PDA

View Full Version : Em dang cho con bu co waxing duoc khong?

nhutuyet
04-03-2008, 06:09 PM
Em dang co con nho 6 thang tuoi, dang bu me. Nhung kho noi long chan ram qua, muon dung phuong phap wax nhung nghe noi dang cho con bu khong duoc dung nhung loai thuoc nay. Co me nao dang cho con bu ma van wax khong a?:(

momo
04-03-2008, 06:25 PM
Em dang co con nho 6 thang tuoi, dang bu me. Nhung kho noi long chan ram qua, muon dung phuong phap wax nhung nghe noi dang cho con bu khong duoc dung nhung loai thuoc nay. Co me nao dang cho con bu ma van wax khong a?:(

Wax là bên ngoài da, với lại có phải hoá chất gì độc hại đâu. Đang cho con bú bạn còn trang điểm được cơ mà thì wax có ảnh hưởng gì đâu nhi? Tớ đang định wax đây, nhà có bộ wax cá nhân.

Mẹ Ti
04-03-2008, 07:55 PM
Chị cho em hỏi giá của sản phẩm wax tại nhà chị mua là bao nhiêu vậy? Có tiện không? Em định đến tiệm nhưng ngại, em đang mang thai được 7th rưỡi có ảnh hưởng gì không hả chị?

momo
04-03-2008, 08:09 PM
Chị dùng loại 1 wax làm từ mía ấy, loại của Úc thì phải, khoảng tầm 150K/lọ. Đây là loại wax lỏng hơn là loại dùng ngoài hàng, cho vào lò vi sóng cho nóng, quệt lên chỗ cần "làm lông" rồi đắp miếng vải của nó lên và giật .

Còn trước kia chị dùng loại wax dùng lại được nhiều lần thì đặc hơn, dạng sáp đun lên cho chảy, bôi lên, để khô rồi bóc ra bằng cách giật miếng wax đấy luộn Chị thấy loại này hiệu quả hơn là loại lỏng, lại kinh tế nữa . Chị mua bộ wax này ở Pamas Hòa Mã ấy . Bây giờ ko biết còn có loại nào khác ko .

Mẹ Ti
04-04-2008, 08:39 AM
Chị có thể cho em biết là hiệu gì luôn đuợc không? Rõ khổ, kiếp đánh đàn "violong".

Tôm yêu quí
04-04-2008, 08:50 AM
@mẹ momo: mình cứ băn khoăn chưa dám dùng thử vì không hiểu sau khi wax xong nó trên bề mặt có để lại dấu vết như cạo ko (mọc lại có hơn rừng rậm ko) & khoảng bao lâu thì fải wax lại
Mình đang rất quan tâm đến vấn đề này mong mẹ momo hồi âm sớm nhé . Thanks

Golden
04-04-2008, 09:30 AM
@mẹ momo: mình cứ băn khoăn chưa dám dùng thử vì không hiểu sau khi wax xong nó trên bề mặt có để lại dấu vết như cạo ko (mọc lại có hơn rừng rậm ko) & khoảng bao lâu thì fải wax lại
Mình đang rất quan tâm đến vấn đề này mong mẹ momo hồi âm sớm nhé . Thanks

Cái kiểu này là nhổ tận gốc chứ có cạo trên bề mặt đâu mà để lại dấu vết (nhưng rồi lại mọc tận gốc ý mà), tớ hay làm dvụ này của Babor - Lamy (loại sáp ong) thì họ có thêm 2 loại kem trước và sau khi wax: kem trước thì làm cho sợi lông cứng (dễ wax kể cả những sợi mảnh) khi thoa kem này thì thoa ngược chiều sợi lông. Kem thoa sau khi wax làm mềm da và se khít lỗ chân lông. Theo như tình hình của chân cẳng tớ thì 2 tháng tớ mới phải wax 1 lần và kô bị mọc rậm thêm đâu còn thưa dần ý chứ.
Nhưng từ khi có bầu đến giờ cũng đang để tự nhiên rồi vì chưa có cơ hội khoe chân. Chắc chờ đẻ xong thì tiếp tục sự nghiệp này.

momo
04-04-2008, 09:43 AM
Theo tớ được biết thì ngoài hàng hình như người ta tái sử dụng cái sáp ong ấy, mặc dù khi hỏi họ đều bảo là dùng mới . Mà như vậy thì ... tưởng tượng được hơi nhiều thứ, vì biết bao nhiêu là vùng có thể wax: mặt, chân, tay thì nghe có vẻ ko sao; nhưng mà bikini, nách .. mà sử dụng lại thì hơi sợ nhỉ!

