PDA

View Full Version : Kinh nghiệm: có mẹ nào cho con uống Dielac 123 không?

giodong
05-28-2010, 11:03 AM
Chẳng phải quảng cáo j cho VNM đâu các mẹ. Mình k thích VNM chút nào.
Con nhà mình vừa thôi nôi xong. Ghét uống sữa kinh khủng. Mình đổi đủ loại cũng chẳng ăn thua. Con kén ăn lại đút muỗng phát bực mình. M đang dự định gửi bạn ở SG mua Wakodo để cho uống thử.
Hôm vừa rồi vô tình lạc vào topic sữa bên wtt, bèn mua cho con 1 hộp nhỏ Dielac Anhpha 123 cho nàng dùng thử. Ai dè đút muỗng nào muỗng ấy gọn bơ :o, chẳng tin mắt mình. Mẹ khoái quá pha thêm 50ml nữa cũng hết luôn. Tổng cộng là 150ml, kỉ lục đầu tiên của nàng. Sữa này mùi thơm vani + hơi ngọt chắc nàng hợp miệng. Thế là tuần vừa rồi làm hết nguyên hộp, sáng nay vừa mua hộp lớn cho nó máu :D.

Điều mình băn khoăn là k biết sữa nội chất lượng ra sao (lại bệnh sính ngoại), sợ nhiều đường không tốt, sợ thành phần chất không đủ, sợ con không cao ,.... Mình cho con uống mà cũng ray rứt, rồi lại sợ ngta nhìn vào bảo mẹ tiếc tiền sữa của con. Mẹ nào có con uống sữa này chia sẻ với mình nghen.

Mình định mua thêm Wakodo (nghe nói tốt + giống sữa mẹ) để con uống xen kẻ cho an tâm.

Mẹ Mốc và Bi
05-31-2010, 11:14 AM
Mẹ nó ơi, mình thì không dùng Dielac 123 bao giờ. Mình cũng sính ngoại, bé nàh mình cũng đủ các loại sữa đắt tiền mà vẫn còi Nếu con chịu uống sữa thì Dielac cũng tốt quá chứ sao, còn hơn là mẹ mua sữa đắt tiền mà con không chịu uống. Bạn nên dùng thử một tời gian xem output và phát triển của bé ntn. Mình nghĩ sữa VN thì cũng phải qua kiểm duyệt, yên tâm thôi.

metun09
06-08-2010, 05:39 PM
Mình cũng cho con uống thử Dielac rồi, trộm vía bé cũng dễ uống nhưng mà đi ngoài phân cứ thế nào ấy. Lại đang phải đổi loại khác xem sao.

Tit_kute
06-08-2010, 09:22 PM
Mình đang cho Tít nhà mình uống Dielac 123 đây.
Uống từ lúc cai sữa (13 tháng ) đến giờ (21 tháng ).
Từ tháng thứ 7,bé đã k chịu uống sữa.Đến tháng thứ 9 thì có uống thêm sữa tươi of Vinamilk.Còn lại đến lúc cai sữa chẳng có giọt sữa công thức nào.
Đến lúc cai sữa, nói thật lúc đấy nhà mình cũng k có đk để mua sữa đắt tiền đâu ( vì mình thấy loại nào cũng có giá từ 300k trở lên mà),mình quyết định mua Dielac cho bé uống.Trôm vía cháu vẫn lên cân tốt (12kg) đúng theo tiêu chuẩn mới của trẻ mà topic của mẹ nào đấy.output đều (2 ngày/1 lần ).chiều cao lý tưởng ,ai cũng khen đẹp zai, 1 tháng cũng hết gần 4 hộp 900g
Mình thấy sữa ngoại thật khó uống, đến mình đây còn k thích, mùi cũng k thơm ( nhất là loại XO ), thì làm sao bé thích đc.
Còn những loại quảng cảo ở tivi là DHA, tăng IQ gì gì đấy, mình cũng chẳng tin bao giờ.
Mình thấy nhiều mẹ cứ nghe quảng cáo là cứ chạy theo dài dài.

