PDA

View Full Version : Sau khi sinh bao lau thi duoc ep va nhuom toc

LamKhanh
04-06-2008, 09:35 PM
Chao cac ban
Minh vua sinh em be duoc 3 thang, do nhu cau muon tan trang lai de chuan bi di lam nen muon di ep va nhuom lai toc nhung khong hieu co anh hương gi den em be khong vi minh dang cho con bu, nho cac me tu van giup nhe.

momo
04-06-2008, 10:00 PM
Tớ thì đến giờ con được hơn 5 tháng, vẫn cho con bú, nên không dám uống thuốc, nhuộm tóc, ép tóc gì hết. Người béo ú ụt ịt mà không dám ăn kiêng. Tất cả là vì con.

Brightmoon
04-06-2008, 10:47 PM
Thôi mẹ nó cố kiêng đi để an toàn cho con. Tất cả vì tương lai con em chúng ta mà.

Tớ cũng đang lo vì đi ép tóc lúc chưa biết có bầu. Đến lúc có bầu, tính ngược thời gian trở lại mới biết thời gian ép tóc của tớ chỉ trước thời gian thụ thai mấy ngày. Chẳng biết như thế có ảnh hưởng tới em bé không nữa.

linhanh2709
04-07-2008, 02:54 AM
Theo em biết là sau khi sinh phải hơn 8 tháng mới được ép tóc .Vì khi ép tóc người ta kéo tóc mạnh tới sát chân tóc để là ảnh hưởng đến da đầu và sau này mình rất dễ đau đầu và hay rụng tóc ... Chịu khó nhịn một tí thôi chị ạ ,không sau này khổ lắm ...

LamKhanh
04-08-2008, 11:57 AM
Chắc là phải chịu khó kiêng thôi vây. Hơn nữa mình lại đang bị rụng tóc, mỗi lần gội đầu rụng rất nhiều, mẹ nào biết có cách nào để tránh bị rụng tóc sau khi sinh không

janine
04-09-2008, 01:19 PM
Thôi mẹ nó cố kiêng đi để an toàn cho con. Tất cả vì tương lai con em chúng ta mà.

Tớ cũng đang lo vì đi ép tóc lúc chưa biết có bầu. Đến lúc có bầu, tính ngược thời gian trở lại mới biết thời gian ép tóc của tớ chỉ trước thời gian thụ thai mấy ngày. Chẳng biết như thế có ảnh hưởng tới em bé không nữa.

Không vấn đề gì đâu, yên tâm đi . Lần vừa rồi tớ nhuộm tóc lúc đã thụ thai được khoảng 15 ngày (mới chậm kinh 1 ngày thôi), lúc đầu mình cũng lo lo nhưng rồi cũng sinh em bé ra (trộm vía) kháu khỉnh và nhanh nhẹn lắm nên yên tâm đi.

mebeoc
04-09-2008, 09:41 PM
ép tóc không tốt đâu mẹ nó ạ vì mình còn đang cho con bú hóa chất độc hại lắm tất cả vì con em chúng ta mà

Brightmoon
04-09-2008, 10:27 PM
Không vấn đề gì đâu, yên tâm đi . Lần vừa rồi tớ nhuộm tóc lúc đã thụ thai được khoảng 15 ngày (mới chậm kinh 1 ngày thôi), lúc đầu mình cũng lo lo nhưng rồi cũng sinh em bé ra (trộm vía) kháu khỉnh và nhanh nhẹn lắm nên yên tâm đi.
May quá tìm được người cùng "cảnh ngộ" để yên tâm hơn. Mình cũng chỉ mong em bé không sao. Còn giờ thì phải kiêng dài dài rồi :D.

vnlan252
11-20-2008, 10:08 AM
có mẹ nào biết sau khi ép tóc bao lâu thì nên có bầu không, cho mình biết với nhé, cảm ơn các mẹ nhiều nhiều.

