Thuốc Cam hàng bạc

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi benthanyeu, 11/5/2010.

1. benthanyeu

benthanyeu Thành viên mới

các chị ơi có ai đã dùng thuốc cam hàng bạc cho con mình chưa chia sẽ kinh nghiệm với em với. Con em ra nhiều mồ hôi trộm, biếng ăn nên tăng cân rất ít. Có chị hàng xóm chỉ em mua thuốc cam hàng bạc cho bé uống nhưng không biết thế nào, chị nào đã dùng rồi góp ý cho em với nhé ( em đã dùng nhiếu cách rồi nhưng bé nhà em vẫn không cải thiện được)

cảm ơn các chị nhé.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi benthanyeu
    Đang tải...

2. Tom_yeuyeu

Tom_yeuyeu Bắt đầu tích cực

mình cũng chưa nghe về thuốc này bao giờ

3. tuantrang

tuantrang Thành viên rất tích cực

Tớ cung đang định cho bé nhà tớ dùng vì, ngày bé mẹ tớ cho bọn tớ ăn cái này ( cũng tội lười ăn) mà thấy bảo mát,ra cả giun , ăn ngon miệng hơn nhưng hình như cũng tuỳ cơ địa thì sợ uống mùa hè hơi nóng nên đang nghiên cứu cho con uống thuốc Cam làng CÓt, thấy có topic về bé bị bón thì dùng cái này là ổn nhất, mình nghĩ nhiều bé cũng do táo quá ( theo đông y có thể do tỳ vị nóng) thì hấp thụ kém , nên thấy ca ngợi thuôc cam làng Cót mát hơn mà những bé bị táo lâu( mình đọc thấy bố mẹ cũng đủ cách) mà khi dùng cái này ca ngợi nên cung định thử,mà thấy cô bạn thân cho con gái ăn thuốc cam Hàng bạc thấy có vẻ ổn hơn dù con bé đó từ lúc đẻ cũng to, lên cân rùi nhưng hẹp hậu môn ko tự ị được, giờ thì ổn .Tớ vân phân vân vì thấy bảo chỉ ở 81 Hàng bạc mới là thuốc thật chứ mấy nhà gần nhau cung bán nhưng khác vị thì công dụng chưa chắc như nhau.Ai dùng rùi cho ý kiến với chứ cô bạn tớ thì bảo nó thành công nghệ rùi ,nó mua thuốc cam hàng Bạc cho con ở hiệu thuốc nào chả có,thế là vân phân vân.

4. MeMia09

MeMia09 Thành viên tích cực

Chào bạn, mình cũng nghe nói cam hàng bạc uống vào bé chịu ăn và da hồng hào, mình cũng tính cho bé uống. Ở SG , mọi người chỉ mua ở gần chợ Tân Định.

5. benthanyeu

benthanyeu Thành viên mới

Mình đã mua rồi, mình mua ở Thủ Đức, thấy nơi sản xuất là nha thuốc Tân phong đường ở quận 8 nhưng hình như thuốc này có nguồn gốc ở hà nội phải không bạn, mình chẳng biết có gì khác nhau không nữa nhưng mùi vị thuốc cũng thơm, dễ uống chứ không như các loại khác.

6. vatoicungyeuem

vatoicungyeuem Thành viên rất tích cực

mình cho con uống thuốc cam cũng nhiều rồi, cũng chẳng thấy ăn thua, được cái sạch mồm (vì mồm con tớ hay có mùi hôi, đợt nào dùng thuốc cam thấy đỡ hẳn). Bạn thử cho con uống Traluvi của Traphaco xem, tớ cho con uống đủ các loại (mà toàn thứ đắt tiền chứ nhưng ko thấy ăn thua), trộm vía từ hồi uống siro loại này con ăn uống tốt hẳn, cũng đỡ mồ hôi trộm hơn trước (ít thôi) mà có >10k/lọ. CHắc phải lập cái Topic để mách các mẹ thôi.

7. Tom_yeuyeu

Tom_yeuyeu Bắt đầu tích cực

có mẹ nào dùng thuốc cam Hàng Bạc chưa cho tớ xin cái địa chỉ và đt contact với, tớ đang cần mua gấp ah

8. phuongedu

phuongedu

tớ ở hà nội nên lên thẳng phố hàng bạc mua, có biển hiệu cụ thể, ko có đt liên lạc. nhưng thuốc đâu có dễ uống, vẫn giống như thuốc bột bột của bệnh viện y học cổ truyền tán nhỏ, hic, ko hiểu mẹ nào bảo dễ uống thì trộm vía bé nhà bạn dễ đấy nhé.

9. Me Anh Minh

Me Anh Minh Thành viên chính thức

Mình ở SG muốn mua loại thuốc cam Hàng Bạc mà nhà sx là ở Hàng Bạc HN, ko biết mua ở đâu, có mẹ nào biết chỉ dùm nha. Cảm ơn các mẹ.

10. Ngoác

Ngoác Thành viên tích cực

Thuốc cam Hàng Bạc trước bán ở 91 Hàng Bạc ngay đầu ngã tư Tạ Hiện với Hàng Bạc. Nhưng giờ chuyển cửa hàng về số 1 Tạ Hiện roài, phải là thuốc cam Tùng Lộc thì mới đúng là chính gốc. Nhưng mà mình ko biết bé 6 tháng có chịu ăn ko nữa, mình cũng đang định cho bé nhà mình dùng thử vì bé lười ăn, lười bú quá

11. tạ thị thu thuy

tạ thị thu thuy Thành viên tập sự

con mình cũng thuộc dạng suy dinh dưỡng và lười ăn lắm từ có người giới thiệu mua thuốc cam hàng bạc nhân phong đường con mình rất thích uống và ăn ngon ko có đổ mồ hôi trộm.nên mình cũng yên tâm và ko còn lo lắng nữa. MÌNH MUA VỀ BÁN LUÔN ĐỂ GIỚI THIỆU CHO CÁC MẸ CHO CON UỐNG.SĐT 01652699420

12. tạ thị thu thuy

tạ thị thu thuy Thành viên tập sự

con mình cũng thuộc dạng suy dinh dưỡng và lười ăn lắm từ có người giới thiệu mua thuốc cam hàng bạc nhân phong đường con mình rất thích uống và ăn ngon ko có đổ mồ hôi trộm.nên mình cũng yên tâm và ko còn lo lắng nữa. MÌNH MUA VỀ BÁN LUÔN ĐỂ GIỚI THIỆU CHO CÁC MẸ CHO CON UỐNG.SĐT 01652699420

13. Mẹ Chi

Mẹ Chi Thành viên tích cực

Mình thấy một số mẹ dùng thích, mình đang muốn thử dùng cho con

14. Meyeukem2012

Meyeukem2012 KEMSHOP - CHUYÊN HÀNG XÁCH TAY CHÂU ÂU MẸ & BÉ

Rất nhiều trường hợp trẻ con bị ngộ độc thậm chí tử vong khi dùng thuốc cam nên khi sinh tập 2 mình sợ không dám cho dùng nữa. Tập 1 mình cho dùng thuốc cam của nhà một bác rất nổi tiếng ở làng Cót nay là phố Yên hòa ( ngày cầu Yên Hòa cắt với đường Láng ). Nếu mn vẫn muốn cho con dùng thì qua địa chỉ đó nhé.

15. baprangbo992

baprangbo992 Thành viên tích cực

uống cái đấy bé nhà mình bị táo

16. mật ong thiên nhiên số 1

mật ong thiên nhiên số 1 Mật ong thiên nhiên nguyên chất 100%

Tớ cung đang định cho bé nhà tớ dùng