Cần giúp: co nen cho be uong sua cong thuc khong???

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi meGialinh, 15/6/2010.

1. meGialinh

meGialinh Thành viên tập sự

chao ca me, Cac me oi cho minh hoi con gai minh duoc 9 thang tuoi, no chi bu me va an thoi. Vay minh co nen cho chau uong them sua cong thuc nua khong. Minh nghe noi uong sua nay cung tot va phat trien tri thong minh. Cac m­e giup minh voi nhe

Xem thêm các chủ đề tạo bởi meGialinh
    Đang tải...

2. mevabop

mevabop Bắt đầu tích cực

Cái này mình nghĩ cho bé uống theo nhu cầu,vì có bé chịu uống sữa ngoài có bé k.sữa mẹ lúc này k đủ để bé no cũng như các chất dinh dưỡng cho bé.Nếu mẹ nó nói nghe nói sữa này cũng tốt? vậy thì có nhiều bé do đk cũng k được bú sữa mẹ mà phải nuôi bộ k phát triển đc? Sữa mẹ là tốt nhất cho bé chứ k nói sữa công thức k tốt.Mình nghĩ sao nói vậy thui.

3. TuUyen_010409

TuUyen_010409 Kitty Shop: 0945261989

Sữa mẹ rất tốt cho bé.nhưng nếu điều kiền sữa mẹ ko đủ cho bé thì có thể cho ăn thêmsữa ngoài.sữa ngoài cũng rất tốt mà chị.cả nói thật nhiều sữa mẹ ko tốt ko có chất.con ăn hoàn toàn sữa mẹ mà ko lên cân đấy chị à.tại mẹ ăn bao nhiêu vào người mẹ rồi,sữa thì chỉ nhạt như nước.nên ko thể nói cái nào tốt hơn cái nào đc.còn tùy.

4. muahanoi

muahanoi Thành viên chính thức

Mẹ nó nói đúng trường hợp của mình. Con mình ti mẹ 2 tháng liền lên cân rất kém. Mình cho bé ăn sữa ngoài thì tăng cân đều đặn và cứng cáp hơn hẳn, trộm vía con.

5. su_shi

su_shi Thành viên tích cực

Mình nghĩ BS khuyên nên cho bé bú mẹ hoàn toàn trg 6 tháng đầu vì lúc này dòng sữa mẹ rất tốt, đầy đủ chất dinh dưỡng và miễn dịch do mẹ đc bồi dưỡng trg thời kỳ mang thai, sau 6 tháng do chế độ ăn uống và 1 số nguyên nhân khác sữa mẹ dần ít và thành phần dinh dưỡng cũng k nhiếu bằng 6 tháng đầu nên bé cần bổ sung thêm sữa công thức. Với sữa công thức các nhà sx đã nghiên cứu rất kỹ các thành phần dinh dưỡng và vitamin cần thiết cho trẻ nên chưa chắc sữa mẹ tốt bằng sữa công thức đâu nhé mẹ nó.