Nói chung là wax thì an toàn, chẳng sợ đâu . Về mặt thẩm mỹ thì chắc chắn là tốt hơn cạo hoặc tự nhổ rồi, vì nó giật nhổ đến tận gốc và sau khi mọc lại nó sẽ mềm, chứ ko cứng như cạo .

Mẹ Golden chắc violong ít hơn tớ, chứ tớ thì nếu đã làm thì 1 tháng 1 lần , đi ra ngoài hàng vừa ngại vừa tốn .

mẹ yêu Chíp
04-04-2008, 09:49 AM
Bà ui, xã nhà tôi có mua cho tôi cái mà tự wax ý, nhưng tôi chưa thử làm bao giờ vì chả hiểu tiếng (hắn mua bên Đức mà). Hôm nào ọp mang đi rồi bà hướng dẫn tôi cái nhá, hí hí, may thế, gặp đúng "chiên gia"

Golden
04-04-2008, 10:40 AM
Theo tớ được biết thì ngoài hàng hình như người ta tái sử dụng cái sáp ong ấy, mặc dù khi hỏi họ đều bảo là dùng mới . Mà như vậy thì ... tưởng tượng được hơi nhiều thứ, vì biết bao nhiêu là vùng có thể wax: mặt, chân, tay thì nghe có vẻ ko sao; nhưng mà bikini, nách .. mà sử dụng lại thì hơi sợ nhỉ!

Nói chung là wax thì an toàn, chẳng sợ đâu . Về mặt thẩm mỹ thì chắc chắn là tốt hơn cạo hoặc tự nhổ rồi, vì nó giật nhổ đến tận gốc và sau khi mọc lại nó sẽ mềm, chứ ko cứng như cạo .

Mẹ Golden chắc violong ít hơn tớ, chứ tớ thì nếu đã làm thì 1 tháng 1 lần , đi ra ngoài hàng vừa ngại vừa tốn .

Chỉ ngày xưa thôi hoặc ở những chỗ tạp nham họ mới làm thế, cái loại ý nó xanh lè như nhựa ý, chứ bây giờ cái sáp ong nó màu vàng trong veo mình nhìn là biết ngay mới hay cũ, nếu dùng rồi thì sẽ có những sợi lông li ti ở trong và cái sáp này cũng dùng bằng vải chuyên dụng để giật lên, nó dính bết vào vải như dầu ăn khô cứng ý cứ có gỡ ra được đâu mà tái sử dụng.

momo
04-04-2008, 12:41 PM
@mẹ Golden: hồi xưa tớ đi waxing ở Famas (hồi đấy nó có tên khác, quên mất là gì rồi, ở ssố 1 Hòa Mã, 1 trong những trung tâm thẩm mỹ có uy tín và có tiếng đy chứ nhi?), họ dùng loại sáp đun cho chảy ở trong ca men, lấy cái que gỗ quệt lên chỗ cần wax 1 lớp dày khoảng 2-3mm, để vài giây cho se, rồi giật luôn miếng wax đấy ra. Cách này là dùng với vùng nách hoặc vùng trên mặt. Còn chân tay thì họ dùng wax lỏng hơn, bôi lên, áp miếng vải vào và giật miếng vải đi cùng với wax. Loại wax dùng đun ở trong ca men ấy, tớ dùng ở nhà, sau khi giật xong, gom lại, đun chảy, lọc qua rá để bỏ violong đi thì cái wax lại trong như mới và sử dụng lại được . Tuy nhiên, cái mùi của nó có hơi lẫn mùi của violong của mình . Ra ngoài hàng tớ cũng ngửi thấy mùi tương tự như thế! Chả biết có phải họ sử dụng lại không? NẾu đúng vậy thi kinh quá!

Wax cuả họ sử dụng ko phải xanh lè như nhựa, mà màu đỏ nâu, có cái thì mùi sôcola, cái thì mùi gì thơm thơm, quên mất rồi .

meCo&Vit
04-04-2008, 12:52 PM
Bà ui, xã nhà tôi có mua cho tôi cái mà tự wax ý, nhưng tôi chưa thử làm bao giờ vì chả hiểu tiếng (hắn mua bên Đức mà). Hôm nào ọp mang đi rồi bà hướng dẫn tôi cái nhá, hí hí, may thế, gặp đúng "chiên gia"

