Nestle và Friso nên chọn sữa nào ạ?

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi Mẹ Minie, 19/6/2010.

1. Mẹ Minie

Mẹ Minie Bắt đầu nổi tiếng

Có mẹ nào cho con ăn Nestle hoặc Friso k ạ? Con em đang dùng Meiji nhưng dạo này k hợp như lúc trước vì bé táo quá. Em đang phân vân k biết chọn sữa nào trong 2 loại này. Các mẹ tư vấn hộ em với ạ. Em cám ơn các mẹ nhiều

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Mẹ Minie
    Đang tải...

2. Bobbycare

Bobbycare BOBBY - DẦU TRÀM HUẾ

Bé nhà mình đang uống Lactogen3 của Nestle, sữa đó mát và nhiều chất xơ, hỗ trợ tiêu hóa. Bé nhà mình đổi rất nhiều loại sữa, cuối cùng dừng lại ở Lactogen. Trước đây cũng đã uống Friso Gold nhưng có vẻ bé k thích bằng Lactogen. Chọn sữa cũng tùy từng bé thôi mẹ nó ạ, có bé hợp loại này có bé hợp loại kia.

Mẹ Minie thích bài này.
  3. Mẹ Minie

Cám ơn mẹ nó nhé, mình sẽ tham khảo sữa đó xem sao. Cho mình hỏi, Bé nhà mẹ nó bao nhiu tháng rồi ?

4. Bobbycare

Bé nhà mình hơn 20 tháng. Uống Lactogen từ khi 7-8 tháng tới giờ. Đổi loại khác bé k chịu uống, uống 1 ngụm rồi lắc đầu bảo mẹ "Không phải"

Mẹ Minie thích bài này.
  5. Mẹ Minie

Thật là tốt nếu chọn được sữa phù hợp với con để con phát triển tốt mà k bị táo , ganh tị với mẹ nó ghê :rolleyes:

6. Bobbycare

hihi, công cuộc tìm kiếm loại sữa phù hợp với bé cũng mệt lắm mẹ nó à. từ khi mới sinh mình đã đổi k biết bao nhiêu loại sữa vì ngày đó sữa mẹ ít lắm, mua cơ man nào là sữa về mà con cứ từ chối. Buồn ghê gớm và mẹ thì sợ sữa bột luôn vì con k uống thì mẹ phải cố giải quyết cho hết, bỏ đi thì lãng phí mà. Rồi có người hàng xóm mách cho bé uống thử Lactogen vì 2 nhóc con chị ý cũng chỉ dùng sữa này. Mua thử hộp nhỏ 350g về cho con uống mà mẹ cứ lo ngay ngáy. Trộm vía con, đưa sữa đến con uống thử và bắt đầu hợp tác. Mẹ mừng rơi nước mắt. Chúc mẹ nó sớm tìm được loại sữa phù hợp với bé.

Mẹ Minie thích bài này.
  7. sumotintin

sumotintin Mẹ ĐK

Hi,bé nhà e uống Friso đấy nhưng là loại thường thui ạ.E cũng thử nhiều loại rồi mà bé ko chịu vì từ lúc sinh ra bé nhất quyết ko ăn sữa ngoài.Bạn e bảo thử cho uống Friso xem sao,e cũng loe ngoe xem sao nào ngờ bé dùng ok luôn,ko có vấn đề gì hết,mỗi cái ko chịu bú bình mà bón thìa ạ.Bé nhà e hnay được 6th đấy,trộm vía cháu được 9kg rồi mẹ nó ạ.Theo e,ko cứ sữa đắt tiền là tốt đâu,quan trọng là phù hợp với bé,bé thích và chịu ăn là được.Chúc mẹ nó sớm tìm được loại sữa ưng ý cho bé nha!

Mẹ Minie thích bài này.
  8. Mẹ Minie

Hic... đồng cảm quá ..........................

9. Bobbycare

Bé nhà mình trước cũng không chịu bú bình, phải bón thìa mất mấy tháng rồi lại tập được cho bé bú bình. Chọn sữa không quan trọng sữa đắt tiền hay không mà quan trọng sữa nào tốt với bé.

Mẹ Minie thích bài này.
  10. Mẹ Minie

Cám ơn ý kiến của mẹ nó. Mình cũng nghĩ như thế, phải nhanh nhanh thay sữa thôi, chứ táo kiểu này sốt hết cả ruột

11. su_shi

su_shi Thành viên tích cực

Con mình dùng Friso gold từ bé đến giờ, công nhận sữa í mát, bé chưa bón bao giờ, nhưng uống đến 6 tháng mình thấy lên cân chậm nên đổi qua Gain của Abbott, bón quá bón luôn, chắc lại phải quay về FG thôi. mẹ sumotintin nuôi con giỏi quá, bé nhà mình cũng 6m, thúc dữ lắm mà chỉ gần đc 8kg thôi. Mình nghĩ chọn sữa tốt k quan trọng bằng việc con có chịu uống hay k.

