Dụng cụ tập viết

Thảo luận trong 'Trường lớp, học hành' bởi Le Khanh, 25/3/2008.

1. Le Khanh

Le Khanh Đủ quyền lập Họ

Theo đề nghị của các mẹ trong mục chuẩn bị cho con đi học lớp 1, xin gửi hình dụng cụ tập viết cho các bạn nghiên cứu nhé !
    Không biết có up lên được không đây !
    ui trời - hình tôi thu nhỏ lại bé quá, không biết có xem rõ không!

Attached Files:

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Le Khanh
    Đang tải...

2. Mẹ Bống Hằng Nga

Mẹ Bống Hằng Nga Thành viên mới

Bac Le Khanh oi, dung cu do ten tieng Anh la gì ? Tôi tìm mãi trên Lakeshore mà không thấy dụng cụ cầm bút của bác ? Bác cho tên tiếng A để tôi tìm, được không? Thanks a lot !

3. Duc Ming

Duc Ming Thành viên chính thức

Chị Huyền ơi,

Chị print out cái photo của bác Lê Khanh ra đi, rồi cầm ra Lakeshore là bọn nó biết ngay .

Chị thử hỏi bọn nó cái Pen handle/ holder for primary school pupils xem nó có biết không nhé .

Em Hồng VDF

Sửa lần cuối: 1/4/2008
  4. Duc Ming

Ah, bác Huyền nếu mua được về thì mua nhiều nhiều một tí nhé . Chắc khoảng 20 cái luôn đi bác nhé .

:)

5. Mẹ Bống Hằng Nga

Vâng, thưa các Sếp . Nhưng em vẫn đang tìm đường đi đến Lakeshore, thế mới đau chứ ? Dạo này công việc bận quá, lại không biết đường đi . Phải đi nhờ người chở đi nên hơi chậm . Nhưng em sẽ cố gắng mua, cả một hộp luôn (k biết được mấy cái nữa (-_-)!

6. Duc Ming

Chị Huyền ơi,

Em truyền đạt cho chị một kinh nghiệm đi lại không mất xiền của anh Thế Anh (NEU) đã áp dụng ở UK nhé .

Chị cần đi đến chỗ nào thì search sẵn ra địa chỉ cụ thể rồi ghi ra giấy . Sau đó, đi ra đường, giả vờ ngố ngố một tí, tiến tới chỗ bác police nào đó , nói vài câu tiếng Anh nửa mùa ra, cố gắng nói làm sao để cho nó ... không thể hiểu được là gì . sau đó nói, LOST LOST ... HELP HELP rồi giơ cái địa chỉ ra . Lập tức chị sẽ được xe cảnh sát chở thẳng đến chỗ nào mình cần đến mà lại free nữa nhé .

Nhờ "kinh nghiệm " này mà anh Thế Anh đã đi lại ở UK trong suốt mấy năm giời ngang dọc mà chả mất xu nào đấy chị ạ .

Bọn police Mỹ nó cũng "nice" không kém UK đâu bác nhé , thế nên... hì

Bác thử áp dụng để đi đến chỗ Lakeshore xem nhé ? :D

Sửa lần cuối: 10/4/2008
  7. memuoi

memuoi Thành viên chính thức

Bác Khanh cho em hỏi, em ở SG thì mua cái này ở đâu ạ?

8. Le Khanh

Le Khanh Đủ quyền lập Họ

Về cái tên của dụng cụ này thì quả thực là tôi không biết, theo giải pháp của chị DucMing chắc là ổn rồi - nếu tìm ra cửa tiệm Lakeshore thì chị vào ngay cái quầy bán những đồ lắt nhắt như bút chì, gôm, hồ dán... là cũng có thể thấy ngay nó bầy trên bàn, 3, 4 loại luôn
    Còn để tìm đường đến cửa hàng, thì chị cứ vào phần bản đồ thành phố mình ở, gõ tên lakeshore learning store ở phần search là cũng có thể ra đấy - Ở Mỹ ( San jose - California) mấy cô em tôi muốn đi tim 1 địa chỉ lạ cũng làm như vậy, ra ngay, có bảng chỉ dẫn từ chỗ mình ở đến đó luôn ( vì hệ thống đường xá ở Mỹ cũng phức tạp lắm - ở Mỹ cả chục năm mà vẫn không nhớ hết nổi )
    nếu lười hơn 1 chút, chị có thể gọi điện hỏi : văn phòng chính ở 2695 E.Dominguez St - Carson CA 90749
    Gọi số điện thoại ( 800) 421 - 5354 - (800) 428 - 4414 hoặc ( 310) 537 - 8600.
    hay chị vào trang web : http://www.lakeshorelearning.com để biết thêm thông tin
    Ở mỗi thành phố hình như chỉ có 01 cửa tiệm thôi - chị cho biết chị đang ở thành phố và tiểu bang nào, nếu biết địa chỉ tôi sẽ gởi lên ngay.
    Ở Việt Nam ( SaiGon ) thì tôi cũng thử tìm mà không thấy !

