Có mẹ nào cho con uống sữa Good Health của Newzland chưa?

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi bac binhi, 16/5/2010.

1. bac binhi

bac binhi Bắt đầu tích cực

Chào các mẹ, cu nhà mình gầy quá (sinh 4kg), bg 5 tháng được 6.5 kg. Có người khuyên cho con uống sữa Good Health. Mình cũng chưa biết làm sao cả, có mẹ nào đã dùng sữa này cho con, cho mình biết thông tin với
    PS. Cu nhà mình hiện đang uống sữa Physiolac chống nôn trớ vì cháu hay nôn. Ngày uống hai lần, mỗi lần 60 ml. còn đâu là sữa mẹ. Mình đang cho cháu tập ăn dặm nhưng cu không chịu ăn, hichic

Xem thêm các chủ đề tạo bởi bac binhi
    Đang tải...

2. thotrang.yeu

thotrang.yeu Thành viên mới

hichic, cu cậu hok chịu ăn ah???

e chỉ biết sữa này đến từ New Zealand thui hà, sữa này có thể dùng kết hợp với sữa mẹ cũng tốt đó, hình như nó có mùi giống sữa mẹ thì phải???

3. mesau2601

mesau2601 Thành viên tập sự

Sữa non Goodhealth là sữa làm tăng cường hệ miễn dịch cho con bạn ah. Còn nếu bạn muốn con lên cân thì nên dùng sang sữa khác. Sữa S26 cũng có loại dành cho trẻ hay nôn trớ. Loại sữa này giúp bé hấp thụ tốt lượng sữa khi bé uống sữa.

4. heomayhanoi

heomayhanoi Thành viên sắp chính thức

Sữa này tốt thật đấy các mẹ ạ. Mình làm bán hàng ở Showroom GHealth bao nhiêu lâu. Nhưng nay thì nghỉ vào Đà Lạt làm rồi. Theo đánh giá khách quan của mình thì sữa non Ghealth thật sự tốt. Mình chẳng PR vì mình cũng không được lợi gì. Chúc bé luôn khỏe hay ăn lên cân đều.

5. Mẹ Phi Phi

Mẹ Phi Phi Thành viên mới

Mình cũng từng cho bé uống sữa non good health, pha kèm với sữa bé uống hàng ngày, nhằm tăng khả năng miễn dịch cho bé ( chứ không phải giúp bé tăng cân). mình cho uống một thời gian thì ngừng, vì mình mua hộp to, mỗi lần bé uống lại quá ít,hộp sữa khui rồi mà để lâu quá mình sợ bị hư nên bỏ. vì vậy kinh nghiệm của mình là nên mua gói nhỏ. bé nhà mình trộm vía ít ốm vặt, có phải vì sữa non không thì mình không chắc chắn được. vì thời gian cho bé uống cũng chỉ chừng 1 tháng.

Đối với việc tập ăn dặm cho bé, nên tập từ từ từng thìa một, bắt đầu từ bột ngọt ( bột pha sữa của Hipp chẳng hạn). Cũng không nên cho bé ăn lúc bé quá đói, vì bé sẽ khó chịu, gắt gỏng vì đói bụng, cho uống chút sữa trước rồi mới cho ăn bột. Khi bé quen dần việc ăn bằng thìa mới cho ăn nhiều và bột mặn. Bạn nên tham khảo Kinh nghiệm ăn dặm của Mẹ Ổi, Mít ấy, hy vọng giúp ích được bạn. :p

6. thotrang.yeu

Em thấy sữa này được rất nhiều các mẹ tin dùng thì phải?

7. Mẹ Phi Phi

Tại vì thấy quảng cáo là có mấy chất miễn dịch giống trong sữa non ( sữa đầu tiên) của mẹ, nên ham hố, muốn bù đắp cho con. mình sinh mổ, bé không được bú sữa mẹ ngay, mà bé cũng không chịu bú mẹ. mình thì lúc đó cũng k am hiểu lắm về sữa non, thấy sữa chảy ra vàng khè, còn thấy ngạc nhiên. hic hic...nghĩ lại thấy vẫn còn tồ. :shock:

