PDA

View Full Version : Bác sĩ Hiển chữa hô hấp nhi ở Lê Trọng Tấn

Bé Phun
05-20-2010, 11:11 AM
Con nhà mình 16 tháng, bị ho có đờm, khò khè, thỉnh thoảng thở rít. Cho bé đi khám được kê uống kháng sinh, brycanyl 2 lần x 3ml/ngày trong 1 tuần mà chỉ đỡ chứ ko hết.
Nghe người quen mách mình cho con đến khám bác sĩ Hiển ở 162 Lê Trọng Tấn. Bác cho uống zaditen và brycanyl, nhưng cả tháng nay cũng chỉ đỡ chứ không hết hẳn. Mấy hôm thay đổi thời tiết lại ho dữ hơn. Nghe con ho, khò khè mà sốt ruột quá

Các mẹ ơi, đã có ai cho con khám ở bác sĩ Hiển để chữa viêm phế quản co thắt và đã khỏi chưa cho tớ xin ý kiến với. Con các mẹ chữa bao lâu thì khỏi?

Mong tin các mẹ.

Bé Phun
05-20-2010, 11:15 AM
UP lên để xin ý kiến mọi người

Mẹ_béo
05-20-2010, 11:44 AM
Con nhà mình 16 tháng, bị ho có đờm, khò khè, thỉnh thoảng thở rít. Cho bé đi khám được kê uống kháng sinh, brycanyl 2 lần x 3ml/ngày trong 1 tuần mà chỉ đỡ chứ ko hết.
Nghe người quen mách mình cho con đến khám bác sĩ Hiển ở 162 Lê Trọng Tấn. Bác cho uống zaditen và brycanyl, nhưng cả tháng nay cũng chỉ đỡ chứ không hết hẳn. Mấy hôm thay đổi thời tiết lại ho dữ hơn. Nghe con ho, khò khè mà sốt ruột quá

Các mẹ ơi, đã có ai cho con khám ở bác sĩ Hiển để chữa viêm phế quản co thắt và đã khỏi chưa cho tớ xin ý kiến với. Con các mẹ chữa bao lâu thì khỏi?

Mong tin các mẹ.

Nhà tớ 2 đứa, đều bị bệnh viêm tiểu phế quản cả hai đứa. Tớ hay cho đến khám tại Bs Xuân - phó trưởng khoa nhi tại viện Việt Nam Cuba. Trước khi chữa bs này, tớ cũng đã cho con đi chữa nhiều bác sỹ lắm lắm rồi, đứa thứ 2 nhà tớ được 2 tháng đã phải nằm viện Nhi 19 ngày và tiêm kháng sinh loại nặng nhưng chẳng ăn thua gì, ho và thở ran rít vẫn còn nguyên, tớ mang đến bs Xuân theo một thời gian hết luôn, bs rất có tâm và cho thuốc rất cân nhắc với độ tuổi. Cái bọn bị bệnh này cứ thay đổi thời tiết là lại lên cơn ngay, trong nhà lúc nào cũng phải có thuốc. Nàng thử mang con đến khám bs Xuân xem sao. Biết đâu hợp người lại khỏi như con tớ. Cần biết thêm chi tiết cứ pm tớ, tớ bầy cho, hai đúa đều bị nên tớ có một rổ kinh nghiệm.

Bé Phun
05-25-2010, 02:44 PM
Nhà tớ 2 đứa, đều bị bệnh viêm tiểu phế quản cả hai đứa. Tớ hay cho đến khám tại Bs Xuân - phó trưởng khoa nhi tại viện Việt Nam Cuba. Trước khi chữa bs này, tớ cũng đã cho con đi chữa nhiều bác sỹ lắm lắm rồi, đứa thứ 2 nhà tớ được 2 tháng đã phải nằm viện Nhi 19 ngày và tiêm kháng sinh loại nặng nhưng chẳng ăn thua gì, ho và thở ran rít vẫn còn nguyên, tớ mang đến bs Xuân theo một thời gian hết luôn, bs rất có tâm và cho thuốc rất cân nhắc với độ tuổi. Cái bọn bị bệnh này cứ thay đổi thời tiết là lại lên cơn ngay, trong nhà lúc nào cũng phải có thuốc. Nàng thử mang con đến khám bs Xuân xem sao. Biết đâu hợp người lại khỏi như con tớ. Cần biết thêm chi tiết cứ pm tớ, tớ bầy cho, hai đúa đều bị nên tớ có một rổ kinh nghiệm.

Tớ rất mong nhận được tư vấn và nghe những kinh nghiệm của bạn. Nếu có thể, bạn cho tớ xin đơn thuốc của bác sĩ Xuân chữa cho con bạn nhé để tớ so với đơn thuốc của nhà tớ xem thế nào. Cảm ơn bạn rất nhiều

(bạn check hộp thư nhé, tớ "tâm sự dài dòng" ở trong đó:))

Bé Phun
05-26-2010, 10:50 AM
Up lên xin ý kiến mọi người.
Tớ vẫn chờ mẹ Bean cho ý kiến:)

Mẹ_béo
05-26-2010, 11:58 AM
Tớ rất mong nhận được tư vấn và nghe những kinh nghiệm của bạn. Nếu có thể, bạn cho tớ xin đơn thuốc của bác sĩ Xuân chữa cho con bạn nhé để tớ so với đơn thuốc của nhà tớ xem thế nào. Cảm ơn bạn rất nhiều

(bạn check hộp thư nhé, tớ "tâm sự dài dòng" ở trong đó:))

Đã trả lời Bé Phun rùi nhé! Chúc hai mẹ sớm đuổi được cái bệnh ho hen đi!

