uống 600ml sữa/ ngày mà 2 tháng chả tăng cân tẹo nào!!

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi scarlet24, 3/6/2010.

1. scarlet24

scarlet24 Thành viên mới

CÁc mẹ ới giúp em với! Tun nhà em 20 tháng rồi mà có 11kg. Phải đến 3 tháng nay rùi chả tăng cân lạng nào. mà ăn thì vẫn khoảng non nửa bát cơm hoặc 1 bát mỳ/2lanf/ngày, uống sữa enfa grow được khoảng 500-600ml ngày + váng sữa+sữa chua+hoa quả... Em đang định đổi sang loại sữa khác! nên uống loại nào bi giờ? Thằng nhà em mỗi ngày ngồi bô 1 lần, phân không táo lắm nhưng mỗi lần đi là rặn rất ghê! có bác nào giúp em với!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi scarlet24
    Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

2. chich 1b

chich 1b Bắt đầu nổi tiếng

chả phải con ko hấp thụ được mà chúng nghịch quá nên ăn bn tiêu hao hết nặng lượng bấy nhiêu thôi, là tớ nghĩ như vây, bé nhà bạn ăn như thế chưa phải là nhiều. con tớ 11m, uống 1 lít sữa/ ngày mà cũng có ăn thua gì đâu, chả yên tay chân lúc nào, bé tí chán ơi là chán.

3. Trang_MẹChípxinh

Trang_MẹChípxinh mechipxinh.com-0908130366

Con tớ 18 tháng cũng ngày 600ml/ sữa chưa kể váng sữa, sữa chua, phomai, + 2 bát cơm xay, vẫn đc gần 11kg, hihi,

tớ nghĩ là do hấp thụ ko tốt, tớ quan trọng nó ko ốm thôi, tầm này tớ nản vụ tăng kg lắm rồi,

4. Samcaoly

Samcaoly Thành viên rất tích cực

Con em 17 tháng, cũng 600 sữa một ngày mà chưa đc 11kg này, em cho bé uống Meiji từ bé đến giờ, định đổi sữa mà chưa bít đổi sang loại nào?! Có loại nào cho bé tăng cân k các mẹ?

5. shop3me-bimchip

shop3me-bimchip Hàng xách tay Đức

Các mẹ ơi cũng ko lo con còi đâu, tầm ngoài 1 tuổi bé tăng cân chậm lắm. Nhưng từ 3 tuổi thì bao nhiêu công sức mẹ nhồi mấy năm đầu như kiểu bị dồn nén lại đến ngưỡng đó mới vù lên ấy, hichic, con nhà mình phanh ko kịp, dưới 3 tuổi nó còi lắm, đẻ ra có 2.8kg thôi.
    Mẹ Tun cho bé ăn 3 bữa sữa x 200ml/bữa là ổn, có điều bé phải ăn thêm cháo cho nó đủ chất. Vì cơm và mỳ các bé ở tuổi đó sẽ ăn được ít thức ăn kèm theo lắm, ko như hồi mình cho ăn cháo đâu, thịt cá + chất béo + rau củ rất cân đối và đầy đủ. Cố dỗ bé thêm 1 bữa cháo vào nhé.
    Bé thứ 2 nhà mình 2,5 tuổi rồi mà đi trẻ 2 bữa cô cho ăn cháo (thỉnh thoảng thay 1 bữa phở/mỳ). Về nhà ăn thêm 1 bữa cơm. Sữa cũng khoảng 500ml + sữa chua + hoa quả. Trộm vía bé cũng ko còi (13,5kg) nên không phải nhồi váng sữa.

Chúc Tun hay ăn chóng lớn nhé.

6. mẹ pé Anh Thư

mẹ pé Anh Thư Thành viên chính thức

có nhiều nguyên nhân dẫn đến bé ko tăng cân
    1/bé ko hầp thụ đc chất khi bé ăn,mặc dù ăn nhiều,cũng ko tăng đc cân nào,trường hợp này bạn nên cho bé ăn kèm theo cốm vi sinh BIO để bé có thể hấp thu đc dưỡng chất bé đã ăn
    2/do bé ko hợp với loại sữ này,mỗi bé cơ thể có nhu cầu hấp thụ khác nhau,ko phải sữa đắt tiền mà bé đã tăng cân đâu,nhiều khi bé ko hợp cho uống loại đắt tiền lại ko tăng cân nhưng chuyển sữa bé lại tăng cân,trường hợp này,bạn nên thử đổi sữa lại cho bé xem sao,thấy nhiều người nói sữa dumex cũng tăng cân ác lắm,vì nhiều chất,và ngọt hơn các loại sữa khác,nhưng vì nhiều chất nên dễ bị táo,nếu bé nhà bạn hay bị táo thì ko nên cho bé uống loại này
    3/do bé nhà bạn quá hiếu động,vận động nhiều sẽ gây mất nhiều năng lượng,trường hợp này,bạn phải hạn chế cháu vận động nhiều,ví dụ đưa cháu đi chơi bằng xe máy,hoặc cho coi TV phim hoạt hình,nói chung cho bé thư dãn bằng cách ít tiêu hao năng lực,hoạt động ít đi,
    chúc bé hay ăn chóng lớn nhé^^