Galuoi
11-20-2008, 11:01 AM
híc, tớ đang định đi ép tóc lại thì có bầu, giờ phải hoãn tất cả lại . Cũng như lần trước, tớ chẳng dám dùng kem phấn hay sữa rửa mặt gì ráo trọi, xấu xấu tí cũng được, yên tâm hơn là xài mỹ phẩm rồi lại sợ ảnh hưởng tới bé iu . Lần trước bé được 9 tháng tớ đi ép tóc đấy . Vẫn cho bú, nhưng hình như ko ảnh hưởng gì cả, thật ra chỉ sợ mới sinh xong, ép tóc người ta kéo làm sau này tóc mình yếu và hay đau đầu thôi chứ chẳng ảnh hưởng gì đến em bé đâu .

vnlan252
11-24-2008, 08:54 AM
úi, hình như tớ vào nhầm chủ đề thì phải, tớ băn khoăn là sau khi ép tóc bao lâu thì nên có bầu (chứ không phải sau khi sinh em bé, hic hic).Các mẹ tư vấn cho tớ với nhé(nhanh nhanh vì tớ muốn có em bé lắm rùi) Cảm ơn các mẹ nhiều nhiều nhé.

sky2008
11-24-2008, 11:26 AM
tóm lại trong thời gian có bầu và cho con bú ko nên sử dụng bất kỳ các chất hoa học nào tác động gián tiếp đến em bé cho an toàn nhất làm đẹp còn về lâu về dài mà

mitxanh236
12-05-2008, 01:26 PM
Theo em biết là sau khi sinh phải hơn 8 tháng mới được ép tóc .Vì khi ép tóc người ta kéo tóc mạnh tới sát chân tóc để là ảnh hưởng đến da đầu và sau này mình rất dễ đau đầu và hay rụng tóc ... Chịu khó nhịn một tí thôi chị ạ ,không sau này khổ lắm ...

Khi sinh bé đầu tiên mình ko biết vụ ko nên ép tóc, khi 4 tháng đi làm trở lại cũng sốt xình xịch vụ tân trang nên điếc ko sợ súng đi ép tóc. Trở lại thời điểm đang có bầu bé đầu & sau khi sinh mình rụng tóc kinh khủng, thời con gái thì hay đau đầu. Thế mà lần này chửa & đẻ bé thứ 2 mình chả rụng tóc gì hết, vụ đau đầu thời con gái cũng ko sảy ra nữa, nhưng tác hại khi con bú đúng là ko biết (nghĩ thương con vì cái ngốc của mình quá)
Không biết khoa học hay nghiên cứu nào khuyên vụ này,mình thấy cũng có lý, nhưng mình chia sẻ với các mẹ chuyện có thực của mình.

mẹ Gấu A Gư
12-26-2008, 12:44 AM
úi, hình như tớ vào nhầm chủ đề thì phải, tớ băn khoăn là sau khi ép tóc bao lâu thì nên có bầu (chứ không phải sau khi sinh em bé, hic hic).Các mẹ tư vấn cho tớ với nhé(nhanh nhanh vì tớ muốn có em bé lắm rùi) Cảm ơn các mẹ nhiều nhiều nhé.

Mình nghĩ là ngoài 3 tháng bạn ạ. Nhiều mẹ trong lúc có bầu vẫn ép tóc nhưng mình thấy hóa chất đấy độc lắm.

29102007
03-01-2009, 10:11 AM
Vì con yêu của chúng ta, kiêng 1,2 năm cũng chẳng sao. Mẹ xấu 1 tí nhưng không ảnh hưởng đến con là được. Nếu bây giờ không cẩn thận, chưa thấy ngay tác hại của thuốc đến con nhưng sau này nhỡ ảnh hưởng thì sao, lúc ấy ân hận cả đời. Mọi người cứ giục tớ đi ép tóc đi vì tóc xù nhưng tớ chẳng quan tâm. Tớ vì con, xấu cũng được. Bao giờ cai sữa thích làm gì thì làm. Ảnh hưởng của cái này có nhìn thấy ngay được đâu.