Bé Phun
05-30-2010, 07:27 PM
Up lên xin ý kiến mọi người ạ.

nguyenbaochau
05-31-2010, 08:48 AM
Cu nhà mình cũng viêm phế quản co thắt thể hen, đã nằm viện 103 1 tuần, sau đó theo khám nhà bác sỹ Đồng - chủ nhiệm khoa nhi 103. Bác kê cho uống Zithromax 9ml trong 3 ngày là khỏi ho,sau đó uống Montiget 4mg trong 3 tháng để phòng hen.

phuongedu
05-31-2010, 12:10 PM
Cu nhà mình cũng viêm phế quản co thắt thể hen, đã nằm viện 103 1 tuần, sau đó theo khám nhà bác sỹ Đồng - chủ nhiệm khoa nhi 103. Bác kê cho uống Zithromax 9ml trong 3 ngày là khỏi ho,sau đó uống Montiget 4mg trong 3 tháng để phòng hen.

Đây có thể là đơn thuốc tốt cho bé nhà bạn, tuy nhiên, bạn nên đi khám bác sĩ để được kê đơn thuốc và hướng dẫn kỹ hơn. Tớ cũng đã từng khám bác sĩ Xuân mà mẹ gì ở trên nói đến, cô ấy rất tận tâm và lắng nghe chi tiết vè các bác sĩ abc đã từng chữa cho con tớ, tớ chỉ khám ở BV VN Cu ba và thỉnh thoảng gặp đúng bác sĩ Xuân thôi. Nói chung, bác sĩ nhi ở BV VN Cu Ba tớ rất tin tưởng.

Chúc bạn là người mẹ tốt, đồng hành cùng con.

Tớ cũng mách 1 bác sĩ giỏi về tai mũi họng là bác sĩ Phong - khoa Tai mũi họng ở BV VN Cu ba, có phòng khám ở nhà phố phù đổng thiên vương, giao với trần xuân soạn và hoà mã í, khám ở nhà buổi tối nhưng đông lắm.

Bé Phun
05-31-2010, 01:30 PM

Bạn cho mình hỏi trong khi uống dự phòng hen bé nhà bạn có bị tái phát lần nào nữa không?
Tks bạn.

nguyenbaochau
05-31-2010, 03:06 PM
Trong khi uống dự phòng hen, thỉnh thoảng bé vẫn bị ho nhẹ, mình chỉ cho uống thêm siro Atusssin là khỏi,

dang_hieu
06-01-2010, 09:59 AM
Con nhà mình bị viêm phế quản co thắt, Bs Đạt cho uống Zithomax 3ml , thuốc ho Brycanil + thuốc gì viên màu xanh mình ko nhớ tên uống 3 ngày vẫn ko hết ho + sổ mũi. Bs bảo uống thêm 2 ngày nữa nhưng mình thấy đơn thuốc chỉ cho uống 3 ngày nên ko dám cho con uống nữa. Bây giờ cũng chẳng biết làm thế nào cho con khỏi dứt hẳn.

phuongedu
06-01-2010, 10:14 AM
Con nhà mình bị viêm phế quản co thắt, Bs Đạt cho uống Zithomax 3ml , thuốc ho Brycanil + thuốc gì viên màu xanh mình ko nhớ tên uống 3 ngày vẫn ko hết ho + sổ mũi. Bs bảo uống thêm 2 ngày nữa nhưng mình thấy đơn thuốc chỉ cho uống 3 ngày nên ko dám cho con uống nữa. Bây giờ cũng chẳng biết làm thế nào cho con khỏi dứt hẳn.

Zithomat là thuốc ho có tác dụng sau 5 đến 7 ngày. uống 3 ngày là đủ liều, uống thêm tác dụng cũng thế thôi. tuy nhiên, kháng sinh này ko nên dùng thường xuyên và dùng nhiều lần. vì có lần tớ thấy bác sĩ mắng bệnh nhân vì tự ý cho con uống thuốc này những lần khám khác, vì sợ nhờn thuốc, đến khi bệnh nặng, cần điều trị dứt điểm những đợt kháng sinh kéo dài người ta cho kháng sinh này, mà con bạn uống thường xuyên, khi cần can thiệp, lại phải dùgn kháng sinh nặng hơn, tớ thấy bác sĩ nói thết.
Ngoài ra, ở hàng thuốc, người ta hay bán kháng sinh có hoạt chất tương tự, nhưng các mẹ sáng suốt nhé, uống ko có tác dụng như lọ Zithomax 120K mà pha ra có 15ml đâu nhé, ko cũng mua uống nhưng con ko khỏi, đến kể bệnh, bác sĩ bực mình mắng thêm cho í.