chim sao
06-09-2010, 02:31 PM
[QUOTE=Tit_kute;2780795]Mình đang cho Tít nhà mình uống Dielac 123 đây.
Từ tháng thứ 7,bé đã k chịu uống sữa.Đến tháng thứ 9 thì có uống thêm sữa tươi of Vinamilk.Còn lại đến lúc cai sữa chẳng có giọt sữa công thức nào.
Đến lúc cai sữa, nói thật lúc đấy nhà mình cũng k có đk để mua sữa đắt tiền đâu ( vì mình thấy loại nào cũng có giá từ 300k trở lên mà),mình quyết định mua Dielac cho bé uống.Trôm vía cháu vẫn lên cân tốt (12kg) đúng theo tiêu chuẩn mới của trẻ mà topic của mẹ nào đấy.output đều (2 ngày/1 lần ).chiều cao lý tưởng ,ai cũng khen đẹp zai, 1 tháng cũng hết gần 4 hộp 900g
Mình thấy sữa ngoại thật khó uống, đến mình đây còn k thích, mùi cũng k thơm ( nhất là loại XO ), thì làm sao bé thích đc.
Còn những loại quảng cảo ở tivi là DHA, tăng IQ gì gì đấy, mình cũng chẳng tin bao giờ.
Mình thấy nhiều mẹ cứ nghe quảng cáo là cứ chạy theo dài dài.[/QUOTE
Bé nhà mình giờ mới 10tháng thôi không biết uống sữa Dielac có hợp không. Bé nhà mình đang uông enfa tốt lắm nhưng 2 hôm nay toàn ngậm rồi nhả ra thôi. Kiểu này về chắc mua thử dielac xem thế nào.

mẹ_chôm_chôm
06-15-2010, 04:02 PM
Nhà mình cũng cho bé uống Nan, Hip, rồi Enfa tới 13tháng, nhưng bé uống ít lắm 1 tháng chỉ khoảng 1,5 hộp 900g thôi, sau đó đọc ở wtt thấy nhiều mẹ cho uống Dielac mình cũng thử giờ chỉ hơn 10 ngày là hết 1 hộp 900g, nhiều lúc cũng sợ sữa ít tiền... nhưng thấy nhiều mẹ cho cong uống và bé cũng uống sữa nhiều hơn nên vẫn mua cho uống

metun09
06-20-2010, 04:24 PM
Các mẹ cho em hỏi tý nhé. Sữa Dielac alpha em thấy pha đúng tỉ lệ họ khuyến cáo cứ nhạt nhạt thế nào ấy,sữa Dielac Pedia thì còn ngọt. Thế các mẹ có pha đúng tỉ lệ như trên bao bì ghi ko? Em thấy nhạt quá nên toàn tăng lượng bột sữa lên 1 tí, làm vậy ko bít có ổn ko nữa. Đã đổi loại khác cho con rùi nhưng lại quay về Dielac thui, trộm vía bé thích uống và tăng 0,5kg/2tuần ( bé 14th)

Tit_kute
06-20-2010, 07:04 PM
Các mẹ cho em hỏi tý nhé. Sữa Dielac alpha em thấy pha đúng tỉ lệ họ khuyến cáo cứ nhạt nhạt thế nào ấy,sữa Dielac Pedia thì còn ngọt. Thế các mẹ có pha đúng tỉ lệ như trên bao bì ghi ko? Em thấy nhạt quá nên toàn tăng lượng bột sữa lên 1 tí, làm vậy ko bít có ổn ko nữa. Đã đổi loại khác cho con rùi nhưng lại quay về Dielac thui, trộm vía bé thích uống và tăng 0,5kg/2tuần ( bé 14th)

Đúng là nhạt thật, thường mình thêm 1 muỗng nữa.

metramy
06-21-2010, 02:19 PM

Sữa công thức mà tăng như vậy có sao ko nhỉ? Bé nhà mình cũng thích ngọt mà mình ko dám đấy . Sắp tới cũng định cho con dùng Dealac xem sao , dùng sữa ngoại mãi mà Nhím 1t rồi cũng chỉ 9kg thôi . CHán quá.

phuocnam
06-21-2010, 04:16 PM
Bé nhà em uống vinamik từ lúc 4 tháng tuổi , nay bé gần 14 tháng rồi, tăng cân đều, và cũng tiết kiệm cho mẹ nữa.

