Du lịch Đà Nẵng

Thảo luận trong 'Du lịch' bởi PIGGY, 22/4/2008.

1. PIGGY

PIGGY Thành viên rất tích cực

Có mẹ nào ở Đà Nẵng hoặc đã đi du lịch Đà Nẵng cho H hỏi tí kinh nghiệm với:
    1/ Resort nào ở tốt (trừ Furama vì hết chỗ rùi)
    2/ Hotel nào tốt mà tiện tắm biển ạ
    3/ Ăn ở đâu ngon ạ
    4/ và du lịch Đà Nẵng thì kết hợp thăm quan những điểm nào thú vị ạ.
    5/ nếu không ở resort thì tắm biển ở đâu ạ
    Mình đi lần đầu nên hơi ngố, mong các mẹ chia sẻ nhé. Cám ơn các mẹ nhiều thiệt nhiều.;)

Xem thêm các chủ đề tạo bởi PIGGY
    Đang tải...

2. me hien

me hien Thành viên tích cực

Hồi năm ngoài mình ở Golden sand cũng được, bãi biển đẹp, mỗi tội phaỉ ra ngoài ăn vì trong đắt quá , hic

3. bibon

bibon Thành viên tập sự

Bac dinh di vao ngay nao a? Neu bac di sau dip 10/5 thi o Furama co chuong trinh KM Mua He "Hãy dành cho bạn và những người thân yêu một kỳ nghỉ hè sôi động, sảng khoái trên bãi biển đẹp nhất hành tinh. Chỉ với USD 76 USD net/người (cho phòng 2 hoặc 3 người lớn)/ một đêm, bạn đã có thể tận hưởng những dịch vụ tốt nhất tại khu nghỉ mát quốc tế 5 sao Furama Resort Đà Nẵng.
    Chương trình khuyến mại kéo dài từ 10/5/2008 đến 31/10/2008 cho kỳ nghỉ 2 đêm trở lên, số lượng phòng có hạn
    Giá bao gồm các ưu đãi đặc biệt sau:

• Ăn sáng và đưa đón tại sân bay Đà nẵng

• Xe đưa đón hàng ngày đi Đô thị cổ Hội An theo lịch trình của Furama

• Các chương trình giải trí miễn phí độc đáo: Tennis, Cầu lông, Bóng chuyền bãi biển, Thuyền chèo, Bi-a, thư viện đọc sách…

• Chương trình chăm sóc sức khỏe đa dạng: Phòng tập thể hình, tắm hơi, sauna, tập dưỡng sinh, tập bơi

• Dịch vụ trông giữ trẻ em với các trò chơi vui nhộn: múa lân, tập làm bánh, tập bơi…"

E co the giup bac ve dat phong vi e lam mang khach san ma. Ngoai Furama bac co the o Sandy beach Resort tieu chuan 4*, no co bai tam rieng. Khach o Resort duoc mien phi mot so dich vu cham soc suc khoe. Hang ngay co xe dua don tu Da Nang vao Hoi An tham quan pho co. Neu o Da Nang co the tham quan Ngu Hanh Son, lang dieu khac Da Non Nuoc, bao tang Cham mua tour tham quan Ba Na, Cu Lao Cham, Thanh Dia My Son.Bac co the tam bien Non Nuoc, bien My Khe, Bai tam Pham Van Dong.

YM:dinhthuhuong_vndt -0946285528

4. huongpvb

huongpvb Thành viên sắp chính thức

Ừ tớ cũng vote cho Golden Sand, như thiên đường mẹ nó ạ! Ở đó cực tiện tắm biển, còn đồ ăn mẹ nó ăn breakfast ở đó coi như là lunch luôn rồi! buổi chiều đi bộ ngược lại về phía hội An, khoảng 5-10p là có mấy quán lá ven biển, đồ hải sản ôi thôi.........quá tươi ngon rồi, giá lại rẻ nưa chứ, VC tớ khoái nhất cái món đấy!! (đi bộ trên bờ biển cho tình cảm .......hihi, lãng mạn vô cùng!)
    DL dà nẵng thì mẹ nó đi ra đảo hoặc ra khu Bà nà, có tourr đăng ký ở hotel, hoặc đi ngũ hành sơn cũng cách khoảng 10Km thôi thì phải ........ôi nhiều cái hay lắm, đi đi cho vui:D

5. PIGGY

PIGGY Thành viên rất tích cực

Cám ơn các bạn đã rất nhiệt tình hướng dẫn mình.
    Mình sẽ ghi lại những điạ chỉ này
    Chúc các bạn nghỉ lễ vui vẻ nhé.

