Cần giúp: Be nhẹ cân và không chịu ăn sữa làm thế nào ạ???

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi mẹsusu, 5/6/2010.

1. mẹsusu

mẹsusu Guest

Bé nhà em 8 tháng hơn rùi mà có 6.5kg bé nhất quyết không chịu ăn sữa ngoài. Em đành phải pha vào bột ngọt cho bé ngày cũng chỉ được 6 muỗng 30ml. Bé ăn cũng khó khăn vì bé rất ghét cái gì liên quan đến sữa kể cả váng sữa em chẳng biết làm thế nào. Có mẹ nào biết làm thế nào mách em với

Xem thêm các chủ đề tạo bởi mẹsusu
    Đang tải...

2. shop3me-bimchip

shop3me-bimchip Hàng xách tay Đức

Bé nhà em trước ăn sữa mẹ hoàn toàn đúng không? Con nhà chị trước cũng vậy, đã ti mẹ rồi không chấp nhận sữa ngoài, đặc biệt là rất ghét ti bằng bình.
    Em thử thế này nhé xem có tác dụng không: đổ bằng thìa, mỗi bữa 20-30cc thôi. Ban đầu phải lừa nhé, mua 1 nắm thìa các mầu vào, 2-3 hôm thay 1 mầu, rồi quay lại mầu cũ khi hết vòng, vì bây giờ bé biết rồi, thấy cái thìa hay ăn sữa quen quen là tránh.
    Em lừa bé sao cho bé mải chơi hoặc xem ca nhạc... đút được vào cho bé nuốt là thành công bước đầu rồi. Sau này tăng dần lượng lên. Bé nhà chị lúc đầu chiến đấu dữ lắm, stress kinh khủng, sau rồi tăng lên đc 200ml đấy, mỗi lần tăng cũng có 10ml thôi, không nôn nóng được.
    Chọn loại sữa nào đừng ngọt quá (bé có khẩu vị là sữa nhạt giống sữa mẹ, váng sữa để sau này thử lại sau).
    Trộn vào bột thực ra có một điểm không tốt lắm là nó đi kèm với tinh bột thì sẽ giảm sự hấp thụ can xi từ sữa. Ăn vậy kéo dài ko tốt.
    Vụ này phải kiên trì lắm đấy, chị cũng trải qua rồi nên biết. Cố lên em nhé. Chúc thành công!

3. mẹsusu

mẹsusu Guest

Ôi cảm ơn chị nhìu lắm em cũng đang thử phương pháp mà chị bảo bé nhà em ăn sữa với nước cháo thì ăn sữa ko thì ko ăn với bột cũng ko ăn. Giờ em đang cai sữa cho bé mà đung 1 tuần rùi bé vẫn đòi ti em chẳng biết làm thế nào

4. shop3me-bimchip

Vậy e cai hẳn chưa? nếu vẫn thấy tội tội con mà thỉnh thoảng cho mút mát là không cai được đâu. Thêm vài hôm dứt khoát là sẽ quên cái ti, nếu cần thì bôi tí lô hội (nước từ lá cây lô hội hay còn gọi là nha đam ấy) vào đầu ti mẹ, rất lành nhưng đắng lắm, bé sẽ sợ ngay, 1-2 lần là không dám ngậm nữa. Chị cai sữa cho nhóc thứ 2 như thế đấy, hihi, mất có 1 hôm :). Em thử xem.

5. .Sonic.

.Sonic. Thành viên kỳ cựu

Cũng khó cho bạn này nhỉ, nhà mình may quá lại dễ dàng, ko dính mấy vụ này
    Chúc bạn mau tìm được giải pháp nhé! ;-)

6. mẹsusu

mẹsusu Guest

nó vẫn đòi ti chị ạ em hok cho tí bây giừo chịu bú bình sữa rùi chị ạ bú 1 phát là hết 100ml chỉ mỗi tội cứ bùn ngủ là đòi ti cảm ơn các chị nhìu nhìu nhé vì cho em nhìu lời khuyên mà mua cái nước lô hội ở đâu hả chị

7. nghiasg

nghiasg Thành viên mới

chào các mẹ. bé nhà mình trước đây cũng vậy. Được bạn mình mách rồi cho bé dung cốm vi sinh safikid BIO sau 1 tuần bé ăn tốt, uống sữa tốt ngủ tốt, tất nhiên là lên kg. Các mẹ thử đi nhé.

8. giodong

giodong Thành viên tích cực

Bé đã ít bú rồi mà còn k cho bú mẹ nữa hả em?

9. mẹsusu

mẹsusu Guest

Bé bú em bé rất nóng đi táo thường xuyên và không tăng cân chị ạ sữa của em hok được tốt em cai sữa thấy bé đi bình thường một ngày 2-3 lần ăn uống trộm vía cũng tốt hơn và có dấu hiệu tặng cân. Biết rằng sữa mẹ là tốt nhưng không phải lúc nào sữa mẹ cũng có lợi cho bé.

10. shop3me-bimchip

HI`, lâu ko vào topic này nên cũng ko để ý. Nước lô hội thì 1 là bạn xem có nhà hàng xóm hoặc bạn bè nào trồng ko thì xin lá tươi cắt ra là nó chảy đầy nước ngay. Hai là bạn mua ở siêu thị họ bán những thân lá rất to. Nhưng tốt nhất là xin được vì nó vừa tươi, mà lại ngắt lá nhỏ vửa tầm, mình dùng có xíu nước của nó thôi mà, nhiều nhà trồng cây này lắm. Hoặc mắc công lên chợ cây mua một chậu nho nhỏ, vừa làm cây cảnh vừa dùng (bôi nước của nó lên mặt làm mặt nạ da cũng đẹp cực luôn) :)