PDA

View Full Version : Thuốc cam Hàng Bạc

Bongbang
05-10-2005, 08:56 AM
Chip nhà em 8 tháng nay không tăng cân (Chíp 20 tháng). Em định cho nó uống thử thuốc cam Hàng Bạc mà không biết có hiệu quả không. Đã có mẹ nào xài thử thuốc đó chưa?

Mod VCGT
05-10-2005, 09:24 AM
Bạn cứ thử cho con uống đi, đây là loại thuốc nam không có hại cho bé, đâu. con nhà mìnhc ũng đã từng uống thuốc này rồi, nhưng cái này phải kiên trì đấy, không chỉ chữa cho bé lười ăn mà còn chữa chobé bị táo bón, hôi miệng hay chảy máu cam đấy,

me Gấu
05-10-2005, 09:33 AM
Mình cũng cho con Gấu uống nhưng nó nhổ phì phì . Vẫn biết là tốt nhưng chúng nó phải chịu uống cơ .

MeChipNhi
05-10-2005, 10:03 AM
Chip cưng của mình cũng tứng uống Thuốc cam hàng bạc, dược chừng 1 tháng! Nhưng sao chẳng thấy công dụng: "Giúp bé ăn ngon miệng, trị táo bón, trị chứng đổ mồ hôi trộm.v.v..." gì cả! Mà chỉ toàn thấy... tác dụng ngược: Chip bị... táo bón kinh khủng, "đi ngoài" ra toàn... SỎI thôi(!?)
:? Hay mình cho uống thuốc chưa đủ lâu? Hay tại mình mua phải thuốc giả? :?: :x

Tumy
05-10-2005, 12:02 PM
Bạn cứ thử cho con uống đi, đây là loại thuốc nam không có hại cho bé, đâu. con nhà mìnhc ũng đã từng uống thuốc này rồi, nhưng cái này phải kiên trì đấy, không chỉ chữa cho bé lười ăn mà còn chữa chobé bị táo bón, hôi miệng hay chảy máu cam đấy,

Anh Mod ơi chỉ giúp em địa chỉ mua thuốc cam với! nếu đúng công dụng như anh nói thì rất phù hợp với bé còi nhà em đấy ạ ạ ạ ạ :cry: :cry: :cry:

Minh Huong
05-10-2005, 12:12 PM
Me be Chip oi!

Neu be nha ban bi tao bon nhu vay thi ban thu theo cach nay cua minh nhe:
Ban co the cho be an:
1. Du du chin, chon qua nho va, nao hoac say sinh to.
2. Ban co the cho khoai lang vao cung voi bot hoac chao, khoai lang la thu cu rat nhieu dinh duong day.
Ban thu di, minh dam bao se co hieu qua. Neu be Chip nha ban ma do thi cho minh biet de chia vui nhe.

Bongbang
05-11-2005, 02:58 PM
Em bắt đầu thử cho Chíp ăn thuốc này rồi. Hai mẹ con đánh vật với nhau mới hết được cốc thuốc. Hy vọng kết quả nó tương xứng với sự vất vả

thuyph
05-11-2005, 03:23 PM
Bongbang ơi Chíp có chịu uống sữa ko? nếu có thì pha thuốc ít một vào trong sữa rồi cho bé uống. Cún con nhà mình cũng cho uống như thế đấy, cu cậu uống thun thút, ko phải đánh vật gì đâu, bạn thử xem nhé.

Tumy
05-11-2005, 04:41 PM
Bongbang ơi Chíp có chịu uống sữa ko? nếu có thì pha thuốc ít một vào trong sữa rồi cho bé uống. Cún con nhà mình cũng cho uống như thế đấy, cu cậu uống thun thút, ko phải đánh vật gì đâu, bạn thử xem nhé.

Bongbang và mẹ Thuyph ơi ời......
Cho mình hỏi địa chỉ mua thuốc ở đâu vậy hẩy??? :roll: :roll: :roll:
Cám ơn trước nhé :o

oanhsalát
05-12-2005, 12:44 PM
Các mẹ ơi cũng phải nghe ngóng tình hình các bé đấy vì có bé mình đã chứng kiến khi cho thuốc pha với sữa thì các bé bỏ luôn sữa và các mẹ thì thôi rồi... bó tay luôn...

