Tư vấn dùng sữa cho bé 14thang

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi Thachthungchua, 11/5/2010.

1. Thachthungchua

Thachthungchua Thành viên chính thức

Bé nhà mình uống sữa Milex, khi bé tròn 12 tháng mình chuyển sang số 3, từ khi uống số 3 be đi phân lỏng có khi tới 2-3 lần/ngày ( trước đây bé đi 1lan/ngày và thành khuôn). Mình đã trộn 1 hộp số 2 với 1 hộp số 3 thì tình hình cải thiện đc như cũ, mình đã cho bé dùng như thế hết 3 hộp, nay mình cho dùng riêng số 3 Milex thì bé vẫn đi phân lỏng và nhiều lần trong ngày, mình đổi thử sang số 3 Dumex cũng k cải thiện đc gì. Các mẹ có kinh nghiệm trong việc chuyển sữa và dùng sữa cho bé tư vấn giúp mình với. Thật sự là mình rất sốt ruột.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Thachthungchua
    Đang tải...

2. Rùa con

Rùa con http//www.eshopruacon.com

Con mình k uống Dumex nên k biết loại sữa này thế nào, tuy nhiên cách bạn đổi sữa bằng cách trộn hai loại như thế là k tốt. Thông thường thì mình đổi sữa bằng cách giảm 1 cữ sữa cũ, tăng 1 cữ sữa mới, quan sát phân bé, thấy bình thường thì tăng số lần uống sữa mới lên.

Thachthungchua thích bài này.
  3. Ngoinhanhotrenthaonguyen

Ngoinhanhotrenthaonguyen Thành viên mới

Có vẻ Milex quá mát đối với bé nhà bạn nhỉ. Vì nhóc nhà mình dùng MIlex phân mềm hơn.
    Về sữa hợp hay ko hợp thì chỉ có thử và theo dõi phân bé mới biết được thôi bạn ạ. Mỗi bé 1 cơ địa mà

Thachthungchua thích bài này.