bettyvn20
06-21-2010, 10:42 PM
Chẳng phải quảng cáo j cho VNM đâu các mẹ. Mình k thích VNM chút nào.
Con nhà mình vừa thôi nôi xong. Ghét uống sữa kinh khủng. Mình đổi đủ loại cũng chẳng ăn thua. Con kén ăn lại đút muỗng phát bực mình. M đang dự định gửi bạn ở SG mua Wakodo để cho uống thử.
Hôm vừa rồi vô tình lạc vào topic sữa bên wtt, bèn mua cho con 1 hộp nhỏ Dielac Anhpha 123 cho nàng dùng thử. Ai dè đút muỗng nào muỗng ấy gọn bơ :o, chẳng tin mắt mình. Mẹ khoái quá pha thêm 50ml nữa cũng hết luôn. Tổng cộng là 150ml, kỉ lục đầu tiên của nàng. Sữa này mùi thơm vani + hơi ngọt chắc nàng hợp miệng. Thế là tuần vừa rồi làm hết nguyên hộp, sáng nay vừa mua hộp lớn cho nó máu :D.

Điều mình băn khoăn là k biết sữa nội chất lượng ra sao (lại bệnh sính ngoại), sợ nhiều đường không tốt, sợ thành phần chất không đủ, sợ con không cao ,.... Mình cho con uống mà cũng ray rứt, rồi lại sợ ngta nhìn vào bảo mẹ tiếc tiền sữa của con. Mẹ nào có con uống sữa này chia sẻ với mình nghen.

Mình định mua thêm Wakodo (nghe nói tốt + giống sữa mẹ) để con uống xen kẻ cho an tâm.

Trước khi sanh và trong lúc cho con bú mẹ:
Các mẹ lưu ý một số thực phẩm cay, nước uống có gas, chất có cồn....
chỉ dùng các sản phẩm có nguồn gốc từ thực phẩm. Hồi đó mình làm biếng ăn nên chồng mình luôn pha 1 ly sinh tố (bột dinh dưỡng 100% thực phẩm của Mỹ). Mình uống và không đói nhưng có đầy đủ dinh dưỡng của 1 bữa ăn : vitamin, khoáng, vi chất...Bây giờ mình vẫn còn uống, baby đã được 9 tháng rồi mà chưa đi bác sĩ do các bệnh lặt vặt nào kể cả lúc tpHCM có dịch (trừ lịch đi chích).

Sau khi sanh:
Mình cũng cho bé dùng sinh tố HBL , bé tăng cân đều d
Mẹ nào muốn chia sẽ email mình nhé bettyvn20@gmail.com . Chúc mẹ con cùng khỏe đặn và khoẻ mạnh. Nhưng bé sau 9 tháng mới dùng được 1 muỗng bột pha sinh tố trái cây nhé.

Mẹ Trân Anh
06-22-2010, 12:44 PM
Bé thứ 2 nhà em cũng uống Dielac từ lúc 1 tuổi đến nay được 2 tuổi rưỡi rồi, cân nặng thì ổn nhưng chiều cao thì hơi nhùn nhưng mà em vẫn cho uống bổ xung vitamin đấy ạ.
Chẳng biết cho con uống cái gì cho cao bây giờ.

Mẹ em Chinsu
06-22-2010, 12:46 PM
với tiêu chí người VN dùng hàng VN, tớ đú đởn cho con dùng thử dielac step 1 để sắp tới bé sang step 2 thì chuyển sữa cho con luôn, nhưng mà con bị táo nên đành đổi chiến thuật. Vẫn đành sính ngoại vậy :(

metramy
06-22-2010, 01:11 PM
Bé thứ 2 nhà em cũng uống Dielac từ lúc 1 tuổi đến nay được 2 tuổi rưỡi rồi, cân nặng thì ổn nhưng chiều cao thì hơi nhùn nhưng mà em vẫn cho uống bổ xung vitamin đấy ạ.
Chẳng biết cho con uống cái gì cho cao bây giờ.