Bongbang
05-12-2005, 01:04 PM
Hình như cửa hàng 81 Hàng Bạc là chính hiệu đấy. Xung quanh đấy có một vài hàng nữa cũng bán nhưng là hàng nhái. Cửa hàng 81 nhỏ thôi, ngoài có hình 1 con hươu, chéo chéo với nhà hát cải lương Chuông Vàng

thuyph
05-12-2005, 01:11 PM
Tumy ơi Bongbang chỉ đúng đấy chỉ có điều mình không nhớ chính xác số nhà thôi, còn 1 hàng nữa ở phố Khâm Thiên nữa, chéo chéo ngõ chợ Khâm Thiên ấy, nếu cần để mình xem lại số nhà chính xác rồi sẽ post lên cho mẹ Tumy nhé :!:

me Gấu
05-12-2005, 03:25 PM
Địa chỉ đấy nè
95 Hàng bạc
168 Khâm thiên

Mod VCGT
05-12-2005, 03:41 PM
Hàng thuốc cam hàng bạc chính thức giờ đã chuyển sang số 1 Đinh Liệt rồi các bác ạ.
Ngoài ra ở Trần Xuân Soạn cũng có 1 hàng đáy

mẹ Bi tẹt
05-12-2005, 04:42 PM
các bác chỉ nhiều địa chỉ thế thì em biềt cửa hàng nào là chính hiệu bây giờ, :( .

Bé nhà em bị hôi miệng thì phải, các bác có mẹo nào khác không? em cám ơn trước nhé

beNhe
05-16-2005, 09:54 PM
Chip nhà em 8 tháng nay không tăng cân (Chíp 20 tháng). Em định cho nó uống thử thuốc cam Hàng Bạc mà không biết có hiệu quả không. Đã có mẹ nào xài thử thuốc đó chưa?

Be nha minh cung luoi an va coi lam, minh cung da thu cho uong thuoc cam nhung khong do, vi the minh di cat thuoc bac cho be uong, be duoc 11 thang tuoi roi, tu hoi uong thuoc bac mnih thay be trong cung do hon, va chiu an hon, ban thu cho be uong thuoc bac xem.

MeNamHai
05-16-2005, 10:32 PM
Thuốc Cam Hàng Bạc và thuốc Cam Tùng Lộc có khác nhau không các mẹ ới ời? Cơ quan em có chị cho con dùng thuốc Cam Tùng Lộc thấy nói cũng tốt lắm, chị ấy nói cũng mua ở Hàng Bạc.

haixiu
05-17-2005, 08:26 AM
Chào các anh chị. Em cũng có lần mua thuốc cam Hàng Bạc, số nhà 95 thì phải, em không nhớ chính xác nhưng chắc chắn là đối diện với rạp Chuông Vàng ý ạ. Có 2 nhà bán thuốc cam ở Hàng Bạc nhưng nhà số 105 (hay 103 hay 130 gì đó, nếu đi từ Hàng Đào lại thì đến nhà này trước) thì không phải. Nhưng bé Bấc nhà em uống thấy cũng chẳng hiệu quả lắm. Sau đó em có chuyển qua thuốc cam ở 12 Nguyễn Thượng Hiền (cũng gia truyền ạ) cũng không ăn thua. Có lẽ con em không hợp.

Chúc bé nhà các anh chị khỏe mạnh, hay ăn chóng lớn.

lvvk
05-24-2005, 03:38 PM
Chao cac bac, con nha em 2 thang nay con gay di 1,5kg co. Con vu tao bon thi cac bac thu doi sua cho em be xem.Con nha em 6 thang dau tao kinh khung, 1 lan dang dem phai dua di cap cuu vi tu nhien no khoc am len( den vien thi nin, ngu ngon lanh) 1 lan nua me chau phai goi bs den nha moi phat hien ra benh. Sau 6 thang em mua thu sua DIELAC cua vinamilk cho chau uong thi cai thien duoc tinh hinh day. Cac bac thu xem nhe, neu co cai thien ma la con gai thi nhan thong gia nhe. Con nha em hoi bi thong minh day hi hi

Bong-Boc
06-16-2005, 12:03 PM
Dia chi me gau dua ra la dung day, em cung moi mua cho con em an moi duoc 1 tuan nhung em thay cung co hieu qua tri phan song cho tre, cac chi thu xem. :)

Bongbang
08-25-2005, 11:04 AM
Hôi miệng có thể do viêm họng hoặc bị tưa lưỡi. Bạn có thể mua kem đánh tưa cho trẻ em ở các hành thuốc, hiệu nghiệm ra phết

songtu
08-25-2005, 11:14 AM
Các mẹ ạ, Sâu của em uống thuốc cam hàng bạc 1 tháng nay rồi mà chẳng thấy tiến triển gì cả, ăn bột thì vẫn thế còn sữa thì dứt khoát không chịu uống đâu.