mẹ khỉ conemmeobo thích.
  7. quyet vung tau

quyet vung tau Thành viên tập sự

SỮA NON CHẤT BỔ SUNG QUÝ GIÁ CHO SỨC KHOẼ MỌI NGƯỜI
    SỬA NON LÀ LOAI CHẤT BỔ LÀNH MẠNH HỮU HIỆU VÀ NĂNG ĐỘNG NHẤT TRÊN THỊ TRƯỜNG HIỆN NAY,ĐỂ CHỐNG LẠI SỰ LÃO HOÁ ,GIÚP GIÃM KÝ,LÀM THON CÁC BẮP THỊT.TĂNG CƯỜNG CÁC MIỄN DỊCH ,CŨNG NHƯ BAO GỒM CÁC CHẤT BỔ VÀ KHOÁNG CHẤT CẦN THIẾT KHÁC HÀNG NGÀN CUỘC NGHIÊN CỨU VỀ BÊNH TẬT CỦA LOÀI NGƯỜI ,THỰC HIỆN TẠI CÁC HOC VIỆN CÓ UY TÍN TRÊN THẾ GIỚI ĐÃ THỪA NHẬN LỢI NHỮNG LỢI ÍCH SỨC KHOẺ CỦA SỮA NON
    NẾU QUÝ VỊ KHÔNG MAY ĐÃ BỊ MỘT TRONG CÁC CHỨNG BỆNH GHI DƯỚI ĐÂY –SỮA NON ALPHA LIPID LIFELINE – CÓ THỂ LÀ CÁI MÀ QUÝ VỊ CẦN ĐỂ GIÚP QUÝ VỊ TRÊN CON ĐƯỜNG BÌNH PHỤC.
    DƯỚI ĐÂY LÀ MỘT VÀI NHỮNG CĂN BỆNH MÀ SỮA NON CÓ THỂ GIÚP ĐƯỢC :
    - PHÃN ỨNG , DỊ ỨNG ,BỆNH ADDISON,BỆNH MẤT TRÍ NHỚ
    - BỆNH TRẺ CON QUẤY RẦY ADD,TÍNH TỰ KỶ,VIÊM KHỚP ,SUYỄN
    - VI KHUẨN LÀM ĐỘC
    - BỆNH THUỶ ĐẬU ,BỆNH MỆT KINH NIÊN ,VIÊM RUỘT KẾT
    - BỆNH RUỘT CROHN ,BỆNH CYSTIC FIBROSIS ,(XƠ HOÁ MÀNG ),CẢM CÚM,
    - BỆNH TRẦM CÃM ,VIÊM TÚI THỪA ,
    - BỆNH VIÊM MÀNG TRONG DẠ CON ,
    - BỆNH SƯNG BẮP THỊT,SƯNG TẾ BÀO SỢI ,BỊ DỊ ỨNG VỚI THỨC ĂN
    - BỆNH SƯNG KHỚP XƯƠNG BỆNH VỀ TUYẾN GIÁP TRẠNG
    - BỆNH SỐT MÙA HÈ ,BỆNH VIÊM GAN ,BỆNH MỤN RỘP,,CAO MÁU
    - BỆNH LIỆT KHÁNG
    - BẸNH ĐAU RUỘT
    - BỆNH LUPUS ,BỆNH CHÃY NƯỚC RUỘT,
    - BỆNH XƠ CỨNG ,BỆNH BẮP THỊT
    - BỆNH THIẾU MÀU
    - SỐT THẤP KHỚP ,VIÊM KHỚP MÃN TÍNH
    - BỆNH CỨNG DA,BỆNH GIỜ ĂN,CĂNG THẴNG TINH THẦN ,ĐỨT MẠCH MÁU NÃO
    - SIÊU VI TRÙNG LÀM ĐỘC
    - MEN LÀM ĐỘC,BỆNH MỌC NẤM NGOÀI DA,ÂM ĐẠO VÀ NHIỀU NỮA
    THEO –http://www.colostrumresearch.org/ LÀ MỘT TRANG MẠNG ĐÁNG TỚI THĂM VỚI HÀNG NGÀN TÀI LIỆU DÀNH RIÊNG VỀ CÁC CUỘC NGHIÊN CỨU VỀ NHỮNG CÁI TỐT CỦA SỬA NON
