PDA

View Full Version : Kinh nghiệm mở spa

Trứng tròn
05-05-2010, 06:45 PM
Các mẹ ơi, em rất thích làm đẹp cho chị em và đang mơ ước muốn mở 1 tiệm spa vừa vừa nhưng em lại là dân ngoại đạo không biết gì về lĩnh vực này. Các mẹ có kinh nghiệm chi sẻ cho em với hoặc mẹ nào mở spa rồi cho em xin 1 chân học việc với. Thanks các mẹ nhiều nhiều :D

Trứng tròn
05-06-2010, 09:18 AM
Ai có thể chỉ giúp em nên bắt đầu từ đâu không. Ví dụ như nên bắt đầu tìm hiểu về spa, tìm hiểu thiết bị hay địa điểm trước. Em chưa biết nên bắt đầu tìm hiểu từ đâu, giúp em với

shopnhapkhau
05-06-2010, 09:35 AM
Chắc tìm địa điểm trước rồi mới tìm thiết bị , vì mình nghĩ location quan trọng lắm.Thiết bị thì dễ hơn.Trong thời gian đó thì bạn đào tạo nhân viên học nghề

Trứng tròn
05-06-2010, 09:47 AM
Cám ơn bạn đã góp ý cho mình :)
mong nhận thêm được nhiều ý kiến góp ý của các bạn, thanks so much :D

hocon0202
05-06-2010, 10:55 AM
Mở Spa cần nhiều yếu tố đấy bạn à, ví dụ địa điểm, cách trang trí nội thất, kiến thức, kinh nghiệm, nhân viên và chi phí cũng nhiều nữa.

Trứng tròn
05-07-2010, 08:42 AM
Cám ơn bạn, chắc trước mắt mình sẽ tìm hiểu thêm qua sách báo. Sau đó sẽ đăng ký tham gia 1 khoá học quản lý. Nhà mình có ai biết sách nào hay dạy về spa và có trung tâm nào có khoá đào tạo về quản lý và trị liệu spa không nhỉ? thanks cả nhà :D

te_bao_goc
05-18-2010, 06:36 PM
chúc mẹ mau chóng mở được spa . . hihi hiện con đang phân phối 1 vài sản phẩm chăm sóc da của tập đoàn fpt . . .bao giờ mẹ mở thì pm cho con nhé con sẽ tư vấn thêm cho mẹ
con là Lâm 0168 910 2781

bntuan
05-19-2010, 03:29 PM
up lên, mẹ nào mở rùi có kinh nghiệm gì thì chỉ bảo cho đàn em theo sau

Ba_Me_Con
05-20-2010, 09:58 AM
Chúc mẹ nó sớm mở spa nhé, mà các chị em trên làm cha mẹ đến nhớ giảm giá nhiều nhiều nhé,hehe.

neko83
06-09-2010, 03:47 PM
Bạn mở spa chưa? Còn có ý định k? Mình cũng đag muốn mở 1 spa, nguồn mỹ phẩm đã có. Có 1 người có kinh nghiệm là chị dâu mình, có thể đào tạo nv làm mặt, chân và body. Nhưng mình thiếu tất cả các thông tin và kiến thức khác còn lại. Mẹ nào có thông tin gì hay thì chia sẻ giúp mình nhé.

Cris
06-09-2010, 05:24 PM
Mình nghĩ các vấn đề khác có thể khắc phục được nhưng cần chú ý nhất là location và yếu tố nhân lực, cái này thì quyết định sống còn đến sự tồn tại nói chung và spa nói riêng, bạn nghĩ mà xem, nếu bạn đi spa mà nhân viên ở đó tay nghề không ổn, thái độ,.... bạn có muốn đến nữa không? Ngành spa là ngành dịch vụ mà, cái này quan trọng lắm. Mình nghĩ mở spa cần rất nhiều kinh nghiệm, nếu nói thực tế để ước muốn của bạn thành hiện thực thì điều trước tiên là bạn nên dành thời gian đi sâu vào nó, hãy học hỏi kinh nghiệm và làm chủ thì bạn phải là người thành thạo về nó trước hết đã.

nguyetha05
06-10-2010, 08:16 AM
Hiện nay chỉ có duy nhất Đại học Hồng bàng ở TP HCM là chính thức cấp bằng và giảng dạy về ngành Spa thui. Bạn thử tham khảo xem sao nhé! Mà mình thấy các spa bây giờ mọc ra nhan nhản, chủ nhân của các spa đó cũng ko phải ai cũng học hành bài bản đâu.

ylang55
06-22-2010, 11:09 AM
Cám ơn bạn, chắc trước mắt mình sẽ tìm hiểu thêm qua sách báo. Sau đó sẽ đăng ký tham gia 1 khoá học quản lý. Nhà mình có ai biết sách nào hay dạy về spa và có trung tâm nào có khoá đào tạo về quản lý và trị liệu spa không nhỉ? thanks cả nhà :D

Lâu ko thấy bạn chia sẻ, ý định mở Spa thế nào rùi? mình rất am hiểu về vấn đề này vì đang làm trong nghành này, nhưng để hướng dẫn trên dd thì rất dài dòng và không hết ý được, có thể các bạn hỏi đâu mình sẽ trả lời đấy, nhưng theo mình nếu bạn đảm bảo về vốn thì bạn không cần phải học gì cả, chỉ cần bạn tham khảo kỹ để hiểu về nó thôi, còn bạn nên thuê một người có chuyên môn setup, traning cho nhân viên và cơ sở của bạn, hợp đồng ngắn hạn hoặc dài hạn tuỳ, lúc đó bạn vừa làm vừa tìm hiểu khi bạn đủ am hiểu rùi thì hết hợp đồng là vừa, bạn có thể tự điều khiển được.Nếu bạn đợi đi học xong về mở thì quả là phí thời gian,công sức và tiền, vì học xong không có nghĩa là bạn có thể làm được, cái này đòi hỏi phải có kinh nghiệm. Có gì cần giúp cứ đề nghị, biết đâu mình giúp được:p

Ba_Me_Con
06-23-2010, 10:51 AM
Vào hóng hớt theo các mẹ một tí .

NúnNín
06-23-2010, 03:35 PM
Mình cũng thích ngành spa nữa, tới Saigon Smile Spa làm giảm béo lúc nào khách hàng cũng tấp nập, thấy mà thèm...hehe..

sun_flower2909
06-24-2010, 03:02 PM
Ngoài những yếu tố như các mẹ nói thì mình thấy một yếu tố quan trong nữa đó là phải có một điểm mạnh, một dịch vụ đặc sắc và khắc hẳn với những spa khác...

Trứng tròn
06-29-2010, 12:36 PM
Mở topic này nhưng mở cửa chờ mãi mà không thấy bố mẹ nào vào thăm uống trà, ăn bánh bàn luận về spa. Hôm nay vào thấy có nhiều bố mẹ cho ý kiến vui quá, mình xin chia sẻ với bố mẹ nào cũng yêu thích và có ý định mở spa một số thông tin sưu tập được :)

NHỮNG VẤN ĐỀ CHỦ ĐẦU TƯ CẦN HIỂU RÕ TRƯỚC KHI
QUYẾT ĐỊNH XÂY DỰNG SPA

• Mục đích đầu tư spa?

- Lợi nhuận, và
- Xây dựng các mối quan hệ chiến lược cho những mục đích kinh doanh khác

• Vị trí xây dựng spa đạt hiệu quả cao?

Trong kinh doanh Spa thì Vị trí xây dựng Spa sẽ quyết định đến Hiệu quả kinh doanh.