8. bac binhi

Hihi, thank bạn nhé. Mình cũng đã tập cho cu ăn dặm từ khi tròn 4 tháng bằng bột HIpp, từng thìa một, nhưng cu cậu không chịu ăn thậm chí là 1 thìa, chỉ ngậm trong miệng, tình hình này kéo dài cả tháng trời rồi, sốt ruột quá

9. Mẹ Phi Phi

Đúng quả thật là có những bé rất kỳ lạ, như con bạn mình, lúc thức không bao giờ chịu bú sữa ( bú bình), cứ lúc lim dim ngủ mới cho bé bú được. có bỏ đói cả buổi cũng chẳng đòi ăn. :-? .

hay bạn thử đút một thìa bột, rồi đút thìa nước cho bé nuốt coi sao. Cho bé tự cầm bánh ăn ( loại bánh tan, dài), hoặc hoa quả cho bào túi lưới, để tạo phản xạ cho bé.

10. mama_map

mama_map Thành viên chính thức

sữa non good health là Sản phẩm bổ sung kháng thể tự nhiên, nâng cao hệ miễn dịch, tăng cường sức đề kháng, bảo vệ cơ thể; phòng và hỗ trợ điều trị các bệnh thường gặp như: nhiễm khuẩn, viêm phổi, cảm lạnh, cúm, sốt…

Sản phẩm cũng giúp thúc đẩy tăng trưởng, phát triển các tế bào biểu mô, mô, sụn, xương, cơ; cung cấp chất dinh dưỡng, bổ sung vitamin, protein, khoáng chất; phòng và hỗ trợ điều trị rối loạn tiêu hóa, giúp hấp thụ thức ăn tốt hơn.

HƯỚNG DẪN SỬ DỤNG

+ Trẻ em: Dùng 1-2 khẩu phần/ngày, pha với sữa công thức, thức ăn dặm hoặc 30ml nước ấm với mỗi khẩu phần.

+ Phụ nữ có thai, phụ nữ cho con bú: Dùng 1-2 khẩu phần/ngày, hoặc theo sự chỉ dẫn của chuyên gia y tế.

Một khẩu phần tương đương 1 thìa (muỗng) hoặc 1 gói (trọng lượng 3g).

Bảo quản:

Để nơi khô ráo, thoáng mát (nhiệt độ < 30°C), sau khi mở nắp, có thể bảo quản tại ngăn mát tủ lạnh.

Sửa lần cuối: 22/5/2010
  11. Kieu Hanh

Kieu Hanh Bắt đầu nổi tiếng

con gái mình trước 1 tuổi cũng không chịu ăn, mình sốt ruột nên cũng cho con uống thêm Good health, trộm vía sức đề kháng của con cũng tốt hơn. Nhưng mình thấy con bạn mà ngày uống có 120ml sữa ngoài là ít đấy, nếu con không chịu ăn bột, thì phải tìm hiểu cách thức cho con ăn dặm như thế nào và phải tăng cường cho con ăn thêm sữa ngoài lên. còn sữa non Good health thì mình mua hộp to trong đó có 1 cái thìa, ngày uống 2 lần, mỗi lần 1/2 thìa pha chung vào sữa công thức bạn ạ!chúc con hay ăn chóng lớn nhé!

bac binhi thích bài này.
  12. Bedung

Bedung Thành viên tập sự

Các mẹ cho mình hỏi sữa này dùng cho trẻ mấy tuổi ạ? Com em 7 tháng có uống được không ạ?

13. OanhAnhNguyen

OanhAnhNguyen Bắt đầu tích cực

Được mẹ nó ạ. Con tớ uống từ 6 tháng đến 16 tháng và tớ dừng rồi.