Hề hề , con tớ uống Hipp , chinh chiến thêm váng sữa với phô mai , uống thêm Kẽm , ăn cháo thì toàn tôm , cua , cá ... Cố gắng tìm tòi những món cho con cải thiện chiều dài mờ nhùn vẫn hoàn nhùn .:D

ninhmeo
06-22-2010, 01:21 PM
nhà tớ thì chung thuỷ sữa nội cho con thôi, có lẽ tớ quen nuôi con dân dã, đợt Milex khuyến mại, thấy bẩu sữa Đan mạch, tớ mua mà uống thấy gây kinh, con thì chê ngay, vật vã mãi chưa hết 4 hộp. giờ lại quay về dielac. cô gái hà lan và nuti. Thật ra tớ quan điểm là điều kiện hoàn cảnh thế nào thì cho con dùng sữa ấy, ở quê k có điều kiện chỉ có cơm và cháo, k có sữa siếc gì cả, mình là công chức, lương quèn nhưng có chút hiểu biết thì bổ sung sữa cho con theo hoàn cảnh của mình, nhà nào thu nhập cao thì cho con dùng sữa rẻ cũng k yên tâm (nếu là mình cũng vậy), cứ phải sữa càng đắt, càng ngoại cơ. túm lại, dưới 3 tuổi thì muốn con thông minh, khoẻ mạnh, k béo phì thì cứ phải cung cấp đủ vtm và dưỡng chất, dha....

BEYEUCUAME'S SHOP
06-22-2010, 01:39 PM
em thấy mọi người kêu gọi người việt dùng hàng việt nhiều nhưng mà em vẫn chưa dám thử ạ. dù mỗi tháng phải chi trả một khoản khá lớn vào vụ sữa của con nhưng vẫn mốn xài hàng ngoại cho yên tâm. nhà có mỗi đứa con nên muốn dành cho con những gì tốt nhất.
mà bé nhà em uống sữa nhật quen rồi chuyển sang sữa úc nó cũng chê chẳng uống nên chuyển sang sữa việt nam không biết có chuyển được không.

linh lan
06-23-2010, 09:59 AM
[QUOTE=Tit_kute;2863064][B]

đúng là nhạt thật, nhưng thường mình pha theo tiêu chuẩn hướng dẫn thôi, vì cho bé uống đặc quá cũng không tốt đâu.

everkissed
06-23-2010, 10:06 AM
bé 14th sao còn uống alpha bạn? Phải D123 chứ?
Bé nhà mình cũng thế mà!
Công nhận là D alpha nhạt hơn, mình thích hơn! Mà bạn đừng tăng lg sữa lên như thế ko tốt cho con đâu. Loại D123 thấy ngọt hơn nhiều quá lần đầu đổi cho con mình tưởng pha nhầm lượng sữa cơ!
Nhưng mà con trộm vía là vẫn tăng trưởng tốt mà lại kinh tế nữa nên mình vẫn tiếp tục dùng D123.

Mình phản đối tâm lý sính đồ ngoại tẹo nào. Nuôi con thì lấy con làm tâm điểm, con hợp đồ gì thì dùng cho con, với lại, sữa VN thì cũng phải đc kiểm định rồi mới lưu hành mà!

metun09
06-23-2010, 08:58 PM
bé 14th sao còn uống alpha bạn? Phải D123 chứ?
Bé nhà mình cũng thế mà!
Công nhận là D alpha nhạt hơn, mình thích hơn! Mà bạn đừng tăng lg sữa lên như thế ko tốt cho con đâu. Loại D123 thấy ngọt hơn nhiều quá lần đầu đổi cho con mình tưởng pha nhầm lượng sữa cơ!
Nhưng mà con trộm vía là vẫn tăng trưởng tốt mà lại kinh tế nữa nên mình vẫn tiếp tục dùng D123.

Mình phản đối tâm lý sính đồ ngoại tẹo nào. Nuôi con thì lấy con làm tâm điểm, con hợp đồ gì thì dùng cho con, với lại, sữa VN thì cũng phải đc kiểm định rồi mới lưu hành mà!