con nhà tớ thường được bác sĩ kê Cefixime, vì nó hợp và lành, tớ thầy hết bác nọ đến bác kia kê kháng sinh đó, tớ cũng hỏi, vì tớ thuộc gần hết các tên thuốc có hoạt chất Cefixime rôi, thì bác sĩ bảo vẫn uống được, vì nó tốt cho các bệnh đường hô hấp và nó lành. Nói vậy chứ dùng kháng sinh, các mẹ đừng tự ý mua và dùng cho con nhé, sai 1 li, đi 1 dặm đấy.
Chúc các mẹ nuôi con khoẻ, dạy con ngoan, ko phải uống thuốc là tốt nhất.

nguyenbaochau
06-02-2010, 02:46 PM

đơn thuốc con nhà mẹ này y như của con nhà mình, cũng 3 loại đó uống trong 3 ngày là dứt ho, sau đó thì uống Montiget phòng ho trong 3 tháng.
đợt này con nhà mình lại đang bị ho lại và thêm cả viêm đường hô hấp trên..:(

qua bác sỹ khám lại cho uống tiếp Zithromax, nhưng hết 1 lọ rồi chưa khỏi..híc, mình đang không biết phải làm sao bây giờ, mỗi lần con ho lại trớ hết ra,,,híc
con nhà mẹ ấy thế nào rồi?

phuongedu
06-02-2010, 03:23 PM
đơn thuốc con nhà mẹ này y như của con nhà mình, cũng 3 loại đó uống trong 3 ngày là dứt ho, sau đó thì uống Montiget phòng ho trong 3 tháng.
đợt này con nhà mình lại đang bị ho lại và thêm cả viêm đường hô hấp trên..:(

qua bác sỹ khám lại cho uống tiếp Zithromax, nhưng hết 1 lọ rồi chưa khỏi..híc, mình đang không biết phải làm sao bây giờ, mỗi lần con ho lại trớ hết ra,,,híc
con nhà mẹ ấy thế nào rồi?

thuốc này phải tầm 5 ngày kể từ ngày đầu tiên uống mới đỡ bạn ạ, 1-2 lần đầu tớ cũng stress như bạn ấy.

bonbon08
06-02-2010, 03:42 PM
Hi bạn,

Còn mình hồi 13,14 tháng bị viêm phế quản co thắt liên miên xót ruột lắm bị từ 13 tháng mddeeens 16 tháng ko khỏi cơ mà, đi khám nhiều nơi bác sĩ đêu cho uống kháng sinh mà ko khỏi, sau đó mình đi khám bác Tú ở 99 Quan Hoa bác chỉ cho uống có xiro thôi tự dưng tớ lại quên tên mà khỏi đấy mẹ nó ạ, sau đó mình phải uống singular khoảng 4 tháng, trộm vía lâu rồi con mình ko bị nữa. Hồi đó bác chuẩn đoán là hen phế quản mình lo lắm. Mình có mua cả yến sào về cho bé ăn vì mình nghe nói yến sào chữa hen. Trộm vía 4 tháng này bé có viêm đường hô hấp nhưng ko thấy bị co thắt gì cả.
Bạn thử cho ra bác sĩ Tú xem vì bác sĩ này ko lạm dụng khác sinh nên mình rất tín nhiệm, mặc dù nhà mình xa lắm ở tận bách khoa mà mỗi khi con bị mình vẫn phải cho lên Quan Hoa khám :(

Birua
06-02-2010, 03:48 PM
Hi bạn,

Còn mình hồi 13,14 tháng bị viêm phế quản co thắt liên miên xót ruột lắm bị từ 13 tháng mddeeens 16 tháng ko khỏi cơ mà, đi khám nhiều nơi bác sĩ đêu cho uống kháng sinh mà ko khỏi, sau đó mình đi khám bác Tú ở 99 Quan Hoa bác chỉ cho uống có xiro thôi tự dưng tớ lại quên tên mà khỏi đấy mẹ nó ạ, sau đó mình phải uống singular khoảng 4 tháng, trộm vía lâu rồi con mình ko bị nữa. Hồi đó bác chuẩn đoán là hen phế quản mình lo lắm. Mình có mua cả yến sào về cho bé ăn vì mình nghe nói yến sào chữa hen. Trộm vía 4 tháng này bé có viêm đường hô hấp nhưng ko thấy bị co thắt gì cả.
Bạn thử cho ra bác sĩ Tú xem vì bác sĩ này ko lạm dụng khác sinh nên mình rất tín nhiệm, mặc dù nhà mình xa lắm ở tận bách khoa mà mỗi khi con bị mình vẫn phải cho lên Quan Hoa khám :(

Ngoài khám ra, mẹ Phun thử mua yến sào cho bé ăn thêm. Cái đó tăng sức đề kháng, thấy bảo chữa cả hen. Hôm vừa rồi, mình cũng mua cho con dùng thử

nguyenbaochau
06-03-2010, 03:50 PM
có mẹ nào nghe nói bột cá ngựa cũng chữa hen chưa?

phuongedu
06-03-2010, 03:59 PM

Chưa bạn ạ, ..................................