Mẹ chíp ơi . Phô tô cái hướng dẫn rồi tớ đưa mẹ tớ dịch cho .
Bà post ảnh cái hộp lên được không ? Tôi cũng muốn tìm hiểu mà .
Bạn mẹ tớ ở Đức , nếu thấy hợp tôi nhờ mua luôn .

nhutuyet
04-05-2008, 06:11 PM
Chị cho em hỏi giá của sản phẩm wax tại nhà chị mua là bao nhiêu vậy? Có tiện không? Em định đến tiệm nhưng ngại, em đang mang thai được 7th rưỡi có ảnh hưởng gì không hả chị?

theo minh ban dang mang thai khong nen wax, minh co doc 1 bai tren mang bac si khuyen nhu vay. tam thoi trong thoi gian mang thai ban hay thu phuong phap khac nhu cao chang han, se tot cho em be hon

nhutuyet
04-05-2008, 06:16 PM
Wax là bên ngoài da, với lại có phải hoá chất gì độc hại đâu. Đang cho con bú bạn còn trang điểm được cơ mà thì wax có ảnh hưởng gì đâu nhi? Tớ đang định wax đây, nhà có bộ wax cá nhân.

cam on ban nhe, minh cung thich mac vay qua nhung con dang lan tan, tham khao tren mang may bua nay roi de xem cach nao la tot nhat. minh thay quang cao o so 1 Hoa Ma co loai waxcellence, gia 400K, ban da dung thu chua?Da minh hoi nhay cam, hay bi ngua sau khi tam nhat la dung sua tam hoac xa bong nen minh khong biet dung sp wax co sao khong?

Brightmoon
04-06-2008, 10:40 PM
Các mẹ ơi, thế đang mang thai có dùng kem tẩy lông được không? Tớ hay dùng kem tẩy lông hơn wax vì wax hay bị rát (nhất là lúc giật miếng wax lên ý, rừng rậm nhiệt đới mà :tonqe:). Đang định làm 2 cánh tay để mặc áo ngắn tay mùa hè nhưng vẫn băn khoăn quá, chỉ sợ có hại cho em bé. Mà nếu không wax, không tẩy được thì chỉ còn mỗi cách cạo thôi à các mẹ???

momo
04-07-2008, 08:01 AM
Bạn ơi, waxing thì sau khi giật luôn phải bôi kem để se lỗ chân lông và làm dịu đấy!

Tôm yêu quí
04-07-2008, 09:01 AM
Theo các bạn thì wax hơn hay là dùng kem tẩy lông hơn . Có bạn nào đã dùng thử cả 2 loại này chưa

momo
04-07-2008, 09:33 AM
Tớ đã sử dụng kem tẩy lông rồi và thấy nó chẳng khác gì phương pháp cạo lông bằng dao cạo cả, chỉ hơn cái là nhanh, bởi vì nó chỉ triệt được phần lông trên bề mặt da, còn phần lông nữa và cả gốc của nó thì vẫn còn ở dưới da, cho nên nó sẽ mọc lại nhanh và sẽ dày và cứng hơn.

Tôm yêu quí
04-07-2008, 04:29 PM
Thế bạn cho mình xin địa chỉ mua bộ wax & hướng dẫn cách sử dụng thật chi tiết ( vì mình chưa sử dụng bao giờ nên hơi run) Giúp mình với , cám ơn nhiều

Brightmoon
04-07-2008, 10:31 PM
Bạn ơi, waxing thì sau khi giật luôn phải bôi kem để se lỗ chân lông và làm dịu đấy!
Mình có bôi kem làm dịu nhưng da vẫn mẩn đỏ (ở tất cả các lỗ chân lông) và khó chịu lắm, phải hôm sau mới hết. Với mình thì dùng kem tẩy lông vẫn dễ chịu hơn, mặc dù phải chấp nhận sự thật là lông sẽ mọc nhanh hơn và cứng hơn. Thế tóm lại thì có bầu phải kiêng cả wax và kem tẩy lông hả bạn?

momo
04-08-2008, 08:35 AM
Bạn Brightmoon ơi, có thể da của bạn nhạy cảm hơn da người khác (hoặc mới sử dụng nên chưa quen?) Nhưng mà kem tẩy lông thì tớ lại nghi ngờ nhé, nghi ngờ là đang cho con bú thì ko nên sử dung. Cái này tớ ko chắc, nhưng đoán vậy vì nó là kem - chất hoá học dùng để làm mủn phần lông trên bề mặt da, nó có phản ứng làm mủn thì chắc chắn là có tác động đến da của mình . Wax thì lại không có phản ứng gì, mà chỉ có tác dụng giữ bám vào lông trên bề mặt da để mình giật lông ra.