D alpha 123 mà bạn. Trên bao bì là vậy đấy,sao mình thấy nó nhạt thế đâu có ngọt, 180ml nước pha với 4muỗng sữa. Chỉ có Dielac Pedia dành cho trẻ biếng ăn thì ngọt thui,loại này 190ml pha với 6muỗng sữa. Mình thường pha D alpha 123 giảm lượng nước theo khuyến cáo khoảng 10ml, vẫn thấy nhạt

maythang3
10-15-2010, 11:26 AM
Lâu quá không ai vào diễn đàn này nữa nhỉ, chị ơi, cho em hỏi, bé chị uống 1 ngày bao nhiêu ml mà tăng được ngần ấy ạ? Bé em cũng đang thử chuyển qua Dielac 123 vì thử đủ thứ mà vẫn suy dinh dưỡng đây, hixhixx

trinhvan
10-18-2010, 09:50 AM
mình thấy sữa nội hay sữa ngoại cũng không quan trọng, quan trọng là bé yêu nhà mình có hợp sữa hay không, ăn ngủ, output thế nào :D

như mình lúc trước cho bé uống Meiji, sau một thời gian bé cũng ngán thế là thử đủ loại sữa cuối cùng bé yêu lại uống được cô gái hà lan gold 2 ^^ chả hiểu luôn :P

bomerin
10-20-2010, 07:52 PM
cu nhà em cũng uống nhiều loại sữa ngoại rồi, mà cháu lười uống vô cùng. thấy chẳng tăng cân tí nào, mà cứ bệnh vặt hoài.chán quá.giờ đang chuyển qua uống dielac apha ban ngày, tối uống Pedia Sure mà cũng chẳng thấy lên cân.Nhưng tối ngủ thì cháu ít khóc đêm hơn. em đang chuẩn bị chuyễn cho bé uống Dielac Pidea luôn.không biết có cải hiện được tình hình không?

Fremde
10-22-2010, 12:50 AM
Con tớ cũng uống đủ loại sữa mà không tăng cân, đang định cho con uống thử Dielac nhưng lại chưa dũng cảm quyết định lắm. Chờ thêm tí nữa xem sao...

Mẹ yêu Chou
10-22-2010, 01:02 AM
Bé nhà em uống Dielac 123 đc 2 tháng rồi, con lên cân trông thấy, cũng chịu uống sữa hơn, output đẹp vô cùng, thế mà có lúc mẹ vẫn ln tăn sửa của con ít tiền quá, nhưng đành an ủi con chịu uống, thay đủ loại may mà chịu Dielac các mẹ ạ

thuydungtmv
10-22-2010, 09:23 AM
cho e tham gia với né. E cũng mắc bệnh sính ngoại (cả ông bà và ox e nữa). Con ăn sữa ngoài từ 3m toàn s26, gain, meji...... (trộm vía vẫn lên cân và output đẹp) nhưng từ lúc 1t thấy lên cân ít cũng lo. E quýet định đổi dielac 123. Lúc đầu cũng ngại sữa nội chất lượng ko đảm bảo nhưng e nghĩ chính vì sữa nội mới kiểm duyeetj được chất lượng chứ sữa xách tay thì ai kiểm tra được. Đã thế về ku con lại tu ừng ực rất khí thế có vẻ khoái nên cũng vui. Giờ đêm e cho ăn thêm dielac pedia, ku ngủ ngon đến sang ko dậy đòi ăn đêm nữa. Các mẹ cứ an tâm cho con dùng dielac nhé.

Lê Thị Mỵ Linh
04-02-2012, 09:19 AM
Mình cho con uống dielac từ hồi trong tháng kia, vì mình ít sữa mà, đến giờ 2 tuổi rồi vẫn ok, sữa Việt cho người Việt mà! keke

nhim_yeu_cua_me
04-03-2012, 09:17 AM
hix, nhà em cũng thế, gần 16 tháng mà 9.5 cân, buồn lắm, thử đủ mọi loại rồi ý, mà chẳng lên cân, sữa ngoại mãi rồi, hay chuyển qua Dielac xem sao ../

mebebo313
04-27-2012, 04:04 PM
hix, nhà em cũng thế, gần 16 tháng mà 9.5 cân, buồn lắm, thử đủ mọi loại rồi ý, mà chẳng lên cân, sữa ngoại mãi rồi, hay chuyển qua Dielac xem sao ../

con nhà e 14 tháng mà mới có 8kg đây, e cũng đổi đủ loại sữa nhưng chả uống loại nào , tối e cũng về mua dielac cho u xem có khá hơn k

bag121984
05-02-2012, 10:31 AM
Hhic chán quá con em thử nhưng có vẻ ko hợp ko lên cân lại gày đi đành tìm sữa khác vậy