Mẹ_béo
06-03-2010, 03:59 PM

Hí hí hí mình mới nghe cá ngựa thì tốt cho các bố thôi chứ chưa nghe nói là cá ngựa giúp chữa hen. Nếu đúng thì mình đã biết thêm một phương pháp chữa hen nữa. Tổ Yến chữa hen tốt thì đúng đấy, mình nghe nhiều người nói rùi. Mà Tổ Yến ngon và bổ và cả ĐẮT nữa chứ nhỉ thì chữa được nhiều thứ lắm không chỉ riêng bệnh hen đâu.

songhong1999
06-03-2010, 04:29 PM
Chào các me,
Con nha mình cũng bị hen, mình có một vài kinh nghiệm về dự phòng hen xin chia sẻ để các mẹ tham khảo nhé (mình cũng là bác sỹ mà)
1. Bệnh hen là một loại bệnh liên quan đến dị ứng và có tính chất gia đình, nhưng không hẳn là di truyền đâu nhé.
2. Khi con bị hen các mẹ nên cho con đến khám ở BS chuyên về hô hấp nhi, ví dụ khoa hô hấp BV nhi TW, BS Hương phòng tư vấn Hen...
3. Hiện tại có thuốc phòng cơn hen như Seretide, loại cho trẻ con la Seretide 25/50, mỗi ngày xịt 1-2 lần, nhưng có dùng thuốc hay ko và liều tn thì phải tùy từng cháu và mức độ bệnh, do BS chỉ định.
4. Các mẹ lưu ý: Hen là bệnh dị ứng với 1 yếu tố nào đó của môi trường, vì vậy khi có con bị hen, các mẹ cần:
- Không dùng thảm trải nhà
- Cho con tránh xa lúc mẹ dọn nhà, quét nhà để tránh hít phải bụi nhà - 1 yếu tố gây hen
- Thường xuyên thay ga giường và giặt vỏ gối. Lưu ý là đệm cũng phải giặt nha!
- Các loại rèm treo cửa cũng cần giặt thường xuyên tránh bụi
- Con không nên tiếp xúc với vật nuôi như chó, mèo, chim, khói thuốc, khói hương, nước hoa, các loại cây và hoa đặc biệt hoa có phấn.. vì đây là một trong những dị nguyên gây hen thường gặp nhất.

Còn rất nhiều vấn đề liên quan, nếu mẹ nào quan tâm thì cứ alo cho mình, 0989153042, mình sẽ tư vấn cho!
Chào cả nhà.
Heo gầy

Ms Color
06-03-2010, 05:37 PM

Mong tin các mẹ.

Dear chị,

Con nhà em cũng đã từng khám ở bác sĩ Hiển. Nhà em theo bác dễ phải đến 2 năm. Có những đợt nhà em đều như vắt chanh 12 ngày 1 lần mang con xuống nhà bác để khám cho dù không hề gần, cách 6, 7 km, toàn đi vào giờ tan tầm đông đúc chật chội thôi ạ.

Con em cũng viêm phế quản co thắt, sau là viêm phế quản thể hen. Nhà em đưa con đi nhiều nơi, vào Viện Nhi cũng có, vào Nhi Bạch Mai cũng có, đâu mách có bác sĩ nào hay nhà em đều mang đến nơi, sau cuối cùng vẫn theo bác sĩ Hiển.

Phải khẳng định là nếu chị theo bác sĩ Hiển chữa Viêm phế quản co thắt thì phải rất kiên trì. Vì thuốc bác cho không dứt hoàn toàn được nếu thời tiết cứ thay đổi liên tục, lúc nóng lúc lạnh như dạo này. Con em uống Bricanyl, Solmux không ít đâu ạ, thi thoảng cũng uống kháng sinh nhưng gần như rất ít. Tuy nhiên, sau mấy năm đưa con đi khám chữa bệnh, em rút ra một điều: Nếu chị muốn chữa dứt bệnh cho con, chỉ nên chọn một bác sĩ mà mình tin tưởng, và theo bác ấy đến cùng thôi ạ.

Cách chữa của bác Hiển với viêm phế quản co thắt là phải kiên trì, uống thuốc đúng giờ, đúng liều và không dùng khí dung ạ. Nếu cần thì bác cho dùng Ventolin qua dụng cụ Baby Haler thôi, nhưng cũng không thường xuyên. Bác Hiển là người có tâm, làm việc theo nguyên tắc. Nếu bác chữa được thì bác sẽ khám và kê đơn, nếu vượt ngoài sức mình (ví dụ trẻ sốt quá cao, viêm phổi...) thì bác sẽ không nhận chữa đâu ạ, vì như vậy nguy hiểm đến tính mạng trẻ, hoặc vì ở nhà bác không có đủ thiết bị y tế để chuẩn đoán và chữa trị nên bác sẽ đề nghị vào bệnh viện ạ. Vì vậy em có theo dõi các đề tài về bác Hiển thì thấy có nhiều mẹ phê phán bác Hiển thiếu trách nhiệm khi các bé sốt cao quá mà gọi cho bác ấy thì bác ấy không nhận khám lại mà bảo là đưa vào viện ạ. Em thấy không nhận những cái gì vượt quá sức mình là thực ra bác ấy rất có trách nhiệm đấy ạ.

Bác Hiển tuy đã về hưu nhưng là người rất hết lòng với công việc đấy ạ. Bác cũng rất đều đặn cập nhật kiến thức y khoa kể cả từ Internet. Có khi bác ý cũng vào đây đọc đề tài này cũng nên đấy ạ. :cool:

Có nhiều khi chữa trị cho con nản quá, em cũng thử sang bác sĩ khác. Có lần em đưa con khám bác sĩ Thắng ở Đoàn Nhữ Hài, bác sĩ Thắng có hỏi trước con em khám đâu, em cũng thật thà bảo là khám nhà bác Hiển. Bác sĩ Thắng có nói một câu rằng: Ông ấy cũng giỏi lắm đấy, sao không theo? Vậy là lần sau em lại quay lại khám bác Hiển ạ.