Hiện giờ tớ không dùng loại wax đặc đựng trong ca đun chảy ra mà tớ mua ở Famas (1 Hoà Mã) nữa, vì ngại phải đun và lọc mất thời gian . Tớ dùng loại wax lỏng làm từ mía (cái này ở các siêu thị và các cửa hàng mỹ phẩm đều có bán), đựng trong hộp trăng trắng bằng nhựa có thể đun bằng lò vi sóng . Tớ ko biết từ chuyên môn nó gọi là wax gì!Tên của nó thì tớ quên rồi, để xem lại đã nhé .

meCo&Vit
04-08-2008, 10:40 AM
Bạn Brightmoon ơi, có thể da của bạn nhạy cảm hơn da người khác (hoặc mới sử dụng nên chưa quen?) Nhưng mà kem tẩy lông thì tớ lại nghi ngờ nhé, nghi ngờ là đang cho con bú thì ko nên sử dung. Cái này tớ ko chắc, nhưng đoán vậy vì nó là kem - chất hoá học dùng để làm mủn phần lông trên bề mặt da, nó có phản ứng làm mủn thì chắc chắn là có tác động đến da của mình . Wax thì lại không có phản ứng gì, mà chỉ có tác dụng giữ bám vào lông trên bề mặt da để mình giật lông ra.

Hiện giờ tớ không dùng loại wax đặc đựng trong ca đun chảy ra mà tớ mua ở Famas (1 Hoà Mã) nữa, vì ngại phải đun và lọc mất thời gian . Tớ dùng loại wax lỏng làm từ mía (cái này ở các siêu thị và các cửa hàng mỹ phẩm đều có bán), đựng trong hộp trăng trắng bằng nhựa có thể đun bằng lò vi sóng . Tớ ko biết từ chuyên môn nó gọi là wax gì!Tên của nó thì tớ quên rồi, để xem lại đã nhé .

Mo mo ơi, hướng dẫn tớ cách xử dụng đi , cụ thể mội tý nào ?
Cái vải để giật ra thì mua ở đâu ? hay nó có trong bộ luôn ?

Tôm yêu quí
04-08-2008, 02:21 PM
Momo& Golden ơi , tư vấn nốt cho mình đi , trời đang vào mùa hè nóng bức rồi . GẤP !!! các mẹ ơi . Thanks

Tôm yêu quí
04-09-2008, 08:52 AM
Chán thế các mẹ đi đâu hết cả rồi .
@Momo: Hôm qua mình ra tiệm mua 1 lọ rồi ( ko biết có giống của cậu ko, tên nó là"Smooth" , lọ màu trắng vỏ hộp giấy màu đỏ ) nhưng mình chưa kịp dùng thử

momo
04-09-2008, 09:02 AM
Đúng nó rồi đấy mẹ Tôm yêu quí a. :) Tớ đang định lên ghi tên wax cho mẹ nó mà mẹ nó mua rồi . Cái này mùi thơm lắm đấy, đậy và cất cẩn thận ko kiến nhé!

meCo&Vit
04-09-2008, 10:02 AM
Chán thế các mẹ đi đâu hết cả rồi .
@Momo: Hôm qua mình ra tiệm mua 1 lọ rồi ( ko biết có giống của cậu ko, tên nó là"Smooth" , lọ màu trắng vỏ hộp giấy màu đỏ ) nhưng mình chưa kịp dùng thử

Mẹ Tôm ơi , có hướng dẫn sd đi kèm ko ? Bao nhiêu tiền nhỉ ? Tớ máu lắm rồi . hè đến diện lửng lơ chứ nhỉ :p:p:p

Tôm yêu quí
04-09-2008, 01:04 PM
Mẹ Tôm ơi , có hướng dẫn sd đi kèm ko ? Bao nhiêu tiền nhỉ ? Tớ máu lắm rồi . hè đến diện lửng lơ chứ nhỉ :p:p:p

Có hướng dẫn cả bằng tiếng Việt đấy. Chỉ có hơn 200k thôi , mình mua ở Hà Xuân đấy ( vào Xuân Thuỷ hỏi rồi nhưng hết hàng) đầu mùa mà nên nhiều người mua lắm.

Tôm yêu quí
04-09-2008, 01:08 PM
Đúng nó rồi đấy mẹ Tôm yêu quí a. :) Tớ đang định lên ghi tên wax cho mẹ nó mà mẹ nó mua rồi . Cái này mùi thơm lắm đấy, đậy và cất cẩn thận ko kiến nhé!