9. Mẹ Bống Hằng Nga

Minh dang o California, LongBeach. Cam on bac Le Khanh

10. Trần Thanh Tú

Trần Thanh Tú Banned

Mẹ ĐứcMing có kinh nghiệm khôn lỏi thế! Nhưng mà ỏ Cali đố tìm được bóng dáng của police, trừ khi có accident thôi. He he. Mẹ Bống hằng nga chịu khó tìm trên ỏ mấy cửa hàng xung quanh nhà hay tiện đường xe bus xem có không vậy.

11. Mẹ Bống Hằng Nga

Uh, chẳng thấy bóng thằng cha police nao cả . Nếu không, mẹ cháu đã bắt chúng nó chở đi hết cửa hàng này tới cửa hàng khác theo như lời chỉ dẫn của mẹ Đức Minh rồi ???
    Mẹ cháu sẽ tìm mua thứ đó . Tiếc quá , hai tuần trước mình ở San Noje , k biết , bây giờ chẳng có cơ hội đến đấy nữa .

12. Le Khanh

Le Khanh Đủ quyền lập Họ

Có một cửa hàng ở West Los Angeles ( có lẽ là "gần" Longbeach nhất)
    số 8888 Venice Blvd - Los Angeles CA 90034 - Tel : 310 559 9630
    Chúc mẹ Bống Hằng Nga thành công !

13. Bach hong

Bach hong Thành viên mới

Mẹ Bống Hằng Nga ơi bạn mua giúp mình 1 cái nhé

14. Me2Con

Me2Con sieunhi.com.vn

Mẹ Bống Hằng Nga mua giùm mình hai cái với nhé . Mình cũng đang vất vả mà chưa thành công trong việc sửa cách cầm bút cho cu lớn đây . Cám ơn mẹ cháu trước nhá . (Tel của mình: 097 97 59 588 , mình tên Hoa)

15. TeppyTintin

TeppyTintin Thành viên tập sự

Chào anh Lê Khanh,

Anh có thể cho em xin link chính xác của dụng cụ tập viết này với,em vào web này rồi nhưng tìm hoài hổng ra,huhu
    Em có nhờ người bạn gọi đến số điện thoại mà anh cho của cty ở CA nhưng họ nói có 2 loại, 10USD và 40USD.Nên người bạn em nói cần xin tên chính xác hoặc code hàng thì mới biết chính xác đươc.

Cám ơn và mong tin.

16. Duc Ming

17. Le Khanh

Le Khanh Đủ quyền lập Họ

Thôi, thế này vậy -Nếu mẹ Bống Hằng Nga bận quá hay tìm không ra tiệm gần nhà thì tôi sẽ nhờ cô em tôi ở San Jose đến Lakeshore để mua rồi gửi đến Mẹ Bống Hằng Nga - vì cô ấy cũng hay mua hàng ở đó ( canh những dịp cửa hàng giảm giá 20%) Nếu mua đuợc tôi sẽ báo tin nhé - cái dụng cụ tập viết đó hình như chỉ khoảng 5 USD trở lại thôi ! quý vị vui lòng chờ ít hôm nhé .

18. Le Khanh

Le Khanh Đủ quyền lập Họ

Để cô em tôi ở San Jose biết rõ hơn về nhu cầu - Mẹ Bống Hằng Nga xin goi : Mrs. Lan Huong - Tel: (480) 238.0427 - Nói là bạn của anh Khanh là cô ấy biết liền.
    Chúc thành công

19. mityêu

mityêu Thành viên đạt chuẩn

Em theo dõi topic này mà thấy hồi hộp quá :D Khi nào mẹ Bống Hằng Nga về phải mang 1 bao tải về cho bà con nhờ nghen. Em cũng xin đăng ký 1 chiếc để dành ạ :D

Bác Le Khanh nhiệt tình quá.

20. NHI_NHO

NHI_NHO Thành viên đạt chuẩn

Bác Lê Khanh và mẹ Bống Hằng Nga ơi, nếu mua được thì cho mẹ cháu gửi 2 cái nhé.

Hi hi...Còn có nhiều người mong tin đấy ;)