Trong quá trình khám chữa cho cháu nhà em, bác có khuyên là nên thay đổi môi trường sống, vì bệnh này là do dị ứng với môi trường. Sau một thời gian chữa trị cho cháu ở nhà bác, và nhà em có chuyển nhà ra vùng ven đô thì sức khỏe của cháu nhà em giờ đã khá hơn rất nhiều rồi ạ. Cháu nhà em giờ được 4 tuổi rưỡi, không phải quay lại chỗ bác khám lại đã hơn 1 năm nay rồi ạ. Giờ thì chỉ thi thoảng húng hắng một tẹo, em cho ra trạm xá phường khám và uống thuốc là ok thôi, không phải dùng thuốc dự phòng hay khí dung gì cả ạ.

Em không có ý định quảng cáo bác Hiển đâu ạ. Điều quan trọng là chị cần tin tưởng 1 bác sĩ nào đó, và kiên tâm theo đến cùng thì thể nào con mình cũng sẽ khỏi thôi ạ.

Đấy là vài điều em chia sẻ, mong rằng em bé nhà chị sớm khỏe.

Bé Phun
06-08-2010, 04:02 PM
Cảm ơn Ms Color rất nhiều vì những chia sẻ của em. (u)

Nghe em nói chị cũng thấy vững tâm hơn khi cho con theo khám bác Hiển. Khi lập topic này chị rất mong các mẹ có con bị VPQ co thắt thể hen như bé nhà chị nói chung và các mẹ có con đã khám bác Hiển nói riêng chia sẻ để cùng nhau chữa bệnh cho con.

Chị có bé lớn, năm nay cháu 6 tuổi, cũng đã từng bị bệnh này, nhưng mỗi lần khám, uống thuốc chỉ nhiều nhất là 10 ngày là bé khỏi, mặc dù có thể sau đấy nửa tháng lại bị lại. May mắn là đến năm 3 tuổi, sau khi uống thuốc dự phòng hen Ketof của bác Hoàng Phúc Tường, bé đã hết hẳn VPQ co thắt (rất tiếc giờ bác Tường đã mất). Trộm vía giờ thể lực của cháu rất tốt. Thỉnh thoảng có ho nhưng chỉ lằng nhằng viêm họng thôi.

Chính vì vậy, khi bé thứ 2 bị và kéo dài hơn 1 tháng không khỏi chị sốt ruột và lo vô cùng. Được một người bạn giới thiệu, chị đã cho bé đến khám bác Hiển ngay sau khi bác sĩ đầu tiên cháu uống kháng sinh và thuốc ho 7 ngày không khỏi. Đúng như em nói, bác Hiển rất có trách nhiệm, cho thuốc cũng rất cân nhắc. Con chị khám của bác cũng chỉ phải uống kháng sinh có 1 lần do lần đó bé bị sốt. Nhưng có lẽ do bệnh của bé nhà chị nặng nên uống thuốc của bác con nhà chị mới chỉ đỡ nhưng không hết hẳn. Đợt vừa rồi chị đi công tác, người nhà sốt ruột quá cho cháu đi khám một bác sĩ khác uống thuốc thì cháu hết ho, hết co thắt, nhưng chị kiểm tra thì đó là loại thuốc có nhiều tác dụng phụ. Nhưng thấy bé "cắt cơn, tạm khỏi" mọi người trong nhà cũng mừng rồi.

Chị cũng hiểu đây là bệnh dị ứng, cần phải kiên trì, nhưng vẫn mong con cắt cơn hen, rồi tiếp tục điều trị dự phòng, chứ không ho suốt, rồi ăn uống ọe lên ọe xuống do đờm cũng stress lắm.

Đến giờ chị vẫn cho con khám bác Hiển theo đúng định kỳ, cứ 10 ngày -12 ngày lại tái khám. Hiện nay bác đang cho bé nhà chị uống Singulair phòng hen. Bé mới uống được 2 hôm, nhưng hôm qua trời đổi gió lại ho rồi. HIc.:( Hi vọng lần này sẽ không như lần trước vì bác Hiển nói thuốc Singulair vừa có tác dụng phòng vừa chữa hen và nhiều mẹ trên này nói nhiều bé đáp ứng tốt với thuốc đó.

Có con ốm lo lắng và mệt thế đấy. Một lần nữa xin được cảm ơn tất cả các mẹ đã chia sẻ thông tin trên topic này và hi vọng tiếp tục nhận được sự trao đổi của mọi người.
Xin đặc biệt cảm ơn MẸ -BÉO, em đã rất nhiệt tình tư vấn cho chị qua topic và hộp thư.(u)

Chúc các bé mau khoẻ, vượt qua ho hen cho các mẹ đỡ lo.

mekeo
06-08-2010, 04:20 PM
cảm ơn các mẹ lập topic này nhé, con em cũng viêm phế quản co thắt, bác sĩ lại cho khí dung ạ, sao nhỉ, nhưng con cũng đỡ. em vào đây học hỏi kinh nghiệm của các mẹ