:tonqe:Ấy chết ,thế mình cất vào trong tủ lạnh có được ko

Brightmoon
04-09-2008, 10:40 PM
Đúng là da của mình rất nhạy cảm. Mình cũng thấy nghi ngờ kem tẩy lông như mẹ nó, vì chỉ trong có vài phút mà lông đã mủn hết ra và tự đứt, chẳng cần tác động gì cả. Có lẽ mình sẽ chuyển qua dùng wax như các mẹ một thời gian xem thế nào, chắc dùng lâu sẽ quen thôi. Mùa hè rồi không làm gì thì không mặc áo ngắn tay được.

momo
04-09-2008, 10:45 PM
Thực ra từ hồi có bầu tháng thứ 6 đến giờ tớ lười, chẳng wax gi. Bây giờ mùa hè rồi, vì béo quá nên chưa dám mặc áo gile cộc tay, chứ ko là sẽ phải lôi hộp wax ra thao tác . :D Chân thì cũng lười nốt, dùng dao cạo lúc tắm xoẹt xoẹt mấy cái đi ngay, nhưng ngày nào cũng phải làm . Chung quy là tại cái tội lười .

meomeo1505
04-10-2008, 01:43 PM
Mình cũng wax nè, mình dùng loại Gigi, anh đem bên Mỹ vệ
Để biết cách sử dụng thế nào, các bạn nên ra ngoài cho người ta làm 1 lần, mình sẽ có ngay kinh nghiệm để tự làm, vả lại làm lần đầu đau lắm, ko đủ can đảm để tự giật ra đậu Chỉ dưới 100k thôi mà
Dùng wax lông lâu mọc hơn, lần đầu wax xong khoảng 2 tuần là lông mọc lại rồi, lông mình nhiều lắm, nhưng đến lần thứ 5 thì lông mọc thưa dần và ít hẳn đi, hơn 1 tháng mình mới wax lại, sướng lắm

meCo&Vit
04-10-2008, 10:00 PM
Mình cũng wax nè, mình dùng loại Gigi, anh đem bên Mỹ vệ
Để biết cách sử dụng thế nào, các bạn nên ra ngoài cho người ta làm 1 lần, mình sẽ có ngay kinh nghiệm để tự làm, vả lại làm lần đầu đau lắm, ko đủ can đảm để tự giật ra đậu Chỉ dưới 100k thôi mà
Dùng wax lông lâu mọc hơn, lần đầu wax xong khoảng 2 tuần là lông mọc lại rồi, lông mình nhiều lắm, nhưng đến lần thứ 5 thì lông mọc thưa dần và ít hẳn đi, hơn 1 tháng mình mới wax lại, sướng lắm
Nói thật là tớ ngại ra hàng lắm , ngượng chứ ko phải tiếc tiền đâu :(
May mà AX ko chê đấy , chỉ trêu thôi . Lúc mình bảo đi xử lý lại bảo " Cứ để yên đấy , chẳng sao hết" nhưng tớ ngượng lắm .
Mặc dù mình gầy mặc váy đẹp nhưng khoản kia thì ... nên ko dám diện váy :(:( mấy khi .

Tôm yêu quí
04-11-2008, 01:09 PM
Mẹ COVIT à , hãy mạnh dạn mua về làm thử đi ,mình cũng mới làm đấy . Ban đầu thì hơi lúng túng 1 chút , sau sẽ quen dần thôi mà . AX mình cũng bảo ko sao nhưng mình vẫn cứ làm vì nếu ko đến chỗ đông người mình khó mà tự tin cho đươc.
Hãy cố thử đi nhé , chúc bạn thành công (người cùng cảnh ngộ )

nhutuyet
04-11-2008, 08:17 PM
Hôm nay mình vừa ra số 1 Hòa Mã mua wax cellence nhưng người ta bán cho Primo home wax kit bảo là cùng 1 loại nhưng mới đổi tên, giá 480.000. Cứ nghĩ đến khoản đun nấu lại ngai. Mẹ Momo ơi cho mình hỏi mỗi lần wax xong, miếng mình giật lên ấy lại tận dụng đun lại và lọc được à?Chắc là đau lắm nhỉ? Mình đang chẳng biết phải làm lúc nào đây? Thằng nhóc nhà mình quấy lắm, ngủ thì không say giấc. Vấn đề nan giải quá!

nhutuyet
04-11-2008, 08:19 PM
Có mẹ nào đã dùng thử wax lạnh chưa? Có tốt hơn wax nóng không?

momo
04-11-2008, 10:14 PM
Hôm nay mình vừa ra số 1 Hòa Mã mua wax cellence nhưng người ta bán cho Primo home wax kit bảo là cùng 1 loại nhưng mới đổi tên, giá 480.000. Cứ nghĩ đến khoản đun nấu lại ngai. Mẹ Momo ơi cho mình hỏi mỗi lần wax xong, miếng mình giật lên ấy lại tận dụng đun lại và lọc được à?Chắc là đau lắm nhỉ? Mình đang chẳng biết phải làm lúc nào đây? Thằng nhóc nhà mình quấy lắm, ngủ thì không say giấc. Vấn đề nan giải quá!