mebon
04-19-2008, 01:53 PM
Có mẹ nào biết thuốc cam có bán ở SG không ạ, và có thì cho mình địa chỉ luôn nhé, cám ơn mọi người

Duc Ming
04-21-2008, 11:03 AM
Con nhà tớ là chúa lười ăn đây :

Bà Ngoại đã mua cho cháu thuốc cam hàng Bạc (chính là Thuốc cam Tùng lộc có con hươu ở ngoài hộp ) đấy . Địa chỉ cũ là hàng Bạc nhưng mới đổi ra chỗ số 1 ĐINH LIỆT rồi (Mod nói đúng đấy ) . Hộp màu trắng trắng có hình con hươu ở ngoài, giá 30k một hộp . Trong mỗi hộp có 10 gói nilon thuốc cam nhỏ tí xíu, các bé nhỏ thì ăn 1 gói 1 ngày chia 2 lần ( theo đúng tờ hướng dẫn sử dụng ở trong hộp ấy) .

Bố mẹ chú ý là mua ở Thuốc cam Tùng Lộc chỗ ĐInh Liệt ấy vì ở Hàng Bạc cũng có mấy nhà nhái lại hiệu Thuốc Cam Hàng Bạc , chị gái tớ cũng bị mua nhầm ở chỗ nhái đấy 1 lần rồi , 1 hộp cũng có 10 gói thuốc nhưng giá bán chỉ có 18k thôi . Loại đấy là loại rởm ăn chả ngon gì cả .

Tớ cho con uống được hơn 3 tháng thì thấy con ăn được hơn hẳn đấy . Uống thuốc chính hiệu con Hươu Tùng Lộc thì nó thơm thơm, ngon lắm, con nhà tớ rất thích ăn . Chả bao giờ phải pha ra sữa hay ép gì cả . Để dễ ăn thì các mẹ cứ cho thêm vào mỗi lần uống thuốc 1 chút đường ngọt ngọt là được .

Uống cái này phải kiên trì thì mới có hiệu quả, chứ uống vài tuần rồi là thôi thì cũng chẳng ăn thua gì đâu .

mebon
04-21-2008, 02:26 PM
mình cũng vừa mua lọ cũng để là thuốc cam hàng bạc gia truyền nhưngkhông phải hộp như các mẹ nói cũng có hình con hươu không biết có phải thuốc thật không nữa mình chưa dám cho con uống, có mẹ nào ở Sài Gòn cho con uống thuốc này chỉ dùm mình chỗ mua với

matma82
04-21-2008, 03:56 PM
Em cũng cho con ăn thuốc cam hàng bạc từ khi khoảng 10 tháng, được khoảng tháng rưỡi mới có tác dụng, bé ăn tốt hơn hẳn và tăng cân. Em cứ duy trì đến khi bé khoảng 13-14 tháng gì đấy, sau đó ngừng thuốc vẫn thấy ăn tốt, nhưng cũng có lúc mọc răng lại lười ăn. Mọi người bảo thỉnh thoảng lại cho ăn tiếp một đợt . Nói chung là em khá tín nhiệm thuốc cam Hàng BẠc . Nhưng có nhiều hiệu lắm đấy nhé, em thấy mọi người nói thuốc của Tùng Lộc là tốt nhất . Em ko rõ là số bao nhiêu Hàng BẠc đâu, vì mua ở hiệu thuốc gần nhà cũng có .

BomeTom
04-28-2008, 02:54 PM
Các mẹ ơi ở Khâm thiên có hàng thuốc cam Tùng lộc Hàng bạc đấy, mình không nhớ rõ địa chỉ nhưng chỉ biết là ở gần ngõ văn chương thui, mẹ nào ở gần đó thì chịu khó qua tìm vậy nhẹ

tittittit
05-14-2008, 08:08 PM
Tôm nhà mình cũng uống 1 tháng nhwng chẳng thấy tác dụng gì ca. chắc tại con ko hợp

subin1308
05-18-2008, 10:05 PM
cach day khong lau minh co cho con minh uong thu, nhung be hay bi viem hong nen phai di BS uong thuoc tay. Khong biet vua uong thuoc cam vua uong thuoc tay co anh huong gi ko? co me nao biet ko?
TKS.

cu_zin
05-21-2008, 11:41 AM
Uống 1 tháng thì chưa có tác dụng lắm, nhưng em nghe nói quá trình làm thuốc này bẩn lắm không biết sự thật thế nào ?