Mẹ Minie thích bài này.
  12. Bobbycare

Thay sữa cho bé đi bạn, bé uống sữa bị táo nghĩa là cũng không hợp sữa đâu. Để bé táo lâu ngày không tốt đâu bạn nhé. Chúc bạn sớm lựa chọn được loại sữa phù hợp cho bé. Nếu có điều kiện bạn mua thêm sữa non Goodhealth pha lẫn sữa bột cho bé, tăng cường sức đề kháng mà lại hỗ trợ tiêu hóa cho bé nữa.

Mẹ Minie thích bài này.
  13. Mẹ Minie

Để mình ra các đại lý sữa hỏi mua Goodhealth. À, mà pha chung với sữa bột tỷ lệ ntn vậy bạn?

14. meyeututi

meyeututi Thành viên đạt chuẩn

bé nhà em cũng dùng friso, bé nhà em 9 tháng mà được gần 12 kg rùi, trộm vía friso uống mát lắm

15. Bobbycare

Theo hướng dẫn sử dụng của Goodhealth thì 1 ngày pha khoảng 1-2 thìa 3g sữa non, pha chung với sữa bột, nhưng như bé nhà mình thì mình trộn luôn sữa non vào với sữa bột, vì uống nhiều sữa non càng tốt cho bé chứ chả có hại gì cả. Mình cứ đong áng chừng theo tỷ lệ khoảng 5 thìa sữa bột 1 thìa sữa non, cứ thế mình trộn sẵn vào 1 cái vỏ hộp sữa để múc pha dần cho bé, chứ mình k pha trộn cho từng cữ sữa đâu, vì mình đi làm bận nên chả có tgian mà đong chia tỉ mẩm và pha trộn từng bữa sữa cho con.

Mẹ Minie thích bài này.
  16. Mẹ Minie

Mình nuôi bé đầu không vất vả như bé sau nên k để ý nhiều đến các loại sữa, cũng có nghe về sữa non nhug k để ý lắm. Nay thì thấy hay quá :D , phải mua cho con thôi. Cám ơn bạn nhiều nhé

17. me_ku_soc

me_ku_soc Bắt đầu nổi tiếng

Con nhà em toàn dùng Nestle hồi bé .Do mẹ làm trong hãng nên toàn mua đc sữa giá rẻ :D .hết Nan rồi đến Gấu ,vừa rẻ vừa output tốt ( mà các mẹ cứ gọi nôm na là mát đấy ạ :D ) .Mà tăng cân cũng rất đều .Từ hồi mẹ nghỉ làm ,ứ lấy đc sữa giá rẻ nữa ,cho con ăn sang cái khác thì chả thấy tăng cân mấy nữa :D

Mẹ Minie thích bài này.
  18. Me Anh Minh

Me Anh Minh Thành viên chính thức

Con mình cũng uống thêm sữa non Good Health, nghe quảng cáo bé sẽ tăng đề kháng bớt bệnh mà sao bé nhà mình dùng mấy thảng rôi, vẫn bệnh lặt vặt thường xuyên. Không cho uống nữa thì lại áy náy, có thêm chất cho bé vẫn hơn, mà uống thì cũng phân vân. Hay bé không hợp lắm.

Mẹ Minie thích bài này.
  19. Bobbycare

Bé nhà mình thì trộm vía, uống sữa non 1 tgian (cái này phải kiên trì và uống lâu dài chứ k phải có tác dụng ngay đâu bạn nhé, tgian uống càng lâu càng tốt) con đỡ ốm đau lặt vặt hẳn. Đợt vừa rồi mọc liền tù tì 8 cái răng cả răng hàm và răng nanh mà bé cũng chỉ sốt có 1 tối, hơi mệt mỏi, khó chịu chút thôi. Các mẹ cứ kiên trì cho con uống 1 tgian nữa xem sao. Uống sữa non rất tốt cho các bé đấy các mẹ ạ, uống lâu dài càng tốt chứ không có hại gì đâu.

Mẹ Minie thích bài này.
  20. Mẹ Lê Na 09

Mẹ Lê Na 09 Bắt đầu tích cực

bé nhà em trước uống friso gold nhưng bé không thích lắm và em chuyển sang dùng Nan của nestle thì bé thích hơn và trộm vía tăng cân hơn sữa friso