Mẹ nhận nuôi con sau ly hôn và để bà ngoại nuôi ...

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm sống' bởi nghé_ọ, 1/6/2010.

1. nghé_ọ

nghé_ọ Guest

Em thấy hiện nay có nhiều bà mẹ trẻ dành quyền nuôi con sau ly hôn, sau đó tái hôn và để con cho bà ngoại nuôi. Em không hiểu các bà mẹ trẻ nghĩ gì khi làm như thế nên mạo muội lập topic này.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi nghé_ọ
    Đang tải...

2. BeTiger

BeTiger Bắt đầu tích cực

MẸ TRẺ.đó cũng là lí do.người mẹ ko vượt qua được cú sốc tâm lý khi ly hôn.tìm niềm vui mới giải tỏa nỗi cô đơn,trống vắng.ko muốn con là vật cản khi mình đi bước nữa.
    mẹ vẫn dành quyền nuôi con vì muốn trả thù người bố.muốn người bố cảm nhận được sự mất mát.vì người bố cũng trẻ như người mẹ.......
    ko biết có đúng phần nào ko nhỉ

3. Mốt Đẹp

Mốt Đẹp Bắt đầu nổi tiếng

Đi lấy chồng thiệt thòi đủ thứ , có khi dễ trở thành osin không lương còn mặc nhiên thành bia bắn hay nơi trút giận của ai đó , nghĩ đi ngó lại lãi mỗi đứa con , đã phải bỏ đi là mất hết không lẽ mất nốt hay để cho nhà chông nốt đứa con khó lắm trừ phi người mẹ đó có vấn đề , công ai mang nặng đẻ đau , ai thức khuya dậy sớm , ai thức trắng mấy đêm khi bé ốm , đứa trẻ đâu có hồn nhiên mà lớn được , mất bao công sức mà để nhà chồng nuôi hả ? ặc ặc :confused::confused::confused:

cho dù cắp con về cho mẹ đẻ nuôi thì cũng trong tầm kiểm soát của mình , có thể thăm nuôi con lúc nào cũng được , nếu để con tại nhà chông thì coi như công cốc công cò kể cả nghĩa đen lẫn nghĩa bóng , phụ nữ vốn yếu đuối nếu họ không cho gặp con thì cũng làm gì được , mà cho dù có gặp thì dần tình cảm cũng phôi pha thôi , vì trẻ con như tờ giấy trắng viết tốt thì nó hiểu tốt mà viết xấu thì nó hiểu xấu , người nhà chông mà bơm tiêm chích thì có khi đứa con do người mẹ dứt ruột xin ra vất vả nhọc công nuôi nấng sẽ trở giáo mà ghét mẹ nó đấy !
    Vì vậy cái gì thuộc về mình , hơn nữa lại được xã hội pháp luật bênh vực thì tốt nhất nên giữ bên mình chứ chả phải để trả thù ai cả !
    Thử nghĩ nếu một bà mẹ sau khi ly hôn đi ra khỏi nhà chồng hai bàn tay trắng bỏ lại sau lưng tiếng khóc của con thì có cầm lòng và giữ nổi thăng bằng mà sống tiếp hay không ????
    Thôi thì đói nó rau cháo thế nào cũng phải giữ con cái là của cải vô giá mà ai mà nỡ vứt chứ trừ phi bị cướp !!!!

4. meoluoi118

meoluoi118 Tất cả các loại ômai mứt

Chị hẳn là người nhiều kinh nghiệm

5. Mốt Đẹp

Kinh nghiệm ???????????????????????????? này không nên có !!!!