Birua
06-09-2010, 09:28 AM
Bé nhà em chỉ hay bị viêm họng, ko bị hen, nên ko biết là chữa hen khổ thế. Có lần bé bị phế quản co thắt, bác sỹ cho uống Zithromax là khỏi.

nguyenbaochau
06-09-2010, 03:02 PM
cảm ơn các mẹ lập topic này nhé, con em cũng viêm phế quản co thắt, bác sĩ lại cho khí dung ạ, sao nhỉ, nhưng con cũng đỡ. em vào đây học hỏi kinh nghiệm của các mẹ

khí dung chỉ là giải pháp làm bé dễ thở lại ngay lúc đó thôi bạn ạ,
chủ yếu vẫn là dùng kháng sinh và thuốc phòng thôi.
trong topic này mình thấy có mẹ cho con uống Singular, còn mình cho con uống Montiget , cũng đều là thuốc phòng cả, thời gian uống đều là 3 tháng (cái này tất nhiên là do bác sỹ kê).

Titmit09
06-09-2010, 03:09 PM
Các mẹ ơi, ai có sdt hay địa chỉ nhà Bs. Xuân mà mẹ-béo nói ở trên thì mình xin với. Mình đã PM cho mẹ ý rồi mà muốn có sớm để đưa bé đi khám. Cảm ơn các mẹ nhé

Mẹ_béo
06-09-2010, 10:00 PM
Các mẹ ơi, ai có sdt hay địa chỉ nhà Bs. Xuân mà mẹ-béo nói ở trên thì mình xin với. Mình đã PM cho mẹ ý rồi mà muốn có sớm để đưa bé đi khám. Cảm ơn các mẹ nhé

Tớ đã PM lại rùi nhé bạn check đi. Còn DT là: 0913253896, nhưng tốt nhât bạn cứ mang thẳng đến viện hoặc phòng khám của bác vì mình sợ chị ấy nhiều khi thấy số lạ là không nghe đâu.

Titmit09
06-12-2010, 04:46 PM
Em cảm ơn Mẹbeo nhé. Có gì e sẽ qua thử xem bs Xuân thế nào ạ.

momLinh
06-13-2010, 04:19 PM
con minh bi ho khan va so mui<minh cho uong thuoc trong 4 ngay la do ho<chi ho 2 den 3 lan>nhung do ho roi thi chuyen sang ho co domva bay gio lai hoi sot>co ai biet BS nao uy tin chi minh voi, minh chang co BS nao de thuong xuyen kham cho chau.Me nao biet cho minh xin so dien thoai cua BS tot voi voi.Minh tha thiet muon nhan duoc tin cua cac me.Cho minh dia chi kham luon nhe!minh cam on cac me

Bé Phun
06-14-2010, 02:24 PM
con minh bi ho khan va so mui<minh cho uong thuoc trong 4 ngay la do ho<chi ho 2 den 3 lan>nhung do ho roi thi chuyen sang ho co domva bay gio lai hoi sot>co ai biet BS nao uy tin chi minh voi, minh chang co BS nao de thuong xuyen kham cho chau.Me nao biet cho minh xin so dien thoai cua BS tot voi voi.Minh tha thiet muon nhan duoc tin cua cac me.Cho minh dia chi kham luon nhe!minh cam on cac me

Em có thể cho cháu khám của bác Hiển ở ngõ 162 Lê Trọng Tấn, gọi điện thoại số 0913573948 để hỏi địa chỉ cụ thể nhé. Bác khám từ 4h đến 6h30 chiều, nghỉ CN.

nganPV
07-07-2010, 11:39 AM

Bạn ơi, có thể cho tớ xin địa chỉ phòng khám của bác sỹ Xuân không?Thằng ku nhà tớ bị viêm họng, ho và sốt nhẹ.Tớ lo quá.Cám ơn bạn nhiều

pva9
07-15-2010, 05:55 PM
hix bé nhà em đến bệnh viện VN-CB mấy lần rồi bị chuẩn đoán là viêm đường hô hấp trên. BS kê đơn mà bé chỉ đỡ chứ có khỏi hẳn được đâu. Bjờ thỉnh thoảng bé vẫn bị ho và khó thở.

khanhbecon
09-08-2011, 12:17 PM

Mẹ nó ơi con tớ cũng bị viêm phế quản co thắt. Mẹ nó có kinh nghiệm đối phó với bệnh này chỉ cho mình với, đặc biệt là có cách nào phòng cho con khỏi bị tái phát liên tục không?

phuongmaithi
09-08-2011, 01:18 PM
Bé nhà tớ năm ngoái cũng bị viêm phế quản co thắt, chữa trị nhiều nơi rồi cuối cùng tớ cho bé đến khám và chữa bác sĩ Hiển vài tháng. Nhưng đến đây thì bác lại bảo bé nhà tớ bị hen phế quản. Sau khi điều trị bé thi thoảng vẫn chảy nước mũi nhưng ít ho hơn và đặc biệt khi thời tiết thay đổi tớ không thấy bé ho và khó thở như trước nữa. Nói chung đã theo bác Hiển thì phải kiên nhẫn. Tớ theo mấy tháng nhưng cũng không kiên nhẫn được nữa thế là suốt ngày ngồi mạng tìm thông tin rồi cuối cùng tớ cho bé đi uống thuốc bắc.