6. hp_maninlove

hp_maninlove Banned

dịch vụ "nhổ tóc bạc" đầu tiên tại Đà Nẵng

Thưa Quý khách hàng,

Đã bao giờ Quý vị nghe đến thú thư giản thời thượng này tại Đà Nẵng chưa???. Vâng, “ nhổ tóc bạc” , có lẽ khi mới nghe qua Quý vị sẽ thấy buồn cười, nhưng xin hãy kiên nhẫn đọc tiếp những dòng sau :

Cuộc sống bận rộn với bao lo toan, buồn phiền khiến cho Quý vị có nhiều điều phải bận tâm, suy nghĩ và chính điều đó cũng là một trong số những nguyên nhân gây tóc bạc sớm, tóc sâu hay còn gọi là tóc ngứa

Giải pháp nhuộm ư ? Rất hay, nhưng nếu mới chỉ chớm bạc hay chỉ có vài sợi lấm tấm mà đã vội nhuộm tóc thì sao??? Điều đó sẽ làm cho tóc khô, chẻ ngọn, dễ gẫy, xơ tóc, rụng tóc và có khi còn gây hại da đầu bởi tác dụng phụ của hóa chất nhuộm. Và hơn nữa, mỗi khi có một sợi bạc, Quý vị lại ra tiệm để nhuộm một lần sao ???

Một số người không thích nhuộm tóc thì sao ??? Nhờ vợ, chồng, người thân, hàng xóm hay chính con cháu của Quý vị ??? Tuy nhiên không phải lúc nào Quý vị cũng có thể nhờ người nhổ hộ vì xã hội ngày nay đòi hỏi ai cũng có công việc và thời gian cho riêng mình!

Tự nhổ ư ??? Liệu có thể tự nhổ được tóc ngứa, tóc sâu, tóc bạc ở vùng đỉnh đầu, sau gáy???

Hãy để chúng tôi là giúp Quý vị điều đó. “Nhổ tóc bạc” một thú thư giản lành mạnh giữa những bộn bề phát triển của xã hội ngày nay. Những bản nhạc không lời, những bài báo mới, một cốc nước mát, khăn lạnh…Hãy thử trải mình với thú thư giản lành mạnh này để khi bước ra khỏi cửa tiệm với mái tóc chỉ một màu đen, bạn đã lấy lại được cho mình tuổi trẻ. Với phong cách phục vụ chu đáo nhanh nhẹn, chúng tôi đảm bảo Quý vị sẽ được tận hưởng những phút thư giản tuyệt vời sau những mệt mỏi, căng thẳng, lo toan của cuộc sống hằng ngày
    Hãy đến với chúng tôi để được phục vụ một cách tốt nhất dịch vụ “nằm khểnh nhịp chân cho người mân mê đầu, bới “đen” tìm “trắng “ “

Địa chỉ : Quán Chôm , 483 Trưng Nữ Vương, Q. Hải Châu, Thành phố Đà Nẵng
    Số điện thoại : 05113 609987 – 0935 496 480
    Giờ làm việc : 8h – 20h, kể cả thứ 7 và Chủ Nhật

Tuổi trẻ của Quý vị là niềm vui của chúng tôi !!! Hân hạnh được phục vụ

7. Viet_Anh

Viet_Anh Thành viên mới

Bạn ở HCM hay Hà Nội?, bạn muốn đi Đà Nẵng vào dịp nào? nếu bạn ở trong TPHCM mà muốn đi đà nẵng vào tháng 4 thì mình có thể đặt phòng ở Furama dùm cho bạn

8. me hien

me hien Thành viên tích cực

Mình đặt ở Palm Garden nhưng không nổi, đắt quá và hết phòng luôn

9. Viet_Anh

Viet_Anh Thành viên mới

Furama 1.500.000 phòng/ 2 người, mẹ nào muốn đăng ký thì PM cho mình nhé, sandy beach (4 sao) giá 1.000.000 phòng/ 2 người (bao gồm cả ăn sáng rồi nhé)

10. hang_ruby

hang_ruby Thành viên tập sự

Ban Viet ANh oi, minh muon dat phong tai Furama, ko biet lam sao lien lac voi ban. So dt cua minh la 0918038888.

luuhuythang thích bài này.
  11. Viet_Anh

Viet_Anh Thành viên mới

bạn muốn đặt mấy phòng khi nào thì bạn đi đà nẵng, phải cho mình biết cụ thể ngày giờ thì mình mới đặt được nhé bạn

12. meduong

meduong Thành viên tích cực

Cần giúp mua vé khứ hồi đi Đà nẵng - HN ngày 29 hoặc 30/4/09 - 03/5/09

Mình đang rất cần mua vé máy bay hoặc tàu hỏa đi Đà nẵng - HN ngày 29 hoặc 30/4, về ngày 03/5/09 này cho 6 người lớn và 6 trẻ con, có ai giúp được mình không ? KS thì đã đặt rồi mà không vào được ( tại vì quyết định đi ĐN muộn qua mà !) hu hu !
    SĐT của mình : 0987918181