Một số lưu ý khi lựa chọn vị trí xây dựng Spa:
• Đối tượng khách hàng.
• Hệ thống giao thông và nơi đậu xe
• Vị trí tập trung đối tượng khách hàng đã lựa chọn
• Loại hình spa sẽ làm?
- Day spa
- Destination spa
- Resort spa
- Medical spa

Loại hình Spa sẽ được lựa chọn khi xác định được:

• Vị trí xây dựng Spa
• Đối tượng khách hàng
• Quy mô của Spa?

Quy mô của Spa, sẽ phục thuộc vào các yếu tố:

• Loại hình SPA đã lựa chọn.
• Vị trí xây dựng Spa
• Đối tượng khách hàng
• Vốn chủ đầu tư
• Phong cách spa

Trên thế giới có những phong cách nổi tiếng như: Thụy điển, Nhật, Thái, …, nhưng trước khi quyết định Phong cách phục vụ của spa, chúng ta phải xác định được Đối tượng khách hàng của spa là ai ? Chiến lược dài hạn của spa là gì ?
Tại Việt Nam hiện đã có một số Phong cách đã thành công như:
o Phong cách Việt
o Phong cách Bali
o Phong cách Ấn độ
o Phong cách Nhật
o Phong cách Châu âu
o Sự kết hợp giữa hai phong cách Việt nam và nước ngoài như: Châu âu (Hiện đại), châu á như Bali, Ấn độ, Thailand.

• Concept của spa?

Khi quyết định Concept cho Spa, cần phải xem xét:
• Loại hình spa đã được quyết định.
• Phong cách spa đã chọn.
• Vị trí xây dựng Spa.
• Truyền thống – Văn hóa – Không gian nơi Spa được xây dựng
• Địa vị xã hội, trình độ, giới tính, tôn giáo, … của đối tượng khách hàng
• Loại Mỹ phẩm sẽ sử dụng trong spa

Đối với Chủ đầu tư có khả năng tài chính và có chiến lược đầu tư thành một chuỗi spa, thì xác định concept rất quan trọng, đây chính là yếu tố nhận diện spa tại thị trường
• Đối tượng khách hàng ( phân khúc thị trường )?

Các yếu tố xác định Đối tượng khách hàng :

• Thu nhập
• Địa vị xã hội
• Trình độ văn hóa
• Sở thích ( thích Spa )
• Độ tuổi
• Người nước ngoài: Đi du lịch, đi công tác hay làm việc tại địa phương đó.
• Người trong nước: Đi du lịch, đi công tác hay làm việc tại địa phương đó
• Tổng mức đầu tư ? Và Phân tích đầu tư kinh doanh?

Những yếu tố quyết định đến Tổng mức đầu tư:

• Loại hình Spa
• Quy mô Spa
• Phong cách spa
• Concept Spa
• Vị trí xây dựng Spa
• Kinh nghiệm của những nhà thầu: Thiết kế, Xây dựng, Cung cấp thiết bị, máy móc, vật tư chuyên dụng cho spa và đặc biệt là kinh nghiệm của Chủ đầu tư trong lĩnh vực spa ( hoặc nhà tư vấn cho Chủ đầu tư
• Các loại chi phí trong spa?

CHI PHÍ CỐ ĐỊNH

• Khấu hao ( tối đa 3 năm )
• Tiền thuê mặt bằng ( hoặc tỷ lệ chia lại với Chủ đầu tư mặt bằng )
• Lãi suất Vốn chủ đầu tư

CHI PHÍ BIẾN ĐỔI:

• Lương nhân viên
• Thưởng doanh thu cho nhân viên
• Mỹ phẩm
• Điện
• Nước
• Thông tin liên lạc + truyền hình
• Giặt là
• Vật tư hàng ngày
• Sales & Marketing
• Phí quản lý
• Các nguồn thu của spa?
• Thu từ dịch vụ massage ( 85% )
• Thu từ dịch vụ quầy tóc ( 10% )
• Thu từ dịch vụ quầy bar ( 1% )
• Thu từ bán hàng + vật phẩm lưu niệm ( 3% )
• Thu từ Phí tham gia member club ( 1% )
• Thời gian khấu hao và Lợi nhuận?
• Thời gian khấu hao: Tối đa 3 năm
• Lợi nhuận: Tỷ suất lợi nhuận đạt 30%
• Thiết kế như thế nào ? Ai thiết kế?

THIẾT KẾ SPA:

• Luôn thể hiện Tính nhân bản trong mọi bản thiết kế.
• Tất cả các thiết kế cho Spa tiếp theo của hệ thống Spa: Phải tuân thủ Concept đã chọn.
• Chủ đầu tư phải chọn được nhà thầu thiết kế có kinh nghiệm: điều này đặc biệt quan trọng trong việc bố trí được các khu vực chức năng và hành lang giao thông một cách hợp lý ( trong một không gian có sẵn). Việc bố trí hệ thống điện, ánh sáng và máy móc chuyên dụng của spa … bảo đảm cho việc đầu tư của Chủ đầu tư thấp nhất có thể.
• Xây dựng ? Thời gian xây dựng?
• Thời gian 3 tháng đối với Spa đã có sẵn mặt bằng, 5 tháng đối với spa xây dựng mới
• Dịch vụ nào cho Spa ( Menu )?

MASSAGE:
• Body: Phải có ít nhất 5 dịch vụ bodymassage ( Phục vụ khách Nước ngoài và trong nước )
• Facial: Phải có ít nhất 8 dịch vụ trở lên (4 cos cơ bản + 4 dịch vụ cao cấp hoặc đặc trị )
• Foot: 1 đến 2 dịch vụ
• Trị liệu ( nếu là medical Spa )
• Paraffin
• Waxing

TÓC:
• Cắt
• Gội
• Nhuộm
• Hấp dầu
• Uốn
• Duỗi
• Trang điểm

MÓNG:
• Cắt
• Vẽ móng

BÁN HÀNG:
• Mỹ phẩm spa
• Vật phẩm lưu niệm có Logo của Spa

QUẦY BAR:
• Ăn nhẹ
• Uống
• Mỹ phẩm chuyên nghiệp
• Phù hợp với Phong cách và Concept đã chọn
• Phục vụ tốt nhất nhu cầu của khách Trong và Ngoài nước.
• Phục vụ mọi giới tính
• Chiếm tỷ lệ 17,7% trong cơ cấu giá thành
• Là những thương hiệu Mỹ phẩm cho Spa cao cấp
• Những loại máy móc thiết bị và vật tư chuyên dùng?
• Steambath: có thể tự thiết kế - xây dựng, chỉ mua hệ thống máy steam ( thông dụng hiện nay – đạt độ thẩm mỹ cao ). Hoặc có thể mua nguyên bộ.
• Sauna: Có thể thiết kế - lắp đặt, chỉ mua hệ thống máy gia nhiệt. Hoặc mua nguyên bộ ( thường làm hơn ).
• Jacuzzi: có thể tự thiết kế - xây dựng, chỉ mua hệ thống máy gia nhiệt ( thông dụng hiện nay – đạt độ thẩm mỹ cao ). Hoặc có thể mua nguyên bộ.
• Máy hấp khăn: dùng cho dịch vụ massage
• Máy tiệt trùng: dùng cho quầy tóc, dụng cụ chia kem
• Máy đa năng: phục vụ dịch vụ massage
• Máy xông mặt: dịch vụ facial
• Đèn: dịch vụ facial
• Máy paraffin + waxing
• Máy massage chân
• Đá + máy hấp đá: phục vụ dịch vụ massage
• Các loại máy chuyên dụng của hairsalon