chip168
09-09-2011, 10:57 AM
Các mẹ ơi bé nhà tớ cũng bị VPQ co thắt, BS cho uống kháng sinh, ventolin dạng xiro và làm khí dung 2 lần/ngày mà bé vẫn khó thở.
Nhà tớ ở tận Cầu Thăng Long nên ra chỗ bác sỹ Hiển thì xa quá.
Các mẹ tư vấn giúp tớ với nhé (con tớ 16 tháng mới bị VPQ co thắt lần đầu thôi). Nhìn bé cong bụng lên thở trông thương lắm.

phuongmaithi
09-09-2011, 01:59 PM
Trước tớ cũng cho bé làm khí dung rồi, khổ lắm, nhìn con khóc thương vô cùng. Bạn chịu khó đưa con đi khám đi. Trước nhà tớ ở Cổ nhuế, đưa con đi cũng xa nhưng vì con mà. Nếu bạn muốn theo bác sĩ Hiển, phải kiên nhẫn nhé. Qua nhà bác Hiển nếu bác Hiển kê cho cái thuốc xịt qua ống baby halor gì đó thì không phải mua đâu, liên hệ với tớ, tớ cho.

thanhbinh142
09-12-2011, 11:58 AM
Mình Thường xuyên cho con khám nhà bác sĩ Vũ Thị Việt, bệnh viện nhi, bs khám tốt lắm, không phải dùng kháng sinh nhiều đâu, khi nào thật cần thiết bác mới cho dùng kháng sinh. Bạn vào Google đánh bác sĩ Vũ Thị Việt là ra liên, chúc con bạn mau khỏe.

rainy90
10-03-2012, 06:59 PM
oanh dau,be nha e cung đag om đay ạ

voimamut2011
10-03-2012, 10:45 PM
nhà mình đi khám lần nào cũng Zithromax hay brycanyl mà phải tới tận Đội cấn, nhà thì ở Bùi xương Trạch ngay gần Lê trọng Tấn mà không biết bs Hiển. thanks các mẹ nhé

Mẹ của Châu Anh
10-03-2012, 10:48 PM
Em có thể cho cháu khám của bác Hiển ở ngõ 162 Lê Trọng Tấn, gọi điện thoại số 0913573948 để hỏi địa chỉ cụ thể nhé. Bác khám từ 4h đến 6h30 chiều, nghỉ CN.
BS có khám cho bé 10t trở lên không bạn, cu nhà mình ho lâu quá, khám tại viện tai mũi họng mãi không khỏi :(

thanhbinhhn
10-03-2012, 10:58 PM
Bé nhà mình bị ho hen , khi trở trời hoặc sức yếu là hen dữ lắm, thắt cả lồng ngực vào ấy, mình cho đi khám bác sỹ ngoan mỗi lần về là 1 lọ kháng sinh và các loại thuốc khác, sau mình kiên quyết cho bé ăn yến đều đặn, khi bé bị thì cho ăn liên tục, thường là 3 ngày liên tục, sau thì cách ngày cho ăn, thế mà tối khò khứ đến sáng hôm sau là hết hẳn luôn, các mẹ cứ thử cho con trong vòng 1 tháng nhé, đảm bảo sẽ không phải dùng thuốc đâu ah

tocxu1812
10-04-2012, 12:02 AM

Mong tin các mẹ.

pé nhà minh luc truoc cung bi.di rat la nh bs cung k thay j.1lan vè we ngoại đi ra ong bs co tieng o do. ( we o go cong dong.tien giang) uong 4laanf là hết nghe khò khè. pé chịu thuoc đó. k bik sao chỉ mẹ pé đây nữa

binpit
12-15-2012, 09:58 AM
cho e xin địa chỉ bs Xuân đc ko ạ

nhocpisu
02-02-2013, 10:27 AM
Bé nhà mình cũng đang bị VPQ co thắt, mình cho khám bs Hằng 204 Kim Giang, bs làm ở Khoa Nhi viện 103. Mình đọc hết topic này thì rút ra kl là các bs ở viện 103 kê đơn giống nhau, đều là Zithromax x 3,5ml / 4 ngày, Bricanyl 3ml/lần/3 lần ngày và Mekocetin (viên xanh) 7 ngày x 3 viên/ ngày, 3 ngày x 2 viên và 2 ngày x 1 viên. Mình đọc về Mekocetin thì thấy nhiều phản hồi không hay, nhiều tác dụng phụ, vậy mà không hiểu sao bs kê cho con mình nhiều thế? Mình hoang mang lắm. Bé nhà mình 14 tháng, tvia, đây là lần đầu tiên con ốm nên mình rất lo lắng. Đã quyết là chỉ theo một bs để bác theo dõi cho con, nhưng cứ nhìn cái đơn thuốc là mình lại oải.

