Các mẹ thông thái cho em hỏi kinh nghiệm chon sữa cho con ạ!

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi thutrang84, 17/5/2010.

1. thutrang84

thutrang84 Mẹ bé Mai Phương

Tình hình là bé nhà em được 14th rồi, mà có 10kg thôi. Bé được bú sữa mẹ hoàn toàn 4th đầu, sau đó em có cho bé dùng thêm sữa ngoài, nhưng bé chẳng thích thú gì cả, ! (Mà nói chung là cháu thuộc dạng lười ăn!)
    Em thì đổi sữa cho con thường xuyên, cũng chỉ vài loại sữa tầm tầm trung bình thôi: Friso, Nan, Hipp, Gain plus, simiac ... Nhưng thật ra mấy loại như Friso, Gain, Similac thì em thấy ngọt quá, bé ko thích. Mà vì bé lười ăn nên em pha đặc hơn mức quy định, sau khi ăn xong thì cho em bé uống thật nhiều nước để bù lại, vì bé cực kỳ thích uống ... nước lọc! :confused:
    Chính vì thế em thấy với cách ăn của con thì sữa Hipp và Nan là hợp lý nhất. 2 loại sữa này ko quá ngọt mà khi pha lai sánh sánh, dễ dàng xúc cho con (vì bé nhà em chỉ ăn bằng thìa, ko biết bú bình ạ! :( ).
    Nhưng thời gian gần đây, em thấy nhiều nguồn tin cho rằng, sữa Hipp quá nhiều chất, bé khó tiêu hóa hết nên no lâu, bữa sau lại lười ăn. Mà em thấy cũng có vẻ đúng thế. Thế nên em muốn chuyển về dùng Nan 3. Nhưng mà ... lại nhưng mà thế này ạ: Bé cực lười ăn nên mỗi ngày chỉ được 1 bữa sữa ngoài, thậm chí có hôm không, vì bé thích ăn váng sữa và sữa chua hơn.
    Vì vậy 1 hộp sữa 400g chắc phải tới 10 - 15 ngày mới hết. Mà dạo này em lùng sục rất nhiều hàng mà hàng nào cũng bảo Nan3 hết hộp 400g, còn toàn hộp to thôi. Thế này chắc phải 1 tháng mới hết 1 hộp ===> Sữa mà để thế chắc hỏng mất! :(
    Bây giờ em chẳng biết tìm sữa thế nào nữa. Các mẹ tư vấn giúp với. Có mẹ nào thấy ở đâu có Nan3 400g ko? Hay có lại sữa nào cũng tương tự nhỉ? Giúp em với!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi thutrang84
    Đang tải...

2. thotrang.yeu

thotrang.yeu Thành viên mới

Kinh nghiệm chọn sửa cho con hả chị??? Cái này thì e hok có nhiều rùi, có lẻ sẽ tích lũy dần thui hà. Có lẻ các mẹ thông thái sẽ cho chị nhiều lời khuyên bổ ích nha.

thutrang84 thích bài này.
  3. thutrang84

Thank mẹ nó đã up giúp. Các mẹ giúp em với ạ!

4. thutrang84

up cái ạ! Các mẹ giúp em với ạ, hết sữa rồi mà chưa mua kịp!

5. littlerabbit

littlerabbit Thành viên mới

Up giùm mẹ nó vì bé nhà e chưa ăn Nan bao giờ nên cũng ko để ý. Từ bé đến giờ bé nhà e chỉ dùng Friso or Physiolac thôi, mấy lần đổi sữa khác toàn bị rối loạn tiêu hóa ( ko táo bón thì đi ngoài- khổ thân con). Sữa Friso e thấy cũng hơi ngọt còn Physiolac thì bt.

Sửa lần cuối: 18/5/2010
  6. thutrang84

Cũng có mẹ khuyên mình chuyển sang dùng Physiolac cho con. Mình cũng đang nghiên cứu. Thanks!

7. Mẹ Phi Phi

Mẹ Phi Phi Thành viên mới

Chào thutrang, con mình được 10 tháng, 2 tháng liền (tháng thứ 8 và 9) bé không hề tăng cân,lại còn bị sụt 2lạng do bị sốt. bé bú bình từ mới sinh, do không có kinh nghiệm, mình cũng đã thay đổi đủ loại sữa cho con, từ Nan – friso – wakado-dumex – I am mother – enfa- duchtlady có lẽ vì vậy mà đường tiêu hóa của bé rất kém. cách đây 1 tháng bé bị sốt mọc răng, k hiểu sao sau đó bé bị đi phân sống 1 tuần liền, (bé đã ăn dặm 2 cữ cháo/ ngày) ngày đi 4-5 lần,rồi một người bạn giới thiệu cho mình sữa perlagon của pháp, sữa có tác dụng tráng men đường ruột, và giúp bé tiêu hóa thức ăn. bé uống sữa này quả đúng là hết phân sống, tiêu hóa tốt. trộm vía bé đã lên được thêm 0,5 kg từ khi uống sữa ( phục hồi 0,2kg, và tăng thêm 0,3kg, cân lúc bé đói bụng). ngoài ra mình cho ăn thêm váng sữa và phô mai tươi. Cho bé uống sữa này hơi bị ...viêm màng túi, nhưng vì con thích uống và tiêu hóa tốt, nên cũng phải ráng. đây là kinh nghiệm của mình, hy vọng giúp ích được bạn. chứ con không lên kí, rầu ơi là rầu.