MÁY MÓC THIẾT BỊ CHUYÊN DỤNG SPA

• Streambath: Máy tạo hơi nước nóng ( có spa kết hợp làm vòi tắm trong phòng steam - điều này rất bất tiện ). Ở Việt nam thường dùng mùi hương tự nhiên từ lá, củ, quả. Châu âu thường dùng Hương liệu được chiết xuất.
• Sauna: Máy tạo hơi nóng ( máy đốt nóng đá ), dùng nước có pha hương liệu đổ vào đá để tạo mùi cho phòng xông.
• Jacuzzi: Có 2 loại jacuzzi: Jacuzzi nóng và Jacuzzi lạnh. Vòi thủy lực thổi vào hồ kết hợp hương liệu.
• Jetwater: Vòi tắm thủy lực, dùng máy bơm áp lực cao và hệ thống vòi để tạo tia nước thủy lực cho khách tắm.
• Máy xông mặt: làm mềm da trước khi thực hiện các thao tác massage mặt
• Máy đa năng: hút mụn cám trên da mặt. Tia cực tím …
• Nhân sự và nguồn nhân sự?
Cơ cấu nhân sự cơ bản cho 1 spa:
• Quản lý Spa: Điều hành mọi hoạt động hàng ngày của spa
• Nhân viên sales: Bán dịch vụ của spa cho các đối tác
• Marketing: Thực hiện các chiến lược quảng cáo và PR cho spa
• Nhân viên nhân sự + hành chánh
• Kế toán + thủ quỹ
• Thu ngân
• Tiếp tân
• Thẩm mỹ ( massage )
• Phục vụ
• Tạp vụ
• Bảo vệ
• Thợ tóc + thợ phụ
Nguồn nhân sự: Các spa khác, thông tin quảng cáo, các trung tâm đào tạo nguồn nhân lực cho spa.
• Đào tạo ( đặc biệt là đào tạo tay nghề cho NV Thẩm mỹ )?
Đào tạo:
• CẤP QUẢN LÝ : Quản trị Spa cao cấp.
• Thẩm mỹ ( massage ): mỗi nhân viên phải được đào tạo đầy đủ tay nghề: Body ( 5 DV), Facial ( 6 DV ), Foot, paraffin, waxing. (ngoài ra, nhân viên Thẩm mỹ - massage – phải có Bằng xoa bóp, do một trường có chức năng đào tạo massage cấp )
• Thợ tóc: Phong cách phục vụ trong Spa cao cấp
• Thợ phụ ( gội, nailcare ): Gội đầu theo phong cách Việt Nam và Nhật Bản
• Nhân viên khác: Chuyên môn trong vị trí đảm trách + sử dụng bảo trì các loại máy móc thiết bị chuyên dùng.
• Toàn bộ nhân viên: Nội quy và những quy định; Mô tả công việc chuyên nghiệp của NV trong lĩnh vực dịch vụ Spa; Quy trình phục vụ khách; Quy trình xử lý tình huống; Quy trình lập báo cáo; Kiến thức sản phẩm và hình ảnh Spa; Linksales; marketing cơ bản.
Nơi đào tạo:
• Các trường chuyên về đào tạo thẩm mỹ ( Spa vẫn phải đào tạo lại )
• Các trường của Công ty cung cấp mỹ phẩm ( đào tạo cơ bản và miễn phí )
• Do huấn luyện viên chuyên nghiệp về Spa cao cấp đào tạo ( phù hợp với yêu cầu của Chủ đầu tư và Concept đã chọn )
• Trường Đại học Y dược TP. HCM đào tạo nhân viên xoa bóp – được cấp chứng chỉ ( xin giấy phép hoạt động Spa )
• Sales & Marketing ?
Một số chiến lược cơ bản đối với sales & marketing trong lĩnh vực spa:
• Sales: Trực tiếp tới khách hàng hoặc gián tiếp qua các đối tác
• Linksales: sales liên kết nội bộ và đối tác
• Marketing: Chọn loại hình hoặc phương tiện phù hợp với đối tượng khách hàng của Spa.
• Quản trị tài chính ? Đặc biệt phương pháp tính giá thành và giá bán?
Đối với hoạt động kinh doanh của spa, phải thực hiện một số phương pháp quản trị tài chính riêng biệt như:
• Phương pháp tính giá thành dịch vụ + sản phẩm
• Phương pháp lập menu
• Quy trình ghi Bill - thu ngân và kiểm soát tại spa
• Quy trình thanh toán với đối tác và kiểm soát.
• Quy trình ghi số liệu và tính Lương + Thưởng doanh thu cho Nhân viên.
• Quy trình Thu – Chi và kiểm soát cho hoạt động mua sắm vật tư hàng ngày.
• Quy trình lập báo cáo tài chính và kiểm soát.

Trứng tròn
06-29-2010, 12:41 PM
Lâu ko thấy bạn chia sẻ, ý định mở Spa thế nào rùi? mình rất am hiểu về vấn đề này vì đang làm trong nghành này, nhưng để hướng dẫn trên dd thì rất dài dòng và không hết ý được, có thể các bạn hỏi đâu mình sẽ trả lời đấy, nhưng theo mình nếu bạn đảm bảo về vốn thì bạn không cần phải học gì cả, chỉ cần bạn tham khảo kỹ để hiểu về nó thôi, còn bạn nên thuê một người có chuyên môn setup, traning cho nhân viên và cơ sở của bạn, hợp đồng ngắn hạn hoặc dài hạn tuỳ, lúc đó bạn vừa làm vừa tìm hiểu khi bạn đủ am hiểu rùi thì hết hợp đồng là vừa, bạn có thể tự điều khiển được.Nếu bạn đợi đi học xong về mở thì quả là phí thời gian,công sức và tiền, vì học xong không có nghĩa là bạn có thể làm được, cái này đòi hỏi phải có kinh nghiệm. Có gì cần giúp cứ đề nghị, biết đâu mình giúp được:p

Cám ơn bạn đã góp ý cho mình, mình cũng đã tìm hiểu việc thuê 1 người có chuyên môn để hỗ trợ mình trong thời gian đầu. Nhưng thuê 1 người giỏi chuyên môn trong lĩnh vực này không biết bao nhiêu xiền nhỉ. Vốn của mình không mạnh lắm nên chưa dám đi sâu tìm hiểu vấn đề thuê chuyên gia :). Bạn trong ngành này nên có thể tư vấn bước đầu cho mình không. Thanks bạn nhiều nha :)

Trứng tròn
06-29-2010, 12:48 PM
MỘT SỐ LƯU Ý KHI THIẾT KẾ SPA:

• Spa phải có Concept riêng của mình: Concept này không chỉ ở 1 spa của chủ đầu tư, mà nó phải thể hiện được xuyên suốt toàn bộ spa mà chủ đầu tư thực hiện - kể cả trong nước cũng như đầu tư ra nước ngoài
• Phải mang tính NHÂN BẢN: Tính "nhân bản" ở đây không chỉ dành cho Khách hàng tới spa mà nó còn cho chính Nhân viên của spa.
• Mang tính kết nối: Toàn bộ spa là một tổng thể không chia cắt, nó phải được liên kết chặt chẽ giữa các khu vực trong spa.
• Không góc cạnh: Tận dụng tối đa các đường cong trong thiết kế spa, nó sẽ mang tới cho khách hàng sự thoải mái nhất khi bước chân vào spa
• Màu sắc: Luôn là màu dịu ( màu relax )
• Ánh sáng: Không bao giờ ánh sáng trong Spa được chiếu thẳng vào mắt của Khách hàng cũng như của Nhân viên. Ánh sáng luôn dịu và hòa hợp với màu sắc xung quanh
• Điện lạnh: Miệng lạnh không thổi thẳng vào người. Từng khu vực chức năng phải có thiết kế riêng biệt phù hợp với chức năng của khu vực đó