@Mẹ nhutuyet: có phải loại đun ở trong ca không? Màu đỏ hoặc nâu, đặc ? Nếu thế thì đúng là loại dùng lại được đấy, bởi vì chỉ mình mình dùng mà, mình dùng lại cái "bẩn" của mình, chứ ko sợ chung đụng bẩn với người khác :D

Thực ra hơn cả 1 năm bầu bí và đẻ, tớ ko sử dụng wax (vì lười) cho nên ko được cập nhật cho lắm về các loại wax trên thị trường bây giờ .

Wax thì chắc chắn lần đầu sẽ đau, nhưng dần dần sẽ quen ngay ấy mà . Quan trọng là trogn bộ wax kit đun lại ấy, họ có cho mình 2 lọ cần phải sử dụng: 1 lọ dùng để sát trùng da trước khi wax - dạng lỏng hơn lọ kia, lọ kia là lọ thứ 2 là loại dầu hoặc kem dùng để bôi lên trước khi wax để wax ko bị dính vào da và để bôi lên sau khi wax để làm se dịu da và se lỗ chân lông (họ còn bảo là có tác dụng làm chậm lại sự mọc lên của lông, ko biết có thật ko)

Mẹ nó có thể wax bất cứ lúc nào mình rảnh, chứ ko nhất thiết phải lúc con đi ngủ .

nhutuyet
04-12-2008, 01:35 PM
Uh, đúng rồi trong 1 cái ca men, mầu nâu đi kèm 2 cái lọ dùng trước và sau wax. Mình vẫn chưa làm thử. À mẹ Momo wax thì bao nhiêu lâu lại phải làm lại. Chẳng biết có đúng là được 4-8 tuần như người ta quảng cáo không nhỉ?Ở đấy người ta cũng khuyên mình nên dùng phương pháp triệt lông bằng ánh sáng, chi phí cho từ đầu gối xuống là 5,9 triệu. Nếu hết vĩnh viễn thì tốt quá nhỉ? Nhịn ăn nhịn uống làm 1 phát cho thêm phần tự tin. Cảm ơn mẹ Momo nha

nhutuyet
05-06-2008, 07:19 AM
Các mẹ ơi, em đã thử wax nóng rồi nhưng tại sao khi mọc lên toàn mọc dưới da thôi, phiền toái quá, hu hu

Mẹ_Cún hói
06-26-2008, 09:59 AM
@Mẹ nhutuyet: có phải loại đun ở trong ca không? Màu đỏ hoặc nâu, đặc ? Nếu thế thì đúng là loại dùng lại được đấy, bởi vì chỉ mình mình dùng mà, mình dùng lại cái "bẩn" của mình, chứ ko sợ chung đụng bẩn với người khác :D

Thực ra hơn cả 1 năm bầu bí và đẻ, tớ ko sử dụng wax (vì lười) cho nên ko được cập nhật cho lắm về các loại wax trên thị trường bây giờ .

Wax thì chắc chắn lần đầu sẽ đau, nhưng dần dần sẽ quen ngay ấy mà . Quan trọng là trogn bộ wax kit đun lại ấy, họ có cho mình 2 lọ cần phải sử dụng: 1 lọ dùng để sát trùng da trước khi wax - dạng lỏng hơn lọ kia, lọ kia là lọ thứ 2 là loại dầu hoặc kem dùng để bôi lên trước khi wax để wax ko bị dính vào da và để bôi lên sau khi wax để làm se dịu da và se lỗ chân lông (họ còn bảo là có tác dụng làm chậm lại sự mọc lên của lông, ko biết có thật ko)

Mẹ nó có thể wax bất cứ lúc nào mình rảnh, chứ ko nhất thiết phải lúc con đi ngủ .

chị ơi cho em hỏi loại chị đang dùng có dùng được cho chân khổng
chân em vừa dày , đen , dài và rậm nữa. trước em hay tẩy nhưng thấy nó rậm và cứng hơn nên thôi. giờ hè rùi mà chả dám mặc quần ngố vì chân nhìn kinh wa
@ golden : chị ơi chị dùng loại j đó? tư vấn giúp em với.