fshop68.com
05-23-2008, 04:16 PM
E cũng mua 2 lần thuốc cam này rồi mà cả 2 lần bé nhà e đều ko chịu uống, mấy hôm nay lại nghe mọi người ở phòng nói cho uống thử sữa chua men sống của vinamilk, e đã mua thử xem thế nào rồi, dễ uống lắm các mẹ ạ.

tittittit
05-23-2008, 05:30 PM
sữa chua men sống là gi? tác dụng của nó như thế nào vậy mẹ no? lần đầu tiên mình nghe nói đấy

fshop68.com
05-24-2008, 10:10 PM
E cũng chỉ mới biết cách đây mấy ngày thôi mẹ nó ạ, e nghe tên thì đoán là một loại sữa chua làm từ men sống như kiểu nấm KEFIR, nghe mọi người ở văn phòng nói là tốt cho tiêu hóa, mới lại nó của VINAMILK nên e cũng yên tâm cho dùng thử, một vỉ 5 lọ ở siêu thị là 18000, cũng dễ uống lắm ạ, bé nhà e lười ăn mà một lúc uống 2 lọ đó :D
Hiện e thấy bán ở siêu thị FIVIMART ( e mua ở FIVIMART đại la), shop Nghi Nga Tây sơn gần cơ quan e cũng thấy có (ở đây bán 17000), ngoài ra thì e ko biết ở đâu bán nữa vì date của nó cũng ngắn lắm.

xà lỳ
07-23-2008, 11:43 AM

Cu nhà mình được hơn 1 năm rồi. Nhưng còi lắm, mà lại lười ăn+ bụng to. Nghe các mẹ nói về thuốc cam hàng bạc, mình cũng thử mua cho cu ăn. Vậy mà mới ăn được 3 gói thì lại đi ia ko bình thường, phân bị đen. Lại còn ko chịu ăn một tí bột nào :(, Chán quá ko biết có nên cho cu ăn nữa ko nhỉ

Mà mình nhờ anh bạn cùng cơ quan mua thuốc ở 145 hàng bạc

Sunny
07-23-2008, 01:19 PM
Bé còn nhỏ mà cho uống thuốc bắc rồi hả chi? có tốt ko?, mình thấy cái mùi là khó chịu rồi, cũng có nhiều người lớn tuổi bảo mua cam hàng bạc gì đấy cho uống, nhưng chưa dám, từ ngày cho bé dùng kẹo kids với mật ong thấy có kết quả nên thôi, keo này thấy trong câtlog nói là rau, cu thien nhiên được nén lại thành viên kẹo, rất nhiều viatamin , mà rất tươi nên tốt cho bé lắm, giống như mình ăn rau hàng ngày vậy, bé hấp thu nhanh mà lại lên kg nữa, còn thuốc thì sợ lắm rồi, bé uống vào hay ói ra hết

matma82
08-29-2008, 10:31 PM
bé nhà em lúc mới ăn thuốc cam cũng lười ăn khủng khiếp, mẹ chỉ cố cho con ăn hết thuốc cam, còn đút được thìa bột thìa cháo nào thì đút. Sau một thời gian bé ăn tốt hơn lúc đầu nhiều. Nhưng nghe nói quá trình làm bẩn thì sợ nhỉ, mình thì khuất mắt trông coi, chỉ thấy đóng gói chân không, bao bì đẹp đẽ sạch sẽ hơn cái loại trước đây em dùng(đóng gói giấy) thì cảm thấy tin tưởng hơn.

Mẹ Kevin
08-30-2008, 12:33 AM
bé nhà em lúc mới ăn thuốc cam cũng lười ăn khủng khiếp, mẹ chỉ cố cho con ăn hết thuốc cam, còn đút được thìa bột thìa cháo nào thì đút. Sau một thời gian bé ăn tốt hơn lúc đầu nhiều. Nhưng nghe nói quá trình làm bẩn thì sợ nhỉ, mình thì khuất mắt trông coi, chỉ thấy đóng gói chân không, bao bì đẹp đẽ sạch sẽ hơn cái loại trước đây em dùng(đóng gói giấy) thì cảm thấy tin tưởng hơn.