MỘT SỐ LƯU Ý KHI XÂY DỰNG SPA:

KHÔNG THẤM:
• Kinh nghiệm trong vận hành Spa là Chủ đầu tư luôn phải tạm dừng Spa để chống thấm, do vậy khi xây dựng phải đặc biệt lưu ý vấn đề chống thấm. Một số khu vực thường bị thấm:
• Jacuzzi, khu vực này nếu không gắn thiết bị nguyên bộ ( bao gồm cả bồn jacuzzi ) mà xây ( thường làm hiện nay ) thì khi vận hành máy ( luôn tạo ra xung lực ) lâu ngày sẽ bị thấm.
• Steambath: Là phòng hơi nước, do vậy buộc phải làm hệ thống thoát nước tốt và chống thấm sàn kỹ. Với loại phòng Steambath không nguyên bộ ( bao gồm cả phòng steam ) mà xây ( hiện nay hay thực hiện ) thì đặc biệt lưu ý về chống thấm tường và trần. Khi vận hành, là hệ thống máy tạo hơi nóng, do vậy tường và trần sẽ nở, do vậy buộc phải có phương án chống thấm đặc biệt.
• Phòng tắm: Vì là khu vực công cộng, có thể một lúc 5 khách sử dụng tắm, do vậy hệ thống thoát nước phải xử lý tốt, sàn phải chống thấm kỹ.

KHÔNG TIẾNG ỒN:

• Khách hàng khi đến spa luôn yêu cầu sự yên tĩnh, tạo sự thoải mái nhất có thể. Do vậy việc xử lý Cách âm phải lưu ý những khu vực:
• Phòng làm massage
• Phòng máy phải đặt cách xa các khu vực phục vụ khách và phải có cách âm
• Phòng làm việc của nhân viên phải cách âm và đặt xa khu vực phục vụ khách

KHÔNG MÙI HÔI:

• Đặc điểm nổi trội của spa cao cấp là Mùi Hương. Do vậy khi thi công phải đặc biệt lưu ý:
• Hệ thống thoát nước của spa không đi chung với hệ thống toilet
• Phiễu thoát nước phải xử lý đúng kỹ thuật.
• Lưu ý với hệ thống lạnh và thông gió giữa các khu vực, bảo đảm không có mùi lẫn lộn nhau

DỄ DÀNG BẢO TRÌ:

• Một spa cao cấp hoạt động ít nhất là 14 giờ / ngày và hoạt động 365 ngày / năm
• Do vậy, khi lắp đặt thiết bị luôn phải tính toán đến không gian lắp đặt, bảo đảm khi có sự cố xảy ra thì việc bảo trì được thực hiện nhanh nhất và không ảnh hưởng đến hoạt động kinh doanh chung của spa

Trứng tròn
06-29-2010, 12:56 PM
Chúc mẹ nó sớm mở spa nhé, mà các chị em trên làm cha mẹ đến nhớ giảm giá nhiều nhiều nhé,hehe.

Cám ơn mẹ nó nha, khi nào khai trương mình sẽ báo để mọi người chia vui với mình và chắc chắn là mình sẽ dành giá ưu đãi cho các mẹ trên LCM :)

meSUSHI22
07-09-2010, 06:30 AM
chủ topic ơi ! kinh doanh SPA cũng phụ thuốc nhiều yếu tố lắm !mỗi ngành có 1 đặc thù riêng chị à ! spa thì rất là khó kinh doanh ! nó đi theo 1 chuỗi hoạt động và phụ thuộc khá nhiều yếu tố :
- tư vấn : tạo niềm tin khách hàng sao cho khách hàng tin tưởng chúng ta để còn sử dụng dịch vụ nữa chứ -> là khách hàng tiềm năng sau này --> VIP
- Tác phong làm việc : có tốt ko, chu đáo ko, chuyên nghiệm không ?
- Chăm sóc khách hàng : Có chu đáo không ? có nhiều chương trình khuyến mãi không nữa .
- Chuyên môn : tay nghề ra sao, các dịch vụ có hấp dẫn ko ?
- Nhân viên : ko đặt nặng vấn đề TIP , tay nghề cao...
Chị nên nhớ mình là khách hàng cần j ?muốn j ? Đánh tâm lý trước ---> đi SPA nhiều vào ! lấy ưu và khuyết mỗi SPA ---> nhận xét -> rút kinh nghiệm ---> SPA chị sẽ OK.
Khi đi SPA nên để ý tác phong, cách tư vấn, tất cả về những j SPA đó làm...
Muốn kinh doanh ngành này ! chị phải có 1 tầm nhìn khá cao, 1 sự quan sát giỏi, đối thủ cạnh tranh, hộ dân cư,... khách hàng của chị ...( văn phòng, thượng lưu... hay trung bình...) . Sản phẩm, và trang thiết bị ko cần nhiều đâu chị à ! Phải xác định là mở SPA hay MỸ VIỆN. Phong cách SPA - ko gian SPA thật ấm cúng . Khách mới RELAX.
Em biết chị ko an tâm nhất là đội ngủ nhân viên - và cách quản lí ! nhưng hãy đi SPA trước. xem xét thế nào ! Nhân viên SPa nơi nào ra sao... từ từ chị sẽ ó kinh nghiệm. Chứ các chị ở đây chia sẽ , gópý cho chị. ---> chị ko hình dung đc đâu ---> phải trải nghiệm bước qua mình là 1 ng khách ghiền đi SPA chị sẽ hiểu hơn về vấn đề khách hàng ---> đó chính là nguồn doanh thu của chị.

Thân ái !

nguyetha05
07-09-2010, 10:14 AM
chủ topic ơi ! kinh doanh SPA cũng phụ thuốc nhiều yếu tố lắm !mỗi ngành có 1 đặc thù riêng chị à ! spa thì rất là khó kinh doanh ! nó đi theo 1 chuỗi hoạt động và phụ thuộc khá nhiều yếu tố :
- tư vấn : tạo niềm tin khách hàng sao cho khách hàng tin tưởng chúng ta để còn sử dụng dịch vụ nữa chứ -> là khách hàng tiềm năng sau này --> VIP
- Chăm sóc khách hàng : Có chu đáo không ? có nhiều chương trình khuyến mãi không nữa .
Chị nên nhớ mình là khách hàng cần j ?muốn j ? Đánh tâm lý trước ---> đi SPA nhiều vào ! lấy ưu và khuyết mỗi SPA ---> nhận xét -> rút kinh nghiệm ---> SPA chị sẽ OK.
Muốn kinh doanh ngành này ! chị phải có 1 tầm nhìn khá cao, 1 sự quan sát giỏi, đối thủ cạnh tranh, hộ dân cư,... khách hàng của chị ...( văn phòng, thượng lưu... hay trung bình...) . Sản phẩm, và trang thiết bị ko cần nhiều đâu chị à ! Phải xác định là mở SPA hay MỸ VIỆN. Phong cách SPA - ko gian SPA thật ấm cúng . Khách mới RELAX.
Em biết chị ko an tâm nhất là đội ngủ nhân viên - và cách quản lí ! nhưng hãy đi SPA trước. xem xét thế nào ! Nhân viên SPa nơi nào ra sao... từ từ chị sẽ ó kinh nghiệm. Chứ các chị ở đây chia sẽ , gópý cho chị. ---> chị ko hình dung đc đâu ---> phải trải nghiệm bước qua mình là 1 ng khách ghiền đi SPA chị sẽ hiểu hơn về vấn đề khách hàng ---> đó chính là nguồn doanh thu của chị.