Phungbinhan
03-02-2009, 02:20 PM
Mẹ bé cố kiêng thêm một thwoif gian nữa nhé, vì sau khi sinh con, cơ thể ng mẹ chưa hồi phục hoàn toàn, nhất là liên quan đến tóc tai, bạn ép sớm, có thể bị rụng tóc đấy. Mình ko dám dùng một thứ gì, mỹ phẩm cũng bai bai, con > 1,5 thuổi mới ép tóc, bây giwof cũng chưa dám dùng mỹ phẩm, sợ nám da mặt. Vì sức khỏe của mẹ về sau thôi chứ không ảnh hưởng nhiều đến em bé. CHúc bạn tự nhiên lấy lại phong độ!

xuanphuong251
11-04-2013, 07:56 PM
Em mới sinh 2 tháng cắt tóc để chuẩn bị đi làm thôi chứ cũng không dám ép tóc hay nhuộm tóc gì hết, mình lúc nào cũng gần con, nhiều ngừoi cứ bảo ko sao nhưng em thì nghĩ là có sao nên nhất định sẽ kiêng đến khi con hết ty mẹ thì thôi. Chắc cũng 1,5 đến 2 tuổi.

besusu263
11-04-2013, 08:02 PM
Mình có bầu đứa đầu tiên thì mỹ phẩm, nước hoa tiễn đi hết, đẻ xong 2 đứa giờ mới dám xài lại nè, nghỉ sinh xong đi làm lại thì cắt tóc cho gọn gàng là được, đúng là khi bé đang bú sữa mẹ thì mẹ phải hy sinh nhiều thứ lắm.

trenon
11-04-2013, 08:49 PM
Chao cac ban
Minh vua sinh em be duoc 3 thang, do nhu cau muon tan trang lai de chuan bi di lam nen muon di ep va nhuom lai toc nhung khong hieu co anh hương gi den em be khong vi minh dang cho con bu, nho cac me tu van giup nhe.
chịu khó để vài tháng nữa đi mẹ nó ak.mẹ nó bi h mà đi làm tóc thì sau này ảnh hưởng nhìu đấy, rụng tóc thì thôi rồi ...

Nangthu9999
11-05-2013, 02:14 PM
Mình cũng đang hóng kinh nghiệm từ các mẹ đây, mấy tháng bầu bí chỉ có búi và buộc mong sớm mẹ tròn con vuông để tân trang làm mới mình cái

tieuyentu186
11-05-2013, 05:59 PM
để an toàn tốt nhất nên để 1 năm các mẹ ạ

BachMai1981
11-06-2013, 10:06 AM
Bé nhà mình nay được 10 tháng rồi. Từ hồi sinh đến giờ mình đi cắt tóc một lần và kéo tóc không dùng thuốc 2 lần
Mình cũng định kéo duỗi tóc thiệt nhưng vì thời gian làm đến 3 giờ đồng hồ nên mình chưa sẵn sàng vì ngoài thời gian ở làm cơ quan thì mình không muốn xa con trong 3 tiếng để đi làm đẹp

blue9
11-19-2013, 11:04 AM
Cứ để 1 năm cho yên tâm mẹ nó ak

latda_latdat
11-19-2013, 02:54 PM
mình thì bé đc 11th mới đi làm mà giờ tóc rụng quá trời và đau đầu nữa ạ mặc dù t chỉ làm xoăn không thôi nhé

Mẹ con nhà Cốm
11-19-2013, 02:59 PM
hồi bé nhà tớ đc 4 tháng rưỡi là tớ đi ép tóc để đi làm rùi :-D