Bedung thích bài này.
  14. Ngoác

Ngoác Thành viên tích cực

Mình cũng mua 2 hộp nhỏ GH của 1 mẹ trên diễn đàn nhưng về đọc hướng dẫn sử dụng chỉ nói chung chung là trẻ em chứ ko nói cụ thể là trẻ sơ sinh nên mình chưa dám cho con uống, con mình bây giờ mới được 5 tháng thôi. Bạn có thể mua sữa non Vitamama, loại này có từng loại dành cho trẻ từ 0-6mths, trẻ em, phụ nữ có thai và người già như vậy cho con ăn sẽ yên tâm hơn. Mình sẽ đợi khi con được 1 tuổi sẽ cho ăn GH vậy.
    Con bạn 4 tháng mà đã tập cho ăn dặm thì quá sớm vì thế bé ko chịu ăn là đúng rồi. Bé nhà mình giờ 5 tháng mà còn chưa tập ăn vì sợ hệ tiêu hóa của bé chưa sẵn sàng. Bạn tham khảo topic của các mẹ Bancuabe, Chikenkin trên diễn đàn xem, rất hữu ích đấy.

bac binhi thích bài này.
  15. Birua

Birua Thành viên tích cực

Mình cũng đang định mua cho con uống thêm sữa này. Để cho bé uống 1 thời gian rồi báo cáo các mẹ. Bé nhà mình trong 4 tháng bị ốm 2 lần rồi, đang lo nắng nóng thế này bé sẽ ốm nhiều hơn

16. duongminhhien

duongminhhien Thành viên tập sự

em không biết sao chứ bột hipp ngon vậy mà bé nhà em cũng không chịu ăn cũng ngậm trong miệng thôi sau đó còn giả vờ nôn ọe ý đến lỗi phát khóc vì sót con thế mà lại chịu ăn bột sữa ngũ cốc của dielac vinamilk đấy ăn cứ thun thút ra ,mẹ binhi cho bé ăn thử xem sao.còn vụ sữa googhealth chị cứ mua thử cho bé loại hộp 10 gói uống thử xem thế nào,em thấy vị của sữa này thơm dễ uống nhưng bé nhà em không thích lắm uống ít lên chưa biết hiệu quả thế nào

17. bac binhi

về khoản sữa goodhealth thì cu cậu bây giờ ok rồi, chịu uống, không khóc nữa. Còn về khoản ăn dặm thì vẫn thế, khóc inh ỏi, nhìn thấy cái thìa là khóc, mình đang cho cu ăn cháo loãng, ko cho ăn bột hipp nữa. Có lẽ mình thử đổi qua dielac xem sao vậy.

18. thotrang.yeu

cháu gái của e hai tuổi rồi, hok biết có phải trời nóng hok mà bé hay bị nóng và hay khóc nữa chứ. Vì a chị là người của công việc nên bận bịu cả ngày hà, hok có nhiều thời gian lắm, nên e toàn là chơi với cháu hok hà, thời gian gần đây thấy cháu cứ khó chịu thế nào ý... nhiều lúc dỗ hok được e bực mình lắm. Các chị cho e hỏi phải làm thế nào để bé ngoan như trước vậy???

Cảm ơn các chị nhiều nha.

19. Mẹ Phi Phi

Theo mình thì có lẽ bé phản ứng lại việc ba mẹ bỏ bê cháu đấy mà. Con mình lúc trước mới 8-9 tháng, mình giao hẳn cho bà giúp việc chăm lo, rồi tung tẩy lo công việc cả ngày, có khi đi mấy ngày. kết quả là bé cáu bẳn, hay khóc mè nheo, ăn uống cũng khóc, ox mình nói là thấy con buồn, k linh hoạt. cứ ba mẹ về là đòi và gục đầu vào vai ba mẹ. 2 tháng đó bé cũng k lên cân( do nhiều lý do). sau 2 tháng đó, mình lại phải thu xếp lại công việc để chăm sóc cháu. Các bé tuy không biết nói, nhưng sự nhận thức của các bé phát triển hàng ngày. lúc bé 2-3 tuổi là lúc trí não phát triển mạnh nhất

http://my.opera.com/Nuoi-Day-Con/blog/phat-trien-tri-nao-trong-3-nam-dau-doi

nếu được thì tốt nhất nên thu xếp cho ba hoặc mẹ, hoặc cả 2 luân phiên chăm sóc cháu thì tốt nhất cho sự phát triển tâm sinh lý, cũng như trí thông minh của bé sau này. hihi.......

20. me_yeu_tina

me_yeu_tina Thành viên rất tích cực

Ðề: Có mẹ nào cho con uống sữa Good Health của Newzland chưa?

Tớ thì cho con gái dùng mấy hộp chẳng thấy tăng cân. vẫn ốm đều....................hic