Golden
06-26-2008, 10:17 AM
chị ơi cho em hỏi loại chị đang dùng có dùng được cho chân khổng
chân em vừa dày , đen , dài và rậm nữa. trước em hay tẩy nhưng thấy nó rậm và cứng hơn nên thôi. giờ hè rùi mà chả dám mặc quần ngố vì chân nhìn kinh wa
@ golden : chị ơi chị dùng loại j đó? tư vấn giúp em với.

Lâu lắm kô thấy mẹ Cún hói online nhé, Cún dạo này lớn lắm rồi nhỉ đã hết hói chưa? mẹ thay Avatar mới đi cho mọi người ngắm nào.
Cái vụ "vặt lông" này chị thường làm ở Geo (Lamy), họ dùng sp của Babor thì phải.

zinzin08
06-26-2008, 03:32 PM
Waxing chuyên nghiệp

Mùa hè đến cho bạn thỏa sức khoe đôi chân xinh, những cánh tay ngà và khuôn mặt tươi sáng. Vì thế, bạn không thể để một rừng "vi ô lông" rậm rạp làm hỏng vẻ bề ngoài hấp dẫn của mình được.

Bạn có thể nhanh chóng liệt kê ra các phương pháp tẩy lông hiện nay: dùng kem tẩy lông, triệt lông vĩnh viễn bằng ánh sáng. Thế nhưng, kem tẩy lông thường làm cho lông mọc lại cứng và đen hơn và không thể dùng cho tất cả các vùng da, đặc biệt là da mặt.

Ngoài ra, nếu bạn có điều kiện về kinh tế, triệt lông vĩnh viễn cũng là một lựa chọn hay. Thế nhưng, ngoài chi phí đắt đỏ, triệt lông bằng ánh sáng chỉ giành cho bạn nào có màu da rất tương phản với màu sợi lông, không phải loại da nào cũng có thể dùng được phương pháp này.

Waxing thì hoàn toàn khác. Waxing phù hợp với mọi loại da, chi phí thấp và sợi lông khi mọc lại rất mềm mại mà không thay đổi màu.

Dù waxing không giữ được hiệu quả mãi mãi như triệt lông bằng ánh sáng, nhưng thực tế, một năm bạn chỉ cần tẩy lông chân tay thường xuyên trong mùa hè thu. Trung bình bạn chỉ cần đi waxing 3-5 lần mỗi năm là thoải mái trưng diện.

Ngoài ra, waxing chẳng những không hề hại da mà còn làm da bạn mịn màng hơn, vì khi lớp sáp được lấy ra, lớp da chết cũng mất đi theo lớp wax, để lại làn da tươi mới.

Không ít người có suy nghĩ, waxing thì ở đâu chẳng giống nhau, chỉ khác về giá cả. Nhưng trên thực tế lại không như vậy. Waxing chuyên nghiệp trước hết là phải làm sạch bằng sản phẩm chuyên dụng. Bạn chớ tin tưởng nơi nào chỉ làm sạch sơ sài, bởi đây là bước quan trọng chống nhiễm trùng cho da bạn. Tiếp đó là cách lựa chọn sáp waxing. Loại sáp tốt phải được làm từ sáp ong với các loại vitamin tự nhiên không làm hại da.

Bước quan trọng nhất của waxing là bôi sáp, tạo dáng (đối với vùng bikini) và kỹ thuật lột bỏ lớp sáp. Riêng đối với những vùng da nhạy cảm như da mặt phải sử dụng một loại sáp riêng, giàu chất dưỡng hơn.

Địa chỉ dành cho bạn:

Saigon’Smile Spa

Địa chỉ: 22 Đình Ngang, Ba Đình, Hà Nội

Điện thoại: 04.9366527/ 0904799208

Đường dây nóng: 0945359999

Website: www.saigonsmilespa.com.vn

E-mail: saigon_smile@yahoo.com

Mẹ_Cún hói
06-28-2008, 09:20 AM
Lâu lắm kô thấy mẹ Cún hói online nhé, Cún dạo này lớn lắm rồi nhỉ đã hết hói chưa? mẹ thay Avatar mới đi cho mọi người ngắm nào.
Cái vụ "vặt lông" này chị thường làm ở Geo (Lamy), họ dùng sp của Babor thì phải.

giờ hết mùa cưới rồi nên em chỉ đi làm nửa ngày thôi, nửa ngày ở nhà chơi cho khỏe. cún nhà em hơn 3 tuổi rồi, nói già đời lắm rồi chị a. mấy vụ thay ảnh này em chả biết j cả, em bảo bố Cún thay cho chứ em dốt lắm T.T em ngại đến spa lắm, đang lên mạng nghiên cứu rồi mua về tự làm chị ạ. chị biết sp nào tốt chỉ em nhé. Cám ơn chị !