Thân ái !

Địa chỉ spa của mẹ nó đâu đấy? Mình ghé qua ủng hộ bạn!:o

nguyetha05
07-09-2010, 10:15 AM

Thân ái !

Mình mà ở Sg sẽ ghé qua ủng hộ mẹ nó!:o

meSUSHI22
07-10-2010, 05:31 AM
em ở Sài Gòn ! em cũng ko hề kinh doanh SPA chỉ đi làm cho ng khác thôi ! SPA em làm mới khai trương ! còn nhìu cái chưa ổn định. đã từng đi làm nhiều nơi. Tích lũy cũng khá nhiêuều kinh nghiệm. Nếu chị TOpic muốn kinh doanh ngành này phải đưa ra chiến lược đúng hướng. đây là địa chỉ SPA em đang làm : BeautySPOT 192 đường 3/2 f12 q10. hotiline: 0922 02 13 63 .em tên Kim ^^ SPA này giá body khá mềm, và nhìu dịch vụ ưu đãi lắm. KO nhận TIP nữa. thanks các chị nhé !

HaLien
07-10-2010, 10:04 AM
Mình đã tham gia mở spa, cái mình hướng tới luôn là nhân viên, nhân viên tay nghề cao và biết đón ý khách là ok nhất bạn à
Bạn thử ghé Spa mới khai trương thêm cơ sở của tất cả bọn mình nhé : 1A Đặng dung HN 0437153668

sofadep
07-10-2010, 02:13 PM
em cũng vào hóng, các mẹ chia sẻ kinh nghiệm đi ạ..Em cũng thích spa.

re_va_dep
07-10-2010, 11:33 PM
Mình đã tham gia mở spa, cái mình hướng tới luôn là nhân viên, nhân viên tay nghề cao và biết đón ý khách là ok nhất bạn à
Bạn thử ghé Spa mới khai trương thêm cơ sở của tất cả bọn mình nhé : 1A Đặng dung HN 0437153668

Bạn ơi, giá cả ở chỗ spa của bạn thế nào, mình định ghé để massage mặt và foot luôn. Bạn có recommend cho mình nhân viên nào làm tốt để mình book khi đến đó không?

kem09
07-11-2010, 12:47 AM
Xin lỗi các bạn vì thông tin dưới đây. Mình ko kinh doanh beauty salon nữa nên muốn để lại ít sản phẩm chuyên dùng nhập khẩu của Mỹ (mặt nạ, body lotion, vitamin A,C...) cho các salon khác. Mình chia sẻ kinh nghiệm thất bại của mình khi mở các dịch vụ này. Không chú tâm quản lý sát sao, đặc biệt về nhân viên sẽ thất bại ngay. Gọi mình 0918348383 (ở HN)

trankimlien
07-11-2010, 02:00 PM

Thảo nào, đi đâu cũng thấy mẹ nó khen....

Cecilia
08-09-2010, 12:33 PM
mình ngồi đây hóng hớt các mẹ có kinh nghiệm

TRÒN VO
08-09-2010, 09:34 PM
Các chị mở spa cần nguồn nguyên liệu cám gạo, nghệ, đậu xanh v.v... chất lượng thì liên hệ em nhé.

lybang25
09-26-2010, 04:47 PM
Muốn mở Spa à , quan trong là sp và dịch vụ , để tmì hiểu sp :
Hotline : 01265630095 or 0906969013

hoanglong85
11-05-2011, 02:33 PM
Chào các mẹ!
Mình đã đọc và được biết có rất nhiều mẹ có ý định theo ngành spa. Thực sự đối với 1 người mới để định hướng và để mở ra 1 spa thực sự khó. Hiện tại mình đang là chuyên viên tư vấn kinh doanh công ty Dermalogica. Công ty mình là 1 trong những công ty dẫn đầu trong lĩnh vực đào tạo và định hướng nhằm giúp khách hàng có nhu cầu mở spa cũng như các spa đạt đến mức chuyên nghiệp. Với giáo trình được nghiên cứu và biên soạn bởi viện nghiên cứu da quốc tế (viết tắt là IDI ), các lớp học được thiết kế chuyên biệt nhằm đáp ứng nhu cầu của tất cả học viên từ định hướng nghề nghiệp đến các chuyên viên với các lớp học:
- Lớp học 5 ngày: Khóa học được thiết kế không chỉ dành cho những cá nhân chưa có kinh nghiệm trong lĩnh vực chăm sóc da mà còn dành cho những chuyên viên thẩm mỹ muốn nâng cao tay nghề để theo kịp những tiêu chuẩn Quốc Tế.
- Lớp học 3 tháng: Khóa học 3 tháng này sẽ tập trung về kiến thức sản phẩm, nắm giữ khách hàng, cách thức kinh doanh và kỹ thuật bán hàng. Trong lớp học này, bạn sẽ được thực hành tư vấn, phân tích gương mặt và cơ thể, thiết kế và thực hiện nhiều trị liệu khác nhau. Chương trình thực hành sẽ tiếp diễn suốt khóa học giúp bạn thành thạo trong trị liệu. Học viên được thực hành trực tiếp trên dòng sản phẩm cao cấp Dermalogica của Mỹ.
- Lớp học 6 tháng: Một chương trình toàn diện sẽ đảm bảo rằng bạn sẽ có được sự huấn luyện bao gồm kiến thức, kỹ năng thực hành và kinh nghiệm trong salon với lợi ích tuyệt vời.
Nếu bạn là 1 người đang muốn tìm hiểu và định hướng cho mình để xây dựng 1 spa bạn nên theo học lớp 5 ngày. Sau khi hoàn thành khóa học bạn sẽ định hướng chắc cho mình tiềm năng và các bước đi để xay dựng cho mình 1 spa theo tiêu chuẩn, phương thức kinh doanh đem lại lợi nhuận.
Để biết thêm thông tin các mẹ có thể liên hệ với mình mình sẽ gửi các mẹ những thông tin chi tiết hơn.

Mr Lợi - 0989 666 855 - 01686 096 823
Trân Trọng!

meomimi
11-08-2011, 06:39 AM
Mình thì nghiện đi spa. Với mình có 2 yếu tố qtronv để qd xem có đến spa đó ko: 1. Giá cả hợp lí( trong khả năng chi trả của bản thân), 2. Tay nghề nhân viên.

duongtrangnhavang
12-15-2011, 02:05 PM
Mẹ nào muốn kinh doanh Spa thì xem thông tin dưới nhé. Bên Spa của mình đang muốn nhượng gấp, giá chuyển nhượng + giá thuê nhà rất rẻ, lại được hướng toàn bộ về Spa nên mẹ nào chưa có kinh nghiệm thì cứ yên tâm mà đầu tư thôi. Thu nhập trong lĩnh vực này rất khá nhất là mẹ nào có khả năng sáng tạo và làm kd tốt thì miễn bàn...