    SỮA NON LÀ CÓ LÝ ,VỚI TẤT CẢ SỰ QUẢNG CÁO RẦM RỘ CẢ THUỐC BỔ,KHOÁNG CHẤT ,DƯỢC THẢO ,VÀ NHỮNG THUỐC BỔ UÔNG THÊM,ĐÔI KHI CŨNG KHÓ THỂ BIẾT PHÃI BẰ ĐẦU TỪ ĐÂU.CÂU TRÃ LỜI LÀ ĐƠN GIẢN –CHÚNG TA BẮT ĐẦU TỪ LÚC BẮT ĐẦU- SỐNG. SỮA NON LÀ MÓN ĂN ĐẦU TIÊN Ủ CUỘC SỐNG !CÁC NHÂN TỐ MIỄN DỊCH VÀ TĂNG TRƯỞNG CÓ TRONG SỮA NON CUNG CẤP CHO TRẺ SƠ SINH VỚI ĐẦY ĐỦ CÁC CHẤT DINH DƯỠNG CẦN THIẾT ĐỂ BẮT ĐẦU MỘT ĐỜI SỐNG LÀNH MẠNH.ĐƯỢC COI LÀ MÓN ĂN ĐẦU TIÊN CHO MỘT EM BÉ SƠ SINH SỮA NON DĨ NHIÊN PHẢI LÀ AN TOÀN CHO MỌI LỨA TUỔI .MẶC DẦU CHỈ MÓI TUNG RA THỊ TRƯỜNG,SỮA NON ĐÃ ĐƯỢC DÙNG HÀNG NGHÀN NĂM QUA ĐỂ GIÚP DUY TRÌ SỨC KHOẺ CỦA CON NGƯỜI TRÊN KHẮP THẾ GIỚI .ĐỐI VỚI NGƯỜI LỚN BỔ TÚC VỚI SỮA NON CÓ THỂ GIÚP PHỤC HỒI CŨNG NHƯ DUY TRÌ SỨC KHOẼ .TẤT CÃ CÁC LOẠI SỮA NON KHÔNG GIỐNG NHƯ NHAU TỪ LÚC BAN ĐẦU CHO TỚI LÚC CHÓT ,SỮA NON LẤY TỪ BÒ NUÔI TẠI TÂN TÂY LAN LÀ LOẠI SỮA NON TỐT HƠN CÃ TRÊN THẾ GIỚ .ĐÓ LÀ TẠI VÍ Ở ĐÂY CÓ MỘT THỜI TIẾT TINH KHIÊT LÝ TƯỞNG ,CÓ ĐẤT ĐƯỢC DIỆT TRÙNG ,CÓ CÁC CHẤT TRỤ SINH VA2TAI5 CÁC NÔNG TRẠI KHÔNG CÓ BỆNH DỊCH LỠ MỒM LONG MÓNG CỦA BÒ .VỚI CÁC KỸ THUẬT CANH NÔNG DƯỢC QUY ĐỊNH RÕ RỆT ,CÙNG VỚI SỰ ĐẦU TƯ HÀNG TRIỆU ĐÔ LA VÀO CÁC DỤNG CỤ CẦN THIẾT ĐỂ CHẾ BIẾN SỮA NON MỘT CÁCH TỐT NHẤT .KHÔNG MỘT LOẠI SỮA NON NÀO KHÁC CÓ THỂ SO SÁNH NỔI .
    HÃY TỰ TÌM HIỂU XEM SỮA NON CÓ THỂ GIÚP QUÝ VỊ ĐƯỢC GÌ
    THƯ TỪ NEWZELAND
    THEO –http://www.colostrumresearch.org/
    -

thêm một sự lựa chọn cho mọi người sữa non ALPHA LIPID LIFE LINE
    Quyet74@gmail.com MB 090 246 0289

Sửa lần cuối: 10/6/2010
  8. pcp.hanoi

pcp.hanoi Thành viên chính thức

Giống con gái mình rồi, 20 tháng mà chưa được 11kg cơ bạn ạ. Nhưng mấy tháng nay con cứ mọc răng liên tục nên lười ăn kinh khủng, lại nghịch luôn chân luôn tay nữa nên có khi ăn bao nhiêu tiêu hap năng lượng vào nghịch và nói hết bấy nhiêu.

