3 tháng đầu: Siêu âm là con gái có khi nào sinh con trai ko nhỉ?

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi ubn_love, 10/5/2010.

1. ubn_love

ubn_love Thành viên rất tích cực

Hiện nay các bviện siêu âm thường ko cho biết giới tính của bé.Chỉ có các phòng siêu âm tư nhân mới cho kết quả là nam hay nữ nhưng cũng ko ghi lại trên phiếu siêu âm.Mình thấy có rất nhiều TH siêu âm là con trai thì lại sinh dc em bé gái và ngược lại.Trong tình huống này các ông bố bà mẹ cần xử lý ntn?

Xem thêm các chủ đề tạo bởi ubn_love
    Đang tải...

2. Maxo_hn

Maxo_hn mẹ pé Vịt - 0902.1984.82

Thường thì 99% khi đã siêu âm bs bảo là trai rồi thì chả thể đẻ ra gái đc :D
    Còn trường hợp siêu ấm 12w bảo là gái thì có thể 16w vẫn có kết quả là trai đc vì lúc 12w có bé nhìn chưa rõ giới tính.
    Túm lại là giờ máy móc hiện đại, chỉ có phát hiện sớm trở lên thôi chứ ko có chuyện cho đến lúc đẻ sau hơn chục lần siêu âm mà từ kqua nam lại chuyển qua nữ hay nữ chuyển qua nam được đâu :D trừ phi bạn chỉ siêu âm 12w duy nhất 1 lần rồi đến lúc đẻ cũng ko siêu âm thêm bất cứ lần nào nữa thì sác xuất nam nữ ko biết mới có thể xảy ra :)

thiennga10 thích bài này.
  3. doanthinh81

doanthinh81 Uy tín - thân thiện

Mình thấy có nhiều trường hợ siêu âm con gái đẻ ra con trai và ngợc lại, bà chị cùng quê mình tập 1 là con trai đagn mong con gái, được 15t đi siêu âm bác sỹ bảo con gái về nhà cả nhà ăn mừng, nhưng đến khi sanh lại ra hoàng tử

4. Mecuheocoi

Mecuheocoi Bắt đầu tích cực

mình siêu âm bảo con gái đây.nhưng khi sinh là bé trai.Mình nghĩ không phải là lý do máy tốt hay không mà do người siêu âm kinh nghiệm thế nào thôi.

5. Hanhbee

Hanhbee XuanHanh.com

Ah cái này mình đã từng hỏi bác sỹ phó khoa của bệnh viện Từ Dũ thì bác trả lời thế này:
    - Nếu siêu âm nói gái có thể sinh ra trai. (có sai số do bé nằm, do tay nghề BS...)
    - Nếu siêu âm nói là trai thì chắc chắn là trai.
    Mình thắc mắc vì bé sau nhà mình là trai trong khi mình muốn gái nên hỏi bác sỹ có khi nào em sinh gái không, bác bảo là "Cái vòi nó dài thế nhầm thế nào được" ặc ặc.

thiennga10 thích bài này.
  6. kikoshop

kikoshop Baby fashion-VNXK

Trong trường hợp siêu âm sớm và chỉ 1 lần thì vẫn có thể có nguy cơ nhầm do một vài vấn đề như các mẹ đã đề cập ở trên. Chứ trong trường hợp đi khám và siêu âm thai định kỳ, kết quả sinh ra lại ngược lại thì chỉ có trong "truyện cổ tích" chị ạ.
    Giờ y học hiện đại quá rùi mà chị.

7. mina_xinhxinh

mina_xinhxinh mẹ 2 con

Đúng là giờ thì ít lắm.mình thấy khi thai 4-5 tháng s/a 2d thôi mà bsi cũng đã nói là rõ mồn một rồi.ở tuần thứ 22 và 32 đi s/a 4D lại bsi soi và chỉ cho hẳn cái chim í.Nhầm thế nào đc.trừ khi:
    -bsi biết bạn đang mong ngóng con gì(cố nói sai để an ủi bạn)
    -bsi mới vào nghề
    -máy s/a chất lượng kém

8. meemin

meemin Bắt đầu nổi tiếng

Em biết 1 trường hợp đi siêu âm bác sỹ bảo con trai, đẻ ra bác sỹ đỡ đẻ cũng bảo con trai nhưng sau vài tiếng người nhà phát hiện ra là bé gái. thế là kiện cáo ầm ỹ, xét nghiệm ADN thì ko bị nhầm con. Lý do là do cơ quan sinh dục của bé gái này phần môi ngoài luc ở trong ối và vừa chào đời hơi dài nhìn giống như cơ quan sinh dục của bé trai, nên dẫn đến nhầm lẫn trên.

Nói chung là mọi cái đều có thể xảy ra ^_^.

Em thì chưa có em bé nhưng em nghĩ bây ngày xưa các cụ nói "người khôn của khó" thì giờ phải nói là "người khó" mới đúng vì bây tỷ lệ vô sinh khá cao, nên con cái là của trời cho, con nào cũng quý :). Nhiều khi, mẹ khỏe con khỏe còn ko cần biết trai hay gái cứ chờ đợi ngày bé ra đời lại có cái hay riêng của nó :).