Sửa lần cuối: 6/6/2010
    Mẹ Nhím Mèo thích bài này.
  6. giang_coi_sun_rang

giang_coi_sun_rang Thành viên tích cực

em thì đi lấy chồng mang con theo < và chồng em rất yêu thương 2 mẹ con > ...
    lấy nhau được 2 năm . bây jio con ngủ với bà ngoại . ban ngày ở cùng mẹ . ban đêm ngủ cùng ông bà . chồng em rất thông cảm ... cho nên bây jio em vẫn chưa có em bé ...nhà em và nhà mẹ đẻ cách nhau có mấy nhà..\\:D/

7. Mốt Đẹp

Ôi vậy ư Linh ? mà chị trông xã nhà em cũng không phải vừa dữ tướng đấy , mà vậy lại tốt với em , đúng là nhìn tướng đôi khi chả bắt nổi tính em nhỉ ? có vậy nên trông em rất thoải mái , và có vẻ được chiều !!!!

8. queen_bee

queen_bee Bắt đầu tích cực

tớ còn biết có người nhận nuôi con sau ly hôn rồi lại để cho nhà nội nuôi cơ :) :p hiiii.
    mỗi nhà mỗi cảnh, mỗi người mỗi tính... Các mẹ còn trẻ, còn có mơ ước tìm đc 1 người đàn ông khác, còn phải tỉm hiểu, hẹn hò.v.v

9. nghé_ọ

nghé_ọ Guest

@all: Cảm ơn các mẹ đã cho ý kiến ạ. Vì em thấy hàng xóm nhà em, con bây giờ với mẹ cứ như người xa lạ. Em chưa thấy một lần nào mẹ bé tỏ ra tình cảm với con. Nhiều khi đi chợ thấy bà ngoại ngồi ăn quà, mình lại chạnh lòng thương thằng nhỏ ...

10. phuongedu

phuongedu

nhiều khi, bạn ở ngoài, ko thể hiểu được nội tình bên trong đâu, khách quan nhé, đừng đánh giá ai qua bề ngoài bạn ạ. Thương thằng nhỏ thì có ai cấm bạn thương đâu, hãy tiếp xúc với nó, chia sẻ với nó, nếu thấy có gì ko đúng hoặc ko bình thường, thì trước tiên hãy chia sẻ với bà ngoại của bé rồi mẹ của bé đã nhé. Có thể, người ta ko thích bạn xen vào chuyện nhà ng ta, nhưng nếu mình chân thành vì những điều tốt đẹp cho đứa bé thì ko ai trách bạn đâu, làm đúng lương tâm là được, đơn giản như cho con bạn chơi với thằng bé đó đã là điều tốt lắm lắm rồi bạn ạ, đừng bỏ mặc nó giữa dòng đời đầy miệng lưỡi thế gian với cả nó và mẹ nó. Không người mẹ nào ko thương con, giành quyền nuôi con là tất yếu nếu li hôn.

AnChi thích bài này.
  11. phuongedu

phuongedu

chúc mừng bạn, bạn cố gắng để gìn giữ và tạo dựng cuộc sống tốt đẹp hơn bạn nhé, do mình tất cả bạn à.

12. nghé_ọ

nghé_ọ Guest

Con nhà em mới chỉ bằng đứa em cùng mẹ của thằng bé thôi ạ. Chẳng bao giờ dám động chạm tới chuyện riêng của gia đình, chỉ hỏi thăm học hành của thằng nhỏ ra sao và chuyện linh tinh :D . Được cái chỗ em không ai nói gì cũng chẳng phân biệt gì cả, nên gia đình nó vẫn rất thoải mái khi quan hệ với hàng xóm.

13. giang_coi_sun_rang

giang_coi_sun_rang Thành viên tích cực

e bé nhà mình ở nhà cùng mẹ hết < đêm mẹ làm muộn nên ông bà ngoại cho về ngủ cùng để sáng hôm sau đi học sớm > hihi. chứ ngủ cùng bố mẹ phải tầm 4h sáng....ông bà chê vô kỉ luật . nên bắt đung 9h là có mặt nhà ông bà để ngủ ...:lol:

14. doanthinh81

doanthinh81 Uy tín - thân thiện

Nhiều ng ly hôn nhưng vẫn giành quyền nuôi con vì đứa con là máu mủ của mình, mẹ chăm con bao giờ cũng tốt hơn bố, nhưng khi phụ nữ tái giá cũng có nhiều lý do mỗi ng mỗi cảnh mà

15. Trọng tín

Trọng tín Thành viên rất tích cực

Ðề: Mẹ nhận nuôi con sau ly hôn và để bà ngoại nuôi ...