9. BEYEUCUAME'S SHOP

BEYEUCUAME'S SHOP Contributor-016.333.69035

theo mình sữa không quyết định tất cả. ở độ tuổi của con bạn thì cho bé ăn cơm với mỳ là không đủ dinh dưỡng như bé ăn cháo với thị, cá, tôm, cua, rau , củ , quả.
    nhưng cân nặng như bé nhà bạn như vậy cũng không phải là nhẹ quá. con mình 20 tháng cũng tầm 11kg. bé đã lên được 12kg nhưng ốm 01 trận là sút cân.
    theo mình biết sữa enpha là dòng sữa nóng nên nhiều bé bị táo bón hay đi phân rắn. bạn thử đổi sang loại sữa khác mát hơn xem ví dụ karicare, dumex, nan chẳng hạn. nhưng thấy các mẹ nói karicare là dòng tăng cân tốt nhất. con mình thì uống karicare kết hợp meiji nhật bé chỉ uống 400ml mỗi ngày tôi.

10. emmeobo

emmeobo Thành viên tập sự

bé nhà mình uống sữa Dumex đây. trộm vía bé cũng bụ lắm, lúc 24 tháng được 19kg, suốt ngày đòi ăn kẹo, bánh, sữa..., còn cháo thì ngày ăn 3 chén. Mình thấy sữa Dumex không có táo bón, bé mình ngày đi ị 2-3 lần, cứ ăn no vào là đi ị...

11. Motngaymoi

Motngaymoi Thành viên chính thức

Bạn nên đổi sữa, nếu bé táo bón thì có nghĩa là không hấp thụ tốt đâu

12. nhimcon1305

nhimcon1305 Thành viên sắp chính thức

sữa cho bé!

Các mẹ thông thái ơi!
    mình xin chia sẻ kinh nghiệm với các mẹ nhe!
    các mẹ thử cho bé uống sữa Aptamil của Anh xem! tình hình out put của bé sẽ như chiếc đồng hồ sinh học đấy! bé nhà mình lúc đầu cũng bị táo nên tình hình lên cân chán lắm, lúc nào bà nội cũng nói, vì trẻ bị táo nên trẻ sẽ khó lên cân như những trẻ phát triển bình thường!
    sữa aptamil mát dịu, có vị gần giống sữa mẹ! trẻ sẽ rất dễ uống chứ ko giống mấy loại sữa vn lúc nào cũng ngọt sắc!
    chúc các bé hay ăn chóng lớn nhé!

13. ngochan32

ngochan32 Bắt đầu nổi tiếng

Đúng là sữa Aptamil của Anh mát, dễ tiêu hóa. Nhưng mình nghĩ là bạn nên xem lại khẩu phần ăn của bé. Ví dụ như mình thấy bé ăn ngày 2 lần mỳ tôm có vẻ không ổn. Ngoài sữa ra thì 2 bữa ăn của bé phải đảm bảo đủ thành phần.
    Con mình ngày bé cũng chỉ uống 3 lần sữa/ngày và 2 lưng bát cháo (đầy đủ rau + thịt (hoặc cá, tôm). Khi đi trẻ cũng chỉ uống 1 lần sáng và sau khi đi học về.
    Sữa hoặc váng sữa không phải quyết định cho việc tăng cân. Bé cần ăn đa dạng, uống nhiều nước để tiêu hóa cho tốt.

14. su_shi

su_shi Thành viên tích cực

Theo e thấy 600ml sữa mỗi ngày và nửa bát cơm thì vẫn chưa nhiều đâu chị à. bé nhà em chỉ 6m mỗi ngày 600ml sữa và 2 cử cháo mỗi cử là 1 chén đầy như chén ăn cơm nhé nhưng nhỏ xíu xiu, đc cái chắc người thôi.

15. .Sonic.

.Sonic. Thành viên kỳ cựu

Trẻ ko tăng cân cũng có thể là do ko hấp thụ tốt, cái này thì khó mà trách được, dù có uống thế nào thì cũng ko béo hay tăng cân mấy, nhưng cái chính là bé khỏe, sinh hoạt đều đặn, ko ốm đau là mẹ mừng rùi đấy.

16. su_shi

su_shi Thành viên tích cực

Mẹ Sonic này nói rất đúng, đừng thấy bé gầy mà quá lo.
    Mà nhà mẹ Sonic mở nhà trẻ à, chắc nhiều kinh nghiệm chăm sóc bé lắm đây.