Haichau117 thích bài này.
  9. Mecunan

Mecunan Bắt đầu tích cực

Vào đấy là thấy bà luôn nè. :D:D:D:D:D:D

Em thấy siêu âm bây giờ rất chính xác. Như e 13 tuần siêu âm, b sĩ bảo con gái. Đến những lần sau vẫn thế, và đến khi sinh cũng vậy,. :rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes:Nhưng nếu nói 100 % thì cũng không đúng. Có rất nhiều sắc xuất xảy ra, do khách quan hoặc chủ quan cũng có. :)

10. honeycat

honeycat mẹ yêu em Su Kem nhất!!!!

em đi siêu âm 13 tuần đang là bé gái.đúng ý mẹ...nghe thấy mọi người nói làm em chột dạ quá.hix...chắc 1,2 tuần nữa đi siêu âm lại vì em chỉ thích con gái thôi...

11. bimbim82_minhmun

bimbim82_minhmun 0934510808

Hi,hi,...em họ em siêu âm toàn bác sỹ giỏi nổi đình đám,ai cũng bảo con gái,đùng 1 cái tháng t6 phát hiện ra con trai làm bể hết kế hoạch của nhà nó thèm con gái,gì cũng màu hồng,may mà ăn vạ đồ của anh cu nên vớt vát đc 1 ít,hic...
    Đẻ ra 1 thằng cu giống bố y đúc,giờ 6 tháng to bằng thằng anh gần 2 tuổi.:p

12. Top

Top Năng nhẫn thường an

Có nhà mình nè, cắt rốn cho em bé xong rồi, mệt quá, chả buồn hỏi bác sĩ là con gì vì siêu âm chắc chắn là con gái. Đến lúc chị y tá hỏi là đặt tên em bé là gì, mình hỏi lại là trai hay gái, lúc đó mới té ngửa :D

13. bimbim82_minhmun

bimbim82_minhmun 0934510808

Úi giời,thật thế hả chị ?Thích nhỉ?Như món quà của ông giời nhỉ?Em cũng thích bất ngờ như thế này.Nhưng em thèm con gái cơ.
    Ai cũng bảo em con 1 bề đây,tiếp 1 boy nữa thì chúng nó đè đầu cưỡi cổ mẹ nó suốt ngày,hic...

Top thích bài này.
  14. Maxo_hn

Maxo_hn mẹ pé Vịt - 0902.1984.82

Chị dâu m sinh bé đầu là "gái", bé thứ 2 lúc 12w bs bảo "nữ" , 16w đi SA lại hỏi bs "thế vẫn nữ hả bs?" bs trả lời "mọc ra thêm làm sao đc" hihihiiiiiiiiiiiiiiii =))

15. Kim_Ngan_188

Kim_Ngan_188 Thành viên rất tích cực

Ðề: Siêu âm là con gái có khi nào sinh con trai ko nhỉ?

Cái này m đã trair qua rồi, 12w đi SA BS bảo là gái, 26W siêu âm BS vẫn bảo gái, đến khi đi đẻ BS hỏi đặt tên con là j, bảo Trần Phương Linh, đến lúc sinh xong là con trai, BS hỏi có đặt lại tên ko? HiHi

16. phuong_gpmb

phuong_gpmb Thành viên nổi tiếng

m thì chưa thấy bao h, chỉ thấy nhiều người mong con trai nhưng lo sợ nên cứ nói dối mọi người, chờ sinh rồi mới nói thật rồi lại bảo siêu âm nhầm

17. mecuanhim'

mecuanhim' Bắt đầu nổi tiếng

hổi 12 tuần em siêu âm là gái, mừng quá, nhưng đến 16 tuần thì đã có cái chim xinh xinh. Em nghĩ chỉ nhầm trong thời gian đầu vì bé chưa phát triển hoàn thiện thôi. CHứ như em đến giờ, 28 tuần rồi bà ngoại hỏi, có khi nào nhầm khong. Nhầm là nhầm thế nào được khi bác sỹ bảo: "1 bên tinh hoàn đã xuống rồi"

18. meCoCa2012

meCoCa2012 Bắt đầu nổi tiếng

Em nghĩ cũng tùy trường hợp nhưng giờ nếu đi siêu âm định kỳ và nhiều nơi khác nhau thì khả năng đúng giới tính đến 80-90%. Như em có người họ hàng trc kia đi siêu âm lần nào bs cũng bảo con gái, gần lúc sinh vẫn bảo con gái, đi sắm đồ cũng toàn đồ con gái, sau đẻ ra lại là con trai :D

19. mesocxinh

mesocxinh Bắt đầu tích cực

Em dâu mình đây, mua toàn đồ con gái, hồng - hồng và hồng, cuối cùng tòi ra 1 thằng cu trym bé tý! hihi

20. New BornFree VN

New BornFree VN Thành viên chính thức

hôm qua mình đến 1 phòng khám, cũng có mẹ hỏi có biết chính xác giới tính bé ko thì đc trả lời là
    để xác định đúng còn phụ thuộc nhiều vào tư thế bé nằm >> :) nói chung là giờ hiện đại nên cũng khá chính xác , còn cái xác suất xảy ra thì có thể vẫn có. (thường chỉ nhầm gái thành trai chứ ít khi trai mà thành gái đc :) )