xieuvanlieu
02-02-2013, 11:09 AM
Ku nhà mình thì cứ đến mùa rét này là suốt ngày viêm họng, viêm đường hô hấp, rồi VA... mình nhẵn mặt ở các viện Nhi, các khoa Nhi của các viện, phòng khám tư. Mỗi lần đi là cứ nửa triệu ra đi rồi 1 triệu:( mà kết quả là ko hiệu quả lắm, con mình vẫn sốt, ho, sổ mũi. Mệt lắm
Thế rồi một lần tình cờ mình được giới thiệu bác sỹ Nguyên ở Yên Duyên(mình ko nhớ cụ thể). SDT 01667310050 bác này khám và kê thuốc chỉ tầm 100k thôi. vừa tiết kiệm lại hiệu quả
Bạn có thể điện cho bác ấy hỏi xem nhé.Nhưng bác chỉ khám và lấy thuốc theo kinh nghiệm thôi nhé. Nếu con bạn bệnh nặng thì cần phải đi khám và nội soi tai mũi họng xem nhé

menhatminh154
03-23-2013, 09:45 PM
con minh cung bi viem phe quan the co that,di rat nhieu bac sy roi nhung cung chi do thoi ma van kho khe lam ,minh va moi nguoi trong nha cung sot ruot qua chang biet theo bac sy nao

vi_vi2011
03-24-2013, 02:33 PM
hóng các mẹ thông thái bác sỹ này mình k biết

me cun_bong
03-26-2013, 06:40 PM
mẹ nào có địa chỉ của bs Hiển thì cho mình với, bé nhà mình cũng hay bị viêm phế quản co thắt lắm

tuyetyeuthuonglx
03-26-2013, 09:18 PM
Cho em đánh dấu top này nhé,chị gái em cũng có 2 bé,cũng hay bị viêm họng lắm,nhưng thấy chị em toàn chữa bằng phương thuốc dân gian thôi.

nguyenthekhai
03-27-2013, 11:28 AM
e thì quan niệm tất cả các phòng khám tư lập ra để cải thiện kinh tế của các bác sỹ
rất ít phòng khám đạt chuẩn
vì thế nếu con em mình nhẹ nhàng thì khám ở các phòng khám cho lẹ
nặng đưa ngay vào viện
còn nói về chuyên môn theo e cứ khám bs chuyên khoa, nhưng BS chuyên khoa cũng 5,7 đằng nhiều bác cũng làm tiền king lắm
ngày trước e khám bs Hòa ở đg chùa láng vào cái là thử máu chụp chiếu cuối cùng chẳ làm sao bị viêm a bi đan, mang tiếng bs viện nhi.
khiếp 1 đời, ấy thế mà e vẫn thấy nhiều mẹ đưa con đến khám.
nói chung mỗi bs có lượng khách nhất định
với mình là k đc nhưng ng khác lại ok. chả biết đằng nào mà đỡ.
nhiều khi cứ lên đây đọc mà đau hết cả đầu.

rainy90
03-28-2013, 03:17 PM
cps bác sĩ Hà ở ngõ ngõ thịnh quang -thai thịnh là trưởng khoa nhi bv việt -phápp khám cũng tôt lắm,bs khám từ thứ 2-t6 lúc 6h đến hết trẻ,thứ 7,cn thì từ 4h,mà nhà bác tối nào cung trung binh 50 trẻ khám,mình đưa con đi khám hnao cung đợi tầm 1h ,chỗ bác khám cũng oke ,các mẹ thử cho bé lên đấy xem sao

nguyen.1708
10-29-2013, 04:38 PM
Mẹ nào cho mình xin địa chỉ+số điện thoại phòng khám của BS Xuân Việt Nam-Cuba với ạ, tìm mờ cả mắt mà không thấy địa chỉ đâu, tks các mẹ nhiều nhé.

me bu-bop
11-21-2013, 01:10 PM
Mẹ nào cho mình xin địa chỉ+số điện thoại phòng khám của BS Xuân Việt Nam-Cuba với ạ, tìm mờ cả mắt mà không thấy địa chỉ đâu, tks các mẹ nhiều nhé.

Cùng câu hoỉ như mẹ này có mẹ nào ko nhỉ

spoon
11-28-2013, 10:49 PM
em hóng địa chỉ bs Xuân với ạ
con nhà em ho, có đờm, đi bs Hà ngõ 198 Lê Trọng Tâns, bs cho siro Prakuff và montiget 4g dạng viên, em cho bé uống 3 hôm, cũng có đỡ nhưng mày mò thấy 3 loại thuốc này thi siro ko dành cho bé dưới 2t và viên thì điều trị hen :-< chán quá, mai ko dùng nữa :((

me bu-bop
11-29-2013, 10:07 AM
em hóng địa chỉ bs Xuân với ạ
con nhà em ho, có đờm, đi bs Hà ngõ 198 Lê Trọng Tâns, bs cho siro Prakuff và montiget 4g dạng viên, em cho bé uống 3 hôm, cũng có đỡ nhưng mày mò thấy 3 loại thuốc này thi siro ko dành cho bé dưới 2t và viên thì điều trị hen :-< chán quá, mai ko dùng nữa :((

Bạn qua topic này nhé
http://www.lamchame.com/forum/showthread.php/1164081-Có-mẹ-nào-cho-con-khám-ở-bác-sĩ-Anh-Xuân-khoa-Nhi-viện-VN-Cuba-ở-Tô-Vĩnh-Diện-chưa

kinkin1106
03-26-2014, 12:53 PM
Up........................................

Xuka Nguyen
03-26-2014, 02:05 PM
Bé nhà mình cũng 16 tháng, bị viêm phế quản đi nhi khám bs cũng kê 3 loại ks + nhỏ mũi. điều trị được 2 ngày rồi cũng thấy đỡ đỡ về tra lại tên thuôc chính xác nhắn cho mn