17. me_nghechutchit

me_nghechutchit Thành viên chính thức

Bạn đổi sữa cho bé đi. Có thể sữa đó ko hợp bé. Đi ị mà phải rặn khó khăn hoặc là do bị táo (do thức ăn hoặc sữa)hoặc do uống ít nước nhé. Nếu cho bé uống nhiều nước lên mà vẫn táo thì là do thức ăn & sữa nhé.

20thang mà ăn cơm + mỳ như vậy thì cũng ko phải là nhiều, phải bổ sung thêm bằng sữa hoặc các sp khác. Mẹ nó cứ so cân nặng của bé với cân nặng chuẩn của trẻ em mà thấy con không đạt chuẩn thì cho con đi khám bác sĩ dinh dưỡng xem sao (dù sao mình không phải bác sĩ hay chuyên gia, làm sao biết hết được nguyên nhân, phải không ạ?). Con nhà mình lười ăn 1 cái là em phải aloo bác sĩ đến xem xem thế nào, nếu lười ăn thì bác sĩ kê thêm siro kích thích ăn ngon để bé ăn nhiều hơn vì nó nghịch nên hoạt động rất nhiều.

Mình nghĩ là nếu bé hoạt động nhiều thì cần phải tìm cách kích thích cho bé ăn nhiều hơn để đáp ứng đủ nhu cầu năng lượng cho các hoạt động của bé chứ không phải là tìm cách kiềm chế bé để bé ít hoạt động đi.

Bé nhà mình cũng ngày 3 bữa cháo (hoặc 2 cháo & 1 phở) + 1 bát con hoa quả xay nhuyễn với 1 hộp sữa chua vinamilk + 1 sữa chua phomai + sữa bột (khoảng 500ml). Bé nhà mình dùng Nuture Gold. Mình cứ cho dùng 2-3 thùng lại đổi sữa khác cho bé đỡ chán. 15 tháng mà bé 13kg.

Mình thấy cần để ý cân nặng, chiều cao của bé so với chuẩn để còn biết mà điều chỉnh chế độ ăn cho bé cho thích hợp.

Mình thấy bác sĩ dinh dưỡng nói thỉnh thoảng nên bổ sung cốm vi sinh cho bé để tăng cường hệ tiêu hóa cho khỏe. Còn bên nước ngoài thìhọ hay cho các bé dùng thêm sữa chua (nguồn vi sinh tự nhiên dễ hấp thu). Vì thế nên mình cũng cho bé nhà mình ăn ít nhất là 1 hộp sữa chua hoặc sữa chua phomai/ngày thay vì uống men vi sinh.

Đấy là kinh nghiệm của mình, chúc bé nhầ mẹ nó hay ăn chóng lớn.

Sửa lần cuối: 19/6/2010
  18. mechipxinh2007

mechipxinh2007 Thành viên rất tích cực

Tớ nghĩ 20 tháng chỉ uống dưới 500ml sữa 1 ngày thôi, nếu uống sữa nhiều quá ko ăn được nhiều những thứ khác nữa nên bé tăng cân ko đủ. Con tớ từ 1 tuổi 1 ngày chỉ 500ml sữa bây giờ gần 3 tuổi ngày 400ml sữa nhưng ăn thêm sữa chua, phomát để bù vào. À mà từ khi con tớ cho uống thêm vitamin và cháo cho nhiều dầu ăn trộm vía ăn uống và hấp thụ tốt hẳn. 2 tuổi 12 kg cao 90cm ( siêu gầy ) mà giờ 2 tuổi rưỡi cao 1m và nặng 15kg rồi.

19. TRÒN VO

TRÒN VO Nơi đây...Tấm yêu Cám.

Em cũng nghe bác sỹ nói đừng uống sữa buổi sáng or khi đói bụng. Vì nó tạo lớp màng gì đó lên dạ dày thì phải, làm cho mình có cảm giác no ko muốn ăn nữa, cũng làm cho việc hấp thụ các chất dinh dưỡng khác kém đi.

akai_sakura thích bài này.
  20. Me Anh Minh

Me Anh Minh Thành viên chính thức

Có bé nào như bé nhà mình không đây, 32 tháng mà 13,5kg... Buồn hết cả người. Cũng cho ăn uống đủ thứ, sữa, phomai, sữa non, váng sữa, mà bệnh vẫn bệnh. Tháng nào ko uống thuốc là mẹ mừng rơn, nhưng qua đến tháng sau là lại bệnh liền. Mình chỉ mong con không bệnh thôi, còn lên cân thì thôi, chậm một tí cũng được nhưng quan trọng là phải khỏe mạnh, không bệnh. Mong ước giản đơn mà khó khăn quá đỗi...