Cho em hỏi về sữa XO

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi Bong1712, 16/6/2010.

1. Bong1712

Bong1712 Thành viên đạt chuẩn

Có mẹ nào dùng sữa XO cho bé không? Cho em xin tí kinh nghiệm ạ. Em đang lăn tăn vụ chọn sữa cho bé. Bé nhà em được 5 tháng. Em cám ơn các mẹ nhiều.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Bong1712
    Đang tải...

2. su_shi

su_shi Thành viên tích cực

Bạn ơi bé nhà mình đang uống sữa gì bạn nhỉ? Nếu uống hoàn toàn sữa mẹ bây giờ mới chọn sữa thì có thể dùng XO, nhưng nếu đã dùng sữa công thức thì XO nhạt như sữa mẹ và béo lắm, coi chừng bé chê đấy. ;-)

Bong1712 thích bài này.
  3. Me Anh Minh

Me Anh Minh Thành viên chính thức

Sữa XO thì nhạt nhạt ngầy ngậy, béo. Cũng tùy bé thích hay không thích. Con mình cũng dùng qua một thời gian lúc dưới 1 tuổi. Nhưng vì mình thấy bé cũng không có lên cân nhiều, hay phát triển gì nổi trội mà giá sữa lại cao so với túi tiền của mình lúc đó nên mình thôi.

Bong1712 thích bài này.
  4. nguyenbaochau

nguyenbaochau Thành viên nổi tiếng

Con mình uống XO từ lúc 1 tháng tuổi đến giờ hơn 15 tháng rồi vẫn uống đều bạn ạ. Bé phát triển bình thường và mình chưa hề có ý định phải đổi sữa khác cho bé cả!

Bong1712 thích bài này.
  5. me cu bo

me cu bo Bắt đầu nổi tiếng

Bé nhà mình cũng uống XO suốt từ 5th đến giờ hơn 8th mới vừa đổi sang Agusa. Nếu bé quen uống dòng sữa ngọt rùi thì bạn đừng mua XO vì nó là dòng sữa nhạt. Những dòng sữa nhạt như XO, Wakodo.. thì thường không phát triển cân năng mấy mà thiên về phát triển chiều cao và các yếu tố khác như hệ miễn dịch, đường tiêu hóa...Đặc biệt là XO rất mát. Bé nhà mình từ bé quen uống mấy dòng nhạt rùi nên lúc đổi sang similac (rất thơm và ngọt)thì nhất quyết không uống. Tuy nhiên còn tùy vào từng bé chứ không phải bé nào cũng giống nhau. Bạn cân nhắc rùi quyết định. Chúc bé khỏe mẹ vui

Bong1712 thích bài này.
  6. hangph3

hangph3 0988888263

Nhà mình thì chưa dùng XO bao giờ nhưng thấy nhiều mẹ yên tâm khi dùng XO lắm!

7. su_shi

Em có 1 hộp XO dành cho bé từ 2-6m mẹ nào có nhu cầu em xin tặng luôn, hộp còn nguyên chưa khui, date đến tháng 8/2010.

8. i love anh va be Bong

i love anh va be Bong Thành viên chính thức

Mình cũng choc on uống XO một thời gian, XO nhạt giống sữa mẹ, ngậy, béo. XO là dòng sữa mát. Và đầy đủ các chất, Mình đã từng so sánh với rất nhiu sữa và với bảng tiêu chuẩn dinh dưỡng thik XO rất đạt tiêu chuẩn đúng đủ. Nhưng mình cũng chỉ dùng cho con vài tháng vì chăng thấy lên cân gì, nhưng trộm vía chiều cao thi rất tốt, uống XO ko táo, nhưng mình chuyển sang GIAN PLUS thì bé lại táo. Gìơ cố uống hết hộp rùi lại quay về XO đây. Theo kn của mình thấy thì dòng sữa mát, nhạt có: XO, NAN, DUMEX, FRISO, còn NGỌT, NÓNG: tất cả các dòng thuộc ABBOTLE, ANFA. Mẹ nó xem con hợp cái gì chọn cái đó nhé.

Bong1712 thích bài này.
  9. gianghuy

gianghuy Bắt đầu tích cực

bé nhà mình cũng dùng XO từ lúc sinh đến giờ, sữa nhạt dễ uống nhà mình có bác làm bên viện dinh dưỡng quốc gia nên bác xúi mình cho con uống nên mình cho uống lun, trộm vía có lần đứa bạn tặng hộp similac mình đánh liều cho con uống thử mà nhìn cu cậu táo rặn đỏ cả mặt là 2 vợ chồng quyết định bỏ đi để mua XO.thực ra thì nó cũng không hề đắt so với các dòng sữa của AB và các hãng khác hì hì.cu con ngoan hay ăn chóng lớn ạ, chúc mẹ nó tìm được sữa cho con nhé

Bong1712 thích bài này.
  10. mengheu

mengheu HÀNG XÁCH TAY NGA - BÁNH MÌ CAY HẢI PHÒNG

Có em ạ. Bé nhà em dùng XO từ sau khi sinh ra được 1 tuần. Mấy tháng đầu lên cân 1.5kg/ tháng, rồi 1kg / tháng. Giờ bé gần 1 tuổi, tốc độ lên cần trung bình là 0.5kg/ tháng. Các mẹ thì không biết thế nào còn em vậy là em hài lòng rồi ạ.
    Về vị thì em thấy nó không nhạt lắm, và vừa với bé nhà em rồi. Vị thơm, ngậy. Bé nhà em chỉ uống loại này, đổi sữa khác bé không uống, em thử qua Dielac, friso, Nan, ... nhưng bé không thích. Tuy vậy em thấy Dielac cũng dễ uống, bé nhà em uống output cũng ổn.