Hiện tại Công ty TNHH Saga Việt Nâm đang cần chuyển nhượng gấp cơ sở Saga Spa tại Hoàng Cầu với cam kết giá ưu đãi nhất và hỗ trợ nhiệt tình nhất.
Xem thông tin chi tiết về Saga Spa qua website: http://www.sagaspa.com/saga-spa.html

Điạ điểm:
- Số 63 ngõ 97 Hoàng Cầu – Đống Đa – Hà Nội
- Nhà 55m2x4 tầng, mặt tiền 4.5m. Nội thất thiết kế đẹp: sàn gỗ, rèm cửa, hệ thống ánh sáng đẹp, hiện đại…

Hợp đồng thuê nhà:
- Thời hạn: tháng 9/2011 – tháng 9/2016
- Giá thuê nhà: 16 triệu/tháng
- Hình thức thanh toán: 06 tháng lần

Giá bán :c 250 triệu bao gồm
- 3 tháng tiền nhà : tính từ tháng 12/2012 đến tháng03/2012 = 48tr
- Toàn bộ cơ sở vật chất: sàn, rèm, sàn gỗ, rèm cửa, nóng lanh, điều hòa,tủ...
- Hệ thống trang thiết bị, máy móc cho 1 Spa chuyên nghiệp: (máy massage, máy xông, tủ tiệt trùng, ghế massage...)
- Thương hiệu Saga spa (nếu quý khách có nhu cầu)

Hỗ trợ
- Cách thức quản lý và vận hành Spa để giúp cho quý khách dù chưa có kinh nghiệm vẫn có thể tiếp quản tốt cơ sở Spa
- Nếu quý khách có nhu cầu giữ thương hiệu Saga Spa, chúng tôi sẽ hướng dẫn cách thức hoạt động và công nghệ để trở thành 1 trong chuỗi Saga Spa dù hoạt động độc lập về tài chính
- Đội ngũ nhân viên: chúng tôi sẵn sàng bố trí ít nhất 3 nhân viên hiện đang làm trong chuỗi Saga Spa cho quý khách để làm nhân viên nguồn

Liên hệ: Dương Trang : 0127 792 1966/ A Trường: 0169 311 2856

drvanspa
12-15-2011, 04:45 PM
Tốt nhất là các mẹ nên đi Spa nhiều, thăm nom và quan sát. bên em vừa mới mở Spa ra xong, em thấy cái quan trọng nhất là nhân viên đấy các mẹ ạ. Ví như em đi kéo khách về nhưgn nhân viên mà làm ko tốt thì sẽ ko giữ được khách đâu. Mời các mẹ sang thăm quan Spa của em nhé.
Bên em đang có chương trình khuyến mãi NOEL, tiện thể các mẹ sang ủng hộ em luôn na. Riêng khoản kinh nghiệm thì phương châm của em là "cách học hỏi tốt nhất là dậy lại cho người khác". CHương trình khuyến mãi đặc biệt nhân dịp noel của bên em đây, các mẹ tham khảo nhé!!! kekee
CHƯƠNG TRÌNH KHUYẾN MÃI ĐẶC BIỆT NHÂN DỊP NOEL

- Chăm sóc da cơ bản : Mua thẻ 6 lần tặng 1 lần chăm sóc da cơ bản hoặc 1 lần massage body bằng tinh dầu.
- Liệu trình phục hồi da: Mua thẻ 8 lần tặng 1 lần phục hồi da hoặc tẩy da chết toàn thân
- Liệu trình chăm sóc da chuyên sâu : Mua thẻ 8 lần tặng thêm một lần chăm sóc da chuyên sâu hoặc 1 gói dịch vụ chăm sóc da cơ bản và massage body.
- Liệu trình giảm béo : Mua thẻ 15 buổi tính tiền 10 buổi.
- Liệu trình chăm sóc chuyên sâu sử dụng sản phẩm ERISSON – Pháp : Giảm giá 10%. Mua thẻ 6 lần, tặng thêm 1 gói dịch vụ chăm sóc da cơ bản và matxa body.
- Chăm sóc toàn thân: giảm 10%/1 lần, mua thẻ đắp phủ thon thả hoặc tẩy da chết 6 lần, tặng thêm 1 lần chăm sóc mặt cơ bản.
Tất cả các thẻ dịch vụ đều có giá trị trong vòng 12 tháng.
Mọi chi tiết xin liên hệ:
Phòng chăm sóc da - Bệnh viện thẩm mỹ bác sỹ Văn – số 9 Đặng Trần Côn, P. Quốc Tử Giám, Đ. Đa – Hà Nội. – 04 373207050-0984821946

kittenhanam
12-15-2011, 05:21 PM
Các mẹ mở spa nếu có nhu cầu nhập khăn thì liên hệ em nhé. Bên em hiện giờ đang cung cấp sản phẩm khăn dệt từ sợi tre, mềm mại, bền màu, k bị khô cứng sau nhiều lần giặt và đặc biệt là có khả năng kháng khuẩn chống nấm mốc

fagroup_noithat
12-16-2011, 10:06 AM
Địa điểm quan trọng nhất. Còn về chuyên môn thì có thể thuê hoặc học thêm.

Tom&My
12-16-2011, 11:15 AM
Tốt nhất là các mẹ nên đi Spa nhiều, thăm nom và quan sát. bên em vừa mới mở Spa ra xong, em thấy cái quan trọng nhất là nhân viên đấy các mẹ ạ. Ví như em đi kéo khách về nhưgn nhân viên mà làm ko tốt thì sẽ ko giữ được khách đâu. Mời các mẹ sang thăm quan Spa của em nhé.
Bên em đang có chương trình khuyến mãi NOEL, tiện thể các mẹ sang ủng hộ em luôn na. Riêng khoản kinh nghiệm thì phương châm của em là "cách học hỏi tốt nhất là dậy lại cho người khác". CHương trình khuyến mãi đặc biệt nhân dịp noel của bên em đây, các mẹ tham khảo nhé!!! kekee
CHƯƠNG TRÌNH KHUYẾN MÃI ĐẶC BIỆT NHÂN DỊP NOEL

- Chăm sóc da cơ bản : Mua thẻ 6 lần tặng 1 lần chăm sóc da cơ bản hoặc 1 lần massage body bằng tinh dầu.
- Liệu trình phục hồi da: Mua thẻ 8 lần tặng 1 lần phục hồi da hoặc tẩy da chết toàn thân
- Liệu trình chăm sóc da chuyên sâu : Mua thẻ 8 lần tặng thêm một lần chăm sóc da chuyên sâu hoặc 1 gói dịch vụ chăm sóc da cơ bản và massage body.
- Liệu trình giảm béo : Mua thẻ 15 buổi tính tiền 10 buổi.
- Liệu trình chăm sóc chuyên sâu sử dụng sản phẩm ERISSON – Pháp : Giảm giá 10%. Mua thẻ 6 lần, tặng thêm 1 gói dịch vụ chăm sóc da cơ bản và matxa body.
- Chăm sóc toàn thân: giảm 10%/1 lần, mua thẻ đắp phủ thon thả hoặc tẩy da chết 6 lần, tặng thêm 1 lần chăm sóc mặt cơ bản.
Tất cả các thẻ dịch vụ đều có giá trị trong vòng 12 tháng.
Mọi chi tiết xin liên hệ:
Phòng chăm sóc da - Bệnh viện thẩm mỹ bác sỹ Văn – số 9 Đặng Trần Côn, P. Quốc Tử Giám, Đ. Đa – Hà Nội. – 04 373207050-0984821946
Nhà mẹ này ngay gần nhà mình, bạn mở ngay trong chợ phải không, lúc nào có thời gian mình sẽ ghé qua. Mẹ làm về thẩm mĩ thì mẹ có dùng về sản phẩm collagen không nhỉ. Hiện bên mình đang phân phối về sản phẩm collagen tự nhiên Q5-26 của Ba Lan, và rất nhiều sản phẩm dành cho Spa, nếu mẹ quan tâm thì mẹ liên hệ với mình nhé.Số điện thoại của mình là 0948113993 mình tên Huyền mẹ nhé

