Có ai phun thêu lông mày mà nhìn tự nhiên không?

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi teddyQ, 10/5/2010.

1. teddyQ

teddyQ Thành viên đạt chuẩn

Chả là em con nhỏ mà sáng ra cứ mất nửa tiếng quý báu để tô vẽ quả lông mày của mình, hôm nào mà chẳng may nó lệch 1 cái coi như xóa đi làm lại từ đầu nên em muốn đi phun. (mặc dù rất sợ đau và già hơn tuổi).
    Thấy 1 số mẹ bảo phun thêu nhìn tự nhiên lắm, các mẹ nào làm chưa? làm ở đâu là được nhất và giá cả như thế nào a?
    Các mẹ tư vấn cho em với, băn khoăn 1 tuần nay rồi k hiểu như nào nữa.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi teddyQ
    Đang tải...

2. ha hoa

ha hoa Guest

Thẩm mỹ viện Hoài ANh ở đường Chùa Láng, có đâu mấy trăm thôi, đẹp như vẽ luôn

3. hanguyen08

hanguyen08 0988.366.869

hiiiiiiiiiii
    mình thêu lông mày 2 lần rùi làn 1 cách đấy 6 năm còn lần 2 các đấy 1 tháng. hiiiiiiiiiiii rất đẹp

4. chipsaoql19

chipsaoql19 Thành viên nổi tiếng

M thêu rùi, nhìn tự nhiên lắm. k ai phát hiện ra. Nhưng thêu lâu rùi và k thêu o HN nên m k biết giá cả ở đây thế nào :)

5. teddyQ

teddyQ Thành viên đạt chuẩn

em định phun thêu ở MV Hồng Kông Hàng gà, nhưng sợ đau, mẹ nào làm ở đấy chưa?

6. 317108

317108 Banned

thêu lông mày

Mình mới đi thêu lông mày TMV Xuân Hương, rất tự nhiên, lông mày của mình hồi trước rất ít mà, thêu nhìn tự nhiên hơn.
    Nhưng hic, sợ nhất là lúc tiêm thuốc tê ( vì mình nhát mà, nhưng tiêm xong rồi thì ok không vấn đề gì cả) khoảng 10 là ngon lành, bây giờ đi làm chỉ mỗi quẹt son là xong, hì

7. thuy86

thuy86 Thành viên chính thức

Mình cũng phun thêu lông mày rồi, nhìn tự nhiên lắm! Ko ai biết là phun cả. Bi giờ trang điểm nhẹ nhàng đi bao nhiêu í
    Mình phun ở 99 Văn cao, chẳng nhớ mấy trăm nữa. Nhưng rẻ mà ^^

8. unahunin

unahunin Thành viên sắp chính thức

E làm ở Hoài Anh, nói chung là rất ưng ý, hồi đầu thì hơi đậm chút, nhưng h thì rất vừa hihi e để mặt mộc đi mà ko ai biết là e thêu, toàn bào lông màu đẹp ^^

9. hungly_hp88

hungly_hp88 Thành viên tập sự

Ðề: Có ai phun thêu lông mày mà nhìn tự nhiên không?

e thì cũng thích thêu lắm nhưng sợ mẹ chồng phát hiện thì mệt lắm.ma mẹ nào làm rôi cho e hỏi làm có mất nhiều thời gian ko?

10. Nhung_

Nhung_ Bắt đầu tích cực

Phun không mất thời gian đâu bạn a,chắc chỉ khoảng 30-45 phút là xong thôi. Bây giờ hầu như người ta làm tự nhiên mà bạn, lúc mới làm thì như là mình vẽ thôi, vài ngày nó bong ra thì như lông mày của mình ý.
    Làm ở TMV Xuân Hương ở Khâm Thiên dáng đẹp nhưng đau lắm, Hoài Anh mình chưa làm nhưng thấy bảo cũng đẹp, mình thi thấy làm ở Phượng HỒng Kông vừa tự nhiên vừa không đau nhưng mà màu lại không giữ được lâu.

Sửa lần cuối: 17/4/2011
  11. myphamhuyentrang

myphamhuyentrang Bắt đầu nổi tiếng

E cũng thấy nhiều chị khuyên nên đi thêu cho tự nhiên mà đỡ phải kẻ, nhưng e vẫn sợ đau và chưa dám đi, keke.