Em cũng gửi mua từ HN vào 40/1hộp. Pha thử 1gói, em còn chẳng uống đựơc nữa là bé. Giờ cho uống sữa non Colostrum Goodhealth với cả B1 thì hiệu quả hẳn. Các Mẹ thử coi sao.
CHo bé uống B1 ngâm mật ong cũng tốt lắm đó.

mecuty2008
09-30-2008, 06:43 PM
"Bà Ngoại đã mua cho cháu thuốc cam hàng Bạc (chính là Thuốc cam Tùng lộc có con hươu ở ngoài hộp ) đấy . Địa chỉ cũ là hàng Bạc nhưng mới đổi ra chỗ số 1 ĐINH LIỆT rồi (Mod nói đúng đấy )" -> chị Duc Ming ơi, hiện tại thuốc cam Tùng Lộc ở 95 Hàng Bạc và 168 Khâm Thiên, còn ở Đinh Liệt ko có thuốc cam Tùng Lộc. E mua cho cháu dùng được hơn 1 tháng rồi, cháu ăn ngon hơn, ngủ tốt hơn.
"Uống 1 tháng thì chưa có tác dụng lắm, nhưng em nghe nói quá trình làm thuốc này bẩn lắm không biết sự thật thế nào ?" -> mẹ cu_zin ah, chị ko phải lo đâu. Thuốc này đã được Bộ y tế cấp phép lưu hành nên phải đạt tiêu chuẩn về mọi mặt kể cả vệ sinh.

thoitrangonline.online
10-06-2008, 10:06 AM
Các mẹ ơi cũng phải nghe ngóng tình hình các bé đấy vì có bé mình đã chứng kiến khi cho thuốc pha với sữa thì các bé bỏ luôn sữa và các mẹ thì thôi rồi... bó tay luôn...

Dạo này bé nhà em lười ăn kinh khủng, ko lên cân tí nào, mẹ cháu được mách mua thuốc cam hiệu con cá vàng ở Làng cót cho uống, nhưng em ngửi thì thấy mùi chả dễ uống tẹo nào, hic hic,
Hôm nay gửi vào ba lô để nhờ cô cho uống mà không biết tình hình thế nào.:confused:
Các mẹ đã cho con dùng rồi cho em xin ít thông tin với ạ, như là có tăng cân và hết táo bón ko ạ
chứ bé nhà em táo lắm toàn phải uống nước mận ép thôi

mebesu2011
10-06-2008, 11:20 AM
Đúng là phải hợp thuốc thì mới tốt các chị ạ. Nhà em với mấy nhà hàng xóm đều cho con dùng thuốc cam hàng Bạc , có 2 bé hợp thuốc thì ăn tốt nhưng con bé nhà em thì... Mỗi lần cho con uống thật là khổ, nản quá đành thôi. Em nghe chị bạn mách cho con ăn yến sào, mua về cho con ăn thử thì hiệu quả thật bất ngờ. Con nhà em tăng được 0,5kg sau khi ăn hết 2 tổ trong vòng 1 tháng, giờ ăn tốt, ngủ tốt, hết hẳn táo bón và rôm sảy. Hic.. so ra với thuốc cam thì quả là đau túi mẹ. Nhưng thôi con khỏe là em mừng rồi, con khỏe mẹ mới yên tâm đi làm kiếm tiền về phục vụ con chứ.

concon07
11-20-2008, 11:52 AM
các mẹ ơi cho tôi hỏi chút.
Uống thuốc cam có tốt ko? vì con tớ được 12 tháng được có 9Kg thui. Liệu uống thuốc cam có ăn được ko? Và mua thuốc cam ở đâu thì tốt. Thanks nhiều nhiều

HIỀN
11-24-2008, 04:37 PM
O sai gon thi mua thuoc o goc hai ba trung va ly chinh thang do tumy oi.paul nha minh moi uong co 1 lan thi bi tieu chay nen minh khong dam cho uong luon.

nph
12-30-2008, 01:01 PM
Trước em đang định mua thuốc Cam Hàng Bạc Hiệu Tùng Lộc ( Nhãn con Hươu ) cho bé nhà em. Nhưng rồi 1 chị bạn cho biết thuốc đó đã bị Bộ Y tế cấm lưu hành ( do trộn hoá chất gì đó hay sao í) Link đây : http://www.medinet.hochiminhcity.gov.vn/qlnn/qlnn_thuocdinhchi_main.asp

Sau rùi em lại cho bé ăn bột Tảo của Nhật, loại này vừa bổ, vừa lành , dêễ hâp thu ( 100% tự nhiên, không pha trộn ) . Thấy bé ăn ngon miệng, không phải nài ép. Mừng húm.
Em thì thấy nó có mùi hơi tanh và vị ngọt gần như mì chính.

