Cần giúp: e vẫn chưa tìm đc lớp học TA ở Thanh Xuân Bắc ạ.

Thảo luận trong 'Tiếng Anh cho con' bởi me cuky, 13/5/2010.

1. me cuky

me cuky Thành viên chính thức

các mẹ ơi. e muốn tìm cho con trai 7 tuổi lớp TA học hè này mà chưa tìm đc. mẹ nào biết có lớp ở Thanh Xuân Bắc chỉ giúp e với nhé. Vì e muốn con học gần nhà đẻ còn nhờ ô bà đưa đón ạ.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi me cuky
    Đang tải...

2. ngô non

ngô non Thành viên sắp chính thức

học tiếng anh

Mình thấy mạn đằng Thanh xuân có Bạn Dua s mom đang tổ chức cho các bé học tiếng anh với người nước ngoài . Còn không bạn cho ra ngoài kim liên học ở TT Lesh cũng tốt.
    Chỗ đằng mình đây mạn Cầu giấy Hoàng Quốc Việt Mẹ lemonkey cũng tổ chức cho các bé học tiếng anh với giáo viên bản ngữ . Mô hình khá là hay ,Thầy giáo thì thấy các con học về rất quí thày mà phát âm thì nói chung là chuẩn .
    Nếu mẹ nó ko ngại xa thì ra đây học cho vui vì đến 23.5 này mình đã rủ được một số mẹ có con 7 đến 8 tuối học chung 1 lớp rồi .

3. me cuky

tại con mình chưa đi học TA ở đâu cả nên ko biết có phù hợp với lớp của mẹ nó ko? mà thời gian học của lớp mẹ nó thế nào?

4. ngô non

Tới sáng chủ nhật này 8h 30 mẹ nó cho con đến tham gia với các bạn một buổi là biết ngay thôi. Mình thấy có các bé khoảng hơn 4 tuổi học chung 1 lớp chắc độ tuổi chưa biết gì ?
    Còn bé lớn nhà mình 8 tuổi đã học ở trường nhưng phát âm không chuẩn , không bạo dạn tự tin khi nói tiếng anh . Mình cho học với người giáo viên Bản ngữ cũng nhằm mục đích gây sự hứng thú và khuyến khích sự tự tin cho con .
    Nhà của bạn ở Thanh Xuân mà Ra Hoàng Quốc việt cũng hơi xa nhỉ ?

5. me cuky

uh. đi xa sợ con mệt mà bên Thanh Xuân chả có chỗ nào học TA. cơ bản con mình lại chưa học bg. ở trườg chỉ học cho vui thôi chứ có học gì mấy đâu.

6. Me-Bin-Bo

Me-Bin-Bo Bắt đầu nổi tiếng

Mình đã cho con học ở TT tiếng anh trẻ em ETC – 221A Nguyễn Ngọc Nại. Có các lớp học từ bắt đầu cho tầm 4-5 tuổi. Em thử qua đó xem

7. me cuky

lớp học TA ở Thanh Xuân

vâg. cảm ơn chị. e sẽ qua đó tìm hiểu xem sao. bg tìm nơi học cho con khó quá. Chỗ thì đắt, chỗ thì sợ ko uy tín, chỗ thì xa quá. khổ ghê.

8. ngô non

vậy bạn thử tổ chức 1 lớp tại nhà như bên chỗ tớ đấy , hơi mất thời gian nhưng được cái an tâm là biết chắc con mình hoc gì ? Tinh thần học ra sao ? Thầy cô như thế nào ?
    Bên mình cũng có nhiều mẹ ở TX lắm bạn có lớp cho các con thì các mẹ ấy đỡ phải cho con đi xa.

9. MKthobong

MKthobong Thành viên rất tích cực

Chỗ Mẹ Dưa - Dứa có gần trường Mầm non Sơn Ca - ko biết có thuê được điểm này hay ko, nếu chủ topic ko ngại, cố gắng kêu gọi thêm thành viên rồi nhờ mẹ Dưa giới thiệu giáo viên giúp cho.
    Ngoài ra, ở Vũ Trọng Phụng cũng có lớp học do 1 cô (cô Lê) dạy trên Rain Bowl tổ chức tại nhà, có điều hình như lớp cô cũng đông rồi thì phải.