Tom&My
12-16-2011, 11:21 AM
Bên mình hiện đang phân phối về sản phẩm collagen tự nhiên Q5-26 được nhập khẩu trực tiếp từ Ba Lan và rất nhiều các mỹ phẩm dùng cho Spa của Ba Lan. Những mẹ nào đã mở Spa và đang có ý định mở mà quan tâm về sản phẩm và muốn lấy sản phẩm thì có thể điện thoại trực tiếp với mình theo số 0948113993 gặp Huyền mình sẽ tư vấn cho các mẹ về sản phẩm và có mức chiết khấu hợp lý các mẹ nhé

Jiurka
12-28-2011, 06:23 PM
Bạn ơi mình cũng muốn mở spa nữa, giúp mình nhé :) PM cho mình số ĐT được ko?

hoanglong85
12-29-2011, 11:00 AM

Chào các mẹ!
Rất mừng vì sự tham gia và quan tâm của các mẹ. Mẹ ylang55 nói như vậy theo mình là không đúng đâu. Khi đầu tư vào bất cứ lĩnh vực nào ( không riêng gì ngành chăm sóc da ) cũng đòi hỏi sự tìm hiểu kỹ dù bạn có đảm bảo về tài chính thì đầu tư mình cũng nên biết mình đang đầu tư vào đâu.
Mình không phủ nhận việc trải nghiệm thực tế, nhưng trang bị cho mình càng nhiều kiến thức sẽ càng tăng cao cơ hội phát triển, thành công và giảm thiểu rủi ro cho bạn.
Mình cũng không biết các lớp học tại các nơi khác ra sao nhưng lớp học bên mình phân chia ra rất rõ ràng.
- Kỹ năng, kỹ thuật: Với giáo trình được biên soạn và đúc kết bởi những chuyên gia của viện nghiên cứu về da quốc tế. Học viên thường xuyên được cập nhật các kiến thức, kỹ thuật và xu hướng phát triển trong ngành chăm sóc da.
- Kỹ năng quản lý, bán hàng: Biên soạn bởi các chuyên gia kinh tế kết hợp với những đúc kết qua nhiều năm trải nghiệm của các chuyên viên, các nhà quản lý, của những người tâm huyết với nghề. Học viên được trải nghiệm những tình huống thực tế hoặc tự tạo tình huống, được trải nghiệm tại salon mẫu theo tiêu chuẩn. Học viên được trang bị đầy đủ kiến thức xây dựng, quản lý với các mô hình salon thành công.

Mình rất sẵn lòng chia sẻ và cung cấp thêm những tài liệu giúp các mẹ hiểu hơn về ngành kinh doanh chăm sóc da.
Các mẹ có thể call hoặc pm cho mình.
Mr Lợi: 0989 666 855
Email: Duonghoanglong85@gmail.com
Yahoo: Duonghoanglong85

Chúc các mẹ luôn trẻ, đẹp và thành công trong mọi lĩnh vực!
Trân Trọng!

Dame_Clemence
01-04-2012, 10:21 AM
Mình biết có một Spa ở vị trí cực đẹp đang có nhu cầu chuyển nhượng vì chị chủ phải theo chồng định cư nuớc ngoài. Nếu bạn có số vốn chừng 4-500 triệu, bạn có thể mua lại Spa đó và kinh doanh. Mình ko môi giới, chỉ giới thiệu giúp cho chị bạn mình thôi. Giá lúc đầu chị ây muốn bán là 800 triệu cơ, nhưng giờ bị sức ép thời gian, ko có ai trông coi nên đành hạ giá thê thảm vậy, mà khách hàng thì đang đông chứ. Nếu bạn quan tâm, PM mình sẽ cho biết chi tiết hơn. Chỉ làm việc với người Nghiêm túc.

hcthienhuong
02-01-2012, 11:04 PM
Tư vấn Khởi nghiệp Spa

Bạn có niềm đam mê kinh doanh với ngành công nghệ làm đẹp?
Niềm khát khao trở thành người chủ Spa, Beauty đang cháy rực trong bạn?
Nhưng :
Bạn chưa có kinh nghiêm trong lĩnh vực này?
Bạn đang băn khoăn chưa biết bắt đầu từ đâu?
Chưa biết chuẩn bị thế nào để bắt tay vào kinh doanh hiệu quả?

Công ty tư vấn Tạo Lập Spa - Viện Đào tạo nghề Spa đưa ra một số định hướng kinh doanh để bạn tham khảo trước khi bắt đầu công việc của mình:
1. Đầu tiên, bạn nên xác đinh rõ tổng số vốn đàu tư
2. Địa điểm kinh doanh
3. Chọn mô hình Spa mà mình muốn kinh doanh- Xác định mục đích tiêu
5. Các dịch vụ trong Spa…
6. Sản phẩm
7. Hệ thống máy móc, trang thiết bị Spa…
8. Kế hoạch PR, Marketing
9. Chuẩn bị Nhân sự Spa....
10. Kỹ thuât massage...
Và còn rất rất nhiều công việc cần chuẩn bị trước khi bất tay vào kinh doanh, Chi tiết cụ thểbạn hãy liên lạc trực tiếp với bộ phận tư vấn của chúng tôi. Với phương châm: ”Luôn đồng hành cùng bạn tạo dựng sự nghiệp” Công ty Tư vấn Tạo lập Spa sẽ tư vấn cho bạn những giải pháp giúp bạn thành công, đạt được mong ước của mình nhanh nhất, hiệu quả nhất. Tiết kiệm chi phí tối đa và bạn sẽ có một Spa chuyên nghiệp như ý.
CHÚC CÁC BẠN THÀNH CÔNG!

Công ty Tư vấn Tạo Lập Spa
Viện đào tạo nghề
Địa chỉ: Số 32 ngõ 35 Lê văn Lương, Trung hòa, Cầu giấy, Hn
Tel: 0485877732 Hotline: 0914956989
Mail: taolapspa.beauty@gmail.com Webs: taolapspa.com.vn

hcthienhuong
03-25-2012, 07:03 PM
Mẹ nó mở được Spa chưa? có thể tham khảo tại: taolapspa.com.vn, có thông tin hưu ích cho mẹ nhé, bên em phân phối sản phẩm da chết cám gạo nhé, giá cả họp lý và chất lượng đảm bảo và lược sừng trâu 100% dùng massage đầu, chải đầu, gai gầu, cạo gió cho khách hàng mẹ có nhu cầu thì ủng hộ nhé 0914956989

tri1vu4
07-19-2012, 10:32 AM
Bạn ơi mình cũng muốn mở spa nữa, giúp mình nhé :) PM cho mình số ĐT được ko?

Mình nghĩ có nhiều cách để bạn tìm kiếm thong tin ve kinh nghiem mo spa (http://kinhdoanhspa.com/kinh-nghiem-mo-spa.html) :

1, Search trên internet, search trên google các thông tin chia sẽ trên các trang web , dien dàn , các anh chị có thể tim kiếm thông tin với từ kinh doanh spa , search từ thành lập spa , hay thu tuc thành lập spa , quan trong là tìm xem có ai đã mở spa chưa và có kế hoạch kinh doanh spa nào không .