Các mẹ tham khảo thử coi nha : http://www.dlt-spl.co.jp/

LoveFaces
06-01-2011, 03:19 PM
Cả nhà ơi conem tu nhiên 2 hôm nay lừoi ăn quá... Chả chịu uống sữa gì cả... em đang định cho con uống thuốc cam nhưng ko biết địa chỉ nào chính xác. Các mẹ tư vấn cho em nhé!

me_yeu_dieu_ha
06-06-2011, 02:08 AM
Lâu rồi mình cũng không để ý thuốc cam. Nhưng cô em họ ở quê mới nhờ mua thuốc cam, mới đi tìm topic này, thấy comment của bạn nph ở trên sợ quá. Mình cũng vào trang medinet theo đường link bạn đưa, muốn vào để tìm hiểu thực hư ra sao. Nhưng danh mục thuốc bị đình chỉ có những mấy chục trang cơ, mình tìm mãi ko thấy phần đình chỉ thuốc cam đâu cả. Mẹ nào đã tìm thấy chính xác trang nào nêu đình chỉ thuốc cam Hàng Bạc thì copy ra giúp mình xem với. Mình đang lăn tăn không dám mua cho cháu nữa đây!

ytegiadinh
06-06-2011, 02:16 PM
Ới mẹ BongBang ... em la Mẹ Bill mới vào tham gia diễn đàn ! Đọc được mấy bài của các Mẹ mà em như bắt được vàng ấy ! chẳng là cu Bill nhà em bị đi táo bón nặng lắm . Đi khám bác sỹ cho uống thuốc Duphalac nhưng cứ ngừng thuốc là bill nhà em lại đi táo như cũ ! nghe các Mẹ nói thuốc cam Hàng Bạc có thể chữa được bệnh này .............. Mẹ BongBang và các mẹ cho em biết địa chỉ để mua thuốc với ạh.

bill_phuc
09-20-2011, 11:56 AM
Hic giờ lần mò mình mới thấy topic này....lôi lên nào... Cu con nhà em cũng nghịch, cũng bị mồ hôi trộm...mọi người bảo mua thuốc cam hàng bạc cho uống. Mà mình phân vân chưa biết thế nào

small sesame mom
09-22-2011, 09:54 AM

Mình cũng tìm hiều chán chê về thuốc cam rồi. thấy các mẹ bảo thuốc cam hiệu Con cá vàng ở yên hòa tốt mình cũng mò mẫm đi mua. Đến nơi phải hỏi người dân xem thuốc cam nào chuẩn, vì có cả con ngựa vàngn nữa mà. Mọi người đều bảo COn cá vàng. Hí hửng mua về, đang mơ con sẽ ăn như Hùm.

Oài ôi, hai đứa nó phun phì phì ra. Nhất quyết k chịu ăn, Cả mẹ, bà, cô giúp việc cũng k làm cho hai đứa nó ăn được. Mẹ đành đầu hàng. Còn hơn chục gói, làm đồ chơi cho con.

Hiện đang cho con uống tảo biển của Nhật, dạng viên, mỗi đứa 3 viên một ngày. Nhét vào váng sữa, sữa chua hoặc chuối thì chúng nó mới chịu ăn. Cái này có bé hợp, có bé không. Con mình tiến bộ lên tý, nhưng mình vẫn thấy tốt, dù không ăn tốt như nhiều bé khác nhưng như thế là okie, mà hơn nữa tảo biển chứa rất nhiều diệp lục, rất có ích cho hệ tiêu hóa.

hatrangbn
11-09-2011, 09:37 AM
Lâu rồi mình cũng không để ý thuốc cam. Nhưng cô em họ ở quê mới nhờ mua thuốc cam, mới đi tìm topic này, thấy comment của bạn nph ở trên sợ quá. Mình cũng vào trang medinet theo đường link bạn đưa, muốn vào để tìm hiểu thực hư ra sao. Nhưng danh mục thuốc bị đình chỉ có những mấy chục trang cơ, mình tìm mãi ko thấy phần đình chỉ thuốc cam đâu cả. Mẹ nào đã tìm thấy chính xác trang nào nêu đình chỉ thuốc cam Hàng Bạc thì copy ra giúp mình xem với. Mình đang lăn tăn không dám mua cho cháu nữa đây!
Ở trang 38 chị ơi (Thuốc cam Hàng bạc 4431/QLD-CL 13/07/06 Bộ Y tế 010406 Cơ sở đông y Tùng Lộc VND-1326-04)

Mecunyeu0804
11-09-2011, 12:25 PM
Mình cũng mua cho con dùng nhưng 2 đứa không chịu uống. Nhìn gói bột đó cũng sợ, mùi lại kinh nên mình thôi không ép con uống nữa, đành phải bỏ. Bé lười ăn một phần cũng do hoàn cảnh. Vẫn biết giờ ăn phải cho bé tập trung ăn thôi nhưng không thể. Đành vừa cho ăn, vừa cho chơi vậy.. :D

Thanh lý tạp dề, 15k
http://www.lamchame.com/forum/showthread.php/422569-C%E1%BA%A7n-Thanh-L%C3%BD-T%E1%BA%A1p-D%E1%BB%81-g%E1%BA%A5p-FeeShip

cunsin
11-10-2011, 10:27 AM
CÁC MẸ LƯU Ý NHÉ!!!

