sua nao giup len can nhanh ha cac me....????

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi mebaophung, 31/5/2010.

1. mebaophung

mebaophung Thành viên chính thức

Con zai to moi 3 tuoi ma gay lam cac me ... du cac loai vitamin, cac loaithuoc bo ma chang an thua cac me a. Cac me co cach nao giup con to mau lon ko? ma loai sua nao giup tang can nhanh ha cac me

Xem thêm các chủ đề tạo bởi mebaophung
    Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

2. tuankin

tuankin Thành viên rất tích cực

Em cũng hỏi như mẹbaophung,bé nhà em còi dí, bé tí như cái kẹo ý, đã thế lại lười ăn

3. mebaophung

mebaophung Thành viên chính thức

hic sao chẳng có ai quan tâm tới minh vậy. Hỏi mãi mà chẳng ai trả lời

4. HanhPhucBenCon

HanhPhucBenCon Bắt đầu nổi tiếng

Nghe nói sữa dê Cabrima 3 của Hà Lan nhanh lên cân lắm. Khoảng 560k/hộp 900 gr.
    Một loại nữa là Friso Gold của CGHL.

Hồi xưa, bé đầu nhà mình uống toàn của Abbott cho đến giờ, 8 tuổi, mập lắm. Nhưng sữa này hơi nóng, táo bón.

Hai bé song sinh sau, uống đủ thứ sữa, nhưng cũng chậm tăng cân lắm, có lẽ tùy thể trạng từng bé. Giờ mình đang cho uống Friso Gold xen với Pedia của Vinamilk (giống như Pedia Sure, nhưng rẻ, 237K/900gr). Sữa dê mắc quá, dù mình biết tốt, nhưng mình không mua, vì hiện mình phải mua sữa cho 3 cháu, mỗi tuần hết 2 hộp 900 gr và 1 hộp 400 gr

5. _Sonic_

_Sonic_ Thành viên chính thức

Tùy thể trạng từng bé và cũng phải xem bé hợp với sữa nào nữa ah. Chị thử dùng Abbott xem, vì hàm lượng dinh dưỡng cũng thuộc loại cao.

6. phuocnam

phuocnam Thành viên tích cực

Em có đứa cháu uống sữa tươi tiệt trùng lên cân lắm , con em cũng đang uống dielac, sau này em sẽ cho bé uống kèm sữa tươi.

7. me_bonggau

me_bonggau Bắt đầu nổi tiếng

trên 3 tuổi mẹ nó thử dùng pedia sure xem sao, của vn thì ngọt lắm đấy nhé, giá thì khoảng 385k/hộp, của sing (số 2 nhé, loại dành cho bé từ 2-10t ấy) thì 405k/ hộp 900gr, pedia hơi nóng 1 tí, cũng ngọt, bé nhà mình thì mình cho uống đủ thể loại, hiện nay đang uống insulac (vào ban ngày) và đêm 1 bình ps úc, trộm vía tình trạng cân năng có cải thiện hơn

8. cun_1072008

cun_1072008 Iu 3 bố con nhất trên đời

Chỗ mình có 1 chị bé gái nhà chị í cũng còi, chị í cho bé đi khám và bs tư vấn cho nên dùng loại sữa nào. Trộm vía con bé ăn rất tốt và dùng loại sữa theo chỉ dẫn của bs giờ nó cũng khá lên lắm mẹ nó ạ. Nếu bạ cảm thấy con còi quá thì cũng nên đi kiểm tra xem , nhỡ bé thừa chất và thiếu chất gì đó thì sao, hoặc tùy thể trạng của bé mà bs sẽ cho lời khuyên và thực đơn bổ sung hợp lý. Còn vụ sữa thì đúng như mẹ hanhphucbencon nói đó, sữa dê có hiệu quả tăng cân tốt lắm.
    Chúc bé nhà bạn khỏe mạnh, hay ăn chóng lớn nha! :)

9. chich bong xinh

chich bong xinh Banned. Cẩn thận người này không trung thực

Ðề: sua nao giup len can nhanh ha cac me....????

Bạn đã thử cho con sữa agusha chưa, sữa này ưu tiến về phát triển cân nặng đó

10. tomyphuong

tomyphuong Zalo 0989329294

em nghĩ lên kg ko phải do sữa đâu.như thằng cháu em đây này hồi bé tới giờ có uống sữa hộp gì đâu, bé thì ti sữa mẹ, lớn chút thì thỉnh thoảng cho uống sữa tươi, bi giờ học lớp 2 mà 42kg roài,hichic
    Con em thì cái gì cũng uống, hết Aptamin, Hipp, meji, abbot, friso... đủ cả rốt cuộc còi vẫn hoàn còi, 22 tháng có 11kg.hic

11. c22u_304

c22u_304 Thành viên kỳ cựu

Con em chỉ dùng mỗi Dielac là tăng cân.