2, Các công ty tư vấn mở spa : nếu bạn mạnh về mặt tài chính , thì các công ty này sẽ giúp bạn tiết kiệm thời gian tiềm tòi , nhưng chú ý một điều hết sức quan trọng là bên cạnh kiến thức và kinh nghiệm , họ cũng thường có xu hướng tư vấn các bạn mua máy móc hoạc sử dụng mỹ phẩm của một công ty đối tác nào đó .

3, Tìm hiểu các công ty lớn chuyên về phân phối các thiết bị , máy móc thẩm mỹ , bên cạnh họ sẽ giới thiệu thông tin về máy móc , họ cũng sẽ cung cấp thêm cho bạn các thông tin về kỹ thuật làm đẹp sử dụng trong spa , hướng dẫn sử dụng mỹ phẩm , giới thiệu các bạn đến các spa đang kinh doanh để bạn tiếp cận và học hỏi . Tất nhiên để có được sự tư vấn và trải nghiệm thực tế đó , bạn phải mua máy móc của họ , hãy tìm những công ty lớn , có nhiều chế độ buôn bán máy móc cũng như hỗ trợ bạn mở spa và kinh doanh spa .

4, Một cách tiết kiệm nhất đó chính là tự mình đi spa làm đẹp , đi vài nơi , xem họ trang trí như thế nào , họ mời chào ra sao , giá cả , dịch vụ , máy móc họ sử dụng như thế nào ...thậm chí làm quen được thêm vài cô nhân viên và có thể mời họ qua làm cho mình .

Vài điều chia sẽ cho các chị em . Hãy tìm hiểu kỹ, hãy là chuyên gia trước khi trở thành doanh nhân .

ngonghenonchoet
07-19-2012, 11:31 AM
Theo em thì việc tìm hiểu một hướng mới trong spa mới là điều quan trọng nhất. Cho dù chị đầu tư về địa điểm, thiết bị, vốn, nhân viên nhưng chị không có một hướng mới, vượt trội hơn các spa khác thì đương nhiên thương hiệu của chị không được thiết lập. nếu các dịch vụ cũng chỉ sêm sêm như các spa khác thì chất lượng dịch vụ cũng chỉ đến đó, sức cạnh tranh không cao.

xiuyeu
08-08-2012, 02:39 PM
Mình biết có một Spa ở vị trí cực đẹp đang có nhu cầu chuyển nhượng vì chị chủ phải theo chồng định cư nuớc ngoài. Nếu bạn có số vốn chừng 4-500 triệu, bạn có thể mua lại Spa đó và kinh doanh. Mình ko môi giới, chỉ giới thiệu giúp cho chị bạn mình thôi. Giá lúc đầu chị ây muốn bán là 800 triệu cơ, nhưng giờ bị sức ép thời gian, ko có ai trông coi nên đành hạ giá thê thảm vậy, mà khách hàng thì đang đông chứ. Nếu bạn quan tâm, PM mình sẽ cho biết chi tiết hơn. Chỉ làm việc với người Nghiêm túc.

Chị ấy đã nhượng được chưa? mình đang có nhu cầu, PM cho mình số đt của bạn nhé

The Lemon Spa
08-08-2012, 05:01 PM
Ngoài những yếu tố như các mẹ nói thì mình thấy một yếu tố quan trong nữa đó là phải có một điểm mạnh, một dịch vụ đặc sắc và khắc hẳn với những spa khác...

Mẹ này nói chuẩn lun!!!! vì bây giờ spa mọc như nấm, nếu ko có điểm khác biệt thì ko hút khách đâu ạ, mời các mẹ yêu spa, có ý định mở spa cứ qua em để giao lưu chia sẻ :p:p

Dame_Clemence
08-08-2012, 05:38 PM
Chị ấy đã nhượng được chưa? mình đang có nhu cầu, PM cho mình số đt của bạn nhé

Bên đó chuyển nhượng xong từ Tết rồi bạn ạ, NHưng hôm nọ mình mới thấy bên Mint spa cuĩng đang rao bán lại, giá cả khá tốt đấy bạn à

dal_spa
09-10-2012, 10:14 PM
Chào các mẹ ! Lâu rồi không gia nhập LCM. hôm nay đang lang thang thì bắt được topic này. Mình cũng là 1 chủ Spa - DALspa. mình đào tạo, tư vấn setup Spa. cũng tâm huyết với nghề này và nhiều năm kinh nghiệm rồi ( tự PR mình 1 tí ) mình luôn sẵn lòng chia sẻ mọi vấn đề liên quan đến nghành nghề làm đẹp Spa . Mời các mẹ quan tâm đến thăm quan địa điểm Spa mới của mình ở Phòng 2201, tầng 22, toà nhà 101 Láng Hạ. website www.dalspa.com . Mình luôn sẵn lòng chào đón và chia sẻ với các mẹ bất cứ khi nào. điện thoại cho mình số máy 0912217297.

phuc1986
09-10-2012, 10:16 PM
Chào các mẹ ! Lâu rồi không gia nhập LCM. hôm nay đang lang thang thì bắt được topic này. Mình cũng là 1 chủ Spa - DALspa. mình đào tạo, tư vấn setup Spa. cũng tâm huyết với nghề này và nhiều năm kinh nghiệm rồi ( tự PR mình 1 tí ) mình luôn sẵn lòng chia sẻ mọi vấn đề liên quan đến nghành nghề làm đẹp Spa . Mời các mẹ quan tâm đến thăm quan địa điểm Spa mới của mình ở Phòng 2201, tầng 22, toà nhà 101 Láng Hạ. website www.dalspa.com . Mình luôn sẵn lòng chào đón và chia sẻ với các mẹ bất cứ khi nào. điện thoại cho mình số máy 0912217297.
Đánh dấu em quan tâm ạ

meoluoi118
10-06-2012, 07:52 PM

Chị ơi dạy nghề spa bây giờ giá cả thế nào chị

Horsemum78
04-03-2013, 09:34 PM
Mở spa hay một phòng chăm sóc da luôn là mơ ước của giới nữ và vì yêu thích nó thì phải thật tập trung vào ngành kinh doanh này.Kinh doanh chăm sóc da thật sự tiềm năng không chỉ hiện nay mà trong tương lai cũng vậy.
Mình nghĩ mở spa quan trọng nhất là mình chọn được dòng sản phẩm tốt từ một thương hiệu mỹ phẩm của một Công ty phân phối tại Việt Nam và từ đó bạn sẽ được tư vấn chi tiết về cách thức mở spa,đào tạo nhân viên qua các lớp học,kiến thức quản lý kinh doanh,chăm sóc và phục vụ khách hàng,......... một cách đầy đủ chuyên nghiệp và thực sự tin tưởng.
dermalogica hiện giờ là dòng sản phẩm chăm sóc da số 1 trên thế giới và sự lựa chọn của nhiều chuyên gia trang điểm cũng như người nổi tiếng và hầu như người tiêu dùng ở Việt Nam sử dụng.
Bạn hãy tìm đến địa chỉ sau để được tư vấn chi tiết miễn phí:
Nguyễn Thanh Hảo
Tư vấn kinh doanh- Derma essential
tel: 0976.420.062

hairsalonmoly
04-04-2013, 02:40 PM
Chỗ em đang tuyển thợ làm cho Spa, lương thưởng hấp dẫn, có chị hoặc mẹ nào có kn thì liên hệ nhé, link của em đây ah:
http://www.facebook.com/beautysalonmoly