8. yueyue

yueyue Thành viên tập sự

mẹ Mai Phương có bận ko? nếu có những thắc mắc về sữa cho bé nhà mình thì tuần sau có buổi Metting ở Lê Duẩn đấy , mẹ Mai Phương có thể đến đó để nêu ý kiến, tao đổi,hỏi thêm kinh nghiệm về việc sử dụng loại sữa nào phù hợp cho bé nhé.Chiều ngày 26/5 lúc 17h30. Chúc mẹ Mai Phương luôn xinh đẹp và cham sóc e bé tốt nha

9. metincoi

metincoi Thành viên tập sự

sao thấy hoàn cảnh của bạn mà giống oàn cảnh nhà mình thế, con mình cũng 14t mà cũng chỉ có 10kg đã đổi nhiều loại sữa mà ko thấy tăng cân bây giờ đg dùng thử milex ko biết thế nào. Nhìn con mà sốt ruột quá

10. thutrang84

Em đã pm cho chị rồi ạ! Chị cho em xin địa chỉ chính xác nhé! Cảm ơn chị nhiều!

yueyue thích bài này.
  11. thutrang84

Cảm ơn chị ạ! Váng sữa, sữa chua và phô mai thì em cho con ăn thường xuyên, nhưng sữa bột thì khó quá! Thế chị ơi, sữa Perlagon có hộp bé ko ạ? Em muốn cho con dùng thử trước đã. Mà con em ăn chậm lắm nên hộp to thì ko biết đến bao giờ mới hết ạ! :(

12. Mẹ Phi Phi

Hix, cái vụ hộp sữa bé mình quên không hỏi cửa hàng, vì mình toàn mua hộp to. bé nhà mình uống 1 tuần là hết. Sữa này là hàng xách tay, chắc họ cũng không mặn mà với việc bán hộp bé đâu, nhưng bạn thử hỏi mấy cửa hàng xách tay coi sao. trộm vía con mình có vẻ khoái sữa này, không biết con bạn thì sao nhỉ :confused:

13. yueyue

yueyue Thành viên tập sự

Tầng 8 tòa nhà 142 Lê Duẩn nhé mẹ.

14. chamsocgiadinh

chamsocgiadinh Thành viên mới

Chào các mẹ
    Mình đọc một số tài liệu thấy người ta khuyên là nếu con biếng uống sữa thì cho ăn sữa chua cũng được. Thực ra trong thành phần của sữa chua cung không kém sữa chua về dinh dưỡng, thậm chí một số thành phần khác lại còn cao hơn. Vì thế các mẹ cứ cho con ăn sữa chua cũng được, nó rất tốt cho đường ruột nữa đấy. Nhưng lưu ý là không cho ăn quá 100g 1ngày đâu đấy nhé. Và các mẹ cũng đừng nên đổi sữa cho con nhiều vì dễ gây rối loạn đường tiêu hoá của trẻ nữa đấy
    Chúc các mẹ luôn vui

15. Mẹ Phi Phi

Cái này mình nhất trí đấy. Con mình có le do đổi sưa nhiều nên đường tiêu hóa của bé hơi kém, khó hấp thụ thức ăn. Các mẹ hay nghiên cứu thật kỹ trước khi chọn sữa, để khỏi phải thay đổi nhiều.

Còn vụ sữa chua đối với con mình có lẽ hơi ngược đời. Cho bé ăn là bé bị đi phân sống. thế mới chán. có mẹ nào con bị giống mình k vậy?

16. Chích bông 2009

Chích bông 2009 Thành viên tập sự

SỮa nào giúp tăng cân các mẹ ơi?

17. qiuyun

qiuyun Vân - Mẹ Ken

Bạn ở đâu vậy? Chỉ cho tớ chỗ mua sữa Perlagon với.

18. Mẹ Phi Phi

Mình ở sài gòn cơ, bạn ở hà nội hả? nếu cần mua ở sài gòn thì mình chỉ chỗ cho.

19. Muối

Muối www.nii-shop.au.com

Bạn có thể thử cho bé uống sữa non. Sữa non của được chiết xuất từ đàn bò ăn cỏ tự nhiên, không hoá chất trong vòng 48 giờ sau khi bò mẹ đẻ ra bò con bằng cách lấy sữa và xử lý, bảo quản trong phòng lạnh và làm khô lại bằng lò theo công nghệ tiên tiến nhất trong thế giới hiện đại ngày nay. Chính vì vậy có thể đảm bảo được nguồn dinh dưỡng không bị ảnh hưởng hay mất đi, mà những thành phần, yếu tố trong sữa non của đàn bò vẫn được giữ nguyên 100%. Nguồn sữa non rất giàu chất Globulin miễn dịch, chất đạm lactin Ferro, Lysozyme, hoóc môn kích thích sự phát triển, nhân tố miễn dịch... Không có chất gây nghiện hay hoá học. Sữa non là sản phẩm tự nhiên, rất an toàn và có hiệu quả tốt cho những trẻ ốm, hoặc yếu. Bạn sẽ thấy không bõ công khi thử sử dụng sản phẩm này cho những trẻ có cơ thể yếu hoặc biếng ăn.

Còn những bé lười uống sữa bạn có thể cho bé dùng sữa viên, Chúc các bé mau lên cân và khỏe mạnh nhé.... :)

20. thotrang.yeu

thotrang.yeu Thành viên mới

Con của chị dễ thương quá hà, trong hai tấm ảnh đó thấy bé lúc nào cũng cười thật tươi, nhìn bé cười mà thấy hạnh phúc ah. Hihi, trong quá trình nuôi con e nghĩ chị đã có nhiều kinh nghiệm lắm, hihi nhìn bé là biết hà.

Chúc bé nhà chị luôn khỏe mạnh và dễ thương nha.

Sửa lần cuối: 1/6/2010