12. tomandtony

tomandtony Thành viên chính thức

Bé 3 tuổi rồi, chắc ko phải hàon toàn do sữa đâu. Mẹ nó xem lại chế độ ăn chính của con đi.

13. shop3me-bimchip

shop3me-bimchip Hàng xách tay Đức

Các mẹ ơi, cứ từ từ rồi con sẽ lớn.
    Các mẹ cho uống tới tấp các loại sữa thiên về cân nặng đó, nó không có tác dụng ngay lập tức đâu, phải mất một thời gian chứ. Hơn nữa, cho uống các loại sữa đó lâu dài, đến lúc ngoài 3 tuổi là ngưỡng phát triển quan trọng của bé đó, bé sẽ mập lên nhanh lắm.

Thằng ku đầu nhà mình cũng vậy, sinh có 2,8kg thôi, mẹ xót con cho uống đủ thứ sữa, cả loại đặc trị còi cọc biếng ăn như pediasure đó, mà lúc nhỏ nó uống dòng Abott trường kỳ nhé, mãi chẳng thấy to. Đến lúc 3 tuổi, nó tăng vụt lên, giờ lớp 3 mà 36-37kg rồi, hichic, mẹ phanh ko kịp. Cả cô cháu mình cũng thế. Phải ăn kiêng.

Cho nên các mẹ cứ bình tĩnh, con cứ chịu ăn là mừng rồi, không phải lo đổi sữa liên tục đâu. Mình rút ra kinh nghiệm: cứ cho con ăn các sữa tăng trưởng về chiều cao và chắc khỏe như các dòng sữa Nhật (Meiji, Icreo) và Aptamil là hơn cả. Mà cũng phụ thuộc vào khả năng hấp thụ và các đồ ăn thêm, ăn dặm bên ngoài nữa chứ.

Chúc bé nhà các mẹ hay ăn chóng lớn nhé :)

14. meyeutom318

meyeutom318 tôm đại ca đây

3 tuổi thì nên dùng pediasure của abbott là tốt nhất đó.năng lượng cao,mà vẫn đầy đủ các chất phát triển trí não

15. tickchu

tickchu Thành viên sắp chính thức

chị đã cho cháu uống lọ vitamin kidmax chưa. e thấy con em uống trộm vía cháu ăn tốt lắm

16. Hong Anh baby

Hong Anh baby Thành viên rất tích cực

Uống Pediasure nóng hay sao ấy, cu nhà mình 2t cói quá nên mẹ cho uống pediasure của úc được 3 ngày thấy đi ngoài lắt nhắt.

17. metrangchip

metrangchip Bắt đầu tích cực

Có mẹ nào biết về sữa Free Nan dành cho trẻ thiếu tháng không? Nghe nói sữa đó dễ tiêu hóa và bé tăng cân nhanh lắm.

18. khanhvi84

khanhvi84 Thành viên nổi tiếng

Công nhận sữa dê giúp làm tăng cân nhanh lắm, con mình cũng thuộc dạng còi, chậm tăng cân, nhưng dùng thử thì trộm vía thấy ổn lắm, hơi mắc tí nhưng uống sữa dê thì ít hao hơn sữa Nhật như mori hay wakodo. Sữa lại có vị nhạt, dễ uống, k bị ngọt như Pediasure. Mình nghe nói thành phần trong sữa dê dễ hấp thụ hơn sữa bò nên uống 1 cốc sữa dê bằng 2 cốc sữa bò. Các mẹ cho con thử khoảng 2 hộp xem.

19. Gaubong

Gaubong Thành viên tích cực

Mỗi bé hấp thụ 1 khác nên có thể tốt với bé này mà k phù hợp với bé kia. Ngày trc, đứa cháu nhà mình uống Enfa thấy béo lắm, bà nội cứ bắt mình mua sữa đấy cho con (trong khi bé nhà mình dùng Abbot). Sau đấy cũng chiều bà mua mấy thùng cho con uống cũng chẳng thấy hơn j, mà sữa lại ngọt quá.
    Nhưng mình thấy con mình uống Childlife tổng hợp vào ăn uống, hấp thụ tốt hơn rất nhiều.

20. mitun_04012009

mitun_04012009 Bi yêu!

bé nhà em được 10 tháng, cũng lười ăn và chậm tăng cân. em muốn hỏi các mẹ thông thái là nên dùng sữa gì cho con được, mà cháu lại bị nóng nữa. thường xuyên bị táo bón. 10 tháng thì dùng sữa dê có được ko các mẹ nhỉ.thanks các mẹ ạ.