Nhung.tm185
11-19-2013, 03:09 PM
e chưa lấy chồng vào đây cũng đút túi được khơ khớ kinh nghiệm ạ :D

triệu dung nhi
11-20-2013, 01:17 PM
Tóc sau khi sinh con cũng như người mình, vẫn còn yếu nên chưa nên dùng hóa chất để làm nó yếu thêm
Hóa chất trong quá trình ép (có thể dính da đầu do sơ xuất của thợ) có thể ảnh hưởng đến sữa cho con.

fibobaby
11-20-2013, 01:25 PM
:) An toàn nhất là sau khi cai sữa cho con bạn ạ. Giờ thì từ môi trường đến đồ ăn, đồ chơi, đồ dùng,... đâu đâu cũng thấy hóa chất độc hại rồi. Nên tránh được mấy loại hóa chất làm đẹp đó nữa thì tốt.

Nhoccuty
11-20-2013, 09:09 PM
mình nghĩ là phải sau khi cai sữa cho bé thì mẹ hãy nghĩ đến chuyện làm đẹp, vì nhiều khi hóa chất làm ảnh hưởng đến con yêu :-k

Bluerose3s
11-22-2013, 11:00 AM
:) An toàn nhất là sau khi cai sữa cho con bạn ạ. Giờ thì từ môi trường đến đồ ăn, đồ chơi, đồ dùng,... đâu đâu cũng thấy hóa chất độc hại rồi. Nên tránh được mấy loại hóa chất làm đẹp đó nữa thì tốt.

Đúng rồi, nếu còn cho con bú thì nên để sau khi cai sữa, còn nếu đã cai rồi thì bạn có thể đụng đến hóa chất. vài ngày đầu nên tránh tiếp xúc nhiều với con vì mùi hóa chất gây cho con khó chịu, chưa nói đến việc hóa chất đó có thể có hại đối với con.
Con mình bị hen nên nước hoa mình cũng ko dám dùng.

tiuvu
11-22-2013, 11:06 AM
Mùi của những loại thuốc ép ghê lắm, người lớn còn thấy khó chịu nữa ấy chứ. Nếu cứ luôn ở bên cạnh bé thì bé sẽ phải hít hà cái mùi độc hại này

Bluerose3s
11-22-2013, 02:44 PM
mình thì bé đc 11th mới đi làm mà giờ tóc rụng quá trời và đau đầu nữa ạ mặc dù t chỉ làm xoăn không thôi nhé
Tớ được bác sĩ dặn, phải bổ sung calcium thường xuyên, tóc rụng thường khoảng tháng thứ 6 trở đi, lúc đó calcium trong mẹ đã vơi nhiều sau khi cho con bú. Các mẹ nên bổ sung thêm calcium đi ạ, mệt mõi, nhức cơ thể cũng từ thiếu calcium mà ra. Khi sinh xong mẹ đã thiếu nhiều, nuôi con bằng sữa mẹ, calcium tiết ra nên thừong tháng thứ 6 trở đi là mẹ rụng tóc.
Kinh nghiệm của mình là vậy.

camket
11-26-2013, 12:23 PM
Chao cac ban

Cứ thư thư bạn ạ, tốt nhất là ngoài 1 năm trở ra thì hãy làm đẹp

sieuthihangthung
06-23-2014, 09:52 AM
bạn chịu khó kiên thêm đi ko tốt cho cả mẹ và bé đâu

nanababy
06-23-2014, 10:06 AM
Tốt nhất là không nên làm gì trong thời gian cho con bú để đỡ ảnh hưởng đến bé chị ạ, có kiêng có lành mà

An Nhien 812
06-23-2014, 01:02 PM
Theo mình thì nếu ko cần lắm thì ko nên ép nhuộm làm gì,,, bình thường khỏe mạnh còn ảnh hưởng huông gì đang cho con bú,,, giờ nhiều loại thuốc đểu lắm,,, sợ :)(