Ly hôn là 1 điều đau đớn lắm chi ạ, chị đang sống hạnh phúc thì ko bao giờ hiểu được đâu. Chị gái em lấy 1 người chồng mà chị ko hề yêu, sống với nhau 5 năm trong sự chịu đựng tính trăng hoa, thô lỗ của người chồng đó. Li hôn đúng ra là sự giải thoát cho chị, nhưng sự thật thì nó vẫn quá đau đớn. Người phụ nữ không có chồng bên cạnh, 1 mình nuôi con vất vả lắm, mất cân bằng lắm. Em nghĩ rằng người mẹ giành quyền nuôi con rồi nhờ ông bà ngoại nuôi còn tốt hơn nhiều là để chồng nuôi hoặc ông bà nuội nuôi. Như thế khác nào mất con. tất nhiên nếu đi lấy chồng mà đem con đi theo được là tốt nhất. Nhưng chuyện chị kể thì em thấy bình thường, có thể em ko rõ tình cảm thực sự của người mẹ kia dành cho con, chứ thực lòng e nghĩ mẹ nuôi con bao giờ cũng hơn là bố mà. Sau li hôn thì thường đàn ông họ đi lấy vợ nhanh hơn nhiều ý chứ.

binhnhi_2007 thích bài này.
  16. binhnhi_2007

binhnhi_2007 công chúa của mẹ

mình cũng nghĩ như mẹ nó, biết là bố cũng thương con, nhưng chăm con làm sao tốt bằng mẹ, nhưng khi lấy chồng mà mang theo con được là tốt nhất, còn bà ngoại cũng khác gì mẹ đâu, con mình mà về bà ngoại thì lúc nào mình cũng yên tâm, mà bà ngoại thì thương cháu hơn, vì cũng như chăm con gái mình vậy.

17. let it be

let it be Thành viên rất tích cực

li dị thì tất nhiên mình phải giành bằng đc quyền nuôi con, như ông trẻ mình li dị với bà trẻ, bà trẻ thì bồ bịch nên vứt con cho chồng nuôi, chả đoái hoài j đến con, ông mình lấy 1 bà khác, bà ý có con với ông mình, 2 mẹ con lúc nào cũng ăn sung mặc sướng, còn chú con nhà bà cả thì chỉ cho ăn mỳ tôm, nghĩ thương lắm ý, chú ý có mách với ông thì ông cũng nhắc nhở bà 2 nhưng mà ông quá bận việc với bà ý thâm nên đâu lại vào đấy, cho nên con mình dứt ruột đẻ ra mình phải nuôi, chồng có tốt đến mấy nhưng lấy vợ 2 vào thì khác máu tanh lòng, đối xử chẳng ra j với con mình có phải là khổ ko

18. puichen

puichen Thành viên chính thức

2vo chong minh dang ly than, ba nội bị ốm, mình đưa 2 nhóc ra tham bà, và bị bố nó bắt mất thằng lớn, không cho mình gặp, gần tháng rồi, mình đang sống dở chết dở, có thể bạn chưa có con, chưa biết đc cảm giac như the nào khi Mẹ bị mất con....

huongtruc thích bài này.
  19. huongtruc

huongtruc Thành viên tích cực

e cảm thông với chị, còn gì đau hơn thế@@@

20. nghé_ọ

nghé_ọ Guest

Mình cũng là mẹ rồi, mình cũng hiểu cảm giác của bạn... Nhưng bạn có quan tâm tới cảm giác của chồng không? Vẫn là bố của con bạn cơ mà? Con đâu phải là riêng bạn? Mình xin lỗi nếu những lời này của mình làm bạn buồn ... Nhưng mình đã được chứng kiến rất nhiều ông bố "lồng lên" khi con gặp 1 điều gì đó k tốt đẹp...