NHIỀU TRẺ NGỘ ĐỘC CHÌ SAU KHI BÔI "THUỐC CAM"

Sau khi bôi 'thuốc cam' chữa tưa lưỡi, bé Bảo, 2 tháng tuổi lên cơn co giật rồi rơi vào hôn mê sâu. Kết quả xét nghiệm cho thấy cháu bị nhiễm độc chì nặng. Cùng thời gian này, nhiều trẻ khác cũng nhập viện vì lý do tương tự.
> Dùng thuốc Bắc chữa loét miệng, bé 2 tháng hôn mê
'Thuốc cam' là tên gọi dân dã của một bài thuốc y học cổ truyền, có tác dụng thanh nhiệt, giải độc, thường được dùng chữa các bệnh ở trẻ nhỏ như tưa lưỡi, loét miệng, táo bón do nóng trong... Bài thuốc này gồm nhiều loại dược liệu trong đó thành phần chính là tinh dầu cây chàm. Ở miền Bắc, "thuốc cam" được sử dụng khá phổ biến, thường do các cơ sở gia truyền bào chế. Trên các diễn đàn trên mạng về chăm sóc trẻ như **************, lamchame.com, nhiều ông bố, bà mẹ cũng chia sẻ với nhau về cách dùng, địa chỉ mua thuốc cam chữa bệnh cho con.

Chị Nguyễn Thị Thu (Phúc Thọ, Hà Nội), mẹ cháu Bảo bị ngộ độc loại thuốc này cho biết, loại thuốc cam chị bôi cho con được mua từ một thầy lang cùng xã. Khi nhập Bệnh viện Nhi trung ương trong tình trạng hôn mê, các bác sĩ nghi ngờ cháu ngộ độc, đã gửi mẫu máu và mẫu thuốc cam đi xét nghiệm. Kết quả cho thấy mẫu máu có hàm lượng chì lên đến 95 mcg/dl, cao gấp hơn 6 lần hàm lượng cho phép ở trẻ là 15 mg/dL, thuốc bột màu cam có 10% hàm lượng chì.

Hiện cháu Bảo đang được điều trị thải độc chì tại Trung tâm chống độc, Bệnh viện Bạch Mai. Theo các bác sĩ, sức khỏe của cháu đã ổn định, trẻ đã có thể ăn sữa, bú mẹ và tự thở được, nhưng việc nhiễm chì nặng có thể ảnh hưởng tới sự phát triển trí tuệ của em sau này.

Một bác sĩ khoa thần kinh, Bệnh viện Nhi trung ương cho biết, trong vòng 2 tuần nay, khoa đã tiếp nhận 4 trường hợp trẻ nhỏ ngộ độc chì liên quan đến việc dùng thuốc cam chữa viêm loét miệng và hiện đang điều trị cho hai bệnh nhi trong số này.
...
[Nguồn http://vnexpress.net/gl/doi-song/2011/11/nhieu-tre-ngo-doc-chi-khi-boi-thuoc-cam/]

k3conline
01-30-2012, 09:27 AM
Các bạn có thể đến 168 khâm thiên để mua hoặc mua online ở trang thuốc đông y: thuốc cam tùng lộc (http://thuocdongy.org/thuoc-cam-hang-bac-tung-loc/112/)

hoahongthang4
02-02-2012, 10:21 AM
Ngày trước mình cũng được người quen đưa cho mấy gói cam Tùng Lộc. Dùng 1 gói cho con thì thấy con có vẻ khát nước lắm. Uống nước suốt ngày. Thế là mình cũng bỏ luôn. Không hiểu sao mình không tin tưởng mấy loại thuốc cam lắm.

