Bé 25 ngày tuổi dùng Wakodo bị táo...Cần đổi sữa ...Nhờ các mẹ tư vấn giúp

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi babydolls, 16/6/2010.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. babydolls

babydolls Thành viên tích cực

hix, e đẻ mổ với lại cũng ít sữa nên bé nhà e dùng sữa ngoài là chính sữa mẹ chỉ để giải khát thui ạ, bé nhà e mới được 25 ngày tuổi, đã uống hết 2 hộp wakodo nhưng tình hình là bé bị táo quá, hqua phải dùng mật ong thụt đít cho bé vì 2 ngày 1 đêm ko đi ... được. Hix, e thấy ai cũng khen là Wakodo mát nhưng chắc do bé nhà e ko hợp với W, e định đổi sữa cho bé sang dùng Aptamil của Anh. Mẹ nào dùng rùi xin cho ý kiến.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi babydolls
    Đang tải...

2. namson

namson Bắt đầu tích cực

Cho bé uống thử Physiolac đi chị ơi. Sữa nhập khẩu nguyên lon của Pháp, nhiều chất Sơ, mát, Chuyên dành cho bé bị táo đấy ạ. chị tham khảo site này nha http://physiolac.com.vn/

3. meboiyeu

meboiyeu Thành viên sắp chính thức

ban dung thu Nan di mat lam con minh dung tu be' den gio ko bao gio bi bon ca

4. Me_cu_Zyn

Me_cu_Zyn Bắt đầu nổi tiếng

Bé nhà mình dùng Wakodo từ lúc mới sinh đến giờ (gần 8 tháng) thấy rất OK, ngày ị từ 1 - 2 lần, sản phẩm của con đạt yêu cầu, hi hi hi

5. babydolls

thanks, các ss đã cho ý kiến. Hiện e mới đổi cho bé sang dùng Aptamil của Anh, bé mới dùng được nửa hộp nhưng tình hình là vẫn bị táo ạ, hqua lại 3 ngày ko đi được nên lại phải thụt bằng mật ong. Nhìn con bị như thế mà sốt cả ruột ạ, huhuhu bé nhà e kén sữa quá...ko biết phải làm thế nào nữa.

6. tuanmilk

tuanmilk Thành viên rất tích cực

dùng qua morinaga đi mẹ nó.
    mori có vị rau nên rất mát, rất nhiều bé uống out tốt lắm đó

7. mengheu

mengheu HÀNG XÁCH TAY NGA - BÁNH MÌ CAY HẢI PHÒNG

Bạn ơi bé còn nhỏ quá bạn đừng nên đổi sữa thường xuyên như vậy làm sao hệ tiêu hóa kịp thích nghi. Mình nghĩ bạn cho bé uống thêm nước, nước rau, xem sao. Nếu có bú mẹ mẹ cố ăn nhiều đồ mát. Uống nước đậu đen pha loãng cũng rất mát. Chúc bé sớm khỏi táo nhé.

8. bo bobo

bo bobo Bắt đầu tích cực

Bạn này nói đúng đấy, mẹ nó nên cho bé uống nhiều nước vào và bản thân mẹ nó cũng nên uống nhiều nước và ăn nhiều đồ mát vào. Nếu bạn làm như vậy mà bé vẫn bị tao thì bạn đổi sữa. Tớ thấy trên thị trường hiện nay có rất nhiều loại sữa non đấy, sữa này nhiều người dùng vì nó cũng gần giống sữa mẹ, mẹ nó tham khảo xem sao. Chúc bé sớm hết bị táo nhé:p

9. kiboket

kiboket Thành viên mới

Theo em thấy là chị nghiên cứu Novalac ý..hàng nhập em thấy nó là em thích nhất chỉ có thể hỏi mọi ng mà

10. babydolls

thanks các mẹ góp ý ạ, nhưng bé nhà e bé quá sợ chưa uống được nước nào khác ngoài sữa và nước lọc ạ, sợ uống nước rau hay nước hoa quả chưa được ạ. E thì cũng ko bị nóng, đi đều nhưng ko hiểu sao bé vẫn bị nóng. Với lại e ít sữa 1 ngày vắt được khoảng 100ml sữa, bằng 1 bữa của bé nhà e thui ạ nên chắc ko phải nóng do sữa mẹ đâu ạ. Chắc chưa hợp sữa, e đinh đổi cho bé sang dùng Mori hoặc NaN ạ. Các ss cho e ý kiến về 2 loại sữa này với ạ.

11. Chút chít

Chút chít Bắt đầu nổi tiếng

Ý các mẹ là chính bạn uống những loại nước mát để cung cấp cho con qua sữa mẹ...Bé nhà mình máu nóng, mẹ cũng máu nóng nên hồi trc ngày nào mình cũng phải uống 1 âu nước thuốc nam để mát...Bạn cũng có thể mua trà Hipp cho con uống ngoài nước lọc...