12. mechip119

mechip119 Thành viên tích cực

Cách đây gần một năm đây cũng là vấn đề đau đầu của e. Hồi đó đi lượn lờ các web để tham khảo ý kiến của các mẹ nhưng rồi vẫn sợ nhỡ ko ưng ý thì sao. Cuối cùng đi học lớp trang điểm nghe lời mẹ Golden khen mấy người làm ở Thu Cúc đều đẹp, dáng mày chuẩn tự nhiên thế là em quyết tâm làm ở đấy, được cái người thật việc thật (Chủ yếu tin vào mắt của c Ngân là chính). Gần một năm rồi mà vẫn bền màu (em thêu màu nâu sậm). Còn về giá cả thì hơi đắt so với các nơi khác 1,5tr. Nhưng em tự an ủi tiền nào của đấy ke ke

13. Dan Thanh

Dan Thanh Thành viên chính thức

các mẹ ơi, mình muốn thêu lông mày vì lông mày của mình không có dáng nhưng mình rất sợ trông thêu hay phun cứ chợ búa, sắc nét kiểu gì ấy. Các mẹ cho em tí kinh nghiệm về thêu lông mày thì có nhẹ nhàng và không phát hiện ra là mình có tác động của mỹ viện không ạ? Em đội ơn các mẹ nhiều nhiều

14. Bubble_Bee

Bubble_Bee Thành viên mới

Còn ở Sài Gòn chỗ nào làm đẹp ạ? Các mẹ chỉ với.
    Mà nếu thêu thì khoảng lâu sau thì thêu lại. Tại mình ở xa nên ko có đk đi thường xuyên đó mà. Thank các mẹ nhiều.

15. hoa_honga

hoa_honga Banned

Làm đẹp là nhu cầu của mỗi chị em phụ nữ.Nếu bạn có ý định thêu hay phun thì nên nhờ các chuyên gia ở Thẩm Mỹ Viện tư vấn.Với công nghệ phun thêu hiện đại thì không tốn nhiều thời gian đâu bạn ah

16. thunglungxanh_bn

thunglungxanh_bn Trung Tâm Dạy Cắt May Yến Nhi

ui em cũng dang mún phun thêu, của em nó mảnh quá mà nuôi mãi ko mọc thêm tý gì, hic. nhưng em cũng sợ nó già và sắc lắm, liệu có tự nhiên ko các mẹ nhỉ

17. meo_xjnh3

meo_xjnh3 Thành viên tập sự

các chị ơi topic này lâu ôỳ nhưng em vẫn mún chia sẻ vs các chị.
    hqua em và bạn em đi thêu lông mày ở hoài anh.lông mày của em thì đẹp lắm,nhìn mặt sáng sủa hẳn ra,trc mặt em nhìn mờ nhạt lắm í.còn của bạn em thì bị lệch bên cao bên thấp.chủ yếu là do người vẽ í các chị ah.bạn em đc. cái chị ngồi bàn tiếp tân vẽ,trông như đi diễn tuồng chèo í...xong ng sửa cũng xấu nữa.còn em thì may mắn đc. 1 chị vẽ đẹp sẵn r xong đc. cô hoài anh sửa cho...nhìn lúc vẽ xong 1 cái em đã ưng lắm r.đến lúc lên thêu(em thêu phòng thường bây h là 600k),đau lắm í,nhưng em cố gắng 1 chút vì làm đẹp,đến lúc làm xong thì em rất hài lòng.đều đẹp,hnay đi học các bạn cứ tưởng là kẻ lông mày,cứ khen mày kẻ đẹp thế,nhưng sao đậm thế,thực ra đậm tại vì nó chưa bong hết í...
    năm nay em 20t thôi.nhưng e thấy thêu k già.mà nhìn mặt sáng sủa hẳn ra,trông lông mày nó cao lên,mắt tạo cảm giác to hơn 1 chút( mắt e bé lắm)...
    1 phần nữa là từ trc đến nay em chả để ý zì đến lông mày cả,lại còn k biết cạo nữa, em nghĩ nó chả qtrọng lắm,nhưng hôm em đi gội đầu vs mẹ,cô gội đầu bảo mẹ cho em đi làm,đến lúc em làm xog,nhìn mặt mũi khác hẳn.nhà em bán hàng ăn í,khách ăn hàng ngày còn k nhận ra,cứ hỏi mẹ em là con gái chị xinh nhỉ hehe.
    em kể hơi dài dòng 1 tí,tại đang phởn quá ... hnay màu cũng nhạt bớt r.lại càng thích...(u)...
    lưu ý: quan trọng là ng` kẻ cho mình các chị ah.nếu k ưng thì phải nói ngay,đừng xuôi xuôi làm xong xấu thì bùn lắm.
    em xin chia sẻ vậy thuiii.hok dài quá ồi...:d.[​IMG]

18. meo_xjnh3

meo_xjnh3 Thành viên tập sự

ah` em làm ở hoài anh 201 phố chùa láng ah.

19. nhamaytina

nhamaytina Thành viên tích cực

Thêu lông mày có đau không hả các chị? Mà nó có giống săm môi theo thể trạng của mình mà lên mầu ko cơ?