mẹ Bobby
02-02-2012, 01:01 PM
MC em cũng ca tụng thuốc Cam này lắm. Nhắc đi nhắc lại là ngày xưa bà cũng cho bố nó uống thuốc này Tốt lắm Ko ốm đau bệnh tật gì các kiểu con đà điểu... nhưng có đc nthe đâu. Thuốc này chắc cũng tùy từng bé thôi các mẹ nhỉ? Đối với các bé tiêu hóa tốt ít bị táo hoặc đi ngoài em nghĩ cũng ko cần thiết lắm. Cho các bé ăn đầy đủ dinh dưỡng là ok rùi. Còn trị hôi miệng thì em nghĩ là bé nào bị táo bón chẳng bị hôi miệng, đúng ko??? Người lớn cũng thía mừ?

hahuyson
02-03-2012, 09:27 AM
Mẹ nào có nhu cầu thuê xe 7 chỗ đi du lịch, lễ hội, công tác .... thì alo cho em nhé. 0913 00 1983

Pinkpanther123
04-06-2012, 08:36 AM
Ở trang 38 chị ơi (Thuốc cam Hàng bạc 4431/QLD-CL 13/07/06 Bộ Y tế 010406 Cơ sở đông y Tùng Lộc VND-1326-04)

noi vo vẩn làm gì có ở trang 38 làm sợ hêt hồn

thanh9999
04-07-2012, 09:38 PM
mẹ nó minh ơi con nhà minh một 4t và 2 cũng vừa uống song sau dọt bị cam thì minh nghĩ các mẹ nên cho con uống thuốc cam là tốt nhất vưa phòng bệnh mà vừa chữa bệnh.sau đợt thuôc cam con mình ăn khỏe hơn mà ko còn táo nữa.trước đây cháu bị táo kinh khủng.nhưng mình ko cho con uống thuốc cam hang bac mà mình cho con mình uống thuóc cam ở làng cót hiệu con cá vàng.các con cháu nọi ngoại nhà mình đèu uống thuốc cam lang cot vì nó thơm hơn và ko bị khét.

menhim2512
10-24-2012, 10:16 AM
noi vo vẩn làm gì có ở trang 38 làm sợ hêt hồn
Ở trang 43 có đấy mẹ nó ạ. Mình tra theo ngày nên tìm thấy. Mẹ ấy nói đúng đó hic hic. Mình đã cho con uống 10 gói rồi mà chẳng thấy gì, còn lười ăn hơn ý

Me_VuMinh
10-24-2012, 04:37 PM
Mình thấy báo chí nói nhiều là thuốc cam có chì, nên mình ko dùng . Sợ lắm.

rachen_bom
10-25-2012, 02:29 PM
hồi con mình được 6m bắt đầu cho ăn dặm mình cũng mua thuốc cam hàng bạc hiệu con tùng lộc cho con uống, vì còn bé quá nên 1 gói chia làm 3 bữa bột. mình cho con uống được 1 bữa thì thấy tự nhiên con bị nổi mẩn khắp người như bị rôm vậy sợ quá nên dừng ko cho uống nữa sáng hôm sau thì con hết, xong mình nghĩ có thể ko phải do thuốc nên hôm sau lại cho con 1/3 gói nưa uống buổi sáng thì thấy chiều con lại mẩn lên như hôm qua thế là từ đấy mình sợ chẳng dám cho con uống nữa. có lẽ tại con mình bị dị ứng với thuốc cam. Có lần mình đọc báo thấy nói thuốc cam có chì đang bị sở y tế cấm nghe xg mà sợ may là con mình phản ứng nhanh để mẹ biết mà dừng ko thì...

congchua77
10-25-2012, 03:12 PM
ngày trước các mẹ hay cho con uống thuốc cam , nhưng mà giờ nhiều nhà ở hàng bạc sản xuất thuốc gây hại đến sức khỏe, bạn nên đi tham khảo trước đi nhé

nhocconcon
10-25-2012, 04:13 PM
Thuốc cam bh tạp nham lắm, mẹ nó cẩn thận trước khi dùng nha

kimhien
11-02-2012, 04:38 PM
mình thấy ok lám, nhưng mẹ nó cho con uống cũng phải xem xét chỗ nào uy tín nhé, nghe nhiều tiếng xấu về thuốc cam hàng bạc lắm r ......

Nhà bé Jin
04-17-2014, 01:16 AM
Mn ơi thuốc này nghe nói trị cả chứng đổ mồ hôi trộm phải ko? Tại con nhà em đổ mồ hôi trộm nhiều quá, đầu tóc lúc nào cũng ướt đẫm như vừa tắm xong ý, được 1 mẹ mách bảo cho uống thuốc cam hàng bạc là khỏi ko biết có đúng ko, em chưa giám cho con uông?