Mẹ_Cún hói
06-28-2008, 09:31 AM

chị ơi loại smooth đo em ra hang mp mua nhưng thấy nó loãng quá, như thế có wax chân đc không ạ? chân em vừa dài, cứng mà đen nữa. chị dùng rồi chỉ giúp em với

MeKunCoi
06-30-2008, 11:07 AM
em làm triệt lông vinh viễn ở Plasma Hòa mã mà chưa hế. bi giờ đang mang thai 8th thì co thể làm dịch vụ này ko nhi? có ảnh hưởng gì đến thai nhi ko ah? Mẹ nào biết chỉ em với. Nếu ko thì sinh con sau bao lau thi được sử dung lai dịch vụ này. Thanks các mẹ!

honglien
07-09-2008, 02:58 PM
Các mẹ cho tớ hỏi chút với, tơ mua 1 lọ wax Smoth(char biết có viết đúng không) nhưng thế còn miếng vải để dán vào vùng wax thì mua ở đâu? tơ không thấy co sẵn ở trong lọ mà đọc hướng dẫn là phải có miếng vải để wax.
Lúa quá cơ.

honglien
07-10-2008, 02:49 PM
Các mẹ cho tớ hỏi chút với, tơ mua 1 lọ wax Smoth(char biết có viết đúng không) nhưng thế còn miếng vải để dán vào vùng wax thì mua ở đâu? tơ không thấy co sẵn ở trong lọ mà đọc hướng dẫn là phải có miếng vải để wax.
Lúa quá cơ.

Có ai trả nhời giúp tớ không nhi?

Bim&Bin
07-10-2008, 03:08 PM
em làm triệt lông vinh viễn ở Plasma Hòa mã mà chưa hế. bi giờ đang mang thai 8th thì co thể làm dịch vụ này ko nhi? có ảnh hưởng gì đến thai nhi ko ah? Mẹ nào biết chỉ em với. Nếu ko thì sinh con sau bao lau thi được sử dung lai dịch vụ này. Thanks các mẹ!
Hỏi thăm MeKunCoimột chút, đi wax ở Pamas có ổn ko?? giá cả cả ok chứ mình cũng đang định đến đấy làm :mrgreen:

pinky2000
04-01-2009, 07:55 PM
Lúa quá cơ.

:p nếu nó ko bán kèm sản phẩm hoặc ko có hình gì cụ thể, theo tớ thì bạn dùng vải như vải may quần áo cũng đc ^^ nói đến vải thì chỉ có thứ đó chứ còn thứ nào nữa nhỉ, miễn khi sử dụng mình dùng vải sạch, giặt lại sạch sẽ nếu để dùng lần 2,3... ---> mình bán wax lạnh, dùng giấy a4 chứ ko dùng vải nên ko rành lắm nhé ^^ có gì sai sót mong bỏ qua cho

waxing
07-07-2009, 01:28 PM
Các bạn ơi mình mới mở dịch vụ wax tại nhà nhé. Bạn nào ko có time đến tiệm hoặc ngại mình sẽ đến tận nhà làm cho các bạn. Giá thành thì yên tâm là rẻ nhé. Chất lượng cũng yên tâm vì hiện nay mình đang làm viêc tại spa. Thời gian rảnh làm thêm để có thêm thu nhập. Mẹ nào quan tâm liên hệ với mình nhé. Số của mình : 0945826979

GirlThich
07-11-2009, 03:34 PM
mình còn phân vân lắm, vì mình thì mún, ox lại bảo để cho tự nhiên, lại nghe nhiều thông tin là wax cũng để lại nhiều hậu quả lắm, nên chưa yên tâm, lỡ mình rơi vào 1% ấy thì sao

me_nghechutchit
09-05-2009, 04:08 PM

WAX thoải mái, sáp wax nó có ngấm vào da đâu? Đừng dùng kem tẩy lông mà dùng sáp wax hoặc miếng dán tẩy lông ấy. Không ảnh hưởng gì đâu. Mýa loại ấy phụ nữ mang thai còn dùng được nữa là.