Me be hoanglam
06-23-2014, 04:15 PM
mới đc 3 thang con bú mẹ hoàn toàn cũng k nên dùng thuốc vì sẽ ảnh huỏng đến con mn ạ

ntchi
06-24-2014, 09:09 PM
mình thì cố giữ cho đến khi cai sữa cho con, vì cứ sợ con bú sẽ ảnh hưởng

Khỉ Mẹ
06-25-2014, 11:31 PM
Em đang mong có em bé, vào đây hóng chuyện với các mẹ.. Tóc em thì xoăn tự nhiên, bông xù.. Bao năm nay hết ép thẳng dài rồi đến ép phồng.. NGhĩ đến cảnh có bầu, sinh con, hy sinh khoản ép tóc = cách túm gọn vào cũng được.. Nhg khốn nỗi em còn bị tóc bạc :((.. Giờ cứ đều đều 1,5 - 2 tháng chấm chân 1 lần các mẹ ạ :((

Các mẹ thông thái cho em hỏi với,, là liệu có bầu, sinh con thì tóc bạc có hết đc ko nhỉ??? Hay có chậm bạc lại ko ?? huuhu.. 9 tháng ko nhuộm + mấy tháng đến lúc cai sữa.. mà ko chấm chân thì chắc em thành U60 mất .. NGhĩ mà sợ :((

Đỏ Dâu Tây
06-26-2014, 11:26 AM
theo mình thì nếu bạn có cho bé bú mẹ thì không nên nhuộm và làm tóc vì có thể ảnh hưởng đến sữa và gây dị ứng cho bé mà cũng không tốt cho sức khỏe của mình do lúc này cơ thể mình còn khá yếu, nếu qua 6 tháng và không cho con bú thì bạn có thể làm tóc được.

----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
attila venus (http://http://www.tinhte.vn/threads/nen-mua-xe-ga-gi-cho-dang-nguoi-thap-nho-attila-venus-phong-cach-chau-au-co-hop-khong.2312914/) cho chị em phụ nữ chúng mình vi vu ngày hè tại đây (http://http://www.tinhte.vn/threads/nen-mua-xe-ga-gi-cho-dang-nguoi-thap-nho-attila-venus-phong-cach-chau-au-co-hop-khong.2312914/).

An Nhien 812
06-26-2014, 12:21 PM
tốt nhất ko nên dùng mấy loại hóa chất đấy làm gì,,,

thienngaden01
06-27-2014, 03:30 PM
Mình nghĩ nhuộm càng muộn càng tốt, vì ình tiếp xúc với con nhiều thì khả năng bé bị tiếp xúc với thuốc nhuộm nhiều, rất độc hại ạ.

bạch_dương_hn
06-28-2014, 10:31 PM
Bé nhà mình hơn 1 tuổi mình mới dám đi ép tóc hic..

BiLun
06-29-2014, 10:33 PM
Mình thấy tốt nhất là để khoảng 9 tháng trở đi hãy sử dụng hóa chất. Đỡ hại cả mẹ lẫn con :)

An Nhien 812
06-30-2014, 11:35 AM
Mình thấy tốt nhất là để khoảng 9 tháng trở đi hãy sử dụng hóa chất. Đỡ hại cả mẹ lẫn con :)

Từ hồi lấy chồng tớ chẳng ép chẳng nhuộm gì cả nên ko quan tâm vụ này lắm ...hí hí

Me_moka
09-04-2014, 09:25 PM
Nếu mn đang cho con bú thì đợi hết cho bé bú còn o thì tầm 5 tháng là ok rồi

Mèo gai
09-05-2014, 12:30 PM
em bây h đi làm, cũng muộn làm tóc tai tí cho đỡ bù xù nhưng nghĩ đi nghĩ lại lại thôi, để đến gần Tết cho con cứng cáp đã

ntchi
09-05-2014, 03:10 PM
theo mình thì lên để sau khi cai sữa cho bé mới lên ép nhuộm vì thuốc ép nhuôm rất độc