mecun55
05-02-2012, 11:00 AM
nhà tớ bé dùng Dielac từ 6 tháng, ok lắm, sữa nhạt nên bé dẽ uống, ngày nào cũng ị 1 lần đến giờ 2 tuổi rồi vẫn dùng. Nói thật tớ vẫn thích dùng sữa đắt xiền cho con nhưng điều kiện nhà tớ ko có, hix

gaucon305
05-09-2012, 09:41 PM
D alpha 123 mà bạn. Trên bao bì là vậy đấy,sao mình thấy nó nhạt thế đâu có ngọt, 180ml nước pha với 4muỗng sữa. Chỉ có Dielac Pedia dành cho trẻ biếng ăn thì ngọt thui,loại này 190ml pha với 6muỗng sữa. Mình thường pha D alpha 123 giảm lượng nước theo khuyến cáo khoảng 10ml, vẫn thấy nhạt

dielac anpha step 2: 7 thìa gạt pha với 210ml (tức là 1 thìa là 30ml nước), dielac pedia: 5 thìa gạt pha 190ml. chị kiểm tra lại đi

muamaytinhcuhn
05-11-2012, 09:21 AM
thanks các mẹ có ý kiến, sau này có khi em cũng thử cho em uống 123 thôi.

mebebo313
05-11-2012, 09:27 AM
cu nhà em cũng uống nhiều loại sữa ngoại rồi, mà cháu lười uống vô cùng. thấy chẳng tăng cân tí nào, mà cứ bệnh vặt hoài.chán quá.giờ đang chuyển qua uống dielac apha ban ngày, tối uống Pedia Sure mà cũng chẳng thấy lên cân.Nhưng tối ngủ thì cháu ít khóc đêm hơn. em đang chuẩn bị chuyễn cho bé uống Dielac Pidea luôn.không biết có cải hiện được tình hình không?
bé nhà mẹ này giống bé nhà tớ, chả chịu u sữa mà, chán nhỉ, mình cũng bé nhà mình u chuyên pedia đây, mà cũng chả cải thiện đc, vẫn phải ép uống, và vẫn lười ăn vô cùng cảh biết phải làm sao nữa

Trau xinh xinh
05-11-2012, 11:15 AM
bé nhà mình chưa qua step 2 nên chưa đổi sáng 123 đc, nhưng mà nói thật là bé hợp sữa Dielac, với cả bột Redielac nữa; sữa Nan uống ko tăng cân, bột Hipp thì đẩy ra đẩy vào, mua Redielac thì cứ thun thút; chồng mình còn bảo sao phải sữa ngoại, sữa Viêt Nam mình cũng xuất khẩu đi nước ngoài đấy nhé; đừng có mà "khinh nội" (câu này đầy hàm ý, hợ hợ)

giautoroi
05-31-2012, 11:51 AM
Hi, tìm được topic này rồi. Con mình 13.5 tháng, khi còn nhỏ thì uống Nan, physiolac, friso. Khi 12 tháng thì uống friso 3 thì mình thấy bé bón khủng khiếp (nhưng chắc do chế độ ăn chứ khong pahri tại sữa) nên mình phải đồng loạt thay đổi cả chế độ ăn và sữa, mình mua thử sữa cô gái hà lan í, nhưng về bé không thích cho lắm, hết hộp thì ox mình bảo mua dielac xem sao, lại rẻ nữa. Thế là mình mua dielac, trộm vía bình thường con mình không uống sữa đâu, nhưng sữa này thì nàng uống được hết bình 150ml/lần, nhưng cũng chỉ uống lúc đi ngủ thôi. Dạo này biết ống hút thì có uống thêm sữa tươi ban ngày, nhưng được vài hôm thì giờ lại lười uống rồi, nhưng sữa dielac thì vẫn duy trì. Chắc tại bé nhà mình thích sữa ngọt. Thôi mình cứ trộm vía là con thích thì nó uống là được, output cũng ok nữa, nên tạm thời đang vui với bạn í, uống được 1,5 hộp 900g rồi. Hihi.