Bong1712 thích bài này.
  11. su_shi

Các mẹ dùng XO ơi cho em hỏi date ghi dưới đáy hộp là 2010.08.04 có nghĩa là sao ạ??? Có 1 hộp nhưng date ghi thế e chả biết đọc sao, cho con uống cũng sợ hết date. Các mẹ cho e câu trả lời gấp nhá. Thanks

12. Bong1712

Theo em nghĩ là cho dù date là ngày 4, tháng 8 năm 2010 thì cùng không nên cho bé uống, cận date quá còn gì. Tiếc thì có tiếc thật, nhưng sức khỏe bé yêu là trên hết mà, phải không chị? Nếu mẹ còn cho bé bú hoặc mẹ đang muốn tăng cân thì mẹ uống thay bé cho đỡ phí vậy!

13. me cu bo

Có nghĩa là 4/8/2010 đó mẹ nó. Còn tận hơn 1 tháng nữa mới hết date mà mẹ bông. Sữa bột chỉ cần uống hết trc date và mở nắp trong vòng 1 tháng là ok. Chứ cận date mà không dùng thì những hàng như fomai, váng sữa nhập về VN chỉ còn 1 tuần đến 10 ngày là hết date thì sao đây. Mình thường mua fomai con ma cho bé nhà m ăn toàn chỉ còn date khoảng 10 ngày là nhiều. vẫn thơm ngon bình thường.Mà nói thật hôm rùi mình để quên 1 hộp phomai hoa quả trong tủ lạnh đến lúc hết date từ 18/6 mà mình ăn vẫn thấy bt, thơm ngon, đặc sánh.........hehee.

14. Fremde

Fremde Thành viên Hội Rắn 77

Đúng rồi đấy, phô mai, váng sữa của châu âu ( nói riêng) thì hết date một tuần rồi ăn vẫn ngon như thường, tất nhiên không nên ăn như vậy nhưng chẳng may quên thì người lớn ăn vẫn được :). Còn của VN thì nhiều khi chưa hết date đã hỏng rồi hic.

15. Bong1712

Hi hi, cái này thì chắc tùy quan điểm, em cứ càng xa cái date càng tốt, cho nó chắc! Mẹ cu Bo ơi, sẵn chị cho em hỏi hơi ngoài lề một tí. Phô mai, váng sữa, sữa chua cho bé thì chọn loại nào được, giá cả thế nào. Bé nhà em được 6 tháng rưỡi rồi, lùn và còi quá nên đang muốn bổ sung thêm cho bé. Cám ơn chị nhiều.

16. me cu bo

Bé nhà mình đang ăn thì Pho mai con sò, con ma (date ngắn, giá từ 9-12k 1 viên) loại này m cho bé ăn sống, phomai Becube thẩm cẩm vỉ 15 viên 34k hay sao ấy thì mình thỉnh thoảng cho vào cháo để thay đổi vị cho bé. Váng sữa thì bé nhà mình đang ăn Monte 50k/4 hộp. Còn sữa chua thì hồi 5-6th bé ăn sữa chua Well Yo của Kinh đô nhưgn bây giờ thì không chịu ăn sữa chua nữa. Riêng sữa chua thì theo m thì ăn của Kinh đô hơn vì
    1. Vị ngọt, sữa trắng như của Vinamilk
    2. Sữa dành cho trẻ nhỏ
    Chứ mình thấy các loại sữa chua dành riêng cho bé các vị hoa quả chua lắm mà nó không giống như sữa chua bình thường. m mua về cho cu con ăn thử 1 lần cu cậu nhè luôn, mình thử nói thật nó cứ sạm sạm miệng thế nào ấy rất khó ăn(cảm nhận của m). Còn sữa chua của Vinamilk thì sản xuất cho ngưồi lớn nên m sợ bé k hợp lắm. Giá khoảng 5-6k 1 hộp
    Đấy là những thứ m cho cu con nhà mình ăn.
    Phải nói thật là cái phomai con sò hoặc con ma(cùng 1 hãng sx) ngon thật, cu nhà m thích lắm,ăn k bit chán. Vị sữa chua dễ ăn.

Bong1712 thích bài này.
  17. clearman10

clearman10 Thành viên mới

Sữa XO rất tốt, bạn cứ dùng thử đi.

18. su_shi

Hì cám ơn các mẹ nhiều nhé, em đã khui XO cho bé uống, trộm vía có vẻ ngon hay sao mà pha bao nhiêu hết bấy nhiêu, chắc phải đổi qua loại này chứ Gain sao thấy bé bón quá, mỗi lần output phải rặn thấy tội luôn.

19. mom.mom

mom.mom Banned

Ðề: Cho em hỏi về sữa XO

uống Xo là dòng mát nhất rùi các mẹ ah, lại không sử dụng hương liệu tạo mùi. Sữa có vị mát, nhạt. Đây là loại sữa có công thức và mùi vị giống sữa mẹ nhất.Nên nếu bắt đầu cho bé dùng sữa ngoài các mẹ nên dùng XO để bé vẫn bú mẹ. Nếu dùng dòng sữa ngọt thường nóng hơn và bé có thể bỏ bú mẹ

20. shopmebill

shopmebill QuanAolotXuatkhau.com

Ðề: Cho em hỏi về sữa XO

mình cũng vừa đổi sang dùng XO cho con, trộm vía thấy ku con thích uống, Cháu gái mình dùng XO từ lúc 6 tháng tuổi, trộm vía, cao ơi là cao, nên mình mong con mình cũng thế