mới mọc 1 răng, giờ 14 tháng rồi có 5 cái thôi bạn ạ, hơn thế lại còn chưa biết đi nữa cơ...he he

4. huynhdoanthuc

huynhdoanthuc Thành viên chính thức

Nhóc nhà mình 13 tháng mới nhú cái răng đầu tiên nè! Chuẩn bị thêm 4-5 cái gì nữa đó, vì thấy lợi sưng lên 4-5 chỗ. Cứ từ từ rồi bé cũng đủ răng hà, đừng cho bé uống Can xi nhiều mà ko có chỉ định của bác sẽ kẻo có hại về sau.
    Mọc răng chậm bé đỡ đau hơn, ko sốt, ko biếng ăn.

5. hongtrangtran

hongtrangtran Jerry Chuột!

Chuột nhà mình thôi nôi rồi thì mọc răng và biết đi luôn. Trước đó thì ai cũng hỏi này hỏi nọ, mọc mấy răng rồi. thêm 1 thằng bé hàng xóm mới 3 tháng đã mọc răng rồi, thế là Chuột lại là đề tài chính trong các buổi 888 của các mẹ. hic hic

6. Rosa

Rosa Thành viên chính thức

Không sao đâu mẹ nó ah, cứ để tự nhiên, rồi từ từ răng cũng sẽ mọc thôi

7. Me Chi Mai

Me Chi Mai Guest

Cám ơn các mẹ đã share kinh nghiệm với mình nhé. Nghe các mẹ, mình cũng thấy yên tâm hơn. Xót ruột quá, cuối tuần vừa rồi mình mời bs Hào viện dinh dưỡng tới nhà khám. Bs kê đơn cho uống thêm canxi, vitamin D3 và men tiêu hóa các mẹ ạ. Chắc sau đợt uống này mình ko cho bé uống nữa.

8. meunin_un

meunin_un Thành viên chính thức

Mẹ nó à sao giống mình thế,con gái mình 12 tháng mới mọc răng và bây giờ 17 tháng mới có 4 cái.Mình cho đi khám ở răng hàm mặt và chụp xquang thì bác sỹ không có vấn đề gì cứ tự nhiên chờ mẹ nó à,đợt đấy thật sừ mình sốt ruột quá ,cứ cách ngày lại cho ăn một bữa cháo cua đồng.Mẹ nó cứ làm như thế đi.

9. Birua

Birua Thành viên tích cực

Bé nhà mình cũng được 11 tháng mới mọc răng. Thế nhưng mọc 1 lúc cả 4 chiếc luôn. Đến 18 tháng thì mọc gần đủ răng. Mới đầu mình cũng băn khoăn ko biết có thiếu canxi ko, cũng cho uống bổ sung, chờ mãi vẫn ko thấy cái răng nào. Về sau mọc nhanh vù vù, còn đủ răng sớm hơn cả con bạn mình (mọc răng từ tháng thứ 6)

10. emtuti_return

emtuti_return Bắt đầu nổi tiếng

bạn đi viện nhi bác sỹ cho uống kái gì ý mình ko nhớ bé mọc liền lúc mấy kái luôn ko đau ốm gì nhé

11. Me Chi Mai

Me Chi Mai Guest

Be cham moc rang

Mẹ Meunin_un chỉ cho mình cách nấu cháo cua đồng với.

12. sausun

sausun Thành viên chính thức

trời!bé nhà em thì được 8,5tháng.nhưng mấy đứa con hàng xóm thì răng mọc hết cả rồi.em cũng đang sốt ruột quá.

13. nguyenbaochau

không cần sốt ruột quá đâu, nếu bé ốm yếu mới lo chứ chậm mọc răng, chậm cả đi như cu con nhà mình mình còn không lo.
    Con bé hàng xóm kém cu nhà mình 1 tháng mà chạy nhong nhong ngoài đường, còn cu nhà mình cả xóm đều khen : eo ôi, thằng cu bò nhanh nhỉ! hí hí ( cu hơn 14 tháng rồi mẹ nó ạ)

14. HNBH

HNBH Thành viên đạt chuẩn

Đọc đề tài này thấy có nhiều mẹ đồng cảnh ngộ với mình quá. Con sắp 11 tháng rồi, àm giờ cũng chưa có cái răng nào, đi khám bs cho 1 hộp canxi coebie. mà cảh tahy16 dấu hiệu gì, mà mình là cho bé uống vitamin D từ bé, chả ăn thua, Con người ta giờ lú nhú răng nhiều, cạp quá chừng. Con mình vẫn hoàn móm. mà bé cứ chải nước dãi từ hồi 4 tháng kìa. Kết luận của mình cho đứa sau là, chảy nước dãi chưa chắc sắp mọc răng. Chẹp. Mà dặc biệt con chả thèm bò nữa

15. nguyenbaochau

hôm qua bạn mình còn bảo mua Canxi zenon (không biết viết vậy có đúng không) cho nhóc uống, có mẹ nào cho con uống loại canxi này chưa vậy?

16. melinhdan2703

melinhdan2703 Thành viên chính thức

Hic bé nhà tớ 1 tuổi mới mọc răng mà mọc 1 cái 1. Giờ 14 tháng mới có 4 răng, đấy là cái thứ 4 mới đang nhú. Con lớn ko có răng chả biết nhai. Hic

17. i love anh va be Bong

i love anh va be Bong Thành viên chính thức

Mình cũng đang lo wa, Bé nhà mình thì mọc răng lúc 9 tháng, rùi 12 tháng là mọc đủ 8 cái răng cửa nhưng đến bi jo thí8 tháng rùi vẫn chưa mọc thêm được cái nào. Mình thì chưa bao giờ chjo con uống CANXI hay VITAMIN D gi cả. Đang băn khoăn ko bit có cần bổ sung ko

18. Trang_MẹChípxinh

Trang_MẹChípxinh mechipxinh.com-0908130366

Con tôi 18 tháng đc 8 cái răng nè, suốt từ lúc sn đến h ko thấy nó mọc thêm cái nào sốt cả ruột, đang tính cho nó đi khám

19. me_yeu_tina

me_yeu_tina Thành viên rất tích cực

Con nhà tớ cũng thế. 17 tháng có 8 cái răng..giờ mới đang nhú cái răng hàm. cũng đi khám uống các kiểu, nhưng cơ địa thế. Chậm mọc chậm rụng có gì đâu các mẹ đừng quá lo lắng nhe

20. -Tom-yêu!

-Tom-yêu! Thành viên tập sự

Chào các mẹ,cu Tom nhà em cung đc gần 9tháng rùi,cao gần 80cm,nặng gần 10kg mà chưa mọc cái răng nào,em cũng đang lo quá. mấy bữa nay đang tăng cường ăn tôm,cả phômai nữa,k bít thế nào!