13. happyday1382

happyday1382 Bắt đầu nổi tiếng

Mình cũng đang có nhu cầu như meduong, có gì pm cho mình với nhé, tks

14. Chipbebong

Chipbebong Đồng phục gia đình

Ở Đà Nẵng, Hội An có rất nhiều resort mẹ nó à. Nhưng giờ này mới đặt thì mình sợ chả nơi nào còn fòng.
    Muốn tiện tắm biển thì tìm KS Mỹ Khê ngay ở biển Mỹ Khê. Ăn hải sản thì nhiều quán ven biển rất ngon. Ngoài ra có một số món dân dã đặc sản thì vào TP, như bánh canh, mỳ Quảng, bánh tráng thịt heo...
    Du lịch ở Đà nẵng thì nhiề ng khuyên vào Bảo tàg Chăm, nhưng mình thì thấy ko thik. Chán lắm. nói chung TP Đà Nẵng thì chỉ đi loanh quanh ăn uống thôi, tối ra ngắm cầu sông Hàn, ngày đi Mỹ Khê tắm biển. Có thời gian thì thuê con xe máy mà lượn vòng thành phố hoặc men theo bán đảo Sơn Trà mà ngắm nghía ạ. (Nhưng đừng mất công đi ngọn Hải đăng tiên sa nhá, chả có gì, mà xa lắc lơ). Muốn tham quan thì đi xa hơn một chút.
    Bà Nà cách độ 30-40km, sau đó có cáp treo lên. Không khí Bà Nà rất thik, nhưng hơi buồn. Tuyến khác thì có Ngũ Hành Sơn, nằm trên đường đi Hội An. NGũ Hành Sơn, leo nhanh cũng mất cả buổi, nếu có con nhỏ chắc cũng ko đi kĩ được vì nhiều động lắm. Hội An thì cũng chỉ 1 buổi là chơi hết cả khu phố cổ, buổi kia ra biển Cửa Đại. Nếu còn thời gian thì có thể mua tour từ HỘi An đi Mỹ Sơn, tua này thường có 1 chiều đi ô tô, chiều về bằng tàu thuyền.
    Vậy là sạch sẽ các điểm chính cần đi đấy ạ

15. donquixote

donquixote Thành viên đạt chuẩn

Bác ơi cho tôi hỏi là tour này mua ở đâu vậy bác? Vì tôi cũng sắp đi chơi Đà Nẵng. Thanks bác nhiều.

16. meannhieu

meannhieu Thành viên sắp chính thức

Viet anh oi cho minh xin so dien thoai cua ban de lien he dat phong. Minh muon dat phong o furama thang 6

17. Mẹ QA

Mẹ QA Thành viên tích cực

Mách lẻo các mẹ, các bố của LCM.com là ở bên ********* -> diễn đàn -> du lịch -giải trí -> du lịch trong nước có topic du lịch Đà Nẵng dài gần 90 trang rồi, các bố, mẹ chịu khó vào đấy mà tìm hiểu. Ở đó có nhiều thông tin hữu ích lắm như KS, nhà hàng, kinh no của những người đi rồi về share lại, các mẹ cũng rất nhiệt tình tư vấn nữa. Du lịch bên đấy rôm rả lắm các mẹ ạ. Rất tiếc là mình ko biết cách link cho các bố mẹ xem cho nhanh, mọi người đành làm theo chỉ dẫn ở trên của mình nhé.

songngu85 thích bài này.
  18. Mẹ QA

Mẹ QA Thành viên tích cực

Công nhận là các bạn của nucuoiviet_dn1 rất nhiệt tình tư vấn, các mẹ muốn hỏi gì cứ mail vào địa chỉ trên là được trả lời chu đáo lắm, mình cũng được các bạn ấy tư vấn về du lịch ĐN đấy như đặc sản ĐN, quán ăn ở ĐN. Mọi người cứ hỏi đi đừng ngại.

19. meinthoi

meinthoi Thành viên tập sự

Tuần sau mình cũng vào ĐN đấy, nhưng chưa biết ở KS nào cả, vì chỉ ở có 1 đêm thui, mẹ nó có chỗ nào hay hay, rẻ rẻ không alo cho mình với. Tks nhìu nhìu.

20. TiNy's Mom

TiNy's Mom Thành viên chính thức

Me thích ở khách sạn ven sông hay ven biển? Ven sông có Bamboo Green riverside, cảnh tuyệt vời luôn, giá phòng dao động từ 300-500k, còn ven biển có Mỹ khê 1,2,3, nói chung ở cũng được. Mẹ nó muốn sang hơn thì có Sandy beach, hoặc furama, nhưng ở chỗ này chỉ tắm biển thôi, chứ còn ăn chơi nhảy múa thì phải vào mấy khách sạn ven sông mới có. Nếu 1 đêm thôi thì mình đề nghị sis nên book phòng tại Bamboo Green riverside, hoặc Sunny hotel. Mẹ nó lên google search 1 fát là có