À, bổ sung 1 cái quan trọng nữa, là từ hôm uống sữa này bé nhà mình, trộm vía trộm vía, lại ăn nhiều mới lạ chứ, ăn được hết 1 bát cháo đặc, đợt trước thì được nửa bát thôi í. Giờ ngày 3 bát cháo, mà ăn vui vẻ lắm (tất nhiên là cũng có chiêu trò, chứ không ngồi im ăn đâu ạ, bé nhà mình đang nghiền vụ nằm võng, cầm dt mở nhạc bài: "Brown girl in the ring", với bài "belfast" hay gì đó, chứ bài khác là vứt đt đi luôn ](*,)). OX mình cứ bảo, trộm vía con cứ ăn thế này, đừng đau ốm gì cả, hic hic, rùi "chắc là nhờ sữa này kích thích ăn uống".

Ti_And_Bi
06-01-2012, 11:19 AM
Bé nhà mình cũng mới đổi dielac pedia, trom via chau uong tot nhung de het thang moi can xem sao

topaz2012
06-02-2012, 12:56 AM
[QUOTE=Tit_kute;2780795][B]Mình đang cho Tít nhà mình uống Dielac 123 đây.

mẹ này giống mình này,trước mình cho bé uống XO,sữa thừa của bé mình uống không nổi,ngang ơi là ngang.hôm rồi qua hàng sữa mua tạm dielac anfa về,trộm vía cu cậu nhà mình thích vị ngọt từ bé nên ăn ton tót.và tùy theo thể trạng của từng bé hợp với vị nào, sữa nào thì phát tiển đều đều.không nên sính ngoại quá

topaz2012
06-02-2012, 01:05 AM
Sữa công thức mà tăng như vậy có sao ko nhỉ? Bé nhà mình cũng thích ngọt mà mình ko dám đấy . Sắp tới cũng định cho con dùng Dealac xem sao , dùng sữa ngoại mãi mà Nhím 1t rồi cũng chỉ 9kg thôi . CHán quá.

em cũng đang cho bé uống sữa này cùng với sữa mẹ,nhưng đúng vẫn day dứt nghĩ là sữa rẻ tiền không cung cấp đủ chất.vì bé các mẹ lớn zui cho ăn kèm.cu con nhà em mới được 5 month thôi.nhưng phải công nhận vị sữa này dễ uống hơn sữa ngoại nhiều.dielac anfa

hungtuoisang
06-02-2012, 10:29 PM
thêm tớ và chị tớ toàn cho con dùng Dialec 123 đây. Trước tớ có dùng NAN nhưng con ko uống mấy lên đổi sang Dialec từ đợt 6th cho tới nay. Tăng cân đều đều theo tiêu chuẩn, cao thì hơn chuẩn cũng nhiều đấy (chắc giống bố mẹ nên hơi cao). output ổn, tháng vừa rùi có vẻ hơi khó khăn 1 tí. Trộm vía khỏe mạnh, mới gặp BS 2 lần từ hồi sinh tới giờ, chỉ mất mỗi lần 200k xiền thuốc và tiền khám là ok. Thế là tớ cứ "người Việt Nam dùng hàng Việt Nam" thui hi hi.

gaucon_15
06-03-2012, 02:49 PM
Sữa cũng phụ thuộc vào từng cơ thể bé hấp thu, nhiều bé mình thấy uống sữa ngoại có khi không tăng cân khi chuyển qua sữa nội. Vì vậy bạn cứ thử cho bé uống loại đó xem sao, có khi bé hợp sũa thì tót. Cứ phải thử mỗi loại môt lần mới biết bé hợp sữa nào được.

mekem2011
12-03-2012, 08:21 PM
Các mẹ ơi.......hnay tớ mua dielac alpha 123 cho con u thử, nhưng thấy cả loại step là thế nào vây?bt tóe toàn sính hàng ngọai h mới cho con u sữa vn nên nhờ các mẹ có kinh nghiệm chỉ giùm nha.

Me_VuMinh
12-04-2012, 04:32 PM
Ngày trước mình hay cho con uống 123, giờ có optimum nên chuyển sang dùng optimum.
Sữa peida có mùi đậu nành thơm ngon. mình cũng thích uống. :D

thuydungtmv
12-04-2012, 07:31 PM
step 1, 2 là dành cho trẻ từ 0 đến 6m, từ 6 đến 12m mẹ nó ah