Mình thấy các loại sữa Nhật các mẹ ít ai than phiền táo bón cả...Nhưng bạn cũng có thể cho bé dùng NAN xem sao.

12. puppup

puppup www.hangucxachtay.com

Bạn có thể dùng sữa Bellamy's Organic sữa này mát, giống sữa mẹ lắm đó ko bón đâu ,mình giới thiệu cho các mẹ con bị bón ây, uông sữa này ko bị nữa đấy, bạn thử tham khảo xem nhé

13. mẹ cún và bông

mẹ cún và bông Banned

trong các dòng thì mình thấy chỉ có karicare là mát nhất. chưa thây mẹ nào phàn nàn rằng karicare bị táo cả. còn dòng nhật thì có bé hợp bé không cũng nhiều bé kêu táo và không tăng cân,

14. bo bobo

bo bobo Bắt đầu tích cực

Hihi, có bé nhà tớ bị táo khi uống Karicare. Sau hơn 2 năm trời láy con làm chuột bạch qua nhiều loại sữa, tớ đã dừng lại ở sữa Aptamil,:ANAL:. Cơ địa mỗi bé mỗi khác mà

15. babydolls

thanks các mẹ, e cũng ko biết nên cho bé uống loại sữa nào, mà bây giờ cho bé thử các loại sữa thì thấy nhiều người bảo ko nên thử nhiều loại sữa. Hix, chắc e cho bé nhà e dùng hết hộp Aptamil này xem sao ạ, nếu vẫn táo quá thì chuyển sang dùng karicare hoặc NaN, ko chuyển sang Mori nữa vì bé nhà e uống Wakodo ko hợp rùi nên chắc sẽ ko chuyển sang sữa Nhật nữa.

16. chich bong xinh

chich bong xinh Banned. Cẩn thận người này không trung thực

Ðề: Bé 25 ngày tuổi dùng Wakodo bị táo...Cần đổi sữa ...Nhờ các mẹ tư vấn giúp

Bạn thử Nan chua, (nhớ là Nan chua đấy nhé) cho con đi, mát và dễ tiêu hóa lắm. Một lựa chọn nữa là friso. Đều là những loại mát và dễ tiêu hóa.
    Nếu con đã trên 6 tháng thì mẹ có thế cho ăn thêm sữa chua.(Ở VN thì dạy thế, nhưng nước ngoài người ta cho con ăn sữa chua ầm ầm từ khi còn bé tý).

17. nguyenvietanh

nguyenvietanh Thành viên tập sự

Theo mình bạn nên xài thử sữa Milex , hàng nhập khẩu nguyên lon của Đan Mạch sản xuất cho kênh phân phối Việt Nam , Tuy là sản xuất cho Việt Nam nhưng tất cả sữa Milex đều sản xuất tại 1 nhà máy duy nhất tại Đan Mạch , Đảm bảo output tốt , dễ hấp thụ , tăng khả năng miễn dịch cho trẻ , bổ sung đầy đủ Vitamin và các khoáng chất thiết yếu. Trong số khách hàng đang sử dụng Milex chưa có khách hàng nào kêu ca về chất lượng sữa cũng như khả năng output của bé cả , và họ đều tiếp tục sử dụng sữa Milex . Bạn tham khảo tại http://www.milex.com.vn . Thân Ái !!!

18. Evergreen

Evergreen Thành viên chính thức

Tình cảnh nhà mình cũng y hệt như bạn chủ topic. Bé nhà mình mới đầy tháng, chủ yếu ăn sữa ngoài vì sữa mẹ vắt ra chỉ được khoảng 100ml/ngày. Mình cho bé ăn Wakodo, ban đầu có vẻ ổn nhưng chỉ sau 1 tuần thì bé vừa hay trớ vừa bị táo :( Giờ mình còn chưa biết nên đổi sang sữa nào đây :(

19. kittenhanam

kittenhanam Thành viên rất tích cực

Theo định nghĩa của bác sỹ thì >3 ngày k đi ị và phân rắn như phân dê thì mới là táo. Các mẹ đừng lạm dụng thụt cho con, k tốt đâu. Bé nhà mình hồi mới sinh ăn sữa mẹ hoàn toàn mà 5 ngày mới đi, híc. Friso thì cũng 5-7 ngày, Chuyển qua meji thì 2,3 ngày/lần. Giờ đang dùng agusha thì 1,2 ngày/lần. Nhưng mỗi lần đi thì một đống to vật vã :">

20. Start_Milk

Start_Milk Thành viên mới

Bạn thử cho dùng Sma của Anh xem sao, con mình trước cũng bị táo sau chuyển sang Sma thì khỏi nhưng được 1,2 tháng lại bị và đến khoảng trên 7 tháng bắt đầu có hiện tượng lười uống sữa. Bây giờ 9 tháng rùi mà mỗi ngày chỉ được khoảng 200ml sữa, nhưng được cái ăn cháo tốt.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.